[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

pooka

Xe container
Vậy mà cụ nhà vẫn việt vị thì thật khó hiểu mợ ạ. Em chiêm nghiệm thấy khi đàn ông họ đã tìm được tri kỷ thực sự mà tri kỷ ấy lại chính là bạn đời thì họ sẽ không liếc mắt dù chỉ 1 cái qua đối tượng khác. Đã lên đến tầm "tri kỷ" thì không cần phải tìm cách giữ vì quá thấu hiểu rồi, mọi thứ cứ tự nhiên như nó vốn có vậy thôi.
Mợ nói chuẩn. Thậm chí có bạn đời tri kỷ rồi thì tự nhiên tránh xa luôn các mối quan hệ xã giao không ý nghĩa và các cuộc nhậu vô bổ.

Maihong_

Xe điện
Em trích câu nói của các cụ về tri kỉ thôi, em ko dám nhận vc em đã là tri kỉ của nhau, nhưng nói về sự hoà hợp thì em nghĩ khó có thể tìm được ai đem lại cảm giác gần gũi hợp với mình như vậy trong phần đời còn lại. Còn hơn 10 ngày nữa (3/1) là ngày kỉ niệm ngày cưới, vc em đã lên kế hoạch đi nghỉ 3 ngày quanh Hà Nội. Cụ mợ nào biết địa chỉ nghỉ dưỡng tư vấn giúp em với.
Dường như gia đình mợ đã quay lại đúng quỹ đạo và đang rất hạnh phúc. Mong sau sóng gió vừa rồi, cụ nhà biết trân trọng và bảo vệ hạnh phúc của mình

bmt1986

Xe tăng
E thấy môi trường công ty, công sở - ngoại tình cứ phải là đầy rẫy
Lén lút có, công khai có ...
Chỉ khổ cụ nào ngoan hiền, tu chí làm ăn, mọc sừng dài ngoằng mà cứ ngỡ vợ ngoan hiền :(
Nghĩ cũng tội, mà thôi kệ ...

LaziCat

Xe lăn
Em trích câu nói của các cụ về tri kỉ thôi, em ko dám nhận vc em đã là tri kỉ của nhau, nhưng nói về sự hoà hợp thì em nghĩ khó có thể tìm được ai đem lại cảm giác gần gũi hợp với mình như vậy trong phần đời còn lại. Còn hơn 10 ngày nữa (3/1) là ngày kỉ niệm ngày cưới, vc em đã lên kế hoạch đi nghỉ 3 ngày quanh Hà Nội. Cụ mợ nào biết địa chỉ nghỉ dưỡng tư vấn giúp em với.
Ba ngày thì có thể tự lái xe đi Mộc Châu hoặc Pù Luông được mợ ạ. Còn nếu ngại đi xa hãy book ks 5 sao để nghỉ dưỡng tại chỗ, cảm giác cũng rất thú vị đấy! Đi đâu, ở đâu không quan trọng bằng đi với ai mà @};-

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
.. Tìm được tri kỷ đã khó, giữ được tri kỷ lại càng khó hơn
Vk ck thì không phải tri kỷ mợ ạ:
- Vk ck là chia sẻ đắng cay ngọt bùi, nhưng vẫn có những chuyện ko thể chia sẻ
- Tri kỷ là có thể nói bất cứ chuyện gì, nhưng dứt khoát ko bao giờ có tình dục.

Website
baixetranhuyotofun.com
Chả biết các cụ thế nào chứ cái tôi của em nó hơi cao. Là em thì chắc là các cụ lại đọc đc báo đăng bài em hot nhất ngày hôm đó và thế giới sẽ bớt đi 2 dân số

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ích ích chả phải chuyện t/c hay nhu cầu nữa mà là CHỮA BỆNH cho ck cụ nhé ;;)
Sở dĩ em nói DĨ ĐỘC TRỊ ĐỘC là như vầy:
Ck mợ ý có nhu cầu cao mà mợ ý mải làm nên chưa đáp ứng đc nên mới ra ngoài gq. Đã vậy từ nay mợ chủ năng về sớm tập YOGA, AEROBIC, Xơ-Quát Xơ-mắng vì đó nhiều vào...nghe nói mấy cái môn này vừa tăng sk, tăng sự dẻo dai lại làm cho cơ thể hâos dẩn hơn và nhu cầu chăn chiếu cũng tăng đột biến...khỏe rồi, dẻo dai rồi lại máu hơn thì cứ ck về là đè ra bắt ích ích, từ đi-văng vào phòng ngủ, nvs, bếp ... nói chung là tiện đâu thì bắt trả bài ở đấy, ra toàn toán ⭐ càng nhanh khỏi bệnh :>
Em đảm bảo 1 thời gian là tay ck nhìn cái ấy là chóng mặt, dức đầu, lôn lao ngay và nói đến chuyện ích ích sẽ khiếp như chó khiếp pháo đêm 30 @-)@-)8-| =))
Sẽ ko còn tơ tưởng gì gái mú nữa mà chuyên tâm việc nhà để khỏi phải làm bài tập nữa L-)#:-s
Em để đây và không nói gì nha :))
Ở nhà.jpg

agrimeco

Xe lăn

Thik Phê Pha

Xe tải
Em mà gặp vợ như mợ dautay158 em cũng phải té đi kiếm bồ =)) =))
Em có cậu em cũng tương tự chồng mợ í, vợ lo hết từ a-z, thậm chí còn không phải chăm con hay làm việc nhà giúp vợ, sướng như vua… hôm rồi bị vợ bắt quả tang đang đò đưa với gái… 😁

fadco

Xe container
Chúng em hoà hợp nhao vậy đó. Hàng xóm hay mấy bà bán trà đá, đồ ăn vặt còn suốt ngày bảo vc em như đôi chim câu. Thói quen sáng đi ăn sáng cùng nhau, trưa có khi lại gọi nhau đi ăn trưa, tối cơm xong rủ nhau đi trà đá, cafe hóng gió. Tìm được tri kỷ đã khó, giữ được tri kỷ lại càng khó hơn
Dính nhau cả ngày thế kiểu gì chả đến lúc chán óe ra, đàn ông chỉ thích những thứ ko thuộc về mình

Vk ck thì không phải tri kỷ mợ ạ:
- Vk ck là chia sẻ đắng cay ngọt bùi, nhưng vẫn có những chuyện ko thể chia sẻ
- Tri kỷ là có thể nói bất cứ chuyện gì, nhưng dứt khoát ko bao giờ có tình dục.
Em sống tới bằng này tuổi đầu rồi mà vẫn chưa gặp tri kỉ cụ ah.
Không biết từ giờ cho tới khi ra đi em có tìm được tri kỉ nào không :-?:-?:-?

6 lô

Xe máy
Cụ còn làm chung cơ quan với mợ kia ko sớm thì muộn cũng rơi vào cạm bẫy tình ái thôi. Chẳng qua vụ liên hoan vừa rồi mới là bước khởi đầu mợ ấy bật đèn xanh cho cụ. Thế mà cụ đã vấn vương ko thôi nhớ về ánh mắt ấy. Cụ chỉ cần thiếu chút bản lĩnh kìm chế là phạm tội ngay, giờ đã đang phạm tội NT trong tư tưởng rồi đấy :D
Vâng, cá mất là cá to mợ ạ. Bản năng luôn dẫn dắt đàn ông chinh phục, rải giống, nó luôn sẵn sàng trỗi dậy khi có cơ hội, gặp đúng hoàn cảnh thích hợp, tặc lưỡi là xong. Em cũng nghĩ là nếu bạn kia còn thả mồi trong một cơn say, đúng lúc em vừa bị vợ mắng thì em đành tặc lưỡi vậy.

Tuy nhiên, mợ có thể thấy là đàn ông bọn em tuy kém cỏi nhưng vẫn có thể gặp cạm bẫy, trừ những anh có tiền có tài thì tất nhiên là bẫy giăng trùng trùng (dù chưa biết ai là kẻ đi săn). Nên chăng có thể cảm thông? hehe

Em mà gặp vợ như mợ dautay158 em cũng phải té đi kiếm bồ =)) =))
Vợ giỏi giang và đảm đang quá là ck không thích hả cụ?
Cứ phải hư và lười 1 chút thì ck mới có cơ hội thể hiện và cảm thấy nó mới bình thường đúng không ah?
Cá nhân em thấy 1 số gia đình chị vợ ngoại hình có, kiếm được tiền, chăm sóc nhà cửa ổn và anh chồng vẫn ngoại tình. Lúc vỡ lở ra hàng xóm ai cũng thấy tiếc cho họ.
Cũng có thể là do họ thể hiện ra ngoài quá tiêu chuẩn. Nhưng trong nội bộ thì đều k hài lòng về nhau và thế là auto tự đi tìm những gì mình mong muốn để tự bù đắp???

hongnhungdo

Xe buýt
Em cũng có câu chuyện hao hao giống cụ.

Có cô bé làm cùng, trước giờ em không hề để ý đến, vì em chưa từng có ý nghĩ lằng nhằng, đặc biệt là với gái cơ quan với cả chênh tuổi. Đầu năm vừa rồi em giúp bạn ấy chút việc riêng, sau có nhận lời đi uống nước, nói chuyện thấy khá hợp. Sau đấy trùng hợp có nhiều việc chung nên tiếp xúc nhiều dần.

Hôm rồi, ngồi cùng mâm liên hoan cơ quan, cả 2 đều uống nhiều, em có ỡm ờ vài câu đĩ mồm cho vui. Tự nhiên bạn ấy dí điện thoại cho xem nội dung tin nhắn đang soạn "e nho anh" rồi nhìn em theo kiểu anh có dám nhảy cầu cùng em không...

Tất nhiên là em chưa say đến mức mất lí trí, nhưng mà em cũng đực ra mất mấy phút mà không biết nói gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại thì bạn ấy về mất. Ngay lúc đấy, em nghĩ mình vừa mất của.

Nhưng hôm sau khi tỉnh rượu, em nghĩ may là chuyện chỉ dừng ở đó. Em chủ cũng như cụ chủ động lảng ra. Bạn ấy thì vẫn bình thường. Nhưng vì em cũng để ý hơn nên cho là bạn này thích mình thật, có việc gì chung là kiểu gì cũng đánh mắt tìm nhau trước...

Em xin thề là đến giờ em vẫn nhớ nguyên ánh mắt của bạn ấy tối hôm liên hoan đó, sóng sánh men say, long lanh chờ đợi, thách thức, buông lơi.
Em nghĩ cuộc sống nó có những phút thế này là rất hạnh phúc, cảm giác mình được sống, được yêu và được ham muốn, đúng nhất với bản năng gốc của con người. Với người đầu gối tay ấp dẫu ân nghĩa đong đầy mấy chục năm thì đó đơn giản là ân nghĩa thôi, có thể cái tình nam nữ nó tắt lịm lâu rồi, sống cùng vì tình thương, vì chữa nghĩa và vì trách nhiệm chung chứ giữa nam nữ nó thiếu thiếu cái lửa tình cũng trống trải lắm, nhạt nhẽo lắm. Điều mà em chưa bao giờ quên và ngừng khao khát là ánh mắt lấp lánh , đắm đuối của người mình yêu khi hương lửa vẫn mặn nồng, cảm giác ngay cả lời nói, cái ôm, cái hôn của người ta cũng nồng ấm hơn bây giờ dẫu bây giờ họ vẫn nói yêu mình, hết lòng với mình. Và em cũng chưa bao giờ quên được ánh mắt của người đàn ông khác cũng nồng nàn , lời nói và sự quan tâm, động viên ấm áp suốt một thời gian dài của anh ấy khi em đã là gái có chồng 2 con, điều này lâu lâu em chưa tìm lại được ở ông xã nhưng lại thấy ở một số người đàn ông khác dành cho mình, gần như nó là liều thuốc bổ tinh thần giúp em hưng phấn hơn trong cuộc sống, thấy mình vẫn có giá, vẫn trẻ vẫn đẹp, rất " phụ nữ", và em yếu đời hơn rất nhiều. À, em không ngoại tình nhé, nhưng em có xao xuyến, bởi trái tim em vẫn luôn khao khát tình yêu và sự công nhận, em nghĩ đó cũng chưa hẳn là tình yêu, nhưng là một năng lượng tích cực, cùng tần sóng mà nam nữ vô tình tìm thấy ở nhau thôi.

bmt1986

Xe tăng
Em nghĩ cuộc sống nó có những phút thế này là rất hạnh phúc, cảm giác mình được sống, được yêu và được ham muốn, đúng nhất với bản năng gốc của con người. Với người đầu gối tay ấp dẫu ân nghĩa đong đầy mấy chục năm thì đó đơn giản là ân nghĩa thôi, có thể cái tình nam nữ nó tắt lịm lâu rồi, sống cùng vì tình thương, vì chữa nghĩa và vì trách nhiệm chung chứ giữa nam nữ nó thiếu thiếu cái lửa tình cũng trống trải lắm, nhạt nhẽo lắm. Điều mà em chưa bao giờ quên và ngừng khao khát là ánh mắt lấp lánh , đắm đuối của người mình yêu khi hương lửa vẫn mặn nồng, cảm giác ngay cả lời nói, cái ôm, cái hôn của người ta cũng nồng ấm hơn bây giờ dẫu bây giờ họ vẫn nói yêu mình, hết lòng với mình. Và em cũng chưa bao giờ quên được ánh mắt của người đàn ông khác cũng nồng nàn , lời nói và sự quan tâm, động viên ấm áp suốt một thời gian dài của anh ấy khi em đã là gái có chồng 2 con, điều này lâu lâu em chưa tìm lại được ở ông xã nhưng lại thấy ở một số người đàn ông khác dành cho mình, gần như nó là liều thuốc bổ tinh thần giúp em hưng phấn hơn trong cuộc sống, thấy mình vẫn có giá, vẫn trẻ vẫn đẹp, rất " phụ nữ", và em yếu đời hơn rất nhiều. À, em không ngoại tình nhé, nhưng em có xao xuyến, bởi trái tim em vẫn luôn khao khát tình yêu và sự công nhận, em nghĩ đó cũng chưa hẳn là tình yêu, nhưng là một năng lượng tích cực, cùng tần sóng mà nam nữ vô tình tìm thấy ở nhau thôi.
Đó là bản năng thôi cụ ạ, con người cũng như động vật mà.

Đực thì luôn muốn tìm thêm con cái, còn con Cái luôn muốn có con Đực khoẻ hơn, quan tâm hơn.

Cộng thêm môi trường công sở, công ty với 10 - 12 tiếng ở cạnh nhau ==> Chất xúc tác về ngoại tình không thể tuyệt vời hơn.

Cụ nào mà vợ không đòi gì trong 1 vài tuần thì xác định dần :(

Dài và phức tạp quá ạ.
Với tôi đơn giản thôi, khi còn tự do thì cặp kè yêu đương thật lực. Khi đã có gia đình thì đề cao chữ BỔN PHẬN - TRÁCH NHIỆM - NGHĨA VỤ.
3 cái vụ ngoài luồng thì xé vé trả tiền, xin lỗi khi nói thật là cứ kéo quần lên là quên.

hongnhungdo

Xe buýt
Vợ giỏi giang và đảm đang quá là ck không thích hả cụ?
Cứ phải hư và lười 1 chút thì ck mới có cơ hội thể hiện và cảm thấy nó mới bình thường đúng không ah?
Cá nhân em thấy 1 số gia đình chị vợ ngoại hình có, kiếm được tiền, chăm sóc nhà cửa ổn và anh chồng vẫn ngoại tình. Lúc vỡ lở ra hàng xóm ai cũng thấy tiếc cho họ.
Cũng có thể là do họ thể hiện ra ngoài quá tiêu chuẩn. Nhưng trong nội bộ thì đều k hài lòng về nhau và thế là auto tự đi tìm những gì mình mong muốn để tự bù đắp???
Em mạo muội nghĩ thế này: Đó là lòng tham, sự ích kỉ, không biết bản thân cần gì .
Với em thì cuộc sống có bao giờ là tròn trịa, kiểu gì nó cũng khuyết thiếu chỗ nọ kia, kiểu gì giữa 2 Vợ chồng nó cũng có khoảng trống và vài chỗ lệch nhau. Tìm đâu được mảnh ghép khớp với mình ? Mà ai biết mảnh ghép nào với mảnh ghép nào là thực sự khớp nhau ??? Cái ông kém hơn vợ, nếu chả thế đủ tài để hơn phân vợ thì đúng ra nên khôn ngoan cứ ngồi đó mà hưởng, còn thì rảnh rang tu chí làm người cha mẫu mực, không giàu tiền thì giàu nhân phẩm, yêu thương, định hướng , sát sao con cái, không gây được ảnh hưởng về kinh tế thì phải có thế về tầm quan trọng của mình với gia đình ở khía cạnh tạo nề nếp con cái nó vẫn nể một phép. Chứ cái thể loại nghĩ ngắn ngủn, thiếu tài lại còn thiếu tầm , thiếu cả tâm ... thì mới có cái kiểu tự ái vặt xong bỏ bê vợ con đi tìm con khác cặp bồ cho thỏa mãn sĩ diện. Bồ bịch phá nát hạnh phúc , sự kém cỏi và hèn mọn phá nát gia đình của con chứ bản thân cô vợ giỏi giang chuyên quyền chút đỉnh kia không thể là lý do, thằng đàn ông mà mang chuyện vợ giỏi ra để bao biện là thằng hèn nhiều mặt. Nhà em , ông chồng em cũng chả giàu, nhưng ông ấy chăm lo con cái cực kỳ, cứ rảnh là chỉ chơi với con, từ khi con học lớp 1 tới giờ là lớp 7 tối nào cũng ngồi học cùng con,kiểm soát bài vở, tìm lớp học thêm, tìm trường tốt cô tốt và đồng hành với con mọi việc, định hướng tương lai cho con , động viên chúng để mỗi ngày bên bố mẹ, đến trường rồi về nhà ... là một ngày con vui vẻ hạnh phúc, chưa kể hướng dẫn con làm việc nhà và chăm sóc ông bà bố mẹ... Em nói thật, hắn kiếm 50tr/tháng đủ gia đình chi tiêu chứ không giàu nhưng bảo em đánh đổi nếu chồng kiếm 300tr/th mà đi miết, không dạy bảo con em cũng không bao giờ luôn .