[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
Tâm lý con người đôi khi phức tạp, có trong tay tất cả mọi thứ nhưng một chút say nắng , cảm động có thể sẵn sàng vứt bỏ tất cả. Chỉ khi mất gia đình họ mới hiểu đâu là tình yêu đích thực và đâu là tình cảm phù phiếm nhất thời. Chủ thớt nên coi đây là thử thách hôn nhân cần vượt qua. Đây là lúc thể hiện bản lĩnh đàn ông vượt qua cám dỗ .
Có mơ hồ, nhầm lẫn gì không nhỉ ? Có trong tay tất cả vậy sao còn rung động, yêu thương người khác và mong muốn được bên người mình yêu ???

Phải chăng đấy là cái còn thiếu ? và những cái ý kiến khác được cho là đã có tất cả ?? thì đó chỉ là sự gán ghép ngộ nhận ???

Bản lĩnh đàn ông ? nó là cái gì ? tại sao việc đàn ông yêu thương 1 người khác thực lòng đến phát điên lại bị cho là cám dỗ ?? và cần vượt qua ??? vượt qua trong phạm trù này có phải là chấp nhận buông bỏ, mất mát ????

ở góc độ khác, bản lĩnh đàn ông ? đâu đó cơ bản là bản lĩnh của giống đực, của sự hào sảng, khả năng thu hút và thu phục, che trở cho giống cái,... Vậy câu hỏi đặt ra, bản lĩnh đàn ông được thể hiện là phải tiến tới, cầm, nắm, giữ lấy những gì mà đang thấy cần, thấy thích, thấy yêu, thấy muốn chiếm hữu,... ???

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Hì, sao cụ khác những cụ khác thế, biết chủ thớt đang xuôi theo con tim đang yêu cháy bỏng mà cụ không khuyên can? em thấy mấy cụ khác toàn khuyên ngược lại thôi à.
Hì hì,...

Khuyên người đang yêu say đắm, cháy bỏng, bẩu họ thôi thổn thức, nhớ mong, xúi họ ngừng con tim rung động, đừng yêu nữa ==> vậy là xuôi hay ngược ? có phải xúi bậy không ???

p/s người ta 40 tuổi rồi. đâu phải cậu học sinh cấp 2, quyền gì mà ngăn cấm hay xúi bảo cắt đứt tình yêu say đắm, chân tình của người ta,...

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Toàn

Xe điện
Mấy ông khuyên can kia có cơ hội như chủ thớt lại chả nện thật lực ấy chứ. Theo em thì chủ thớt nên làm cái bảng khảo sát. Lấy ý kiến của các cụ các mợ. Cứ bên nào trên 50% thì thực hiện theo bên đó. Em ủng hộ chủ thớt sống thật với bản chất và nện thật lực :D
Thật, cứ nện xong vài lần là lại hạ cánh ngay ý mà 😂

Amien

Xe tải
Mấy ông khuyên can kia có cơ hội như chủ thớt lại chả nện thật lực ấy chứ. Theo em thì chủ thớt nên làm cái bảng khảo sát. Lấy ý kiến của các cụ các mợ. Cứ bên nào trên 50% thì thực hiện theo bên đó. Em ủng hộ chủ thớt sống thật với bản chất và nện thật lực :D
Em là mợ, em cũng ủng hộ chủ thớt xuôi theo trái tim nếu đã là yêu.

Thật, cứ nện xong vài lần là lại hạ cánh ngay ý mà 😂
Em dự là tay thớt đếch biết yêu là gì nên có sự nhầm lẫn về cảm xúc. Yêu là sự hoà hợp cả thể xác lẫn tâm hồn. Đếu ai yêu chay bao giờ ;))

Amien

Xe tải
Hì hì,...

Khuyên người đang yêu say đắm, cháy bỏng, bẩu họ thôi thổn thức, nhớ mong, xúi họ ngừng con tim rung động, đừng yêu nữa ==> vậy là xuôi hay ngược ? có phải xúi bậy không ???

p/s người ta 40 tuổi rồi. đâu phải cậu học sinh cấp 2, quyền gì mà ngăn cấm hay xúi bảo cắt đứt tình yêu say đắm, chân tình của người ta,...
Cụ nói đúng, chỉ có thể là cụ chủ tự nhận ra, hoặc thật sự là yêu hoặc là chấm dứt hoàn toàn, chẳng ai khuyên được, và cũng chẳng ai quyết định thay cụ ấy được.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Bác Xuân Diệu đã nói rồi cụ à:
Yêu, là chết ở trong lòng một ít,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu?
Cho rất nhiều, song nhận chẳng bao nhiêu:
Người ta phụ, hoặc thờ ơ, chẳng biết.

Phút gần gũi cũng như giờ chia biệt.
Tưởng trăng tàn, hoa tạ với hồn tiêu,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu!
Yêu, là chết ở trong lòng một ít.

Họ lạc lối giữa u sầu mù mịt,
Những người si theo dõi dấu chân yêu;
Và cảnh đời là sa mạc cô liêu.
Và tình ái là sợi dây vấn vít

Amien

Xe tải
Em thích sự thẳng thắn của mợ. Ít nhất là không đưa ra lời khuyên sáo rỗng cho 1 ông đang say tình :D
Thực ra em đọc thớt của cụ ấy từ hôm qua, đọc rất kỹ, đọc từng còm một, những chả viết được cái gì, vì có lúc em cũng u mê, không thoát ra được thì viết cái gì đây?

xemay_oto89

Xe điện
Chưa chịch chẳng nhớ :))

kvboto

Xe container
Bác Xuân Diệu đã nói rồi cụ à:
Yêu, là chết ở trong lòng một ít,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu?
Cho rất nhiều, song nhận chẳng bao nhiêu:
Người ta phụ, hoặc thờ ơ, chẳng biết.

Phút gần gũi cũng như giờ chia biệt.
Tưởng trăng tàn, hoa tạ với hồn tiêu,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu!

Họ lạc lối giữa u sầu mù mịt,
Những người si theo dõi dấu chân yêu;
Và cảnh đời là sa mạc cô liêu.
Và tình ái là sợi dây vấn vít
Nhờ Cụ/Mợ cụ thể hơn chút,

ý cụ Xuân Diệu đã nói rồi là nói gì thế ạ ?

Đầu và cuối đều có câu "Yêu, là chết ở trong lòng một ít"

Chết ở trong lòng, cái gì ở trong lòng ? và cái gì chết ?? thế ạ

Thực ra em đọc thớt của cụ ấy từ hôm qua, đọc rất kỹ, đọc từng còm một, những chả viết được cái gì, vì có lúc em cũng u mê, không thoát ra được thì viết cái gì đây?
Phần đông các cụ mợ vào thớt này và để lại cmt đều đã từng trải qua cung bậc cảm xúc của chủ thớt. Tuy nhiên ít người viết theo cảm xúc thật của mình. Cứ đúng chủ đề liên quan đến đạo đức là ọp phơ toàn các cụ thánh thiện và trong trắng đến kinh ngạc. :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Phần đông các cụ mợ vào thớt này và để lại cmt đều đã từng trải qua cung bậc cảm xúc của chủ thớt. Tuy nhiên ít người viết theo cảm xúc thật của mình. Cứ đúng chủ đề liên quan đến đạo đức là ọp phơ toàn các cụ thánh thiện và trong trắng đến kinh ngạc. :))
Em chỉ mới giám quai tai nghĩ tới cô nào đó thôi =)) Chịch sợ lắm :))

nhatbum

Xe hơi
Ọp phơ còn nhẹ nhàng đấy! Chứ ở chỗ khác thì đã hàng loạt nhân danh công lý, tình yêu và đạo đức mà đòi thái diến cụ thớt rồi! 😄

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Có mơ hồ, nhầm lẫn gì không nhỉ ? Có trong tay tất cả vậy sao còn rung động, yêu thương người khác và mong muốn được bên người mình yêu ???

Phải chăng đấy là cái còn thiếu ? và những cái khác được cho là đã có tất cả ? thì đó chỉ là gán gép ngộ nhận ???

Bản lĩnh đàn ông ? nó là cái gì ? tại sao việc đàn ông yêu thương 1 người khác thực lòng lại cho là cám dỗ ??? và cần vượt qua ??? vượt qua trong phạm trù này có phải là chấp nhận buông bỏ, mất mát ????

ở góc độ khác, bản lĩnh đàn ông ? đâu đó là bản lĩnh của giống đực, của sự hào sảng, khả năng thu hút và thu phục, che trở cho giống cái,... Vậy câu hỏi đặt ra, bản lĩnh được thể hiện là phải tiến tới, cầm, nắm, giữ lấy những gì mà đang thấy cần, thấy thích, thấy yêu, thấy muốn chiếm hữu,... ???
Bác nói đúng, có những người do tính cách, có những người họ thiếu thật:
- Phần đa thiếu tình dục!
- Thời trẻ lo học lo làm ăn k “yêu” đúng nghĩa!
....
Nói chung thiếu cái gì thèm cái đó :)

Amien

Xe tải
Vâng, mỗi người có cách phản ứng khác nhau vì có những lí do khác nhau, em cũng không để ý lắm. Cụ cũng dùng nick khác để vào còm thớt này mà, nên mọi thứ đều bình thường cả.

emyeumazda

Xe buýt
Nói chung thì em thấy thế này :
Trong cuộc sống ngày nay luôn luôn có các vấn đề tiền bạc tài sản , chức tước, quyền lực, tình dục, miếng ăn ... loanh quan luẩn quẩn nó là ta phiền não khổ đau
nào là đủ thứ khổ, và như chủ thớt là một ví dụ ... chính vì bởi lòng tham nó khiến ta lu lờ lý trí dẫn đến mê lầm suy nghĩ và hành động theo bản năng.
Vì thế là một người có tri thức , hiểu biết và có đạo đức thì ta luôn phải tu tập nhắc nhở bản thân mình tỉnh giác, tránh xa cám dỗ và đam mê đó.
Cái này cần phải thực hành và tu tập dần dần có khi vài năm, và vài chục năm mới kiểm soát hoàn toàn được,
thân !

pandahn

Xe điện
Chắc thời trẻ cụ chủ có tuổi thanh xuân kém sôi nổi nên về già mới sôi sùng sục

Vâng, mỗi người có cách phản ứng khác nhau vì có những lí do khác nhau, em cũng không để ý lắm. Cụ cũng dùng nick khác để vào còm thớt này mà, nên mọi thứ đều bình thường cả.
Nick kia của em cũng chém văng mạng như nick này thôi. Em cũng không dùng nick ấy lâu rồi. Sau 2 năm không dùng nick OF thì em thấy thớt này, nếu mợ để ý thì nick này của em cũng có tên khá thật thà đấy chứ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng