[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviba

Xe container
Cơ mà đọc còm em thấy cụ hô không đủ bản lĩnh nói ra đâu, em đoán 100% là do bị phát hiện rồi chị vợ gây ảnh hưởng đến cả 2 nên mới dừng,
Cụ hoviba cho em hỏi tí. Lúc ấy gia đình cụ vì sao mà vẫn qua được sóng gió ấy ạ. Mong cụ chia sẻ cho cccm trong diễn đàn học hỏi ít kinh nghiệm vượt bão ạ.
Thực tế là gia đình em không vượt qua được sóng gió đó. Sau khi em đã dứt khoát với người phụ nữ kia, thì tuy vẻ ngoài gia đình em vẫn bình thường, nhưng bên trong thì không hề yên ả.

Nguyên nhân chính dẫn tới xung đột vợ chồng không phải vì chuyện em ngoại tình mà là những vấn đề đã âm ỷ giữa vợ chồng suốt nhiều năm. Khi vợ chồng đã không thể cùng nhau vun đắp thì sớm muộn gì hôn nhân cũng đổ vỡ.

Thế nên chuyện chủ thớt ngoại tình mà lại nghĩ rằng gia đình vẫn đang êm ấm thì em e là cụ ấy nên đánh giá lại.

Nhoban1980

Xe tải
Đúng là em đã sai trong hoàn cảnh đó, nhưng việc ngoại tình là lỗi của em, em xứng đáng chịu mọi lời xỉ vả. Điều em ăn năn là đã để các con rơi vào hoàn cảnh gia đình tan nát. Còn em áy náy vì người phụ nữ đã từng ăn ngủ với em như vợ chồng là vì em mà cô ấy phải chịu thêm nhiều phiền toái. Biết rằng đã ngoại tình thì ai cũng sai, nhưng nếu em không muốn thì cũng chẳng ai ép em được.
Em thấy đến giờ phút này cụ vẫn thấy áy náy và bênh vực cho bồ và vẫn đả kích vợ làm ảnh hưởng đến bồ dưới danh nghĩa vì cụ muốn. Không hề áy náy với vợ, con.

hoviba

Xe container
Hỏi thật cụ có áy náy với vk ko? vk ck là mối tương quan song song thiếu một trong hai thì gãy gia đình, cụ có bao giờ nghĩ người vk mới là người cụ làm ảnh hưởng nhất đến quyết định cuộc đời của 2 đứa con cụ?
Không những áy náy với mẹ tụi nhỏ mà em cũng luôn thấy có lỗi với cô ấy. Bởi vợ chồng sống với nhau 15 năm cũng không phải ngắn, cũng cùng nhau vượt qua nhiều sóng gió trên đường đời.

Nhưng nói như vậy không có nghĩa là em không cảm thấy áy náy với người phụ nữ kia. Em làm sai, ngoại tình là có lỗi với vợ, với các con, nhưng cũng là người đem tới phiền phức cho người phụ nữ kia. Với vợ cũ và các con, em vẫn còn thời gian để đóng góp trách nhiệm của người cha, người cùng nuôi nấng các con. Với người phụ nữ kia, bản thân em sau thời điểm đó cũng nhận thấy rằng đó không phải là tình yêu mà em đang ngộ nhận. Chính vì thế mà cả hai người phụ nữ đó đều đau khổ vì những gì em mang lại.

• Vodka
Reactions: VNV
Không những áy náy với mẹ tụi nhỏ mà em cũng luôn thấy có lỗi với cô ấy. Bởi vợ chồng sống với nhau 15 năm cũng không phải ngắn, cũng cùng nhau vượt qua nhiều sóng gió trên đường đời.

Nhưng nói như vậy không có nghĩa là em không cảm thấy áy náy với người phụ nữ kia. Em làm sai, ngoại tình là có lỗi với vợ, với các con, nhưng cũng là người đem tới phiền phức cho người phụ nữ kia. Với vợ cũ và các con, em vẫn còn thời gian để đóng góp trách nhiệm của người cha, người cùng nuôi nấng các con. Với người phụ nữ kia, bản thân em sau thời điểm đó cũng nhận thấy rằng đó không phải là tình yêu mà em đang ngộ nhận. Chính vì thế mà cả hai người phụ nữ đó đều đau khổ vì những gì em mang lại.
Vì trong mớ bòng bong đó người ta có thể ko đánh kẻ chạy lại nhưng mình chỉ lo lắng cho cô bồ của mình thì ko bao giờ có cơ hội hàn gắn được tình cảm, em truy vấn đến cùng cụ mới bật ra còn trước đó vẫn mông lung mối tình dang dở cho con giáp thứ 13, nên đừng đổ lỗi tình cảm vk ck này kia vì sau khi ngoại tình thì người chịu đau đớn nhất là vk cụ ko phải bồ, nhưng cụ vẫn ngộ nhận và theo đuổi suy nghĩ về thiệt hơn với bồ nên vk cụ ko chịu dc thì hôn nhân tồn tại làm sao dc

Chỉnh sửa cuối:
Ui ! Giờ thớt này chuyển thành thớt đấu tố rồi à ? =))=))=))

Chopchopchop

Xe buýt
Đúng là em đã sai trong hoàn cảnh đó, nhưng việc ngoại tình là lỗi của em, em xứng đáng chịu mọi lời xỉ vả. Điều em ăn năn là đã để các con rơi vào hoàn cảnh gia đình tan nát. Còn em áy náy vì người phụ nữ đã từng ăn ngủ với em như vợ chồng là vì em mà cô ấy phải chịu thêm nhiều phiền toái. Biết rằng đã ngoại tình thì ai cũng sai, nhưng nếu em không muốn thì cũng chẳng ai ép em được.

Vì cụ chủ thớt đang lăn tăn về việc ngoại tình nên em chia sẻ một chút về thực tế gia đình của em. Hy vọng cụ ấy sẽ có chọn lựa hợp lý nhất để không phải hối hận về sau.
Oạch. Thật đọc còm cụ mà máu em dồn hết lên não, cụ ăn năn vì con- ok, cụ áy náy vì người phụ nữ ngoài vk ăn nằm với cụ gặp phiền toái - [-( Em thật phiền toái là do cô ta chọn. Nhưng cụ đáng khinh vì cụ không một chút lăn tăn gì về người vợ, người mẹ của các con cụ, cô ý bị động trong nỗi đau phải hứng chịu do cụ và người phụ nữ kia gây ra. Em từng sống dở chết dở khi ck em như cụ, nên em biết ko dễ gì mà vượt qua đc điều cụ gây ra đâu.Giờ dù em và bạn em có chút xúc cảm với nhau, nhưng nghĩ những gì mình đã trải qua, rồi nghĩ đến vợ con bạn em ở nhà như thế nào là em lại sợ ko dám xe xua nữa, mặc dù bạn em nói vợ bạn ý cũng từng ngoại tình, nhưng vì họ chưa bỏ nhau vì con cái, thì em vẫn hiểu người đàn ông đó ko dành cho mình, nên cần phải tránh xa. Cụ ko day dứt chút nào vị vợ cụ, em thấy cụ quá tàn nhẫn. Chồng em giờ mất tất cả sau khi em quyết định giải tán, mới ân hận ăn năn,nhưng lúc còn đu đưa với người tình cũng chẳng đoái hoài gì đến cảm xúc đau đớn của em lúc đó, nên dù giờ xin em tha thứ bỏ qua, em ko nuốt nổi nữa, dù rất thương con nhưng em biết mình phải thương mình trước đã

Oạch. Thật đọc còm cụ mà máu em dồn hết lên não, cụ ăn năn vì con- ok, cụ áy náy vì người phụ nữ ngoài vk ăn nằm với cụ gặp phiền toái - [-( Em thật phiền toái là do cô ta chọn. Nhưng cụ đáng khinh vì cụ không một chút lăn tăn gì về người vợ, người mẹ của các con cụ, cô ý bị động trong nỗi đau phải hứng chịu do cụ và người phụ nữ kia gây ra. Em từng sống dở chết dở khi ck em như cụ, nên em biết ko dễ gì mà vượt qua đc điều cụ gây ra đâu.Giờ dù em và bạn em có chút xúc cảm với nhau, nhưng nghĩ những gì mình đã trải qua, rồi nghĩ đến vợ con bạn em ở nhà như thế nào là em lại sợ ko dám xe xua nữa, mặc dù bạn em nói vợ bạn ý cũng từng ngoại tình, nhưng vì họ chưa bỏ nhau vì con cái, thì em vẫn hiểu người đàn ông đó ko dành cho mình, nên cần phải tránh xa. Cụ ko day dứt chút nào vị vợ cụ, em thấy cụ quá tàn nhẫn. Chồng em giờ mất tất cả sau khi em quyết định giải tán, mới ân hận ăn năn,nhưng lúc còn đu đưa với người tình cũng chẳng đoái hoài gì đến cảm xúc đau đớn của em lúc đó, nên dù giờ xin em tha thứ bỏ qua, em ko nuốt nổi nữa, dù rất thương con nhưng em biết mình phải thương mình trước đã
Cuộc đời bao kẻ bội bạc vẫn đi theo đường mòn đó và có kết quả giống nhau, chỉ khổ cuộc đời của những đứa con

Nhoban1980

Xe tải
Em có láng máng ở chỗ nào đó cụ Hô có nói bồ của cụ ấy có nhắn tin khiêu khích chị vợ. Em thề, em mà là chị vợ cụ chắc bồ cụ ăn ca a xít rồi. Ngồi đó mà áy với chả náy.
Càng đọc em càng “ạ” cụ hô, em “vái bà ngả nón”. Chần đời có người đàn ông như cụ.
Chả trách vợ cụ không chia sẻ với cụ về kinh tế là phải.

Em có láng máng ở chỗ nào đó cụ Hô có nói bồ của cụ ấy có nhắn tin khiêu khích chị vợ. Em thề, em mà là chị vợ cụ chắc bồ cụ ăn ca a xít rồi. Ngồi đó mà áy với chả náy.
Càng đọc em càng “ạ” cụ hô, em “vái bà ngả nón”. Chần đời có người đàn ông như cụ.
Chả trách vợ cụ không chia sẻ với cụ về kinh tế là phải.
Vì có người như cụ ấy thì cô bồ mới dám làm thế, còn ko còn lâu mới dám, nhất là đi ngược với luân thường đạo lý. Mà sống như thế bồ dắt mũi là phải, về nhà có khi chì chiết vk vì gây ảnh hương tới bồ nhưng ko hề mảy may nạn nhân mới là cô vk, nên cuộc đời cứ vòng quanh trong mớ bòng bong

Chỉnh sửa cuối:
Vừa đấu tố vừa thú tội, mặc dù lời tự thú đó chưa chắc đã thực lòng 8-}
Em thấy tội các cụ ấy. Vụng trộm tí và đã trả giá rồi. Em biết các mợ ghét mấy ông có vợ còn đèo bòng. Hận các ông chồng ngoại tình. Nhưng nay nghỉ lễ, mong các mợ giơ cao đánh khẽ các cụ ấy. Em chỉ dám thỏ thẻ xin vậy thôi :D

Nhoban1980

Xe tải
Vì có người như cụ ấy thì cô bồ mới dám làm thế, còn ko còn lâu mới dám, nhất là đi ngược với luân thường đạo lý. Mà sống như thế bồ dắt mũi là phải, về nhà có khi chì chiết vk vì gây ảnh hương tới bồ nhưng ko hề mảy may nạn nhân mới là cô vk, nên cuộc đời cứ vòng quanh trong mớ bòng bong
Ai chứ cụ hô chắc chắn là giáo huấn vợ là cái chắc mợ ạ, lội lại đọc thấy hết.
Cũng mong các cụ tỉnh ngộ qua vụ chủ thớt và tình huống cụ hô, bảo toàn được gia đình.

Cũng mong các cụ tỉnh ngộ qua vụ chủ thớt và tình huống cụ hô, bảo toàn được gia đình.
Em tin đến giờ này cũng vẫn cách hành xử như vậy thì có lặp lại cũng ko cứu vớt được cuộc hôn nhân nào sau này đối với cụ ấy

Thay mặt các cụ trong OF. Em xin hứa bọn em sẽ kín đáo và tinh vi hơn để không làm các mợ phiền lòng. Em hứa sẽ đuổi cổ mấy ông máu gái lại còn bị dốt vì tội : làm ảnh hưởng đến danh dự của các cụ OF.
Sau cùng, em muốn hỏi cây lăn nách của mợ mà em hỏi ở thớt mỹ phẩm ấy. Nó dùng có thích không ạ ???

Thay mặt các cụ trong OF. Em xin hứa bọn em sẽ kín đáo và tinh vi hơn để không làm các mợ phiền lòng. Em hứa sẽ đuổi cổ mấy ông máu gái lại còn bị dốt vì tội : làm ảnh hưởng đến danh dự của các cụ OF.
Sau cùng, em muốn hỏi cây lăn nách của mợ mà em hỏi ở thớt mỹ phẩm ấy. Nó dùng có thích không ạ ???
Tặng cụ bức ảnh này của kẻ ngoại tình mà vẫn nhởn nhơ chế giễu, coi cảm xúc của vk ko ra gì để đánh mất gia đình lại tôi thương con tôi lắm, nghe đạo đức giả lắm cụ, con sau này nó lớn nó cũng hiểu bản chất sự việc chứ có lấp liếm dc đâu

Chỉnh sửa cuối:
Tặng cụ bức ảnh này của kẻ ngoại tình mà vẫn nhởn nhơ chế giễu, coi cảm xúc của vk ko ra gì để đánh mất gia đình lại tôi thương con tôi lắm, nghe đạo đức giả lắm cụ, con sau này nó lớn nó cũng hiểu bản chất sự việc chứ có lấp liếm dc đâu
Ảnh bé quá mợ ạ. Nhìn chả ra cái gì cả.

Rồi ! Mợ bị ngáo hay sao ấy. Ngoại tình liên quan quái gì đến Liên Xô.Mẽo ???

Ảnh bé quá mợ ạ. Nhìn chả ra cái gì cả.

Rồi ! Mợ bị ngáo hay sao ấy. Ngoại tình liên quan quái gì đến Liên Xô.Mẽo ???
cụ ko đọc nội dung à? là khoe trình cặp bồ tinh vi cao siêu đó, các cụ ngồi khoe với nhau để loè vk mà có biết đâu vk biết hết thì cảm xúc như nào?mang hôn nhân ra làm trò đùa à

Chỉnh sửa cuối:
cụ ko đọc nội dung à?

Em chả hiểu dụng ý của mợ. Em góp ý này: mợ bớt chửi mấy cụ kia đi. Đấy không phải chồng mợ. Mấy thằng cha ấy cũng chả phải nguyên nhân gây ra mất mát cho mợ. Sao mợ tự cho mình cái quyền chửi bới họ như chửi súc vật vậy ???
Đến bố mẹ họ cũng chưa chắc đã chửi nặng nề như mợ. Em góp ý chỉ vậy thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng