[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

nissanafrica

Xe hơi
Còm trên cụ hỏi "theo cụ tại sao Mr LX ngoại tình" nên e lý giải hiện tượng ngoại tình từ góc độ khoa học thôi. Chứ e cũng kịch liệt phê bình Mr LX vì ... ngoại tình mà để lộ :D (ảnh hưởng con cái).
Haha. Để mà bị bắt giữa đường thế chứng tỏ là cũng gian dối lâu rồi chứ. Sợ lộ thì cụ ấy đi hàng cao cấp chứ đâu nghêng ngang thế.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

lazang-go

Xe tải
đây là các VỤ đã được các bà Vợ/ Ông chồng phanh phui ra á

Trong XH đầy rẫy ngoại tình luôn, nhất là chống công sở. Bên ngoài vẫn là gia đình kiểu mẫu, trong thì..........

Em là con người cổ hủ, và rất bảo thủ. Riêng hôn nhân, các quan hệ ngoài luồng của vợ hay là chồng, đều là những thứ KHÔNG THỂ THA THỨ VÀ CHẤP NHẬN.
Con người hơn con vật ở chỗ đó, không có tính bầy đàn, biết kiềm chế, biết đúng biết sai!
vậy bọn âu mỹ vật nhiều hơn người

honda acura

Xe điện
Thấy đồn bé kia viết đơn kiện hả các cụ

Loe_hờ lú

Xe điện
Thấy đồn bé kia viết đơn kiện hả các cụ
Kiện cáo gì cụ ơi.
Im lặng đi để dăm bữa nửa tháng cộng đồng mạng vớ được miếng mồi ngon hơn vào cắn xé thì nó lại chìm thôi
Để im nó còn chìm cứ tung lên lại nổi, được cái nước gì đâu

Ngocanhqn

Xe buýt
Cái gì cũng có 2 mặt : Lý và Tình.
Về Lý:
1.Chị vợ chưa chứng minh được em kia là bồ hay là Phò. Tất cả mới đều là do toà án Mạng Xã Hội kết án và phán xét. Chị vợ đi theo rình chỉ mới thấy sự việc là em kia đi cùng xe với chồng là lôi xuống đánh - thì dở quá rồi. Đi chung xe từ bao giờ là hành vi có tội vậy ???. May mà chưa đánh được em nó. Lỡ mà đánh được thoả cái cơn lúc đó, xong em nó đi giám định thương tật mà đủ % để khởi kiện thì khởi tố cũng dễ lắm. Bằng chứng đã có cả một video hàng triệu view:)). Khéo dàn xếp chị vợ lại mất mớ tiền với em ý.
2. Anh chồng: Hành động ngăn cản hành vi đánh ghen lúc đầu là đúng - tránh cho vợ mang tội đánh người. Sau khi không cản được thì lại quay ra đánh vợ - vậy là anh ta cũng có hành vi đánh người. Nếu chị vợ đủ % thương tật thì cũng có thể kiện chồng. 3. Nhân vật Em kia: Quả nhiên em chả làm gì - em chỉ đi cùng xe thôi. Còn trước đó: anh ấy cho em tiền mua gì thì là anh ấy tự nguyện, em ấy không cướp, không ép, không tống tiền. Anh ấy nếu có quan hệ tình dục/ hoặc chung sống với em ấy thì về luật pháp và đạo đức - Anh chồng là người vi phạm luật hôn nhân gia đình, đánh mất đạo đức.

Về Tình:
1. Chị vợ: rõ ràng cư xử nóng vội, thô bạo và không văn minh. Cũng là minh chứng cho việc có tiền và có học thức chưa chắc đã có kỹ năng sống và suy nghĩ sâu sắc. Nếu không giữ được thì buông cho nhẹ nhàng, vì hết tình thì thôi, tự nhiên diễn tuồng chèo cho thiên hạ xem, bình phẩm, thương hại. Hàng triệu người lên đồng bênh chị trên mạng cũng chẳng bênh được chị nếu chị phải ra toà chia tài sản hoặc ra toà nếu lỡ đánh em kia quá nặng. Và hàng triệu comment ấy cũng không cứu con cái, gia đình chị tan nát và khủng hoảng tâm lý suốt cuộc đời về sau này. Giờ này có thể chị còn hiếu thắng, cảm thấy thoả mãn hoặc đáng thương, nhưng rồi sẽ đến lúc chị tự thấy mình ngu xuẩn khi làm chí phèo giữa đường như thế. Người cần chị đánh chửi, cần đòn thù, là thằng chồng chị, chứ mấy con em chân dài kia thì không con này sẽ có con khác, thằng chồng nó đã mắc bệnh ngứa zái thì con nào cũng thế thôi. Nó không chài chồng chị mà chồng chị bao nó chị nhé.
2. Anh Chồng: ( cũng như kính thưa các anh có bồ, chơi gái) Về mặt tình này thì đúng là anh như cái đờ bờ rồi. Tầm tiền đấy, đi xe đấy, mà ăn con ghẹ đấy thì là kém sang quá,chứng tỏ là - đầu trên đầu dưới của anh cũng như nhau thôi. Đấy cứ đắp vào người nào quần áo xe cộ đồng hồ các thứ, mà cả đạo đức lẫn giá trị đều như coạk chẳng nói lên được điều gì. Khổ thân ba đứa con nhà anh cùng quan viên 8 họ từ giờ sẽ nhìn anh mà sống dư lào?
Các anh lúc ăn chơi thì mạnh mồm thế thôi chứ đel anh nào dám bỏ vợ bỏ con đi lấy mấy em fo* đâu mà. Giờ thì vàng mắt. Nhẽ ra lúc đấy vợ bắt gặp thì bơ mẹ đi,đeo khẩu trang bắt xe ôm mà té, kệ mẹ hiện trường ra sao thì ra về nhà phân xử thì may ra còn đỡ nhục.
3. Em kia: xã hội xuống cấp vòng xoáy vật chất làm em và bao nhiêu em như em loá mắt dạng chân. May cho em chưa bị tạt axxit hay bị làm sao. Nhưng thời thế này sản sinh ra một loài như các em đúng là thời mạt rồi. Từ thấp tới cao hạng nào cũng có...

Hanoi1919

Xe tăng
Thiết nghĩ nếu VN hợp pháp hoá mại dâm thì hẳn sẽ giảm mấy pha giật gân đánh ghen thế này!
Thế theo cụ vì sao anh LX không đường hoàng mà đến Quất Lâm, Đồ Sơn mà phải đi lén lút em gì ở Lý Nam Đế? Vì yêu? 😁
Còm trên cụ hỏi "theo cụ tại sao Mr LX ngoại tình" nên e lý giải hiện tượng ngoại tình từ góc độ khoa học thôi. Chứ e cũng kịch liệt phê bình Mr LX vì ... ngoại tình mà để lộ :D (ảnh hưởng con cái).
Mại dâm và ngoại tình là 2 phạm trù khác nhau. Mại dâm thì thuần tuý là quan hệ mua bán. Ngoại tình là quan hệ tình cảm và phức tạp hơn rất nhiều. Thiên đường mại dâm như Thái lan thì cũng vẫn có ngoại tình như bình thường.
Những người đạo đức và tử tế thì chắc chắn là không bao giờ ngoại tình rồi. Không cần bàn cãi về những người tử tế đó nữa. Ở đây ta chỉ bàn những trường hợp đàn ông bình thường, có những ham muốn tầm thường và đã ngoại tình thôi nhé.
Muốn trị đc bệnh thì phải biết nguồn gốc căn bệnh. Trước hết phải xác định đc lý do ngoại tình là gì? Theo em thấy thì Lý do dẫn đến ngoại tình cũng vô vàn. Anh LX kia chỉ là 1 trường hợp(tồi tệ), không thể đại diện cho tất cả những người ngoại tình vì lý do chính đáng đc:D. Chúng ta ko bàn về trường hợp cụ thể đó nữa.
Em thử liệt kê rồi các cụ bổ sung thêm lý do đã dẫn các cụ đến việc ngoại tình nhé=))
- Ngoại tình vì ham muốn xác thịt.
- Ngoại tình vì gặp đc người tri kỷ, người mình yêu thực sự(Vì lý do nào đó ko thể ly hôn, giữ hôn nhân vì con cái...)
- Ngoại tình vì quan niệm sống(tự do tình dục. Coi tình dục là nhu cầu bản năng, không thuộc phạm trù đạo đức).
- Ngoại tình vì ngưỡng mộ.
- Ngoại tình vì buồn, chán.
- Ngoại tình vì muốn đc giúp, muốn lợi dụng tình cảm để đạt mục đích.
- Ngoại tình vì mang ơn, muốn trả ơn.
- Ngoại tình vì bị khiêu khích, thách đố.
- Ngoại tình vì muốn thử cảm giác ngoại tình.
- Ngoại tình vì trào lưu.
- Ngoại tình vì có điều kiện, muốn đc hưởng thụ
- Ngoại tình vì muốn thể hiện mình là con đực nổi trội(có thể thu hút nhiều con cái và sở hữu những con cái trẻ đẹp nhất)
- Ngoại tình vì tốt tính, thương người(khi gặp hoàn cảnh đáng thương), động lòng trắc ẩn rồi cưu mang, bao bọc.
......
Các cụ cứ mạnh dạn, thành thật khai ra lý do đã dẫn đến việc đó. Biết nguyên nhân rồi thì chúng ta mới có thể tìm ra cách chữa trị căn bệnh nguy hiểm này đc. Tất nhiên chỉ tương đối. Còn để tuyệt đối thì chỉ có 1 cách là không kết hôn nữa thì sẽ ko bao giờ có ngoại tình, mà lúc đó chỉ có thuận tình.
Em xin nhắc lại là chỉ nói về những người tầm thường. Không bàn về những ngườ có đạo đức “chuẩn mực“ cccm nhé.

Mít tố nữ

Xe tăng
Gatrongthien:
Nói ra thì em cũng xấu hổ. 20 năm nay em chỉ biết mỗi cái L của vợ em thôi.
Em không phải là đạo đức gì đâu, chỉ vì nghĩ là cả 2 vợ chồng sống xa quê hương mà phản bội nhau thì cuộc đời sẽ đi về đâu.
Giờ thì con cái lớn cả rồi, mình lại càng phải giữ mình.
Nên Nick của em là gatrongthien là thế.
Đôi điều tâm sự với các cụ mợ.
Beu 4x4 nói:
Không có bồ vì sợ thì vẻ vang chó gì mà các mợ nam mợ nữ cũng vốt ca nhể.
Isu-zu
Thế cũng là giỏi rồi cụ. Em cũng phục cụ ấy. Đáng được thưởng Huân chương Độc nhất L***!
Isu_zu nói:
Đừng đánh đồng sự bất tài và đạo đức nhé cụ!
Gatrongthien:
Vâng em bất tài cụ ạ.
Em cũng đâu có tự nhận là đạo đức đâu
Người ta chung thủy, làm tròn trách nhiệm người chồng người cha, cụ bảo là BẤT TÀI với Đáng được thưởng Huân chương Độc nhất L***!
Cứ để đây để các cụ khác xem cụ ngáo hay tôi ngáo. Ý tôi nói đánh về mặt thể chất cũng đau không kém đánh về mặt tinh thần chứ không phải tôi nói cụ đánh ai cả. Tại cụ nói một người tử tế là bất tài nên tôi mới nói.
Em cũng đến ạ cái suy nghĩ chung thủy là bất tài.
Em cũng thắc mắc với cái suy nghĩ ấy thì các cụ ấy tự xếp mình vào dạng nào, có tài hay bất tài.
Một người tự nhận mình chung thủy vì sợ gia đình tan vỡ, vợ con bơ vơ là bị mấy người cho rằng thế là bất tài. Còn biết nhiều cái L là có tài thì cái tài đấy là cái tài đĩ đực thôi . Người ta khoe nhau cái tài trong làm ăn, trong công việc, trong nuôi dạy con và chăm sóc gia đình chứ từ nhỏ đến giờ em chưa thấy ai vỗ ngực tự khen mình có tài quan hệ với nhiều cái L một cách công khai trước cha mẹ, vợ con, anh em, bạn bè cả.

Beu 4x4

Xe điện
Em cũng đến ạ cái suy nghĩ chung thủy là bất tài.
Em cũng thắc mắc với cái suy nghĩ ấy thì các cụ ấy tự xếp mình vào dạng nào, có tài hay bất tài.
Một người tự nhận mình chung thủy vì sợ gia đình tan vỡ, vợ con bơ vơ là bị mấy người cho rằng thế là bất tài. Còn biết nhiều cái L là có tài thì cái tài đấy là cái tài đĩ đực thôi . Người ta khoe nhau cái tài trong làm ăn, trong công việc, trong nuôi dạy con và chăm sóc gia đình chứ từ nhỏ đến giờ em chưa thấy ai vỗ ngực tự khen mình có tài quan hệ với nhiều cái L một cách công khai trước cha mẹ, vợ con, anh em, bạn bè cả.
Cụ ấy chung thuỷ là tốt, đáng khen. Xã hội cần nhân rộng mợ ạ.

Nhưng chim có nhiều loại chim. Và ko phải cứ phải nhà con chim sẻ hay con gà hay con vẹt thì mới hạnh phúc. Nhà con diều hâu, ưng, cắt nó cũng hạnh phúc. Dù sao con gà cũng chẳng bao h hiểu đc con ưng cắt nó nghĩ gì dù vẫn gặp nó hàng ngày.

So sánh nó luôn là khập khiễng và mợ cũng có quyền không nhất thiết phải hiểu.

Quay lại với đàn ông. Em vỗ tay những cụ Đạo đức không ngoại tình. Nhưng (Đa số nhé), ko có tật thì thường hơi nhạt.Trai anh hùng 5 thê 7 thiếp. Chơi với anh hùng nó khoái hơn.
Đàn ông theo em nên nghĩ dài hơn 1 đời. Đừng có bỏ vợ đá con ra đường là đc. Dậy bảo chúng nó cũng nghĩ cho rộng ra. Chuyện ăn chơi kia là việc cá nhân phải biết mà thu vén.

đam123

Xe tải
Nói chung là đa phần con người trong xã hội đều là người bình thường, không phải thánh nhân hay những nhà đạo đức. Ham muốn thì lại là bản năng, nếu đủ khả năng, có điều kiện để đoạt đc nhưng cái mình muốn thì đa phần sẽ thực hiện. Còn trước những sự cám dỗ đó mà không làm gì thì có mấy loại:
- những người không đủ khả năng để thực hiện.
- người không dám làm việc đó vì sợ mất những thứ khác(ko phải vì tử tế)
- những người rất đạo đức(nhóm này không có nhiều).
Đến mấy vị tổng thống Mỹ như Clinton, Trump... còn có những lùm xùm liên quan đến gái thì những con người tầm thường khác thì khó tránh đc việc đó.
Trên góc độ Đạo đức mà nói thì việc đó sai hoàn toàn nhưng chúng ta đang sống trong xh chứ không phải môi trường của các vị thánh nhân hay tất cả đều là những nhà đạo đức. Tranh luận thì dựa trên thực tế khách quan chứ cứ nói đạo đức với tử tế thì hoá ra xh này là cõi cực lạc con bà nó rồi.
Vâng cụ, chả ai là thánh nhân, nhưng rõ là sai thì im m.. nó mồm đi mà làm, chùi mép cho nó cẩn thận, và đừng vì cái sai của mình mà làm ảnh hưởng đến cđ vợ con và gia đình thế thôi. Nhưng đây nhiều cụ vào bênh em bồ với anh chồng dùng cùi chỏ đánh vợ vì con phò thì em cạn lời.
Ko phải to tát gì đâu, nhưng những cái sai mà được dung túng, thể hiện, cổ súy kể cả trên cõi ảo này cho thấy xã hội ngày càng nhiều cặn bã. Thảo nào cơ quan em mấy anh chị có bồ có vẻ vênh váo lắm, như kiểu thành tích, ta đây đẹp trai xinh gái mới có người nhòm. Em thực sự thấy tổm!

petitvanh

Xe tải
Cái gì cũng có 2 mặt : Lý và Tình.
Về Lý:
1.Chị vợ chưa chứng minh được em kia là bồ hay là Phò. Tất cả mới đều là do toà án Mạng Xã Hội kết án và phán xét. Chị vợ đi theo rình chỉ mới thấy sự việc là em kia đi cùng xe với chồng là lôi xuống đánh - thì dở quá rồi. Đi chung xe từ bao giờ là hành vi có tội vậy ???. May mà chưa đánh được em nó. Lỡ mà đánh được thoả cái cơn lúc đó, xong em nó đi giám định thương tật mà đủ % để khởi kiện thì khởi tố cũng dễ lắm. Bằng chứng đã có cả một video hàng triệu view:)). Khéo dàn xếp chị vợ lại mất mớ tiền với em ý.
2. Anh chồng: Hành động ngăn cản hành vi đánh ghen lúc đầu là đúng - tránh cho vợ mang tội đánh người. Sau khi không cản được thì lại quay ra đánh vợ - vậy là anh ta cũng có hành vi đánh người. Nếu chị vợ đủ % thương tật thì cũng có thể kiện chồng. 3. Nhân vật Em kia: Quả nhiên em chả làm gì - em chỉ đi cùng xe thôi. Còn trước đó: anh ấy cho em tiền mua gì thì là anh ấy tự nguyện, em ấy không cướp, không ép, không tống tiền. Anh ấy nếu có quan hệ tình dục/ hoặc chung sống với em ấy thì về luật pháp và đạo đức - Anh chồng là người vi phạm luật hôn nhân gia đình, đánh mất đạo đức.

Về Tình:
1. Chị vợ: rõ ràng cư xử nóng vội, thô bạo và không văn minh. Cũng là minh chứng cho việc có tiền và có học thức chưa chắc đã có kỹ năng sống và suy nghĩ sâu sắc. Nếu không giữ được thì buông cho nhẹ nhàng, vì hết tình thì thôi, tự nhiên diễn tuồng chèo cho thiên hạ xem, bình phẩm, thương hại. Hàng triệu người lên đồng bênh chị trên mạng cũng chẳng bênh được chị nếu chị phải ra toà chia tài sản hoặc ra toà nếu lỡ đánh em kia quá nặng. Và hàng triệu comment ấy cũng không cứu con cái, gia đình chị tan nát và khủng hoảng tâm lý suốt cuộc đời về sau này. Giờ này có thể chị còn hiếu thắng, cảm thấy thoả mãn hoặc đáng thương, nhưng rồi sẽ đến lúc chị tự thấy mình ngu xuẩn khi làm chí phèo giữa đường như thế. Người cần chị đánh chửi, cần đòn thù, là thằng chồng chị, chứ mấy con em chân dài kia thì không con này sẽ có con khác, thằng chồng nó đã mắc bệnh ngứa zái thì con nào cũng thế thôi. Nó không chài chồng chị mà chồng chị bao nó chị nhé.
2. Anh Chồng: ( cũng như kính thưa các anh có bồ, chơi gái) Về mặt tình này thì đúng là anh như cái đờ bờ rồi. Tầm tiền đấy, đi xe đấy, mà ăn con ghẹ đấy thì là kém sang quá,chứng tỏ là - đầu trên đầu dưới của anh cũng như nhau thôi. Đấy cứ đắp vào người nào quần áo xe cộ đồng hồ các thứ, mà cả đạo đức lẫn giá trị đều như coạk chẳng nói lên được điều gì. Khổ thân ba đứa con nhà anh cùng quan viên 8 họ từ giờ sẽ nhìn anh mà sống dư lào?
Các anh lúc ăn chơi thì mạnh mồm thế thôi chứ đel anh nào dám bỏ vợ bỏ con đi lấy mấy em fo* đâu mà. Giờ thì vàng mắt. Nhẽ ra lúc đấy vợ bắt gặp thì bơ mẹ đi,đeo khẩu trang bắt xe ôm mà té, kệ mẹ hiện trường ra sao thì ra về nhà phân xử thì may ra còn đỡ nhục.
3. Em kia: xã hội xuống cấp vòng xoáy vật chất làm em và bao nhiêu em như em loá mắt dạng chân. May cho em chưa bị tạt axxit hay bị làm sao. Nhưng thời thế này sản sinh ra một loài như các em đúng là thời mạt rồi. Từ thấp tới cao hạng nào cũng có...
Còm của bác chuẩn ko cần chỉnh. Em ưng

pooka

Xe container
Đa phần cuộc sống đều có góc khuất , mà những góc khuất nó lại làm người ta vui hơn, yêu đời hơn mới khổ chứ. Mỗi tội ai có góc khuất thì nhớ giữ kín đừng lộ ra như anh chàng bị đánh ghen kia. Nói chung giống như lúc đi thi quay cóp, ai bị giám thị bắt thì coi là số đen, ai không bị bắt thì vui ơi là vui. Cơ mà cái gì cũng có ngưỡng thôi, quá đà thế nào cũng dính kiểu đi đêm lắm sẽ gặp ma.

longngn

Xe tải
Do bản tính của con người thôi, phần "con" và phần "người". Phần "Con" thì bản chất vẫn là động vật, vẫn có những hành động mang tính bầy đàn, việc tìm con cái khác cũng nằm ở bản năng của phần "Con" này thôi. Phần "Người" dùng suy nghĩ, lý trí, để phân biệt đúng, sai, tốt, xấu và áp chế phần "Con" lại. Tính trên tổng dân số, thì vẫn có 1 số "Người" bị "Con" lấn áp nên tạo ra 1 số chuyện mà những "Người" còn lại lên án, phê bình đó là sai. Còn việc đánh ghen là do tính sở hữu thôi, ai cũng ghét việc thấy người yêu thương của mình có hành động hoặc bị hành động "yêu thương" từ đối tượng khác giới không phải mình, vậy là phải đấu tranh để dành lại thôi, thường thì trong những tình huống như thế thì phần "Con" sẽ lấn át phần "Người" để sử dụng các biện pháp cổ xưa nhất để đấu tranh, bảo vệ hoặc giành giật lại địa bàn, những thứ thuộc sở hữu của mình thôi.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Lạ thật. Em có coi vụ này. Cô vợ thì hung hăng và cấu véo đòi xử cô bồ liên tục.
Bỏ qua những tình tiết khác em so với xung quanh bạn bè thì lại thấy.
Những người có tính cách như cô vợ này thì thường có người chồng hay cặp bồ. Ngược lại với những người vợ nhu mì khác thì ck lại rất tử tế và yêu thương. Bạn em vợ đứa nào hay ghen thì thằng đó hay là lướt thả thính nhất.

Nguyên nhân có thể do cô vợ có tính dục cao —> tìm người có tính dục cao —> nhu cầu sở hữu cao —> ghen tuông.

Ông chồng có tính dục cao —> nhu cầu tìm đối tác lạ cao —> chi tiền cho tính dục —> bồ bịch

Hơn hết em lại thấy những cặp đôi này thường thì con lâu mới bỏ nhau. Ghen tuông thế thôi...

Vì: con cái có tính dục cao không dễ tìm được người “mạnh mẽ” như thế cho nên cân nhắc lợi ích thì sẽ vẫn giữ, đổ lỗi cho con giáp13 và vẫn nhất quyết giữ con đực
Rặt giọng điệu đạo đức giả. Nghe hãm cành cạch

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Nói tóm lại chị vợ hơi nông nổi. Phụ nữ sâu cay thì cứ im im hành động thôi. Nhưng mà đã ra tay thì đàn ông chỉ có nước tàn, không ngóc "đầu" lên nổi! :D

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Mọi phân tích rồi suy diễn của các cụ đều phiến diện hết. Mỗi nhà một cảnh. Khi bị dồn nén thì ngta sẽ có những hành động bộc phát. Chứ làm gì có đủ thời gian mà ngồi phân tích rồi giảng đạo lý như các cụ. Ở đời chả nói hay được cái gì đâu. Thấy nhiều mợ có vẻ thanh cao đi dạy đời cô vợ, nếu các mợ cũng vào hoàn cảnh đấy mà làm được đúng những gì các mợ đang rao giảng thì hẵng phê phán ngta. Mà đúng ra các mợ cũng lấy quyền qué gì mà phê phán người ta? Như thánh nữ ý, sốt cả ruột

Mebong

Xe đạp
Việc gì phải mệt mỏi thế, chị vợ cứ đưa cho anh ck cái giấy viết nợ vài trăm tỷ của xh thâm, rồi đòi chia tay thôi. Anh ck cứ lai lưng ra mà trả nợ, cho a ck vui vẻ cùng cô gái nghề cùng giấy đòi nợ thôi.