[Funland] Nguyên nhân ùn tắc thường xuyên đường vành đai 3 đoạn Thanh Xuân - hồ Linh Đàm

pain

Xe ba gác
Lão mà không dịch được thì chỉ các mợ mới dịch được =)) =))
Mịa... em dek luận nổi mới hỏi. Lão biết thì chỉ cho em chứ cứ lăn lộn thế kia bẩn hết quần áo. Về Gấu nó mắng cho rồi nó chưởi cả Ofer bọn em là chơi xấu chồng nó:(

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em gần như tuần nào cũng vài lần qua đoạn này và thấy thường xuyên sảy ra ùn tắc, sau khi để ý quan sát thì ngoài các trường hợp TNGT, xe hỏng thì nguyên nhân chú yếu sau:

+ Khách quan: Đang rào chắn phần làn đường khẩn cấp để sửa chữa cải tạo khu vực hồ Linh Đàm;

+ Chủ quan: Khi xe đến đoạn Thanh Xuân bắt đầu thấy ùn, nhiều lái xe cho xe chạy trên làn đường khẩn cấp, đến đoạn rào chắn khu hồ Linh Đàm thì ngóc đầu (dau buoi) ra làn đường chính sẽ cản trở cho sự lưu thông bình thường dòng xe đang chạy trên làn đường chính, gây lên sự ùn tắc kéo dài.

ĐCM, em chỉ muốn chửi vì cái sự khôn lỏi và thiếu ý thức của nhiều thằng lái xe khôn lỏi như thế này!

Klq nhưng cụ cho hỏi quán gội đầu kia ở đâu ý cụ????toàn anh ẹp troai

ceconam

Xe điện
Mấy ông lao vào làn khẩn cấp còn làm ảnh hưởng đến lối xuống tại các điểm nên đã tắc càng tắc thêm, e hôm nào cũng đi làm trên đoạn đg đấy đến nhục, giết ko hết đx :((

RubynamitnA

Xe điện
Mỗi lần đọc thớt về ý thức của người tham gia giao thông em thấy các cụ chửi kinh quá, cứ như mình vô can ý. Trong khi những thớt bắt gặp những thằng dán logo đằng sau lỗi khi tham gia giao thông ko phải ít.
E tin rằng rất nhiều cụ đang chửi ý thức cũng là "nhung thang dau buoi".
Xin lỗi đã thẳng, thật!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

meodenminh

Xe điện
Do thiếu Chủ tịch và do HN không có quy hoạch thôi

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần đọc thớt về ý thức của người tham gia giao thông em thấy các cụ chửi kinh quá, cứ như mình vô can ý. Trong khi những thớt bắt gặp những thằng dán logo đằng sau lỗi khi tham gia giao thông ko phải ít.
E tin rằng rất nhiều cụ đang chửi ý thức cũng là "nhung thang dau buoi".
Xin lỗi đã thẳng, thật!
Đúng là nhiều cụ đang chửi trong tình huống nào đó cũng là "thang dau buoi". Nhưng ở thớt này em mở thớt ùn tắng đường VD3 trên cao do có sự tham gia của những "thang dau buoi" đi vào làn khẩn cấp rồi ngóc "dau buoi" thay cho đầu mình chui ra.

darkmanhvn

Xe tải
Gửi clip họ có phạt nguội k các cụ để em gửi mớ clip

Em thấy chiều về Thanh Xuân ùn ác hơn, chắc do có đường nhập từ PVCG lên nên thành ra có 3 4 làn trước khi nhập lại :-?

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Rào sớm hơn thì sẽ ùn sớm hơn, và những thằng (thang dau buoi) lái xe ấy nó lại chạy ra sớm hơn ở đoạn khác và lại tắc.
Nhiều lúc điên với đội này em hơi rạng háng vào làn khẩn cấp không cho bọn nó lên ! Nhưng toàn lũ về gặp bố làn cuối nên đông không xuể ! Làn khẩn cấp thành làn vượt !!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

katenguyen

Xe điện
Chung cảnh bức xúc với việc giao thông tại HN. Chưa bao giờ bát nháo và khốn nạn khi phải ra đường như hiện tại!
Chưa kể em còn gặp cái nút ngã tư trần Thái tông với cái phố duy tân. Đèn đỏ 120s,đèn xanh 12s. Dcm,đã thế mình kiên nhẫn chờ,đèn xanh thì chiều bên kia nó vẫn vượt đèn đỏ để cướp nốt 1/2 số giây đèn xanh của mình....
Éo biết phải nói gì luôn.
Cái này đúng là em thấy nhiều ngã tư chuối má như vậy. Hn ngày càng k thể chấp nhận được

vôlăng méo

Xe hơi
Em ngày nào cũng đi đường VĐ3TC nhưng nhiều lúc cũng phải đi vào làn trong vì nhiều bố phía trước chẳng có ai nhưng các bố vừa đi vừa ị ra đường. Nói thật bây giờ nhiều người có tiền mua xe nhưng kỹ năng yếu quá. Nếu xe trước chạy tốc độ bao nhiêu thì mình giữ đúng khoảng cách và chạy với tốc độ đó thì nó như một dòng chảy vậy, rất đều chân ga

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em ngày nào cũng đi đường VĐ3TC nhưng nhiều lúc cũng phải đi vào làn trong vì nhiều bố phía trước chẳng có ai nhưng các bố vừa đi vừa ị ra đường. Nói thật bây giờ nhiều người có tiền mua xe nhưng kỹ năng yếu quá. Nếu xe trước chạy tốc độ bao nhiêu thì mình giữ đúng khoảng cách và chạy với tốc độ đó thì nó như một dòng chảy vậy, rất đều chân ga
Ai cũng như cụ thì khôn kỹ năng thật!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc điên với đội này em hơi rạng háng vào làn khẩn cấp không cho bọn nó lên ! Nhưng toàn lũ về gặp bố làn cuối nên đông không xuể ! Làn khẩn cấp thành làn vượt !!
Đi cao tốc mà những thang dau buoi đĩ đực còn dùng làn khẩn cấp để vượt.

vôlăng méo

Xe hơi
Ai cũng như cụ thì khôn kỹ năng thật!
Thế theo cụ em cứ lẽo đẽo đi sau mấy bố kia à? Muộn giờ đi làm của sếp thì nó đuổi em, ai nuôi em? Mà cuộc đời cụ có đảm bảo chưa bao giờ vi phạm luật giao thông không? Nếu không thì em sẽ lạy cụ luôn. Đừng nói nhiều về đạo đức ,gõ phím thì ai cũng như giáo sư, tiến sĩ chuyên khoa đạo đức nhưng chủ yếu là cuộc sống thực tế kìa

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ em cứ lẽo đẽo đi sau mấy bố kia à? Muộn giờ đi làm của sếp thì nó đuổi em, ai nuôi em? Mà cuộc đời cụ có đảm bảo chưa bao giờ vi phạm luật giao thông không? Nếu không thì em sẽ lạy cụ luôn. Đừng nói nhiều về đạo đức ,gõ phím thì ai cũng như giáo sư, tiến sĩ chuyên khoa đạo đức nhưng chủ yếu là cuộc sống thực tế kìa
Không ai nắm tay được cả ngày. Trường hợp cụ muốn vượt cụ có thể đợi chắc không quá 1 phút là có thể vượt được. Nếu trường hợp khẩn cấp thực sự cụ phải ra đó vượt thì có thể tạm chấp nhận. Với kiểu của cụ em nghĩ cụ sẽ rất ít xi-nhan khi chuyển làn?! Thằng nol nào cũng kéo nhau ra làn khẩn cấp và giàn hàng 3 thì như nhau cả?

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Không hiểu sao đường trên cao xxx không lắp cam phạt nguội xe đi vào làn khẩn cấp cá cụ nhỉ?
Phạt được mới lạ, ở cái xứ mà để đc ra đứng đường phải tốn 1 mớ thì nhiều cái ko hiểu nổi lắm.
Ngày nào em cũng 2 lượt cái đg này, ớn tận cổ cái lũ chạy làn khẩn cấp rồi đè đầu...

vôlăng méo

Xe hơi
Không ai nắm tay được cả ngày. Trường hợp cụ muốn vượt cụ có thể đợi chắc không quá 1 phút là có thể vượt được. Nếu trường hợp khẩn cấp thực sự cụ phải ra đó vượt thì có thể tạm chấp nhận. Với kiểu của cụ em nghĩ cụ sẽ rấtnits khi xi-nhan khi chuyển làn?! Thằng nol nào cũng kéo nhau ra làn khẩn cấp và giàn hàng 3 thì như cả à?
Cụ thì thỉnh thoảng mới đi, còn em chỉ thứ bảy và chủ nhật là không đi nên cụ không biết. Cứ từ đường lên từ Nguyễn Trãi lên cho tới cái chỗ nghẽn đang làm đường lên chỗ Linh đàm đều kín hết cụ ạ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thì thỉnh thoảng mới đi, còn em chỉ thứ bảy và chủ nhật là không đi nên cụ không biết. Cứ từ đường lên từ Nguyễn Trãi lên cho tới cái chỗ nghẽn đang làm đường lên chỗ Linh đàm đều kín hết cụ ạ.
Vấn đề là khi gặp rào cản ở làn khẩn cấp bắt đầu tho dau buoi ra ngoài đè đầu xe khác chuyển làn, thế là cùng nhau tắc dài.... hơn.