[Funland] Nguyên nhân ùn tắc thường xuyên đường vành đai 3 đoạn Thanh Xuân - hồ Linh Đàm

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Thủ đô nà phải tắc mới là thủ đô

BMV_X5

Xe tải
Chẳng riêng đoạn trên cao đó đâu ạ. Cụ nào hay đi đường Nguyễn Trãi đoạn lên cầu vượt Ngã Tư Sở cũng rất nhiều thằng dau buoi như cụ chủ nói, chạy làn bên phải sát vỉa hè rồi tạt đầu để lên cầu nên gây ra ùn tắc

manhanoi

Xe tăng
Các đường chính khu Thanh Xuân đều tắc, đâu chỉ vành đai 3 trên cao, em đề nghị Chủ tịch mới đẩy nhanh tiến độ các đường sau: vành đai 3,5 (cho xe tải và khách liên tỉnh ra đó giảm tải cho v đ 3); nối dài đường xa la Nguyễn xiển tới lê trọng tấn (thanh xuân) cứu Nguyễn Trãi + lê văn lương; xong vành đai 1, 2,5; không cấp phép cao tầng trong nội thành (từ v đ 3 trở vào); cho chạy Cát Linh Hà Đông...

• Vodka
Reactions: IAF

manhanoi

Xe tăng
Em ý kiến thế, nhưng em biết bọn LĐ chúng quan tâm cái khác cơ 😁 có thằng đb nào nghĩ cho dân đâu 😜

IAF

Xe hơi
Các đường chính khu Thanh Xuân đều tắc, đâu chỉ vành đai 3 trên cao, em đề nghị Chủ tịch mới đẩy nhanh tiến độ các đường sau: vành đai 3,5 (cho xe tải và khách liên tỉnh ra đó giảm tải cho v đ 3); nối dài đường xa la Nguyễn xiển tới lê trọng tấn (thanh xuân) cứu Nguyễn Trãi + lê văn lương; xong vành đai 1, 2,5; không cấp phép cao tầng trong nội thành (từ v đ 3 trở vào); cho chạy Cát Linh Hà Đông...
Đúng ý em. Nguồn kinh phí làm khá lớn cụ à.
Trước mắt, cương quyết GPMB đoạn NgXien XaLa (Chu Văn An) và làm đường Chiến Thắng thẳng ra Chu Văn An để giảm tải NgTrai. Làm đường thẳng cầu Mỗ Lao sang làng Ngọc Trục và nối với Lê Quang Đạo để ra Mỹ Đình để đỡ tắc Tố Hữu. Mấy đoạn này toàn đất nông nghiệp, ít nhà nên kinh phí không nhiều.
Sau đó làm Vđ 2,5 đoạn Trung Kính ra Trần Duy Hưng - Hoàng Đạo Thuý.

oldman8x

Xe tăng
Em cũng thấy tắc là do các xe khôn lỏi đi vào làn khẩn cấp rồi chen nhau ở chỗ rào tôn, vượt qua chỗ này thì đoạn sau thoáng bình thường. Nếu các xe giữ đúng làn thì không đến nỗi ùn cả mấy km như vậy. Các cụ comment thớt này hoặc vào thớt này đọc tự thú nhận xem các cụ có phải loại lái xe khôn lỏi đấy k?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy tắc là do các xe khôn lỏi đi vào làn khẩn cấp rồi chen nhau ở chỗ rào tôn, vượt qua chỗ này thì đoạn sau thoáng bình thường. Nếu các xe giữ đúng làn thì không đến nỗi ùn cả mấy km như vậy. Các cụ comment thớt này hoặc vào thớt này đọc tự thú nhận xem các cụ có phải loại lái xe khôn lỏi đấy k?
Em chuẩn bị lên đường đi Gamuda, lại phải qua chỗ này. Nản kinh với thể loại ý thức thế này, mà bọn xxxx đi đâu hết không quan tâm chỗ này?

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nào mà tự thú nhận sẽ nhận vang đủ luôn.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Chẳng riêng đoạn trên cao đó đâu ạ. Cụ nào hay đi đường Nguyễn Trãi đoạn lên cầu vượt Ngã Tư Sở cũng rất nhiều thằng dau buoi như cụ chủ nói, chạy làn bên phải sát vỉa hè rồi tạt đầu để lên cầu nên gây ra ùn tắc
Vấn đề là đội này đi như thế cũng không sai luật kể cả nó tạt 3 làn mà có xi nhan giữ an toàn đầy đủ , chỉ thiếu văn hóa thôi ! Còn đường trên cao là đi vào làn dừng khẩn cấp!

Tiger Hunter

Xe container
Rào sớm hơn thì sẽ ùn sớm hơn, và những thằng (thang dau buoi) lái xe ấy nó lại chạy ra sớm hơn ở đoạn khác và lại tắc.
Đúng thế. Với ý thức như hiện nay thì bỏ luôn làn khẩn cấp thì tốt hơn :D

Vũ Điệp

Xe điện
Không hiểu sao đường trên cao xxx không lắp cam phạt nguội xe đi vào làn khẩn cấp cá cụ nhỉ?
vì đường trên cao đc gọi là cao tốc,mà cao tốc thì các anh trên cục quản lý xong các anh còn bận làm việc ở các tuyến màu mỡ khác.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế. Với ý thức như hiện nay thì bỏ luôn làn khẩn cấp thì tốt hơn :D
Bình thường thì kệ những thangdaubuoi ấy, nó đi vào làn khẩn cấp sẽ có luật pháp xử lý. Nhưng đợt này họ đang cải tạo sửa chữa nên họ rào một đoạn làn khẩn cấp khu vực hồ Linh Đàm, những thangdaubuoi nó đi vào làn khẩn cấp, đến đoạn rào chắn nó lại ngóc daubuoi ra cản trở sự lưu thông bình thường ở làn chính, dẫn đến ùn tắc kéo dài. Đi qua đoạn rào chắn đó thì giao thông lại bình thường, giá chúng nó có ý thức một tí thì đường không bị ùn tắc thường xuyên như vậy.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một phần do thiết kế cụ ạ. Những đoạn lên xuống đáng ra phải có thêm một làn đường dẫn ít nhất 1km.
Sau đó làm dải phân cách cứng để phân làn đi thẳng từ xa, giảm tình trạng len lách ra vào giữa các làn. (Tất nhiên phải có biển báo, cột, đèn phù hợp để các xe biết từ xa)

vihali

Xe container
Đúng ý em. Nguồn kinh phí làm khá lớn cụ à.
Trước mắt, cương quyết GPMB đoạn NgXien XaLa (Chu Văn An) và làm đường Chiến Thắng thẳng ra Chu Văn An để giảm tải NgTrai. Làm đường thẳng cầu Mỗ Lao sang làng Ngọc Trục và nối với Lê Quang Đạo để ra Mỹ Đình để đỡ tắc Tố Hữu. Mấy đoạn này toàn đất nông nghiệp, ít nhà nên kinh phí không nhiều.
Sau đó làm Vđ 2,5 đoạn Trung Kính ra Trần Duy Hưng - Hoàng Đạo Thuý.
Em cũng ko hiểu sao ko làm đường Chiến Thắng kéo dài ra CVA nhỉ vì toàn đồng ruộng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hôm nay em đi, đúng là thảm hoạ, từ Tam Trinh lên là xơi luôn 4 làn, làn khẩn cấp xe chạy vút lắm, tới đoạn sắp sang Linh Đàm lại thắt cổ chai.
Xếp hàng từ đầu có phải đỡ hơn k? Cứ nêm vào xong rồi lại tắc lòi mắt.
Mà nhiều xe do tắc quá, nóng máy hay sao lại nằm đường đoạn ấy.

IAF

Xe hơi
Em cũng ko hiểu sao ko làm đường Chiến Thắng kéo dài ra CVA nhỉ vì toàn đồng ruộng.
Vì khả năng nó sẽ gắn với 1 dự án nào đấy do tư nhân làm CĐT, để ngân sách không phải đầu tư. Mà éo biết khi nào tư nhân nó mới làm.
Thả bỏ chút ngân sách ra làm đường xong đấu giá đất 2 bên đường thì thu ngân sách lợi hơn nhiều. Nhưng lợi ích... thì sẽ không có.