[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

hongnhungdo

Xe buýt
Đàn bà ngoại tình thì 99% là vỡ
Em mạo muội nghĩ không phải, vì ngoại tình nó năm bẩy dạng, năm mẩy mức độ. Nhiều khi chỉ là sinh lý, chỉ là ở thời điểm đó cảm xúc nó bột phát, hoặc chỉ đơn giản là thấy yêu thích đối tượng ở điểm gì đó.... Chứ chả phải chán chồng, rồi u mê đầu óc khi tìm được người yêu mới nên quên lối về gia đình... Cái suy nghĩ đàn ông thì được NT đàn bà thì không là của bọn Tàu nó phỉ nhổ sang nhằm để đàn ông được thoải mái và chuyện gì cũng đổ đầu đàn bà thôi, chứ CON NGƯỜI cả mà, chúng ta như nhau thôi.

Vì sao em nói vậy, vì e, biết vài cụ NT của các chị em . Họ đều có gia đình happy, nhưng lý do như em trình bày bên trên đó, họ có tri kỷ và cũng chỉ khi cần tư vấn , tâm tự với tìm đến nhau thôi, họ hợp nhau mặt nào đó trong cuộc sống mà không tìm thấy ở chồng mình, và nếu có quá giới hạn họ cũng đủ lý trí để dừng lại, trân trọng nhau , không để ảnh hưởng gia đình. Chồng nếu phát hiện ra: chỉ những ông tự ái đầy mình thì mới nêu cao khẩu hiệu Bỏ vợ thôi, chứ bỏ hay không là phải nhìn quá trình chung sống suốt bao nhiêu năm đã đối xử với nhau thế nào, gia đình đầm ấm ra sao, con cái cha mẹ được săn sóc ra sao.... Tưởng bỏ mà dễ, lấy đứa khác khéo chẳ bằng một phần, mà mình ngủ được với cave thì vơ nó cũng bóc banh trả tiền được chứ sao, mình dấu được vợ cũng thế, huề cả làng. Nên rồi lại cơm lành canh ngọt thôi, vì gia đình, con cái, trách nhiệm chung vẫn to tát hơn mấy cái sĩ diện cá nhân, chuyện gì cũng qua được hết. Mấy bà chị em nói ấy, chả ai có tính lẳng lơ, rất giỏi rất xinh, rất chuẩn mực, nhưng họ là con người thôi mà, phật đâu mà chỉ hướng về chúng sinh. Và đừng nghĩ 1 lần NT thì mãi mãi NT, gớm nhiều khi tò mò thử cái cho biết chứ có phải ai cũng suốt ngày yêu đương cuồng sex đâu. Nhiều cụ ông bị bệnh hoang tưởng nên cứ thổi phồng vấn đề , thổi phồng nỗi bất hạnh của mình và thổi phồng tội của vợ thôi.

hongnhungdo

Xe buýt
Đấy là cụ chưa trải nghiệm ở các khu công nghiệp thôi.

Nhiều chị em có gia đình ở quê, vẫn quan hệ đều với 2-3 anh cùng lúc ạ.

Mà không phải hiếm ý ạ :(

Ngoài ra cụ có thể trao đổi thêm ở các group checker, nhiều khi ngoài sức tưởng tượng luôn ấy. Mấy vụ trên báo chưa là gì đâu.
Thì đó cũng là nhu cầu cảm xúc của họ , chứ con vật là động dục thôi. Cuộc sống thì không có gì tuyệt đối, các cụ mợ cũng ít ảo tưởng về bạn đời thôi, họ cũng là người bình thường, co buồn tủi cô đơn, có nhu cầu được công nhận, được yêu chiều, chồng không làm được thì người khác làm được, cân bằng được tinh thần thì tũng thêm động lực mà tiếp tục cuộc sống gia đình. Cũng đừng hỏi sao không bỏ nhau rồi chịch dạo, ô hay, họ không có nhu cầu ly hôn cả vợ lẫn chồng thì sao.

6 lô

Xe máy
Đấy là cụ chưa trải nghiệm ở các khu công nghiệp thôi.

Nhiều chị em có gia đình ở quê, vẫn quan hệ đều với 2-3 anh cùng lúc ạ.

Mà không phải hiếm ý ạ :(

Ngoài ra cụ có thể trao đổi thêm ở các group checker, nhiều khi ngoài sức tưởng tượng luôn ấy. Mấy vụ trên báo chưa là gì đâu.
Theo những gì em biết thì đúng là có tình trạng như vậy. Thậm chí đến vợ mình em cũng không tin hết được. Thôi thì mắt không thấy thì tim không đau vậy.

hongnhungdo

Xe buýt
Theo những gì em biết thì đúng là có tình trạng như vậy. Thậm chí đến vợ mình em cũng không tin hết được. Thôi thì mắt không thấy thì tim không đau vậy.
Khi bên nhau đã đối xử thế nào, trách nhiệm thế nào, đồng hanhf thế nào là điều quan trọng nhất,còn khuất mắt trông coi, các cụ ông cũng bồ bịch đổi gió kém gì đâu. Biets ít thôi cho vui.

buicongchuc

Xe ba gác
Em mạo muội nghĩ không phải, vì ngoại tình nó năm bẩy dạng, năm mẩy mức độ. Nhiều khi chỉ là sinh lý, chỉ là ở thời điểm đó cảm xúc nó bột phát, hoặc chỉ đơn giản là thấy yêu thích đối tượng ở điểm gì đó.... Chứ chả phải chán chồng, rồi u mê đầu óc khi tìm được người yêu mới nên quên lối về gia đình... Cái suy nghĩ đàn ông thì được NT đàn bà thì không là của bọn Tàu nó phỉ nhổ sang nhằm để đàn ông được thoải mái và chuyện gì cũng đổ đầu đàn bà thôi, chứ CON NGƯỜI cả mà, chúng ta như nhau thôi.

Vì sao em nói vậy, vì e, biết vài cụ NT của các chị em . Họ đều có gia đình happy, nhưng lý do như em trình bày bên trên đó, họ có tri kỷ và cũng chỉ khi cần tư vấn , tâm tự với tìm đến nhau thôi, họ hợp nhau mặt nào đó trong cuộc sống mà không tìm thấy ở chồng mình, và nếu có quá giới hạn họ cũng đủ lý trí để dừng lại, trân trọng nhau , không để ảnh hưởng gia đình. Chồng nếu phát hiện ra: chỉ những ông tự ái đầy mình thì mới nêu cao khẩu hiệu Bỏ vợ thôi, chứ bỏ hay không là phải nhìn quá trình chung sống suốt bao nhiêu năm đã đối xử với nhau thế nào, gia đình đầm ấm ra sao, con cái cha mẹ được săn sóc ra sao.... Tưởng bỏ mà dễ, lấy đứa khác khéo chẳ bằng một phần, mà mình ngủ được với cave thì vơ nó cũng bóc banh trả tiền được chứ sao, mình dấu được vợ cũng thế, huề cả làng. Nên rồi lại cơm lành canh ngọt thôi, vì gia đình, con cái, trách nhiệm chung vẫn to tát hơn mấy cái sĩ diện cá nhân, chuyện gì cũng qua được hết. Mấy bà chị em nói ấy, chả ai có tính lẳng lơ, rất giỏi rất xinh, rất chuẩn mực, nhưng họ là con người thôi mà, phật đâu mà chỉ hướng về chúng sinh. Và đừng nghĩ 1 lần NT thì mãi mãi NT, gớm nhiều khi tò mò thử cái cho biết chứ có phải ai cũng suốt ngày yêu đương cuồng sex đâu. Nhiều cụ ông bị bệnh hoang tưởng nên cứ thổi phồng vấn đề , thổi phồng nỗi bất hạnh của mình và thổi phồng tội của vợ thôi.
Thôi thì, "mắt không thấy thì tim không đau" mợ nhở :D

hongnhungdo

Xe buýt
Thôi thì, "mắt không thấy thì tim không đau" mợ nhở :D
Vâng. lẽ tất nhiên khi thấy một chút thì người ta sẽ nổi tò mò tìm hiểu ngọn ngành thì thôi, mà tìm hiểu rồi, dẫu có biết chỉ là say nắng thì cái tự ái ích kỉ cá nhân thấy mình không là duy nhất nó thôi thúc con người ta ghen tuông hạch sách thổi phồng thực tế kinh lắm. Lắm ông quên sừ mất người tình có nốt ruồi ở đâu nhưng bà vợ mỗi ngày nhắc nhở nên ông ấy lại nhớ ra. Có ông thì vợ đã quên mất phút lên đỉnh với bồ nhưng chồng cứ ghen tuông mỗi ngày khiến cô ta nhớ ra người tình được 30 phút cơ còn chòng chỉ 5 phút...

Em nói vui tí nhưng em nghĩ nó cũng là sự thật. Vì sao em biết nhiều sự thật thì là vì bạn thân em nó là chuyên gia tư vấn tâm lý, ngoài tư vấn trực tiếp thì nó hay nhận được bài online để tư vấn gián tiếp nên nó biết kể em nghe trăm cảnh trên đơi , chứ em thì chưa đủ trải nghiệm để biết hết ngóc ngách thầm kín của người đời như thế được. Chỉ có điều e rút ra từ những gì được kể, thì ngoại tình dù ở nam hay nữ có thể nó trôi qua nhanh lắm, người ta không nhứ về nó nhiều đâu, hoặc nếu có thì cũng không phải lúc nào nó cũng ảnh hưởng tới tình cảm vộ chồng hiện tại. Thường thì tình cảm vợ chồng nó nhạt thếch rồi , chỉ còn tình nghĩa, thì mới có chỗ cho mối tình khác thế vào. Nhiều người biết thừa bản chất tình cảm vợ chồng nhạt rồi nhưng ích kỉ nên cứ chó già giữ xương, không muốn bạn đời co cảm tình với người khác, vì vậy bi kịch xảy ra nhiều. Khuất mắt trông coi, mắt không thấy tim không đau được là tốt nhất.

hongnhungdo

Xe buýt
Thế tri kỷ mà có tình dục sẽ gọi là Tri âm cụ nhỉ, hình như tri âm có vẻ cao cấp hơn.
Thực ra ai thích gọi là cái gì thì gọi, cuộc sống mỗi ngày nó một khác, mỗi thời điểm mỗi hoàn cảnh con người một khác, cái gì đến thì nó đến, người đời muốn nói sao thì nói , bản chất thiên hạ sẽ luôn thích người khác sai lầm để bàn tán, để chê bai cũng là để nâng tầm bản thân mình lên vì mình chưa thế hoặc hóa ra thằng khác cũng không hơn mình, nên những chuyện mập mờ, sai đúng trắng đen không lý giải được sẽ bị dè bỉu trong khi thiên hạ sẽ không biết được nguyên nhân thực chất, bản chất thực sự là gì . Túm váy lại đây là vấn đề mà làm người thì sẽ phải đối diện, mấy ai dám khẳng định như mình nhất nhất trong sạch không bao giờ sai? Chắc không ai dám giơ tay nhận. Vì vậy cháu nghĩ phiên phiến vấn đề đi, đừng quan niệm ai là sở hữu của ai, cái gì đỡ đau khổ hơn thì chọn. Mấy cụ hô hào bỏ vợ ấy, các cụ ấy không biết có nghĩ con cái người ta rồi khổ thế nào, mà đàn bà nếu không nhận nuôi con thì đàn ông nuôi con vỡ mặt luôn, ko phải đại gia thì lấy mứt mà gái nó theo để lấy vợ 2 ấy mà đòi tình yêu tuyệt đối ở phụ nữ .

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng. lẽ tất nhiên khi thấy một chút thì người ta sẽ nổi tò mò tìm hiểu ngọn ngành thì thôi, mà tìm hiểu rồi, dẫu có biết chỉ là say nắng thì cái tự ái ích kỉ cá nhân thấy mình không là duy nhất nó thôi thúc con người ta ghen tuông hạch sách thổi phồng thực tế kinh lắm. Lắm ông quên sừ mất người tình có nốt ruồi ở đâu nhưng bà vợ mỗi ngày nhắc nhở nên ông ấy lại nhớ ra. Có ông thì vợ đã quên mất phút lên đỉnh với bồ nhưng chồng cứ ghen tuông mỗi ngày khiến cô ta nhớ ra người tình được 30 phút cơ còn chòng chỉ 5 phút...

Em nói vui tí nhưng em nghĩ nó cũng là sự thật. Vì sao em biết nhiều sự thật thì là vì bạn thân em nó là chuyên gia tư vấn tâm lý, ngoài tư vấn trực tiếp thì nó hay nhận được bài online để tư vấn gián tiếp nên nó biết kể em nghe trăm cảnh trên đơi , chứ em thì chưa đủ trải nghiệm để biết hết ngóc ngách thầm kín của người đời như thế được. Chỉ có điều e rút ra từ những gì được kể, thì ngoại tình dù ở nam hay nữ có thể nó trôi qua nhanh lắm, người ta không nhứ về nó nhiều đâu, hoặc nếu có thì cũng không phải lúc nào nó cũng ảnh hưởng tới tình cảm vộ chồng hiện tại. Thường thì tình cảm vợ chồng nó nhạt thếch rồi , chỉ còn tình nghĩa, thì mới có chỗ cho mối tình khác thế vào. Nhiều người biết thừa bản chất tình cảm vợ chồng nhạt rồi nhưng ích kỉ nên cứ chó già giữ xương, không muốn bạn đời co cảm tình với người khác, vì vậy bi kịch xảy ra nhiều. Khuất mắt trông coi, mắt không thấy tim không đau được là tốt nhất.
Nhưng mà em thấy nhiều ông (có ông rõ đức cao vọng trọng) đến khi nghỉ hưu mới lòi ra đứa con riêng.

hongnhungdo

Xe buýt
Nhưng mà em thấy nhiều ông (có ông rõ đức cao vọng trọng) đến khi nghỉ hưu mới lòi ra đứa con riêng.
Cháu nghĩ cuộc sống sao mà bàn tay nắm chặt được mọi thứ. Cái gì đến thì đối mặt thôi chứ biết làm, sao. Cụ mợ nào thích thì bỏ chồng bỏ vợ, cũng chả ảnh hưởng tới thế giới đâu mà. Chuyện con riêng cũng khó nói, nhà cháu có ông bác 60t cũng lòi ra đứa con riêng. Nhưng vợ bác không bỏ dù chết lên chết xuống, vì bác đẹp người đẹp nết làm giám đốc giàu trăm tỷ, thương con quý cháu. Bác chỉ hết yêu vợ ( hoặc lúc trước lạc lối để lại hậu quả) . Giờ bỏ nhưng lại nghĩ ức, vì bỏ thì con kia sướng quá, nẫng luôn ông chồng ngon lành của mình. Nó trẻ hơn đẹp hơn mới mẻ hơn thì phải được yêu hơn, thế mình già cha rồi, răng chìa má hóp rồi bỏ chồng ma nó lấy , thế sống cô đơn đến chết à ? nên lại cố mà giữ bộ xương của mình như chó già giữ xương . Cháu thì chả ý kiến, vì cuối cùng ai làm gì cũng xuất phát từ quyền lợi , cái gì nhiều quyền lợi hơn thì giữ. Lẽ tất nhiên nếu chồng nghèo bất tài lại có mẹ chồng đau ốm phải hầu mà chồng còn bồ bịch thì cháu lại khuyên ly hôn quẳng cục nợ cho con khác nó hưởng :)

kk2

[Tịch thu bằng lái]
em ko tin cụ à, từ cá nhân em thì em thấy để mà xxx được thì nó ko còn là bạn bè nữa rồi nên đã xxx rồi thì nó sang 1 trạng thái khác rồi, không biết các cụ nghĩ sao???
Lão thớt đây rồi.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Thớt ngoại tình mà toàn chữ, chán chán là. Em mượn ảnh bên thớt 36t sang đây cho nó sinh động :))

Xin phép cụ banmotnucuoi nhá.

buicongchuc

Xe ba gác

MuathuHN252

Xe cút kít
Em mạo muội nghĩ thế này: Đó là lòng tham, sự ích kỉ, không biết bản thân cần gì .
Với em thì cuộc sống có bao giờ là tròn trịa, kiểu gì nó cũng khuyết thiếu chỗ nọ kia, kiểu gì giữa 2 Vợ chồng nó cũng có khoảng trống và vài chỗ lệch nhau. Tìm đâu được mảnh ghép khớp với mình ? Mà ai biết mảnh ghép nào với mảnh ghép nào là thực sự khớp nhau ??? Cái ông kém hơn vợ, nếu chả thế đủ tài để hơn phân vợ thì đúng ra nên khôn ngoan cứ ngồi đó mà hưởng, còn thì rảnh rang tu chí làm người cha mẫu mực, không giàu tiền thì giàu nhân phẩm, yêu thương, định hướng , sát sao con cái, không gây được ảnh hưởng về kinh tế thì phải có thế về tầm quan trọng của mình với gia đình ở khía cạnh tạo nề nếp con cái nó vẫn nể một phép. Chứ cái thể loại nghĩ ngắn ngủn, thiếu tài lại còn thiếu tầm , thiếu cả tâm ... thì mới có cái kiểu tự ái vặt xong bỏ bê vợ con đi tìm con khác cặp bồ cho thỏa mãn sĩ diện. Bồ bịch phá nát hạnh phúc , sự kém cỏi và hèn mọn phá nát gia đình của con chứ bản thân cô vợ giỏi giang chuyên quyền chút đỉnh kia không thể là lý do, thằng đàn ông mà mang chuyện vợ giỏi ra để bao biện là thằng hèn nhiều mặt. Nhà em , ông chồng em cũng chả giàu, nhưng ông ấy chăm lo con cái cực kỳ, cứ rảnh là chỉ chơi với con, từ khi con học lớp 1 tới giờ là lớp 7 tối nào cũng ngồi học cùng con,kiểm soát bài vở, tìm lớp học thêm, tìm trường tốt cô tốt và đồng hành với con mọi việc, định hướng tương lai cho con , động viên chúng để mỗi ngày bên bố mẹ, đến trường rồi về nhà ... là một ngày con vui vẻ hạnh phúc, chưa kể hướng dẫn con làm việc nhà và chăm sóc ông bà bố mẹ... Em nói thật, hắn kiếm 50tr/tháng đủ gia đình chi tiêu chứ không giàu nhưng bảo em đánh đổi nếu chồng kiếm 300tr/th mà đi miết, không dạy bảo con em cũng không bao giờ luôn .
Ck em cũng đi biền biệt, kể ra ổng gửi về tháng ít trăm thì em cho đi luôn cũng dc đó

VietKieu1Chieu

Xe tải
Đàn ông khi ngoại tình thỉ có thể là do cám dỗ bởi bản năng , chứ đàn bà mà ngoại tình thì chắc chắn là do ý muốn. Một thằng đàn ông có năng lực và sức hấp dấn thì nhất quyết không cần loại đàn bà đó cụ chủ thớt ạ, nextb-)b-)

N.M.H.09

Xe hơi
Đàn bà ngoại tình thì 99% là vỡ
Em cũng thấy những trường hợp em biết thì đều tan nát cả, cá biệt có trường hợp bỏ chồng rồi đẻ con với bồ luôn mới hoành tráng cụ ah.

Được gửi từ iPhone 20 PRM - Otofun