[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cưới người k phải mối tình đầu thì người chồng hoặc người vợ được phép đi ngoại tình phỏng cụ?
Đấy là mợ nói nhá, chứ em chỉ hỏi thôi và chưa nói gì.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có câu chuyện hao hao giống cụ.

Có cô bé làm cùng, trước giờ em không hề để ý đến, vì em chưa từng có ý nghĩ lằng nhằng, đặc biệt là với gái cơ quan với cả chênh tuổi. Đầu năm vừa rồi em giúp bạn ấy chút việc riêng, sau có nhận lời đi uống nước, nói chuyện thấy khá hợp. Sau đấy trùng hợp có nhiều việc chung nên tiếp xúc nhiều dần.

Hôm rồi, ngồi cùng mâm liên hoan cơ quan, cả 2 đều uống nhiều, em có ỡm ờ vài câu đĩ mồm cho vui. Tự nhiên bạn ấy dí điện thoại cho xem nội dung tin nhắn đang soạn "e nho anh" rồi nhìn em theo kiểu anh có dám nhảy cầu cùng em không...

Tất nhiên là em chưa say đến mức mất lí trí, nhưng mà em cũng đực là mất mấy phút mà không biết nói gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại thì bạn ấy về mất. Ngay lúc đấy, em nghĩ mình vừa mất của.

Nhưng hôm sau khi tỉnh rượu, em nghĩ may là chuyện chỉ dừng ở đó. Em chủ cũng như cụ chủ động lảng ra. Bạn ấy thì vẫn bình thường. Nhưng vì em cũng để ý hơn nên cho là bạn này thích mình thật, có việc gì chung là kiểu gì cũng đánh mắt tìm nhau trước...

Em xin thề là đến giờ em vẫn nhớ nguyên ánh mắt của bạn ấy tối hôm liên hoan đó, sóng sánh men say, long lanh chờ đợi, thách thức, buông thả.
Chỉ là cốc trà đá ngon cho đỡ háo sau khi dùng vài ly rượu thôi mà, say sao được mà lo thế :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em đang hỏi cụ mà, là hỏi k phải nói. Cụ trả lời được không?
À em đang hỏi mợ kia...
Còn mợ hỏi thì em nói: câu trả lời của em cũng y như mợ đang nghĩ.

ntg.ctm

Xe hơi
Như tiêu đề nhà em viết. Mắt nhắm mắt mở, mồm thì bảo tha thứ bỏ qua nhưng lòng lăn tăn quá. Cứ mải làm thì thôi. Ngơi tay là hình ảnh ấy nó cứ quanh quẩn trong đầu. Việc ngoại tình này vẫn còn. E chưa bắt được quả tang lần nữa. Giờ lại còn chơi cả Tinder nữa. Bế tắc quá các cụ ạ😢😢
Cuộc đời ngắn lắm, theo em xóa nhanh làm ván mới

bigkidcrew0206

Xe đạp
Theo em đã có lần 1 rồi thì sẽ có lần 2. Nên 1 sút luôn, đường ai người nấy đi

Tuongtien1977

Xe điện
Bọn gái này đúng là nó ko nằm sẵn chờ ở quán, nó rất biết nghệ thuật cho đàn ông leo cây nên càng kích thích kẻ đi săn nhớ nhung dượt đuổi theo. Cụ nào dính vào cạm bẫy này vào chia sẻ thêm đi, em gắn định vị thấy hắn bị cho leo cây vờn mãi mới chốt nghỉ chân tại nn, ks nào. Chúng luyện cho đồng hồ sinh học đàn ông cứ đến giờ G là biết được ăn nên nhớ lắm, có khi cả ngày chỉ nghĩ đến nó và mong đến giờ G để dc gặp nhau.
đêm ngủ lừa thiến đi mợ ah, xong mình ra ngoài tìn c him khác

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Em cũng có câu chuyện hao hao giống cụ.

Có cô bé làm cùng, trước giờ em không hề để ý đến, vì em chưa từng có ý nghĩ lằng nhằng, đặc biệt là với gái cơ quan với cả chênh tuổi. Đầu năm vừa rồi em giúp bạn ấy chút việc riêng, sau có nhận lời đi uống nước, nói chuyện thấy khá hợp. Sau đấy trùng hợp có nhiều việc chung nên tiếp xúc nhiều dần.

Hôm rồi, ngồi cùng mâm liên hoan cơ quan, cả 2 đều uống nhiều, em có ỡm ờ vài câu đĩ mồm cho vui. Tự nhiên bạn ấy dí điện thoại cho xem nội dung tin nhắn đang soạn "e nho anh" rồi nhìn em theo kiểu anh có dám nhảy cầu cùng em không...

Tất nhiên là em chưa say đến mức mất lí trí, nhưng mà em cũng đực ra mất mấy phút mà không biết nói gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại thì bạn ấy về mất. Ngay lúc đấy, em nghĩ mình vừa mất của.

Nhưng hôm sau khi tỉnh rượu, em nghĩ may là chuyện chỉ dừng ở đó. Em chủ cũng như cụ chủ động lảng ra. Bạn ấy thì vẫn bình thường. Nhưng vì em cũng để ý hơn nên cho là bạn này thích mình thật, có việc gì chung là kiểu gì cũng đánh mắt tìm nhau trước...

Em xin thề là đến giờ em vẫn nhớ nguyên ánh mắt của bạn ấy tối hôm liên hoan đó, sóng sánh men say, long lanh chờ đợi, thách thức, buông lơi.
Cụ còn làm chung cơ quan với mợ kia ko sớm thì muộn cũng rơi vào cạm bẫy tình ái thôi. Chẳng qua vụ liên hoan vừa rồi mới là bước khởi đầu mợ ấy bật đèn xanh cho cụ. Thế mà cụ đã vấn vương ko thôi nhớ về ánh mắt ấy. Cụ chỉ cần thiếu chút bản lĩnh kìm chế là phạm tội ngay, giờ đã đang phạm tội NT trong tư tưởng rồi đấy :D

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Cảm ơn cụ đã chia sẻ rất thật. Em cũng ko phải người khô khan hay thờ ơ chuyện hâm nóng tình cảm đâu. Tháng 4 thấy hắn hay bỏ nhà đi ngủ ngoài em đã gác lại công việc để hâm nóng lại t/c và đặt vé máy bay, ks đi Nha Trang chơi nửa tháng và cũng mong hắn quên đi cái lạ kia. Về ăn mặc có thể gu ăn mặc đồ công sở của em nó cứng nhắc ko sexy bằng loại gái bán hoa kia thôi. Chuyện giường chiếu em biết đổi kiểu, thay đổi không gian, địa điểm chứ bộ, 1 năm đi chơi mấy nơi đổi gió để có ko gian riêng hâm nóng t/c ôn lại chuyện trên trời dưới biển, chia sẻ cv, suy nghĩ … còn hàng ngày vẫn dính như sam đi đâu cũng có nhau, trà đá vỉa hè, cafe buổi chiều tối khi cơm nước xong.
Nếu những điều đó em làm mà giới các cụ cho rằng chưa đủ thì các cụ đòi hỏi quá nhiều từ bạn đời rồi. Dù có tốt hơn đi nữa các cụ vẫn có cái cớ để trách và đổi lỗi tại vợ nhỉ?
Mợ đúng lf vừa là vợ, vừa lf bạn, vừa lf chị.

dautay158

Xe tải
Website
ketoanthuehanoi.vn
Mợ đúng lf vừa là vợ, vừa lf bạn, vừa lf chị.
Chúng em hoà hợp nhao vậy đó. Hàng xóm hay mấy bà bán trà đá, đồ ăn vặt còn suốt ngày bảo vc em như đôi chim câu. Thói quen sáng đi ăn sáng cùng nhau, trưa có khi lại gọi nhau đi ăn trưa, tối cơm xong rủ nhau đi trà đá, cafe hóng gió. Tìm được tri kỷ đã khó, giữ được tri kỷ lại càng khó hơn

LaziCat

Xe lăn
Chúng em hoà hợp nhao vậy đó. Hàng xóm hay mấy bà bán trà đá, đồ ăn vặt còn suốt ngày bảo vc em như đôi chim câu. Thói quen sáng đi ăn sáng cùng nhau, trưa có khi lại gọi nhau đi ăn trưa, tối cơm xong rủ nhau đi trà đá, cafe hóng gió. Tìm được tri kỷ đã khó, giữ được tri kỷ lại càng khó hơn
Vậy mà cụ nhà vẫn việt vị thì thật khó hiểu mợ ạ. Em chiêm nghiệm thấy khi đàn ông họ đã tìm được tri kỷ thực sự mà tri kỷ ấy lại chính là bạn đời thì họ sẽ không liếc mắt dù chỉ 1 cái qua đối tượng khác. Đã lên đến tầm "tri kỷ" thì không cần phải tìm cách giữ vì quá thấu hiểu rồi, mọi thứ cứ tự nhiên như nó vốn có vậy thôi.

M1A2 Abrams

Xe buýt
Vậy mà cụ nhà vẫn việt vị thì thật khó hiểu mợ ạ. Em chiêm nghiệm thấy khi đàn ông họ đã tìm được tri kỷ thực sự mà tri kỷ ấy lại chính là bạn đời thì họ sẽ không liếc mắt dù chỉ 1 cái qua đối tượng khác. Đã lên đến tầm "tri kỷ" thì không cần phải tìm cách giữ vì quá thấu hiểu rồi, mọi thứ cứ tự nhiên như nó vốn có vậy thôi.
Mỗi chúng ta chỉ có thể có 1 tri kỷ hay có nhiều hơn 1 tri kỷ cũng được hả mợ? :)

LaziCat

Xe lăn
Mỗi chúng ta chỉ có thể có 1 tri kỷ hay có nhiều hơn 1 tri kỷ cũng được hả mợ? :)
Cái này thì tuỳ khả năng của cụ thôi ạ :D. Nhưng hỏi thế này thì liệu cụ đã hiểu rõ "tri kỷ" là như thế nào chưa? Tất nhiên nếu cụ xét theo tiêu chí giường chiếu hợp thì cũng không chưa chắc đã dễ dàng tìm được "tri kỷ" đâu :P

M1A2 Abrams

Xe buýt
Cái này thì tuỳ khả năng của cụ thôi ạ :D. Nhưng hỏi thế này thì liệu cụ đã hiểu rõ "tri kỷ" là như thế nào chưa? Tất nhiên nếu cụ xét theo tiêu chí giường chiếu hợp thì cũng không chưa chắc đã dễ dàng tìm được "tri kỷ" đâu :P
Đúng là em không hiểu rõ về tri kỷ giường chiếu nó thế nào thật? Nhưng em hiểu thì người tri kỷ không nhất đinh là người yêu hay vợ chồng, bạn bè tri kỷ cũng có nhiều mà mợ.

LaziCat

Xe lăn
Đúng là em không hiểu rõ về tri kỷ giường chiếu nó thế nào thật? Nhưng em hiểu thì người tri kỷ không nhất đinh là người yêu hay vợ chồng, bạn bè tri kỷ cũng có nhiều mà mợ.
Em vừa seach gg, thấy đáp án này theo đúng như em nghĩ, còn không biết có đúng ý của cụ về "tri kỷ" hay không! Với em bạn bè khó có thể là tri kỷ, chỉ có bạn đời - người ăn cùng mâm, ngủ cùng giường, sớm tối bên mình mới có cơ hội hiểu hết mọi góc khuất của mình thôi.
"Có thể nói tri kỷ là người bạn có thể tin tưởng để chia sẻ bất cứ chuyện gì, tri kỷ là khi ở bên cạnh họ bạn luôn cảm thấy thoải mái, không có hoài nghi, không có áp lực, được sống thật với bản thân mình. Họ sẽ là người luôn sẵn sàng đồng hành cùng bạn vượt qua mọi khó khăn, cũng là người luôn ủng hộ, đứng về phía bạn và ở bên cạnh mỗi khi bạn cần mà không đòi hỏi bất kỳ điều gì.
Tri kỷ là thứ tình cảm vô cùng đặc biệt và trân quý. Giữa hai người tồn tại sự thấu hiểu đến lạ thường, nó đặc biệt đến mức mà chẳng cần nói ra, chỉ cần nhìn vào ánh mắt, nét mặt cũng đủ để hiểu đối phương nghĩ gì, muốn gì, đang gặp phải chuyện gì"

dautay158

Xe tải
Website
ketoanthuehanoi.vn
Em trích câu nói của các cụ về tri kỉ thôi, em ko dám nhận vc em đã là tri kỉ của nhau, nhưng nói về sự hoà hợp thì em nghĩ khó có thể tìm được ai đem lại cảm giác gần gũi hợp với mình như vậy trong phần đời còn lại. Còn hơn 10 ngày nữa (3/1) là ngày kỉ niệm ngày cưới, vc em đã lên kế hoạch đi nghỉ 3 ngày quanh Hà Nội. Cụ mợ nào biết địa chỉ nghỉ dưỡng tư vấn giúp em với.