[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

uoat_LX

Xe điện
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Cụ nên trao đổi với vợ cụ ,xin một lời khuyên ,lên đây đẽo cày giữa đường làm gì cho mệt .Em là em tâm sự với vợ em ngay .Em thề , không tiếp tục vi phạm luật hôn nhân gia đình,nhưng được vợ yêu chiều hết ý ngay và luôn.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em cảm ơn cụ có nhời. Em stop không phải vì bạn ấy màng điều gì ở em cụ ah.
Chưa màng không có nghĩa là không màng. Cụ có sẵn mấy trăm củ nhưng hỏi 2-3 tỏi cụ sẵn lòng không, vay thôi. Ah, cái này là ví dụ, cụ thử trả lời.

Demchinhhang.net

Xe container
9
Thưa cụ. Đến khi các con em 5 tuổi, em là người tắm táp cho các cháu chứ vợ em không phải làm. Em dạy con học, đưa đón con, chơi cùng con. Ngay cả khi em còn gặp bạn ấy thì bọn em cũng không bao giờ nhắn hay gọi hay hẹn nhau khi ở nhà. Bọn em chỉ gặp vào giờ trưa, thậm chí cũng không nhắn tin trong giờ lv. Bọn em tôn trọng và cùng cố gắng hết sức giữ gia đình. Ngay cả việc phải dằn lòng không đến với nhau nữa và để mình khổ sở thế này, cũng là vì gia đình cả ah.
Cảm ơn cụ có nhời.
Thế thì gia đình vẫn chưa phải là bến đỗ cho con tàu tình yêu của cụ rồi. Có kẽ đầu kia mới là bến đỗ thực sự, Em đồ cụ sẽ khó qua cửa ai này.

MDPlaza2

Xe hơi
Em tò mò tý ạ! Trong thời gian cụ có mối quan hệ bên ngoài thì chuyện XXX của cụ với vợ thế nào? Cụ còn ham muốn với vợ ko?
Em nói thế này có thế nhièu cụ mợ sẽ chửi em nhưng là sự thật: em đã đồng thời yêu cả 2 người PN (gấu và bạn gái kia). Khi ở bên ai thì em đều dành tình cảm cho người ý nên chuyện xxx với gấu cũng ko hề kém đi cảm xúc (tất nhiên là bạn gái thì trẻ hơn nên mọi thứ đều hăng say hơn rồi, cái này thì không tránh được).

cusao

Xe lăn
Dạ, em cũng đắn đo lắm mới dám nói ra, mà chỉ dám nói trên này. Nhưng làm sao để vượt qua lúc "thầm yêu trộm nhớ" đó cụ ơi? Em từ khi yêu vợ đến giờ mới thấy mình bị rung rinh cụ ah. Bạn ấy cũng chẳng phải trẻ trung hay "ngon lành" gì. Ôi, đời thật không thể ngờ, có ngày em nghĩ mình đã yêu một người khác vợ và lại khốn khổ vì điều đó thế này.
Em nói thật lòng với bác thế này;
Chẳng có giải pháp nào hoàn hảo đâu. Bác cư lờ đi. Thương nhớ mãi mà không tiến triển đc thì cũng chán mà tự quên đi mà thôi. Nếu bác cố gắng để tìm cách phát triển mối quan hệ này chắc chắn sẽ lĩnh hậu quả không tốt. Em cứ nói toẹt ra cái xấu của đàn ông ta là "tham lam, cả thèm chóng chán", ông nào nhịn đc thì coi như cân bằng, ông nào không nhịn đc thì sướng đc 1 tí rồi gây đau khổ cho chính mình và cả những người xung quanh.
Tóm lại...hãy quyên đi chuyện lãng mạn, bí quá thì ...ấy xong thôi

Rosie LEE

Xe tải
Gửi cụ! Tuổi này cụ vẫn có thể cân nhắc làm lại từ đầu nếu cụ cho đó là tình yêu đích thực, mãnh liệt và ng con gái đó đáng để cụ từ bỏ tất cả ( cuộc sống gđ, ng vợ đầu gối tay ấp và con cái). Khi đi nhớ để lại cho vợ con 3 tầng, 4 bánh và tk ngân hàng cụ nhé. Thế mới là đàn ông đích thực và dám chấp nhận từ bỏ tất cả nghe theo con tim. Em đồ rằng bạn gái trong mộng của cụ tình yêu chưa đủ lớn để bỏ hết theo cụ đâu mà chỉ ỡm ờ gây cho cụ thương nhớ mà không thể với tới ấy. Bằng chứng là viết vẩn vơ trên fb để cụ tưởng bở. Thả thính đấy. Chứ yêu cụ thật, thương nhớ cụ thật việc gì phải nói vu vơ trên fb để thiên hạ đọc cùng cụ. Bạn ấy mà nhớ cụ vật vã như cụ nhớ thì đã tìm cách này cách khác chỉ một mình cụ biết, chả phải để cụ vật vã một mình, còn để cả thiên hạ đọc thì đó là “ Bả đấy cụ ơi”. Tỉnh ngộ lại sớm, dành thời gian chỉ bảo các con. Tuổi cụ cũng như tuổi em các con đang ẩm ương khó bảo, không uốn nắn sau này hỏng mình thiệt đầu tiên. Nói thật em cũng được nhiều người ngưỡng mộ lắm, thả thính cũng kinh lắm, phụ nữ tuổi này đang độ chín, có chút sự nghiệp, có chút tài sản, tự tin biết chăm chút bản thân...Giai đứng tuổi trông vào đầy lưu luyến. Giai trẻ trông lên đầy ngưỡng mộ. Nhưng phụ nữ biết mình, luôn giữ chừng mực chả bao giờ cho ai có cơ hội thương nhớ, cũng chả bao giờ viết vu vơ trên fb để người khác hiểu lầm. Thế nên bạn gái cụ cũng bình thường thôi cụ ạ. Đừng nâng nàng lên quá mà cụ tự chuốc khổ vào mình. Qua cơn say nắng là hết thôi cụ.
Cảm ơn cụ. Em xin ghi nhận, dù em chưa có dịp trao đổi thêm cùng cụ về những khác biệt.

Rosie LEE

Xe tải
Cách tốt nhất để quên là cụ ko vào fb , zalo của bạn kia để xem thông tin. Nên block luôn đi, khoa học đã chứng minh rồi không để hình ảnh xuất hiện lại thì rất nhanh vùng não đó sẽ xóa được cả thông tin lẫn cảm giác thôi.
Vâng cụ. cảm ơn cụ. Em sẽ làm theo cách của cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Em nói thật lòng với bác thế này;
Chẳng có giải pháp nào hoàn hảo đâu. Bác cư lờ đi. Thương nhớ mãi mà không tiến triển đc thì cũng chán mà tự quên đi mà thôi. Nếu bác cố gắng để tìm cách phát triển mối quan hệ này chắc chắn sẽ lĩnh hậu quả không tốt. Em cứ nói toẹt ra cái xấu của đàn ông ta là "tham lam, cả thèm chóng chán", ông nào nhịn đc thì coi như cân bằng, ông nào không nhịn đc thì sướng đc 1 tí rồi gây đau khổ cho chính mình và cả những người xung quanh.
Tóm lại...hãy quyên đi chuyện lãng mạn, bí quá thì ...ấy xong thôi
Vâng cụ. Cảm ơn lời khuyên của cụ. Em xin nợ rượu cụ ah.

Rosie LEE

Xe tải
Cụ chả giống em, em nhớ cái hồi nyc nhắn tin hỏi "không yêu làm bạn được không?", em học trên mạng nhắn đúng 1 câu "làm bạn có làm tình được không?".
Ấy thế mà cấm thấy em ấy nhắn lại trả lời, em đợi gần chục năm nay rồi :(
Cảm ơn cụ. Em có chút vui đầu ngày.

Sư phụ

Xe tải
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Thiện tai, thiện tai. Nhớ thì thì thỉnh thoảng nhắn cho nhau cái địa chỉ phòng. Hà cớ tí chủ phải khổ tâm vậy ư?

Rosie LEE

Xe tải
Chưa màng không có nghĩa là không màng. Cụ có sẵn mấy trăm củ nhưng hỏi 2-3 tỏi cụ sẵn lòng không, vay thôi. Ah, cái này là ví dụ, cụ thử trả lời.
Lúc có cơ hội, dù 1 xu bạn ấy cũng chưa từng đòi hỏi, thì nói gì đến trăm đến tỏi vào thời điểm này. Đời không chỉ có tình tiền tù tội mà cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Cụ nên trao đổi với vợ cụ ,xin một lời khuyên ,lên đây đẽo cày giữa đường làm gì cho mệt .Em là em tâm sự với vợ em ngay .Em thề , không tiếp tục vi phạm luật hôn nhân gia đình,nhưng được vợ yêu chiều hết ý ngay và luôn.
Cảm ơn cụ. Em nợ rượu cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Mợ hiểu nhầm, ý em là phụ nữ dễ buông bỏ hơn đàn ông, như cụ chủ ý, em cũng ở hoàn cảnh gần giống cụ chủ nè.
Vậy cụ đã làm gì để vượt qua được? Có lâu đến 2-5 năm như các cụ trên này tâm sự không cụ?
Ngày mới đến rồi, ta cùng nên cố gắng làm mới mình đi cụ nhỉ.

ngoc_anh_saigon

Xe tải
Thật. Em đã 40.
Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em cũng sắp 40. chẳng hiểu sao đọc những dòng này, em tin cảm xúc cụ đang có là có thật.
Trong chuyện này lời khuyên là chẳng làm gì cả cụ ạ ,kệ thời gian trôi đi rồi mọi thứ sẽ nhạt dần thôi. Hồi 30 em cũng từng như thế nên em biết :D

Trạng thái
Thớt đang đóng