[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

made in hp

Xe buýt
Không cụ ah. Em nhớ đôi tay gầy mảnh chơi vĩ cầm của bạn ấy, ánh mắt cười, những lời nói khi hài hước khi dịu dàng của bạn ấy.
nghe cụ nói như này thì quả thật mợ ấy là mẫu pn đáng yêu thật. ai cũng có lúc xao động con tim khi gặp đúng mẫu người mình thích. việc như nào em không bàn luận chỉ mong cụ vượt qua ranh giới này ...

Mrman

Xe tải
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Không dũng cảm bảo vệ tình yêu của mình. Giờ mất rùi tiếc, Cụ chắc chưa đi quá giới hạn nên vẫn còn tiếc lắm

emyeumazda

Xe buýt
cụ ơi, cụ cho em xin 1 vài ví dụ về quả báo chứ em thấy xung quanh em nhiều lắm nhiều vô kể luôn mà chả thấy chúng nó bị quả báo gì cả, tiền vẫn rủng rỉnh, vẫn hạnh phúc lắm cụ ah. Không chỉ trong chuyện ngoại tình đâu, em thấy ở đời toàn những kẻ sống chả ra gì vẫn sống sung sướng hơn những người sống có tâm nên cái niềm tin về quả báo với nhân quả này em chả tin từ lâu rồi.

hihi bác chủ có bao giờ nghĩ là vợ bác cũng có 1 anh zai mưa không, cũng có những lúc trái nắng trở trời nằm trong lòng bác nghĩ về zai khác, nếu bác chấp nhận được thì cứ tiến tới vì em thấy mọi người khuyên thế nào có vẻ cũng chưa đúng lắm với tâm ý của bác. còn nếu k làm được thì cứ thẳng thắn với vợ, bỏ lại tài sản cho vợ con , em nghĩ lúc đó chị vợ bác cũng chả dám giữ lại cái xác không hồn đâu. Tiền bạc là thứ không bao giờ phản bội mình, còn chồng đã có ý thế thì sugar you you go thôi. Ôm tiền chăm con mà sống có khi lại đỡ nặng đũng quần. Quan trọng là bác cũng tham k muốn mất con diếc chả muốn lọt con rô cơ, vừa muốn bồ vừa muốn vợ. Bác muốn vợ an nhiên chăm lo gia đình để con cái nhà cửa yên ổn cho bác được mãnh liệt, nhiệt tình, lãnh mạn bên bồ. Khôn như thế quê em xanh cỏ rồi.

CCCM cặp bồ thì chả nghĩ về vợ, chồng mình rồi vì nghĩ thì chả làm nhưng CCCM chắc chắn không thể biết được tâm sự của một đứa trẻ khi nó biết bố, mẹ nó cặp bồ. Sự tổn thương đó mang đến vết sẹo trong tâm hồn mà mãi mãi không bao giờ quên được.
Cụ ơi, luật nhân quả trong vũ trụ là quy luật khách quan cụ nhé, cụ thấy kể xấu làm ác vẫn sung sướng và người tốt vẫn cực khổ là vì những trường hợp đó quả chưa chín mà thôi, quả báo không chỉ năm này năm khác không đời này thì đời khác mà nó còn kiếp này kiếp khác, dạng này dạng khác ko ai tránh được, chỉ là có nhận ra hay không mà thôi? đâu phải ai cũng có tuệ giác ( con mắt trí tuệ ) đâu, chỉ những người có tuệ giác mới nhìn ra được thôi.
Về ví dụ thì em lấy ví dụ đơn giản như này thôi, đó là vợ chồng nhà Đường Nhuệ ở Thái Bình đó, và chính cả ông trung tá công an bao che tội ác kia nữa, đã làm ác bao năm rồi, giờ quả chín thì nó đến.
Rồi hàng loạt các vụ án đánh ghen , đánh nhau, giết người đang diễn ra hàng ngày do việc ngoại tình mà gây ra , cụ đọc báo thử mà xem
Rồi thì ông quan chức A,B, C lộ lip với cô này cô kia và mất chức, mất sự nghiệp, mất danh dự và xấu hổ nhục nhã , làm ô uế gia đình , cho mẹ, vợ con....đây cũng là 1 ví dụ nữa cụ nhé !
.

His0ka

Xe buýt
Quả thật là đúng như này luôn, đang đậm đặc bỗng dưng loãng toẹt, nhưng điền bà thì ngược lại mới đau
Nói thì hơi phũ. Ăn một cái máng đến lần thứ 3 là đã nản lắm rồi ợ. Nóng bỏng hay sờ kill gì gì của đối phương... nhưng vẫn thấy nó chán.

Ông thớt chưa ăn đc kiểu vậy nên mới say nắng trúng độc. Chứ ăn liên tọi thì đến lúc chán là tự khắc suy nghĩ lại ngay.

Phụ nữ thì ngược lại. Mà nhỡ rủi gặp thằng nào nó choạc đc cả ngày thì thôi rồi, phụ nữ nó bám riết luôn. Phiền cực!

Đàn ông là thế mà đàn bờ thì nó là vầy.

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ nhìn xem , 2 người đã có gia đình đàng hoàng mà lại còn tơ tưởng rồi qua lại với nhau, cho dù là trong ý nghĩ chứ chưa nói gì đến việc làm , thì đã tạo nghiệp tà dâm bất thiện , quả báo thì thôi rồi ai cũng có thể nhìn thấy ngay được , loại quả báo này đến rất sớm và thảm khốc
Còn như cụ nói có nợ mới tìm đến nhau , ấy là nói cho ai đó chưa có gia đình thôi. còn trường hợp này thì ko chính xác
Cụ nói thế thì những cặp vợ chồng lỡ lấy nhau rồi mới phát hiện ra ko dành cho nhau phải chịu đựng suốt đời à?
Luật pháp hiện đại hơn ngày trước ở việc cho li hôn, nói như cụ thì bỏ phần li hôn này đi.
Ai biết được người hiện tại đang ở với mình hay chính người kia mới là tri kỉ thật sự của mình?
Tất nhiên là em đang nói chung nhé. Ko nói cho cụ thớt, vì e vẫn nghỉ cụ thớt là một mợ nào đó đang đùa.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ôi....dcm thật là bá đạo...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đọc những dòng cảm xúc của cụ mà em thấy buồn cho thân phận người phụ nữ. Đâu đó vẫn có người vợ tự hào khoe chồng giỏi kiếm tiền, lại yêu thương vợ con hết mực, về nhà vẫn chia sẻ công việc nhà, dạy dỗ con học hành, cđ ko mơ gì hơn.
Cuộc sống vẫn éo le thế mà cụ :)
Vợ ko đủ nhạy cảm thì cũng là may mắn của họ, hixx.
Nhạy cảm, tinh tế thì nát nhà :P

Không cụ ah. Em nhớ đôi tay gầy mảnh chơi vĩ cầm của bạn ấy, ánh mắt cười, những lời nói khi hài hước khi dịu dàng của bạn ấy.
Ố ồ ! Nàng của cụ chơi violin, nàng của em cũng biết chơi nhạc cụ bộ hơi. Thật là trùng hợp.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào ở đây có gấu 4x mà biết chơi vỹ cầm thì liệu cái thần hồn :P
Em cho là cụ chủ yêu thật đới :P

tomo21311

Xe tăng
Em cũng nhơ quay quắt nhiều đứa nhưng bọn nó lại ko biết thế mới chán

bill1605

Xe máy
E vẫn khuyên chủ thớt nghĩ đến cùng đi- có kìm cũng ko kìm lại nhớ được đâu. Đi hết chặng đường nhớ thương tương tư đi thì sẽ biết kết quả là như thế nào. Chứ bây h mọi người cứ bảo quên đi rùi tìm niềm vui bên gd này nọ - nhưng thực tế khó lắm.

Nguoi rung

Xe buýt
Chưa Ch ịch thì Cụ thấy vậy thôi Ch rồi mấy tháng là lại muốn về bên gia đình.

laođộng

Xe máy
Tâm lý con người đôi khi phức tạp, có trong tay tất cả mọi thứ nhưng một chút say nắng , cảm động có thể sẵn sàng vứt bỏ tất cả. Chỉ khi mất gia đình họ mới hiểu đâu là tình yêu đích thực và đâu là tình cảm phù phiếm nhất thời. Chủ thớt nên coi đây là thử thách hôn nhân cần vượt qua. Đây là lúc thể hiện bản lĩnh đàn ông vượt qua cám dỗ .

Amien

Xe tải
Anh đi tìm em hơn nửa đời người
Anh đi tìm em hơn nửa vòng trái đất
Ta đã gặp rồi thôi khắc khoải chờ mong
Chớ để chia lìa như Chức Nữ Ngưu Lang.

Anh đi tìm em khắp cả đường trần
Anh đi tìm em đau thương đầy nước mắt
Nếu mất nhau rồi ta sẽ chẳng còn chi
Nếu mất nhau rồi ta suốt kiếp đơn côi.

Em ơi em ơi tình yêu không muộn
Em ơi em ơi dẫu chỉ một ngày
Hai ta bên nhau tựa đôi chim về tổ
Một lần yêu nhau để tình càng thêm sâu.

Ta đi tìm nhau gian khổ nhiều rồi
Ta đi tìm nhau hơn nửa đời đánh mất
Giông tố qua rồi ta giữ lấy tình yêu
Chia ngọt sẻ bùi đến suốt kiếp bên nhau.

Đọc còm của cụ làm em nhớ tới bài này:

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
Ngược lòng mình tìm về nông nổi
Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

kvboto

Xe container
Đọc còm của cụ làm em nhớ tới bài này:

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
Ngược lòng mình tìm về nông nổi
Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh
Chủ thớt đang xuôi mà,
Xuôi theo con tim đang yêu cháy bỏng, day dứt của nửa đời người còn lại
Nỡ nào, để nó trôi đi,...

...

Amien

Xe tải
Chủ thớt đang xuôi mà,
Xuôi theo con tim đang yêu cháy bỏng, day dứt của nửa đời người còn lại
Nỡ nào, để nó trôi đi,...

...
Hì, sao cụ khác những cụ khác thế, biết chủ thớt đang xuôi theo con tim đang yêu cháy bỏng mà cụ không khuyên can? em thấy mấy cụ khác toàn khuyên ngược lại thôi à.

Hì, sao cụ khác những cụ khác thế, biết chủ thớt đang xuôi theo con tim đang yêu cháy bỏng mà cụ không khuyên can? em thấy mấy cụ khác toàn khuyên ngược lại thôi à.
Mấy ông khuyên can kia có cơ hội như chủ thớt lại chả nện thật lực ấy chứ. Theo em thì chủ thớt nên làm cái bảng khảo sát. Lấy ý kiến của các cụ các mợ. Cứ bên nào trên 50% thì thực hiện theo bên đó. Em ủng hộ chủ thớt sống thật với bản chất và nện thật lực :D

Trạng thái
Thớt đang đóng