[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rosie LEE

Xe tải
Em cũng sắp 40. chẳng hiểu sao đọc những dòng này, em tin cảm xúc cụ đang có là có thật.
Trong chuyện này lời khuyên là chẳng làm gì cả cụ ạ ,kệ thời gian trôi đi rồi mọi thứ sẽ nhạt dần thôi. Hồi 30 em cũng từng như thế nên em biết :D
Cảm ơn cụ tin tưởng và chia sẻ. Em hy vọng mọi thứ sẽ nhạt nhanh như cụ đã trải qua.

phuongpt12

Xe tải
Vâng. Em cũng có lúc tự an ủi là chỉ mình em nhớ còn bạn ấy đã quên, nhưng cứ vào fb mà bạn ấy đăng tus buồn hay cô đơn hay nghe bản nhạc buồn mà bạn ấy chơi là em lại nghĩ bạn ấy cũng nhớ. Khổ em quá.
Bây giờ cụ tìm niềm vui khác đi, chơi một môn thể thao hoặc tham gia một hoạt động tập thể nào đó cho quên chứ cụ cứ ngày ngày nghĩ về việc này thì k quên được đâu cụ!

manhanoi

Xe tăng
Vậy cụ đã làm gì để vượt qua được? Có lâu đến 2-5 năm như các cụ trên này tâm sự không cụ?
Ngày mới đến rồi, ta cùng nên cố gắng làm mới mình đi cụ nhỉ.
Ui, em còn tệ hơn Cụ, cô ý có n iu mới được 3 tháng.

bichlam68

Xe hơi
Chúc cụ chủ sớm hết tình trạng bệnh này

crazier

Xe máy
Lúc có cơ hội, dù 1 xu bạn ấy cũng chưa từng đòi hỏi, thì nói gì đến trăm đến tỏi vào thời điểm này. Đời không chỉ có tình tiền tù tội mà cụ.
Bác kia nói đến lúc ngta sẽ màng đến tiền. Còn tui nghĩ là nếu có tiến triển giữa 2 người thì người ta sẽ cần bác nhiều hơn, thời gian của bác. Lúc đó rồi sẽ muốn có sự ràng buộc khác. Tất nhiên bây giờ đang còn là “bạn ấy”, 1 năm thì mới và còn giữ kẽ. Tóm lại bác đừng idolize người bạn của bác quá. Nếu bác cứ tiếc người ở bên bác không cần gì mà lại đem lại cho bác cảm giác ấm áp.... thì còn lâu nữa mới hết nhớ nhung tiếc nuối. 40 tuổi rồi bác phải hiểu đời hiểu người chứ nhỉ, sao ngơ ngơ vậy

acura1188

Xe hơi
Mọi cảm xúc rồi cũng nhạt nhòa theo thời gian. Vẫn phải sống tốt với vợ con, bởi rồi mình cũng già, cũng ốm đau, lúc đó thì chẳng còn cảm xúc nào nữa, gia đình và vợ con vẫn là nơi tốt nhất.

bill1605

Xe máy
E tin cảm xúc này là có thật. Vì mỗi giai đoạn con người có nhu cầu khác nhau nên có cảm mến 1 kiểu người khác nhau. Tình cảm rung động này đang ở mức cảm mến, còn yêu sâu đậm để đi xa hơn thì cần thời gian kiểm chứng chính tình cảm của nhau và thử thách nhiều vde nữa. Vậy chủ thớt cứ kệ thời gian kiểm chứng mình đi đã, thử thách chính mình đi đã. E cực ghét chuyện NT, nhưng em tin chuyện nhân duyên. Ko tự nhiên gặp 1 người rùi thương nhớ đâu( giữa biển người bao la). Nên cứ để thời gian kiểm chứng, nhưng đừng ảnh hưởng đến nhau. Nếu có nợ tự khắc tìm đến nhau. Em luôn thấy câu này đúng mọi lúc" duyên đến bình thản đón nhận, duyên đi ko cưỡng cầu" nếu chỉ là duyên gặp gỡ và cảm mến nhau, tình cảm giữ trong lòng nó sẽ tự giảm dần theo thời gian.
XH bây h nếu chỉ cặp bồ vì tình dục thì ko bàn đến làm gì, còn TY thật sự rất rất hiếm, và nếu có thì họ cũng nên đến với nhau- đôi khi sống ntn là 2 ng khổ, mà đến với nhau thì có khi 4 ng vui đó.
Nhưng biết đc có phải TY thật sụ ko thì thử thách nhiều, nhất là tuổi xế chiều rùi.

xemaymoi

Xe hơi
Chả biết ném bao nhiêu đá thì cụ tỉnh, nếu 1 chút ích kỷ cho riêng mình thì mong cụ hãy nghĩ đến các Con của cụ, vk thì thôi Cụ đừng nghĩ, vì nghĩ thì đã k có sự như này, em cũng là 1 ng con trong gd có sự việc như cụ, Sau mấy chục năm rồi mà e vẫn bị ám ảnh cụ ạ, k thể nào gần gũi thật sự, k thể nào xoá bỏ dc,...

emyeumazda

Xe buýt
E tin cảm xúc này là có thật. Vì mỗi giai đoạn con người có nhu cầu khác nhau nên có cảm mến 1 kiểu người khác nhau. Tình cảm rung động này đang ở mức cảm mến, còn yêu sâu đậm để đi xa hơn thì cần thời gian kiểm chứng chính tình cảm của nhau và thử thách nhiều vde nữa. Vậy chủ thớt cứ kệ thời gian kiểm chứng mình đi đã, thử thách chính mình đi đã. E cực ghét chuyện NT, nhưng em tin chuyện nhân duyên. Ko tự nhiên gặp 1 người rùi thương nhớ đâu( giữa biển người bao la). Nên cứ để thời gian kiểm chứng, nhưng đừng ảnh hưởng đến nhau. Nếu có nợ tự khắc tìm đến nhau. Em luôn thấy câu này đúng mọi lúc" duyên đến bình thản đón nhận, duyên đi ko cưỡng cầu" nếu chỉ là duyên gặp gỡ và cảm mến nhau, tình cảm giữ trong lòng nó sẽ tự giảm dần theo thời gian.
XH bây h nếu chỉ cặp bồ vì tình dục thì ko bàn đến làm gì, còn TY thật sự rất rất hiếm, và nếu có thì họ cũng nên đến với nhau- đôi khi sống ntn là 2 ng khổ, mà đến với nhau thì có khi 4 ng vui đó.
Nhưng biết đc có phải TY thật sụ ko thì thử thách nhiều, nhất là tuổi xế chiều rùi.
Cụ nhìn xem , 2 người đã có gia đình đàng hoàng mà lại còn tơ tưởng rồi qua lại với nhau, cho dù là trong ý nghĩ chứ chưa nói gì đến việc làm , thì đã tạo nghiệp tà dâm bất thiện , quả báo thì thôi rồi ai cũng có thể nhìn thấy ngay được , loại quả báo này đến rất sớm và thảm khốc
Còn như cụ nói có nợ mới tìm đến nhau , ấy là nói cho ai đó chưa có gia đình thôi. còn trường hợp này thì ko chính xác

nhatbum

Xe hơi
Uống một anh mắt, cơn say theo cả đời. Có định số cả rồi. Nếu nợ, thì tự sẽ đến lúc cụ sẽ phải trả. Cụ sẽ làm ra những điều mà trước đây cụ không bao giờ nghĩ đến. Nếu không là nợ, là duyên thoáng qua, sẽ chỉ là một câu chuyện đẹp, là trăng dáy giếng thôi.
40 quá nhiều xiềng xích, quá nhiều níu kéo và sợ hãi để ngông cuồng rồi. Đủ duyên, đủ nợ thì biết đâu đấy!😌
Thôi, chỉ chúc cụ an yên. Yêu thì không có an yên đâu. Càng đi càng không có an yên, dù có là đến đích. Mà đích là đâu?😅

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ mà nên đây hỏi thì em tin chắc Cụ biết điểm dừng ở đâu. Nhiếu bố of, mẹ of trên này có vẻ rất tự hào về thành tích ngoại tình chịch choạc của mình. Em nói thật gia đình đang yên ấm con cái đang phương trưởng tự dưng vì lo cơm ấm cật đi ngoại tình với lý do tình yêu toàn là một lũ mất dậy, vô đạo đức, khốn nạn. Ai chả rung động trước của lạ (cả nam và nữ) nhưng biết kiềm chế dục vọng bản thân cho những người thân của mình đỡ đau khổ oán hận mới xứng đáng là con người. Vợ chồng bỏ nhau thì quá đơn giản (vì lý do ngoại tình) nhưng Bố mẹ, con cái là khổ và cảm thấy nhục nhã, đau đớn nhất khi biết con mình, bố mình, mẹ mình lại như vậy và tổn thương đó sẽ đi theo chúng trong suốt hành trình còn lại của cuộc đời.

Chỉnh sửa cuối:

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ ơi, em luôn có sẵn số tiền ấy. Bạn ấy đã có nhiều cơ hội để lợi dụng tiền bạc của em, nhưng bạn ấy đã không làm vậy.
Em nể bạn ấy đến nỗi chưa từng dám tặng gì cho bạn ấy, vì dù đắt hay rẻ cũng không có thứ gì xứng được, vả lại em cũng sợ bạn ấy nghĩ em có ý xấu nên bày vẽ quà cáp.
Đừng nói vay, chứ nếu bạn ấy thích thì em vui vẻ tặng.
Cụ cứ mạnh dạn banking cho em yêu xem em ấy xử lý sao

emyeumazda

Xe buýt
Cụ mà nên đây hỏi thì em tin chắc Cụ biết điểm dừng ở đâu. Nhiếu bố of, mẹ of trên này có vẻ rất tự hào về thành tích ngoại tình chịch choạc của mình. Em nói thật gia đình đang yên ấm con cái đang phương trưởng tự dưng vì lo cơm ấm cật đi ngoại tình với lý do tình yêu toàn là một lũ mất dậy, vô đạo đức, khốn nạn. Ai chả rung đông trước của lạ (cả nam và nữ) nhưng biết kiềm chế dục vọng bản thân cho những người thân của mình đỡ đau khổ oán hận mới xứng đáng là con người. Vợ chồng bỏ nhau thì quá đơn giản (vì lý do ngoại tình) nhưng Bố mẹ con cái là khổ và cảm thấy nhục nhã, đau đớn nhất khi biết con mình, bố mình, mẹ mình lại như vậy và tổn thương đó sẽ đi theo chúng suốt hành trình còn lại của cuộc đời.
Em rất tâm đắc bình luận của cụ ! con người có bao việc phải làm cần làm và nên làm thay vì loanh quanh luẩn quẩn quanh ái dục , rồi lấy cớ là tình yêu để ngụy biện. ko tỉnh táo tạo nghiệp xấu rồi sớm muộn nhận quả báo lúc đó lại hối hận thì muộn rồi.

hslaptop

Xe hơi
Đừng tỉnh cụ ạ tình đang đẹp, đến đi ...tiến lên :))

thuyht119

Xe tải
Chính em cũng phân vân là mình có phải đang yêu hay không đây cụ.
Rõ ràng như vậy mà không phải yêu, cơ hội ngàn đời cụ ơi cụ mà để vuột mất cô ấy thì cuộc đời cụ coi như chấm dứt từ đấy. Rồi cụ xem em nói đúng hay sai.

km8

Xe đạp
Cụ nhìn xem , 2 người đã có gia đình đàng hoàng mà lại còn tơ tưởng rồi qua lại với nhau, cho dù là trong ý nghĩ chứ chưa nói gì đến việc làm , thì đã tạo nghiệp tà dâm bất thiện , quả báo thì thôi rồi ai cũng có thể nhìn thấy ngay được , loại quả báo này đến rất sớm và thảm khốc
Còn như cụ nói có nợ mới tìm đến nhau , ấy là nói cho ai đó chưa có gia đình thôi. còn trường hợp này thì ko chính xác
cụ ơi, cụ cho em xin 1 vài ví dụ về quả báo chứ em thấy xung quanh em nhiều lắm nhiều vô kể luôn mà chả thấy chúng nó bị quả báo gì cả, tiền vẫn rủng rỉnh, vẫn hạnh phúc lắm cụ ah. Không chỉ trong chuyện ngoại tình đâu, em thấy ở đời toàn những kẻ sống chả ra gì vẫn sống sung sướng hơn những người sống có tâm nên cái niềm tin về quả báo với nhân quả này em chả tin từ lâu rồi.

hihi bác chủ có bao giờ nghĩ là vợ bác cũng có 1 anh zai mưa không, cũng có những lúc trái nắng trở trời nằm trong lòng bác nghĩ về zai khác, nếu bác chấp nhận được thì cứ tiến tới vì em thấy mọi người khuyên thế nào có vẻ cũng chưa đúng lắm với tâm ý của bác. còn nếu k làm được thì cứ thẳng thắn với vợ, bỏ lại tài sản cho vợ con , em nghĩ lúc đó chị vợ bác cũng chả dám giữ lại cái xác không hồn đâu. Tiền bạc là thứ không bao giờ phản bội mình, còn chồng đã có ý thế thì sugar you you go thôi. Ôm tiền chăm con mà sống có khi lại đỡ nặng đũng quần. Quan trọng là bác cũng tham k muốn mất con diếc chả muốn lọt con rô cơ, vừa muốn bồ vừa muốn vợ. Bác muốn vợ an nhiên chăm lo gia đình để con cái nhà cửa yên ổn cho bác được mãnh liệt, nhiệt tình, lãnh mạn bên bồ. Khôn như thế quê em xanh cỏ rồi.

CCCM cặp bồ thì chả nghĩ về vợ, chồng mình rồi vì nghĩ thì chả làm nhưng CCCM chắc chắn không thể biết được tâm sự của một đứa trẻ khi nó biết bố, mẹ nó cặp bồ. Sự tổn thương đó mang đến vết sẹo trong tâm hồn mà mãi mãi không bao giờ quên được.

pandahn

Xe điện
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở. Lên giường rồi mới thấy bở hơi tai.

ToMiTom

Đi bộ
Mợ ở nhà chắc cũng đang nhớ cụ nào đấy chăng? :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi, cụ cho em xin 1 vài ví dụ về quả báo chứ em thấy xung quanh em nhiều lắm nhiều vô kể luôn mà chả thấy chúng nó bị quả báo gì cả, tiền vẫn rủng rỉnh, vẫn hạnh phúc lắm cụ ah. Không chỉ trong chuyện ngoại tình đâu, em thấy ở đời toàn những kẻ sống chả ra gì vẫn sống sung sướng hơn những người sống có tâm nên cái niềm tin về quả báo với nhân quả này em chả tin từ lâu rồi.

hihi bác chủ có bao giờ nghĩ là vợ bác cũng có 1 anh zai mưa không, cũng có những lúc trái nắng trở trời nằm trong lòng bác nghĩ về zai khác, nếu bác chấp nhận được thì cứ tiến tới vì em thấy mọi người khuyên thế nào có vẻ cũng chưa đúng lắm với tâm ý của bác. còn nếu k làm được thì cứ thẳng thắn với vợ, bỏ lại tài sản cho vợ con , em nghĩ lúc đó chị vợ bác cũng chả dám giữ lại cái xác không hồn đâu. Tiền bạc là thứ không bao giờ phản bội mình, còn chồng đã có ý thế thì sugar you you go thôi. Ôm tiền chăm con mà sống có khi lại đỡ nặng đũng quần. Quan trọng là bác cũng tham k muốn mất con diếc chả muốn lọt con rô cơ, vừa muốn bồ vừa muốn vợ. Bác muốn vợ an nhiên chăm lo gia đình để con cái nhà cửa yên ổn cho bác được mãnh liệt, nhiệt tình, lãnh mạn bên bồ. Khôn như thế quê em xanh cỏ rồi.

CCCM cặp bồ thì chả nghĩ về vợ, chồng mình rồi vì nghĩ thì chả làm nhưng CCCM chắc chắn không thể biết được tâm sự của một đứa trẻ khi nó biết bố, mẹ nó cặp bồ. Sự tổn thương đó mang đến vết sẹo trong tâm hồn mà mãi mãi không bao giờ quên được.
chắc cụ còn trẻ, nghĩ chưa tới thôi!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng