[CCCĐ] ... Nhà ai Pha Luông mưa xa khơi ...

thành đông

Xe điện
E thì lúc nào cũng OK nhưng chỉ có mỗi 3 cái bệnh ko biết các cụ có chấp nhận cho ko: 1 là nửa xu cay là e đã chết đứ đừ rồi nên chịu, 2 là e có mỗi e đế tẹt vì e chân dài đã bị hội nghị cả nhà là tịch thu ko cho sử dụng lý do tuổi đã cao mà đi nhiều quá ko biết đế tẹt có theo được các cụ ko? 3 là e chỉ thích đi lâu chứ đi nhanh quá chỉ sợ theo ko kịp thôi.
em nghĩ chẳng quan trọng chỉ là cụ thích hay không thôi ah

tvdung

Xe điện
Cung này phải đi mùa mưa mới chuẩn chứ đi như cụ em thấy vần phình phường phôi he he
Hê hê, mùa mưa thì em nằm ở Mộc Châu uốn rượu cho sướng, tội gì phải đi hành xác thế :)0

Nhạt mồm, nhạt miệng quá xem bia Lào thế nào rồi nhỉ cụ tvdung
Cuối tuần này em đi ĐN, HCM 1 tuần, hẹn các cụ giữa tháng 11 bia Lào nhá

E thì lúc nào cũng OK nhưng chỉ có mỗi 3 cái bệnh ko biết các cụ có chấp nhận cho ko: 1 là nửa xu cay là e đã chết đứ đừ rồi nên chịu, 2 là e có mỗi e đế tẹt vì e chân dài đã bị hội nghị cả nhà là tịch thu ko cho sử dụng lý do tuổi đã cao mà đi nhiều quá ko biết đế tẹt có theo được các cụ ko? 3 là e chỉ thích đi lâu chứ đi nhanh quá chỉ sợ theo ko kịp thôi.
Cụ yên tâm, cụ thành đông cũng 1 chén là đứ đừ rồi, cũng đi chưn ngắn và ưu đi lâu :))

tvdung

Xe điện
Ngay đoạn đường đầu tiên đã dốc kiểu này, không kịp cho ai khởi động :))
Trời nắng chang chang như đổ lửa

Đi độ 20m quay xuống nhìn lại cái ĐBP, em lại nghĩ có quả nhà ở đây vừa ngồi uốn rượu vừa ngắm cảnh thì còn gì bằng :))

Chân dung đồng chí tổ lái bốc đầu :))

Lên 1 đoạn nữa thì không thấy ĐBP đâu, em làm kiểu Pano cho ló rộng

Đường lên đoạn đầu vẫn nắng chang chang

Đoạn này không có cây cối cao, lại dốc nên vừa đi 1 tí đã thấm mệt

Thế mà trẻ con trên này nó vẫn cứ đầu trần dạo chơi ngoài nắng, nhìn vừa phục mà lại vừa thương [-O<

Đi nắng quá, nhìn thấy bóng râm dưới tảng đá lớn, cả đoàn dạt vào luôn, lúc này một vài cụ mợ đã có tư tưởng giã đám, định ngồi luôn đây uốn rượu chờ đoàn lên đỉnh về :))
Em phải hò đi tiếp ngay, ngồi lâu lại dính mít xuống đất, lười không chịu đi tiếp :))

Lại lên dốc, cung này chủ yếu là lên, phía xa xa ở đầu đoàn các cụ thấy lờ mờ bóng 1 mỏm đá cao lừng lững, đó chính là đỉnh Pha Luông đới ạ, lúc này ở xa, trời lại hơi mù nên hơi khó nhìn.
Dừng lại nhìn thật kỹ nó, cảm giác nó thật hiên ngang, lừng lững đúng như trong câu thơ "Heo hút cồn mây súng ngửi trời"

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tự đi nó có cái thú riêng cụ ạ,
Bọn em lúc leo núi cũng hỏi cụ Mông, cụ ý cũng chỉ cho con đường buôn thuốc phiện, bẩu là cán bộ biên phòngkhông dám vào đấy đâu, vào chúng nó cho quả lựu đạn là chết toi ngay :))
Dân chơi đây rồi, gió máy đâu mát thế :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Hè hè, tuần sau em đi công tác :))
Thật đới cụ ơi, cụ Mông kia còn chém kinh hơn, em nói giảm nói tránh rồi đới :))
Mông vùng sâu k nhiều gió vậy đâu :)) tks cụ đã mờivod nhưng e bất lực mất roài :))

yensuong

Xe điện
Chuyến đi thích quá cụ nhỉ, dưng mờ em chỉ hóng qua ảnh được thôi :D

tvdung

Xe điện