[Funland] Nghịch lý cặp bồ và người vợ từ vụ Lx570

bau67

Xe container
Trước đây ở miền Nam, bạn thân gọi là Bồ, bạn bồ tèo. Sau này mới mang nghĩa như bi dờ.
Giải pháp thỏa mãn cuộc sống vật chất của 1 số bạn trẻ bây giờ là cặp bồ, gái bao... cho những người nhiều tiền. 1 số báo chí cũng góp phần phát tán cách sống này, hưởng thụ cuộc sống thừa mứa vật chất bằng những đồng tiền không phải do sức lao động của mình tạo ra.
Kiếm sống bằng cách phá vỡ hạnh phúc gia đình người khác là phạm Luật.

Bibox

Xe máy
E ủng hộ cách làm của cụ, cụ rất thâm độc :D đánh ghen công khai thêm tự làm đau mình. Tẩm ngẩm tính kế bao vây tài chính cho ô chồng từ LX xuống đi xe wave mới cao thủ.
Chị vợ này rõ ràng ko chuẩn bị tâm thế đánh ghen, chỉ là hành động bột phát khi theo dõi thấy chồng đi với gái thôi, cơn nóng giận, ghen tuông của phụ nữ ai mà chẳng có, đàn ông nhảy vào xiên luôn tình địch chứ ngồi đấy mà gõ phím phê phán vi phạm pháp luật...Thậm chí chị vợ khi ấy cũng còn chẳng nghĩ mình có sai gì ko, chính chị ấy bảo gọi công an bắt đi, vì ngoại tình rõ là sai, chứ người đến bắt tại trận thì sai gì, nếu trước tội phạm, ko khống chế giữ nó lại để nó chạy mất à, nên hành động túm tóc, đánh giữ nó cũng bình thường, ghét nhau thì tát cho nó mấy cái, có ai khi đánh nhau mà phân tích đủ bộ luật xem mình sai gì ko, có mà thánh nhân . Nếu dã tâm đánh ghen, thì sau khi chắc chắn chồng ngoại tình, sẽ thuê thám tử, hoặc cho 1 thằng em theo dõi, biết ổ chúng nó ở đâu thì rủ anh em bạn bè, chứ ko đơn thương độc mã tội nghiệp vậy, ko cần phạm pháp như tạt a xít, trát muối ớt,...thì cũng phải ập vào quay video như vụ âu hà my ấy, đấy mới gọi là tâm thế đi đánh ghen.

Chỉnh sửa cuối:

Bibox

Xe máy
Trước đây ở miền Nam, bạn thân gọi là Bồ, bạn bồ tèo. Sau này mới mang nghĩa như bi dờ.
Giải pháp thỏa mãn cuộc sống vật chất của 1 số bạn trẻ bây giờ là cặp bồ, gái bao... cho những người nhiều tiền. 1 số báo chí cũng góp phần phát tán cách sống này, hưởng thụ cuộc sống thừa mứa vật chất bằng những đồng tiền không phải do sức lao động của mình tạo ra.
Kiếm sống bằng cách phá vỡ hạnh phúc gia đình người khác là phạm Luật.
Đúng vậy bạn, nếu nói đến phạm luật, trước tiên là thằng chồng, và có nhân thì có quả. Pháp luật cho phép ly hôn, sao nó chán vợ mà ko ly hôn đi. Đường ai nấy đi thoải mái cặp kè. Còn hành động nó có vợ mà đi cặp lung tung, thì nó phạm pháp, và chị vợ là người bắt tại trận thôi. Vài bạn định hướng viết theo kiểu chắc chị vợ dính phốt gì, nghe buồn cười, toàn tự nghĩ, tự suy đoán định dắt mũi dư luận, ở đây ko phải toàn trẻ con đâu nhé! Phụ nữ có thể bỏ qua khi chồng ngoại tình, chứ xin lỗi đàn ông mà thấy vợ ngủ với trai thì 99,99% bỏ vợ, nên đừng nói phốt gì nhé, vì có phốt thì hãy li dị đi, ai cấm?

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Lại nói chuyện đánh ghen,
Vụ này ở quê em đây các cụ, sau vụ ở Lý Nam Đế có ít bữa:

Chuyện là ở trường Nội trú Ba Vì, có chị nhân viên nấu ăn tuổi đã đầu 3 đít chơi vơi, đã có chồng và 2 con, chồng là bảo vệ của trường. Không rõ thế nào mà chị ấy lại cặp kè, bồ bịch với một phi công - trẻ hơn chị ấy 6 tuổi. Một buổi tối đẹp zời, cặp đôi ra quán cafe bên Hồ Suối Hai, thưởng thức không gian Hồ và cafe trong tiếng nhạc du dương,.... mà không biết rằng cách đây chưa lâu, quán này cũng đã có một vụ đánh ghen.
Đang lãng mạn thì một tiểu đội từ đâu ập tới, dẫn đầu là vợ của anh phi công kia. Và màn đánh ghen - lột đồ đã diễn ra.
Chàng phi công chỉ biết bên cạnh xin tha cho "Tuesday" chứ chả biết làm sao.
Nghe đâu trong tiểu đội ấy có cả học sinh của trường các cụ ạ.
Và cái cô tập lái phi công bị lột váy kia, cũng có người nhà làm quan, quan hệ không đơn giản.
...
Phụ nữ hay phụ nam đã nóng mặt lên thì họ có cần tìm hiểu pháp luật là gì đâu.
Sau bị bế lên phường, mất tiền là một lẽ, không khéo lại ngồi bóc lịch nó mới thấm.
Cơ mà ai có nghĩ nhiều được như vậy.

LeTai1979

Xe cút kít
Không nên dồn ng khác đến bước đường cùng. Giả sử chị vk cho cô bồ ca acid, nó chết thì tù tội, con cái khổ. Mà nó ko chết, nó bất cần đời. Nhưng nó ko làm gì chị vk, mà nó lại cho con cái chị ý kia vài ca acid thì ôi thôi, không dám nghĩ nữa, oan oan tương báo!
Thì vậy, chị vk cũng tỉnh nên đi một mình, chứ lại thuê người gọi hội thì giờ có khi đang trên phường rồi. Vụ này cũng là bài học cho nhiều người.

• Vodka
Reactions: fly

windy1

Xe điện
Ko hẳn đâu cụ. Ko hẳn "đã giàu, có tiền sinh mèo mở". Trên con đường "làm giàu" đó con người sẽ đối diện rất nhiều thách thức và chông gai và tiếp xúc nhiều. Sóng ngầm nhiều, cuộc đời dữ dội hơn. Càng đối diện thách thức chông gai càng tiếp xúc nhiều càng cần sự chia sẻ đồng hành vợ chồng. Thách thức càng lớn cuộc sống càng đa dạng càng dễ break vợ chồng nếu nền tảng gia đình ko vững.

Nhưng ngược lại, nếu cuộc sống nhàm chán quá cũng dở, đôi khi say nắng 1 chút, ghen một chút là gia vị cuộc sống, là bản năng :D nếu ko vợ / chồng dễ tìm tới "Bên kia bờ ảo vọng" :P cả vợ và chồng đều dễ bị thất vọng vì người ko ngoại tình thì nghĩ "mình tận tụy với nó thế mà nó vô nghĩa vô tình" sao con người bản ác thế? mất niềm tin vào bạn đời cũng là mất niềm tin vào tình yêu / con người; còn người ngoại tình thì khi bóc lớp vỏ hào nhoáng êm ái ban đầu thì ko tìm thấy sự tri kỷ của tuesday - đu nhau vì sự hào nhoáng thì cũng chỉ là hội chợ phù hoa thoảng qua thôi.
Đường đời lúc nào cũng đầy sóng gió, đâu cần phải trên con đường làm giàu mới có chuyện ngoại tình xảy ra . Ngoại tình hay không là do cá tánh con người, chứ không phải do không đồng chí hướng với vợ / chồng. Khi người ta không còn lo lắng việc tiền bạc nhiều nữa, họ mới có nhiều thời gian nhìn ngó xung quanh, rồi so sánh chồng/ vợ của họ với các người khác .

Có người nói, vì cơm áo gạo tiền, nên gia đình nghèo hay cãi nhau vì tiền bạc . Thế mà em lại không nghĩ như vậy . Có những cặp vợ chồng lúc bắt đầu cuộc hôn nhân, họ nghèo đến nổi ăn hôm nay lo bữa mai. Những người nầy chạy cái ăn chưa xong , thì làm gì có điều kiện, có thời gian đi tìm gái hay tìm bồ nhí .

Khi kinh tế khá giả , có của ăn của để, họ cũng không ngoại tình, vẫn chung thuỷ với vợ/ chồng như thuở hàn vi . Dù cuộc sống gia đình họ cũng có những lúc lụt đụt, người chồng đâu có ra ngoài tìm nguồn quan hệ khác, cũng đâu có nuôi ca ve hay bồ nhí đâu nào .

Joan_tèo

Xe tải
Lạ thật. Em có coi vụ này. Cô vợ thì hung hăng và cấu véo đòi xử cô bồ liên tục.
Bỏ qua những tình tiết khác em so với xung quanh bạn bè thì lại thấy.
Những người có tính cách như cô vợ này thì thường có người chồng hay cặp bồ. Ngược lại với những người vợ nhu mì khác thì ck lại rất tử tế và yêu thương. Bạn em vợ đứa nào hay ghen thì thằng đó hay là lướt thả thính nhất.

Nguyên nhân có thể do cô vợ có tính dục cao —> tìm người có tính dục cao —> nhu cầu sở hữu cao —> ghen tuông.

Ông chồng có tính dục cao —> nhu cầu tìm đối tác lạ cao —> chi tiền cho tính dục —> bồ bịch

Hơn hết em lại thấy những cặp đôi này thường thì con lâu mới bỏ nhau. Ghen tuông thế thôi...

Vì: con cái có tính dục cao không dễ tìm được người “mạnh mẽ” như thế cho nên cân nhắc lợi ích thì sẽ vẫn giữ, đổ lỗi cho con giáp13 và vẫn nhất quyết giữ con đực
Ớt nào là ớt chẳng cay,
Gái nào là gái chẳng hay ghen chồng.
Vôi nào là vôi chẳng nồng,
Gái nào là gái có chồng chẳng ghen.

Chuyện này xã hội nào cũng vậy và thời nào cũng vậy nhé cụ. Bonus quả tranh Đông Hồ:

beomap2

Xe container
Không ở trong chăn thì không biết trong chăn có rận hay không, nhưng cô vợ đi đánh ghen thế thì xấu chàng, hổ ai, đấy là chưa nói nói đến sẽ bị pháp luật sờ tới. Ông chồng bênh cô bồ có cái may là không để bà vợ làm quá đến thân thể cô bồ.

LLY

Xe máy
Vâng em bất tài cụ ạ.
Em cũng đâu có tự nhận là đạo đức đâu
Éo hiểu tự nhận là không dám ngoại tình vì thương vợ thương con thì bất tài ở chỗ nào, cụ đừng phí hơi trả lời, kệ mẹ chúng nó tài giỏi đi, đời con chúng nó hưởng

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cũng có khả năng cô bồ nhí kia đang mang thai nên anh chồng mới ra đòn độc với vợ, ai kêu hắn vào chém cái cho cụ mợ đỡ đoán mò hắn cũng chém trên này mờ.

Xe_loi

Xe tăng
Cũng có khả năng cô bồ nhí kia đang mang thai nên anh chồng mới ra đòn độc với vợ, ai kêu hắn vào chém cái cho cụ mợ đỡ đoán mò hắn cũng chém trên này mờ.
:)) Cụ viết kịch bản hay quá, dựng thành phim khéo hay hơn cả Luật đời, cha & con của Nguyễn Bắc Sơn.

Hanoithu

Xe tải
Đừng đánh đồng sự bất tài và đạo đức nhé cụ!
Em xin hỏi cụ, trong nhà người bố ngoại tình, vợ với con cái nghĩ sao. Tuổi thơ của cụ thế nào, bố cụ có tài không? Về sau con gái cụ muốn gả cho người có tài hay bất tài.
Nếu đã lấy vợ sinh con thì phải đảm bảo đầy đủ về vật chất tinh thần cho họ. Cụ đánh vợ con bằng chân tay, cả xã hội lên án. Cụ có tài, cụ có bồ nhí, cụ đâm vợ con những nhát dao vô hình vào tim nó để lại sẹo suốt đời trong tâm hồn đấy. Đầy nhà con hư hỏng vì bố, mẹ ngoại tình đấy. Chả có gì là không phải trả giá. Mỗi xã hội, muốn tốt đẹp phải có những chuẩn mực nhất định.

Isu_zu

Tháo bánh
Em xin hỏi cụ, trong nhà người bố ngoại tình, vợ với con cái nghĩ sao. Tuổi thơ của cụ thế nào, bố cụ có tài không? Về sau con gái cụ muốn gả cho người có tài hay bất tài.
Nếu đã lấy vợ sinh con thì phải đảm bảo đầy đủ về vật chất tinh thần cho họ. Cụ đánh vợ con bằng chân tay, cả xã hội lên án. Cụ có tài, cụ có bồ nhí, cụ đâm vợ con những nhát dao vô hình vào tim nó để lại sẹo suốt đời trong tâm hồn đấy. Đầy nhà con hư hỏng vì bố, mẹ ngoại tình đấy. Chả có gì là không phải trả giá. Mỗi xã hội, muốn tốt đẹp phải có những chuẩn mực nhất định.
Cụ/mợ ở đâu nhảy vào nói lung tung gì vậy, ai ngoại tình, ai đánh vợ con? bố cụ đánh mẹ cụ/mợ à? ăn nói linh tinh vớ vẩn, ko hiểu là cái loại người gì? Ngáo đá à?

tientaninfotech

Xe tăng
Ghen nhất phải nói là đàn ông, và lăng nhăng nhất thì nằm trong bản chất đàn ông.
Tính chiếm hưu cao cũng là đàn ông.
Thế nên đừng đổ lỗi cho Bà vợ. Nói chung là nên chuyên vào 1 người thôi, giữ gia đình HP.
Nếu nhu cầu cao quá thì cứ lôi vợ ra mà thịt, thịt nhiều là cái nhu cầu tìm người khác là gần như ko có, hoặc chả quan tâm đâu. Để các Ông đói thì mới sinh lắm chuyện.

thudoll88

Xe tăng
Ghen nhất phải nói là đàn ông, và lăng nhăng nhất thì nằm trong bản chất đàn ông.
Tính chiếm hưu cao cũng là đàn ông.
Thế nên đừng đổ lỗi cho Bà vợ. Nói chung là nên chuyên vào 1 người thôi, giữ gia đình HP.
Nếu nhu cầu cao quá thì cứ lôi vợ ra mà thịt, thịt nhiều là cái nhu cầu tìm người khác là gần như ko có, hoặc chả quan tâm đâu. Để các Ông đói thì mới sinh lắm chuyện.
cụ này nói chuyện buồn cười nhỉ, dễ như thế đã chả phải cuộc sống. Nhiều ông ck bồ bịch cũng ko hẳn là do nhu cầu cao mà ăn mãi 1 món nó cũng ngán đến tận cổ. Chán không nuốt nổi, Tình dục nhiều khi nó cứ phải mới lạ, có người mới nó mới ngon, mới thấy thú vị. Có nhiều người bị lãnh cảm khi quan hệ với ck/vk nhưng lại thỏa mãn khi quan hệ bên ngoài thế nó mới đau chứ nị kkk

Hanoithu

Xe tải
Cụ/mợ ở đâu nhảy vào nói lung tung gì vậy, ai ngoại tình, ai đánh vợ con? bố cụ đánh mẹ cụ/mợ à? ăn nói linh tinh vớ vẩn, ko hiểu là cái loại người gì? Ngáo đá à?
Gatrongthien:
Nói ra thì em cũng xấu hổ. 20 năm nay em chỉ biết mỗi cái L của vợ em thôi.
Em không phải là đạo đức gì đâu, chỉ vì nghĩ là cả 2 vợ chồng sống xa quê hương mà phản bội nhau thì cuộc đời sẽ đi về đâu.
Giờ thì con cái lớn cả rồi, mình lại càng phải giữ mình.
Nên Nick của em là gatrongthien là thế.
Đôi điều tâm sự với các cụ mợ.
Beu 4x4 nói:
Không có bồ vì sợ thì vẻ vang chó gì mà các mợ nam mợ nữ cũng vốt ca nhể.
Isu-zu
Thế cũng là giỏi rồi cụ. Em cũng phục cụ ấy. Đáng được thưởng Huân chương Độc nhất L***!
Isu_zu nói:
Gatrongthien:
Vâng em bất tài cụ ạ.
Em cũng đâu có tự nhận là đạo đức đâu
Người ta chung thủy, làm tròn trách nhiệm người chồng người cha, cụ bảo là BẤT TÀI với Đáng được thưởng Huân chương Độc nhất L***!
Cứ để đây để các cụ khác xem cụ ngáo hay tôi ngáo. Ý tôi nói đánh về mặt thể chất cũng đau không kém đánh về mặt tinh thần chứ không phải tôi nói cụ đánh ai cả. Tại cụ nói một người tử tế là bất tài nên tôi mới nói.

Chỉnh sửa cuối:

tientaninfotech

Xe tăng
cụ này nói chuyện buồn cười nhỉ, dễ như thế đã chả phải cuộc sống. Nhiều ông ck bồ bịch cũng ko hẳn là do nhu cầu cao mà ăn mãi 1 món nó cũng ngán đến tận cổ. Chán không nuốt nổi, Tình dục nhiều khi nó cứ phải mới lạ, có người mới nó mới ngon, mới thấy thú vị. Có nhiều người bị lãnh cảm khi quan hệ với ck/vk nhưng lại thỏa mãn khi quan hệ bên ngoài thế nó mới đau chứ nị kkk
Đấy là phần "Con" lớn hơn phần "Người" rồi. Biết rằng là cái cảm giác và cái thích là vậy. Nhưng cần kiểm soát nó chứ Cụ ?
Trước khi nói đến phần "Người" chúng ta phải qua phần "Con". Nhưng mà "Người" là cần kiểm soát, cân bằng phần "Con" lại.

đam123

Xe tải
Em thấy rất lạ là các cụ đang đổ lỗi cho bà vợ! Người bị hại trong vụ này.
Đang xét về khía cạnh đạo đức, những thằng chồng như nv trong vụ này là loại vô đạo đức, có mới nới cũ, hèn hạ, lừa dối.... Nếu đã chán người vợ mà các cụ bảo xấu kia sao ko ly hôn đi để đến với em bồ silicon. Đây gì cũng muốn tham lam ích kỷ, tinh trùng thượng lão. Nếu em ở đấy kiểu gì cũng phải đánh hội đồng cho vài cái bạt tai.
Còn con bồ, dùng thân thể để kiếm ăn, dạng lấy háng nuôi mồm, nhân cách bằng ko, còn bênh gì nữa.
Chị vợ bị dối trắng trợt, chà đạp lên lòng tự trọng và nhân phẩm, sự tự tin.
Nếu mà bênh em bồ hay lão chồng là những kẻ hoặc đang là con giáp thứ 13 hoặc có ý định ngoại tình. em hết!

congdanhang3

Xe tải
Topic này được định hướng bênh bồ và chồng sao ấy, em đọc qua vài cmd thấy đang bẻ ngược, đổ lỗi cho chị vợ ko bắt đc trai trên gái dưới. Các cụ tưởng bắt trai trên gái dưới dễ thế à, nó chỉ làm việc ấy trong 1 tiếng, nhưng các hoạt động đi ăn đi chơi mới nhiều, cũng ko qua đêm vì ông kia còn vợ? Hình ảnh em up lên cho thấy 2 cặp ôm eo hết đi ăn đi bar, 2 anh trai mặc đồ bình thường, còn 2 chị show vấu khủng muốn lọt ra ngoài? Nếu cứ cố bẻ lái quan hệ anh em, đối tác, bạn bè, đồng nghiệp...đều ko hợp lý. Nên đừng cố bẻ nữa, nghe nó cứ cố tình lắm!
Em cũng thấy hiện tượng bẻ lái. Hai topic liên quan đến vụ này đều bị xóa, tại sao không xóa nốt cái topic này? Em đoán lý do xóa là "thương" thằng chồng và con pờ hò bị bàn dân thiên hạ chửi ung não, lịch sử gia đình con pờ hò cũng bị đào lên, rồi việc chuyển tiền nuôi bồ nữa ...
Luật hôn nhân gia đình quy định sống chung với người có vợ có chồng là bất hợp pháp, nhưng chứng minh được cũng oải lắm. Bằng chứng là giờ ngoại tình đầy nhưng có mấy người bị xử lý đâu. Vụ này thấy thương nhất chị vợ cùng các con, gia đình 2 bên của cặp vợ chồng này.