[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviba

Xe container
Cụ có áy náy chút nào với người phụ nữ cụ từng ngoại tình không? :))
Em chỉ áy náy khi em đã dừng lại, nhưng mẹ tụi nhỏ vẫn luôn tìm cách để gây ảnh hưởng tới phụ nữ ấy. Là thằng đàn ông, mọi điều sai lầm đều do em gây ra, nhưng những người gánh chịu vì những điều đó lại không chỉ là mỗi mình em.

Còn khi đã chấp nhận dấn thân vào những mối quan hệ nam nữ ngoài hôn nhân thì cả nam hay nữ đều đã sai và phải chấp nhận mọi hậu quả. Nhưng hạn chế được hậu quả phần nào cũng đỡ phần đó cụ ạ.

Em chỉ áy náy khi em đã dừng lại, nhưng mẹ tụi nhỏ vẫn luôn tìm cách để gây ảnh hưởng tới phụ nữ ấy. Là thằng đàn ông, mọi điều sai lầm đều do em gây ra, nhưng những người gánh chịu vì những điều đó lại không chỉ là mỗi mình em.

Còn khi đã chấp nhận dấn thân vào những mối quan hệ nam nữ ngoài hôn nhân thì cả nam hay nữ đều đã sai và phải chấp nhận mọi hậu quả. Nhưng hạn chế được hậu quả phần nào cũng đỡ phần đó cụ ạ.
E thì nghĩ cả hai khi đến với nhau đã biết trước hậu quả, còn bồ chia tay ko chóng thì chày có người mới thôi, chỉ vk con gia đình tan nát là khổ, hệ luỵ cả mấy đời người gồm vk và các con

olala

Xe tăng
cụ chỉ nhớ cái ấy thôi, giải quyết được cái ấy là hết nhớ.

Sotibuti

Đi bộ
Vụ này nghe lạ sao ý

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Vậy là cụ đã bị lộ? haha chưa bị lộ chưa chắc cụ đã có những còm trên đâu nhỉ? :))

Nhoban1980

Xe tải
Cụ có trách cứ hay mắng mỏ vợ cụ khi mà vợ cụ tìm cách gây ảnh hưởng tới bồ của cụ không?

Nhoban1980

Xe tải
Cụ ấy đang suy nghĩ xem có nên nói thật lòng không :))
Cơ mà đọc còm em thấy cụ hô không đủ bản lĩnh nói ra đâu, em đoán 100% là do bị phát hiện rồi chị vợ gây ảnh hưởng đến cả 2 nên mới dừng,
Cụ hoviba cho em hỏi tí. Lúc ấy gia đình cụ vì sao mà vẫn qua được sóng gió ấy ạ. Mong cụ chia sẻ cho cccm trong diễn đàn học hỏi ít kinh nghiệm vượt bão ạ.

Nhoban1980

Xe tải
E thì nghĩ cả hai khi đến với nhau đã biết trước hậu quả, còn bồ chia tay ko chóng thì chày có người mới thôi, chỉ vk con gia đình tan nát là khổ, hệ luỵ cả mấy đời người gồm vk và các con
Em cứ nghĩ cụ ấy áy náy với vợ với con cơ, thì ra cụ ấy áy náy với bồ.
P/s: em hỏi thật các cụ xíu. Các cụ có thể nói thật lòng mình khi các cụ ngoại tình thì các cụ có thấy áy náy với vợ với con không ạ?

Trang Nguyen

Xe điện
Đàn ông bao giờ chả có lúc tơ tưởng linh tinh, nhưng em luôn nhìn lại gia đình mà tự chỉnh lại bản thân, có nhiều cái mất đi rồi mới tiếc đó cụ
Phụ nữ cũng vậy đó cụ, cũng có lúc mơ mộng hão huyền, chỉ có ít hơn đàn ông vì họ nghĩ đến gia đình nhiều hơn, thời gian rảnh ít hơn và điều kiện khó khăn hơn. ;)

Chỉnh sửa cuối:
P/s: em hỏi thật các cụ xíu. Các cụ có thể nói thật lòng mình khi các cụ ngoại tình thì các cụ có thấy áy náy với vợ với con không ạ?
Em cũng tò mò tí. Sau khi các mợ hấp háy mí trai lạ xong có thấy thung thướng hông ;))

hoviba

Xe container
Vậy là cụ đã bị lộ? haha chưa bị lộ chưa chắc cụ đã có những còm trên đâu nhỉ? :))
Thì ở còm đầu em mới chia sẻ là em ân hận vì đã từng ngoại tình. Thời điểm đó nếu em mạnh mẽ hơn, khi thấy tình cảm vợ chồng đã không thể vun đắp được nữa thì nên ly hôn. Như vậy có lẽ mọi chuyện đã đỡ xấu hơn.

áy náy với vk con như chủ thớt còn tạm chứ áy náy với bồ thì cho vào xọt rác đi cụ

Cơ mà đọc còm em thấy cụ hô không đủ bản lĩnh nói ra đâu, em đoán 100% là do bị phát hiện rồi chị vợ gây ảnh hưởng đến cả 2 nên mới dừng,
Cụ hoviba cho em hỏi tí. Lúc ấy gia đình cụ vì sao mà vẫn qua được sóng gió ấy ạ. Mong cụ chia sẻ cho cccm trong diễn đàn học hỏi ít kinh nghiệm vượt bão ạ.
cụ đoán phỏm chuẩn thế

bill1605

Xe máy
Thì ở còm đầu em mới chia sẻ là em ân hận vì đã từng ngoại tình. Thời điểm đó nếu em mạnh mẽ hơn, khi thấy tình cảm vợ chồng đã không thể vun đắp được nữa thì nên ly hôn. Như vậy có lẽ mọi chuyện đã đỡ xấu hơn.
E cũng mong cc nếu thật sự ko còn tc với vk thì nên li hôn văn minh- cái chính là kế hoạch lo cho con cái như thế nào thui. Cc cứ cố sống vì con cái cả 2 đều khổ lém. Rùi trước sau cả 2 đều có người khác- mệt mỏi- con cái lớn lên nó biết thì ko giáo dục được chúng nó đâu.

hoviba

Xe container
áy náy với vk con như chủ thớt còn tạm chứ áy náy với bồ thì cho vào xọt rác đi cụ
Đúng là em đã sai trong hoàn cảnh đó, nhưng việc ngoại tình là lỗi của em, em xứng đáng chịu mọi lời xỉ vả. Điều em ăn năn là đã để các con rơi vào hoàn cảnh gia đình tan nát. Còn em áy náy vì người phụ nữ đã từng ăn ngủ với em như vợ chồng là vì em mà cô ấy phải chịu thêm nhiều phiền toái. Biết rằng đã ngoại tình thì ai cũng sai, nhưng nếu em không muốn thì cũng chẳng ai ép em được.

Vì cụ chủ thớt đang lăn tăn về việc ngoại tình nên em chia sẻ một chút về thực tế gia đình của em. Hy vọng cụ ấy sẽ có chọn lựa hợp lý nhất để không phải hối hận về sau.

bill1605

Xe máy
Đúng là em đã sai trong hoàn cảnh đó, nhưng việc ngoại tình là lỗi của em, em xứng đáng chịu mọi lời xỉ vả. Điều em ăn năn là đã để các con rơi vào hoàn cảnh gia đình tan nát. Còn em áy náy vì người phụ nữ đã từng ăn ngủ với em như vợ chồng là vì em mà cô ấy phải chịu thêm nhiều phiền toái. Biết rằng đã ngoại tình thì ai cũng sai, nhưng nếu em không muốn thì cũng chẳng ai ép em được.

Vì cụ chủ thớt đang lăn tăn về việc ngoại tình nên em chia sẻ một chút về thực tế gia đình của em. Hy vọng cụ ấy sẽ có chọn lựa hợp lý nhất để không phải hối hận về sau.
Cụ có nghĩ nếu li hôn lúc đó bây h vk cụ và các con có cuộc sống tốt hơn bây h ko ? e là ng truyền thống nhưng nhìn những đôi xung quanh em thì e thấy nếu thật sự ko còn TC với vk, và gặp ng khác cụ thấy yêu thương thật sự thì nên chia tay để vk có hạnh phúc mới ạ, Chứ vk cuj khổ lắm- cứ cố sông vì gd nhưng ck lại hướng đến người khác, và như thế vk cụ mất hết tuổi xuân ko còn cơ hội có HP nữa.
Cuộc đời ngắn lắm, yêu nhau còn ko đủ thời gian, vậy ko yêu nhau nữa hãy chúc nhau hạnh phúc và tạo điều kiện cho nhau hạnh phúc.

Hỏi thật cụ có áy náy với vk ko? vk ck là mối tương quan song song thiếu một trong hai thì gãy gia đình, cụ có bao giờ nghĩ người vk mới là người cụ làm ảnh hưởng nhất đến quyết định cuộc đời của 2 đứa con cụ? Ở đây cc cứ nói thương con nhưng bỏ mặc hoặc chà đạp nỗi đau của vk mà người đó mới là người cảm nhận sâu sắc nhất, người đó mới là người quyết định sống dc với cụ hay ko để có mái ấm cho con thì cc giải quyết dc gì? ngoài việc tự nhủ mình thương con nhưng mình ko làm phần gốc thì giải quyết được vấn đề gì? hay là cũng thương nhau để đấy cho câu thơ có vần?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng