[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thôi cụ next đi, để đức cho con, đừng để sau này thiên hạ nó bảo thằng bố mày khốn nạn, tự phá hạnh phuc gia đình mày và nhà người khác. Khiến chúng mày lớn lên trong sự khốn nạn và mất phương hướng.
Đời cha ăn mặn, đời con khát nước cụ ạ.
Giờ cũng không còn trẻ để đặt cái vấn đề đó lên hàng đầu nữa. Em thật.
trên này nhiều cụ tàu ngầm giống thế này lắm, còn biết hỗi lỗi là còn một chút phần người, còn có loại về nhà xỉa xói, vu vạ nữa cơ thì chẳng có phần người nào cụ ạ

Đã đoc hết các tầng. CCCM cứ chửi , nhưng chủ top ko thể stop thương nhớ ngay lập tức được đâu. Em chứng kiến 2 người ĐÔ thân thiết yêu kiểu như thế này. Em biết khó có thể lí giải tại sao họ có cảm xúc đó, và nếu ko tỉnh táo thì toang rất nhiều thứ, mà giữ trong lòng thì đau khổ là có thật đó. Em thấy cụ cứ để cảm xúc của cụ diễn ra đến mức cao nhất( nhưng chỉ là giữ riêng mình cụ thui- đừng cho cô ấy biết), có kìm nén ko nhớ ko thương cũng ko được. Cụ cứ nghĩ tiếp yêu tiếp, nhớ tiếp, đau tiếp... 1 thời gian cụ sẽ hiểu và ngộ ra và tự cụ sẽ làm được điều đúng nhất với hoàn cảnh của cụ thui.
2 ng ĐO của em thì 1 ng yêu nhau thật sự, đắm đuối , đi với nhau 5-6n gì đó vẫn rất yêu nhau, nhưng họ biết ko đến đâu và dừng lại ( vật vã lắm). Còn người ĐÔ kia thì sau 1 thời gian ngắn vợ phát hiện, vợ rất đau khổ, dằn vặt bản thân rùi có lúc điên khùng, có lúc muốn tự tử, gd náo loạn, cụ ấy vẫn dây dưa, nhưng cô vk thật sự là ng tốt, khi ck bị hoạn nạn cô ấy là người cứu vớt, làm lại gd, nhưng cụ ấy khi ổn ổn lại vấp chuyện đó lần 2( ko biết có giống lần 1 mà em chứng kiến ko) và 1 số lần ko chấp nhận được thì vk tỉnh hẳn- ko bỏ nhau nhưng cô vk bây h khinh cụ ấy lắm- sống cho qua ngày thui- và e biết cụ ấy ko còn ng vk như lúc đầu nữa.
khinh như giẻ rách thôi cụ nhỉ? mà ở lại cũng vì con chứ chẳng phải vì cái gì, đôi khi kẻ bội bạc lại vẫn lầm tưởng vì ...

hoangnguyen1

Xe hơi
Cụ thớt đa sầu đa cảm quá.đời thiếu gì thú vui đâu mà cụ lại đâm đầu vào cái đấy.

lum..zzz

Xe điện
Ăn no lại dửng mỡ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
khinh như giẻ rách thôi cụ nhỉ? mà ở lại cũng vì con chứ chẳng phải vì cái gì, đôi khi kẻ bội bạc lại vẫn lầm tưởng vì ...
Nắng gắt quá, chủ thớt muốn ném đá cho tỉnh thì mình cố ném giúp thôi chứ phán xét thì khó lắm vì chỉ khi đụng chuyện mới biết được mình hay hay dở :))

Nany gật gù

Xe tải
Sướng cũng vì cái ấy, khổ cũng vì cái ấy

bill1605

Xe máy
[QUOTE="Bầu trời toả nắng, post: 55527075, member: 5070
[/QUOTE]
Vâng cụ nói đúng đó. Cô vợ khinh ck như giẻ rách nhưng họ chưa bỏ or ko bỏ vì nhiều lí do. Cô vk nói là e nhìn rõ tất cả về con người ck em ko ra gì, thú thật với e có ck bây h cũng như ko , và bỏ hay ko bỏ với em bây giờ như nhau. Và e lo cô ấy cũng dễ rungg cảm với người ĐÔ khác nếu cô ấy gặp người phù hợp.

Chopchopchop

Xe buýt
Vâng cụ nói đúng đó. Cô vợ khinh ck như giẻ rách nhưng họ chưa bỏ or ko bỏ vì nhiều lí do. Cô vk nói là e nhìn rõ tất cả về con người ck em ko ra gì, thú thật với e có ck bây h cũng như ko , và bỏ hay ko bỏ với em bây giờ như nhau. Và e lo cô ấy cũng dễ rungg cảm với người ĐÔ khác nếu cô ấy gặp người phù hợp.
[/QUOTE]
Đọc còm của cụ em giật hết cả nảy tưởng cụ kể về em :( Nhưng đến đoạn vẫn sống tiếp với chồng thì mới biết là không phải, em thì đã ly thân, chưa ra toà nhưng mỗi thằng 1 nơi.Quả thực là em khinh lắm, cũng định cố gắng chịu đựng cho con nó nhìn thấy cái bóng bố, nhưng sau 3 năm em như con điên,nhìn thấy là khó chịu, nghĩ mình sống kiểu này một thời gian nữa em hoá dại con em mất nhờ, nên là em giải tán, và đúng như cụ nói trong thời gian này em cũng rung cảm với 1 người bạn cùng tuổi, cũng kiểu như cụ thớt ý. Nhưng em sợ nên là em cũng tìm cách né, nhưng trong lòng thì vẫn nhớ. Nên là em mong cụ thớt tha cho bạn cụ đê, cụ cứ tìm đến là sẽ ko còn bạn trong sáng nữa đâu, trước sau gì cũng thành hậu quả nghiêm trọng, lúc đó tan nát hết

NNS

Xe ngựa
Lúc nào chịch nhau rồi hãy hỏi, chứ iu thì chưa ai oánh thuế =))

barca6996

Xe container
Chính ra ông chủ thớt có vợ đi ngoại tình với ông chưa thớt này hợp tác với nhau thì mới xôm

Cụ mà nên đây hỏi thì em tin chắc Cụ biết điểm dừng ở đâu. Nhiếu bố of, mẹ of trên này có vẻ rất tự hào về thành tích ngoại tình chịch choạc của mình. Em nói thật gia đình đang yên ấm con cái đang phương trưởng tự dưng vì lo cơm ấm cật đi ngoại tình với lý do tình yêu toàn là một lũ mất dậy, vô đạo đức, khốn nạn. Ai chả rung động trước của lạ (cả nam và nữ) nhưng biết kiềm chế dục vọng bản thân cho những người thân của mình đỡ đau khổ oán hận mới xứng đáng là con người. Vợ chồng bỏ nhau thì quá đơn giản (vì lý do ngoại tình) nhưng Bố mẹ, con cái là khổ và cảm thấy nhục nhã, đau đớn nhất khi biết con mình, bố mình, mẹ mình lại như vậy và tổn thương đó sẽ đi theo chúng trong suốt hành trình còn lại của cuộc đời.
@arr
[/QUOTE]
Cô ấy rung đôngj cũng là tất lẽ dĩ ngẫu thôi, sống trơ lì cảm xúc tức là mình ko phải là mình. Tại sao đàn ông cặp bồ ko bỏ vk vì chắc chắn vk tốt hơn bồ còn đàn bà cặp bồ sau sóng gió cũng ko dễ dàng gì để chấp nhận mối quan hệ với người ko tử tế

Đọc còm của cụ em giật hết cả nảy tưởng cụ kể về em :( Nhưng đến đoạn vẫn sống tiếp với chồng thì mới biết là không phải, em thì đã ly thân, chưa ra toà nhưng mỗi thằng 1 nơi.Quả thực là em khinh lắm, cũng định cố gắng chịu đựng cho con nó nhìn thấy cái bóng bố, nhưng sau 3 năm em như con điên,nhìn thấy là khó chịu, nghĩ mình sống kiểu này một thời gian nữa em hoá dại con em mất nhờ, nên là em giải tán, và đúng như cụ nói trong thời gian này em cũng rung cảm với 1 người bạn cùng tuổi, cũng kiểu như cụ thớt ý. Nhưng em sợ nên là em cũng tìm cách né, nhưng trong lòng thì vẫn nhớ. Nên là em mong cụ thớt tha cho bạn cụ đê, cụ cứ tìm đến là sẽ ko còn bạn trong sáng nữa đâu, trước sau gì cũng thành hậu quả nghiêm trọng, lúc đó tan nát hết
[/QUOTE]
E cũng nghĩ vậy, bản thân mình hoá dại thì con cái cũng ảnh hưởng tiêu cực đó, người ck đã phá nát gia dinh tức là bị người đời chê cười, con cái coi thường, gia đình phỉ báng, cũng là hậu quả của suy nghĩ con vật thôi

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ mợ bên trên chỉ có trích dẫn còm thôi mà cũng không xong, lỗi be bét, đọc đến là nản.
Hình như viết còm xong không ai đọc lại thì phải.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
quan điểm của e là đàn ông ko nên nghiện món gì để ko bị phụ thuộc vào nó, mấy tự do

kể cả người mình yêu quý nhất đôi khi cũng nên tránh xa xa một chút dù đau đớn vì mọi sự vốn chẳng thường hằng, yêu nhiều lại khổ lắm

cũng như các quán quen, chỉ một thời gian lại phải bỏ để tránh nghiện đâm đổ đốn

các cụ dạy cấm có sai

tình đời thoang thoảng vơi vơi thì bền

hoviba

Xe container
Em đang chuẩn bị công việc cho hai ngày cuối tuần ở nhà Ông Bà nội, để rồi lên chỗ làm việc, tự nhiên thấy tâm trạng hơi trùng xuống nên chia sẻ đôi lời cho nhẹ lòng.

Có lẽ điều em ân hận nhất tới thời điểm này là em đã từng ngoại tình. Trước đây, khi chưa lập gia đình, em từng coi thường những người đàn ông lăng nhăng, có vợ con đề huề rồi nhưng vẫn cặp kè với người phụ nữ khác. Ấy vậy rồi chính em, khi con lớn được 9 tuổi, con thứ hai được 4 tuổi và nhóc nhỏ nhất thì đang trong bụng mẹ, thì em lại ngoại tình. Nếu lúc đó em đủ mạnh mẽ, cảm thấy không thể sống chung với nhau nữa thì ly hôn thì có lẽ em sẽ không ân hận như bây giờ.

Con trẻ không có tội, nên làm bố mà lại quan tâm tới một người phụ nữ khác, thì mặc dù có chăm lo cho các con như thế nào đi nữa thì cũng chỉ là đạo đức giả tạo. Đúng là không ai vượt qua được sự ích kỷ của bản thân, muốn được thỏa mái cái ham muốn và sự vuốt ve cá nhân. Nhưng lấy điều đó để tự an ủi bản thân và coi việc bù đắp lại cho các con là một cách để kéo dài sự ngoại tình, lại càng là một điều sai lầm.

Hy vọng cụ chủ thớt không để bản thân rơi vào hoàn cảnh như em.

ruby_eagle

Xe điện
Thống nhata với nhau 1 năm làm vài nháy, đi du lịch kiêm xx. Thế thôi, dễ mà :)))

bill1605

Xe máy
Cô vợ của ô bạn mình thì chắc chắn ko còn coi ck ra gì nữa vì ck ngoại tình nhiều lần quá rùi. Cô ấy nhẫn nhịn chịu đựng để xây lại gd nhiều lần và nhiều năm quá rùi, cuối cùng sau > 10n chịu đựng thì cô ấy buông bỏ( ko còn nghĩ đến ck nữa dù vẫn sống cùng nhau). Cô ấy nói ck e ko cho e cả cái danh chứ nói gì đến tình cảm, nên bây h bỏ hay ko bỏ như nhau. Cô ấy vượt qua tất cả những gì đau khổ nhất và gian truân của ng PN rùi nên cô ấy bình thản kì lạ. Cô ấy trước kia còn đau khổ như kiểu mik là người thứ 3 của ck và nhân tình- cô ấy còn nói " e đau khổ vì yêu ck thì e biết ck e đau khổ như thế nào khi ko đến đươc với ng ta" ngu đến thế đó. Và h cô ấy nói e ân hận ngày đó e ko dứt khoát để ck e đến với TY của ô ấy, và e có cơ hội lấy ng khác. Còn bây h bao năm e cố xây dựng lại GD mà cũng ko được- thành ra lỡ dở cả 2 chị ạ . Có khi sống ntn 2 ng khổ- mà bỏ nhau hồi đó thì có khi h này 4 ng vui thì sao hả c. Hồi đó cô ấy cứ đắm đuối vì 2 chữ GD và con cái trong khi 1 tay cô ấy gây dựng hết. Và lạ cái là từ khi ko còn Ck trong suy nghĩ thì cô ấy xinh đẹp hơn rất nhiều( tiền thì từ trước h cô ấy vẫn là ng kiếm 90%)- nên mình nghĩ trước sau cô ấy cũng sẽ rung cảm trước 1 ng ĐO khác mà thui- lẽ tất yếu. Mình thật sự thương và nể cô ấy đó. Cá nhân mình chứng kiến 2 ng ĐO bạn mình thì mình hiểu rung động trước ng PN khác là có thật nhưng có đi đến tận cùng của hạnh phúc được hay không thì cc nghĩ cho kĩ chứ ko là mất cả chì lẫn chài đó. Nếu thật sự là TY của đời mình thì cc nên dứt khoát 1 lần cho vk cc đỡ khổ- vk có quyền tìm HP mới chứ như cô bạn kia khổ lắm, vk cc cũng có tội gì đâu. bây h thời đại văn minh rùi, vk cc cũng ko giữ ck mà ko còn chút tc gì và đi yêu sâu sắc ng PN khác đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đang chuẩn bị công việc cho hai ngày cuối tuần ở nhà Ông Bà nội, để rồi lên chỗ làm việc, tự nhiên thấy tâm trạng hơi trùng xuống nên chia sẻ đôi lời cho nhẹ lòng.

Có lẽ điều em ân hận nhất tới thời điểm này là em đã từng ngoại tình. Trước đây, khi chưa lập gia đình, em từng coi thường những người đàn ông lăng nhăng, có vợ con đề huề rồi nhưng vẫn cặp kè với người phụ nữ khác. Ấy vậy rồi chính em, khi con lớn được 9 tuổi, con thứ hai được 4 tuổi và nhóc nhỏ nhất thì đang trong bụng mẹ, thì em lại ngoại tình. Nếu lúc đó em đủ mạnh mẽ, cảm thấy không thể sống chung với nhau nữa thì ly hôn thì có lẽ em sẽ không ân hận như bây giờ.

Con trẻ không có tội, nên làm bố mà lại quan tâm tới một người phụ nữ khác, thì mặc dù có chăm lo cho các con như thế nào đi nữa thì cũng chỉ là đạo đức giả tạo. Đúng là không ai vượt qua được sự ích kỷ của bản thân, muốn được thỏa mái cái ham muốn và sự vuốt ve cá nhân. Nhưng lấy điều đó để tự an ủi bản thân và coi việc bù đắp lại cho các con là một cách để kéo dài sự ngoại tình, lại càng là một điều sai lầm.

Hy vọng cụ chủ thớt không để bản thân rơi vào hoàn cảnh như em.
Cụ có áy náy chút nào với người phụ nữ cụ từng ngoại tình không? :))

phantkien

Xe hơi
Đàn ông bao giờ chả có lúc tơ tưởng linh tinh, nhưng em luôn nhìn lại gia đình mà tự chỉnh lại bản thân, có nhiều cái mất đi rồi mới tiếc đó cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng