[Funland] Nghi vấn tiệm cơm từ thiện ăn chặn tiền từ thiện bệnh nhân ung thư

duongphong

Xe container
Em đang nói trường hợp hỏi em như thế thì em mời vào làm thay em luôn, cụ có hiểu ý em ko ạ? Tính em cũng nóng, nóng và thẳng tính. Làm đc thì ngồi nói chuyện cùng làm, ko làm mà cứ hỏi em ko tiếp. Thích thì tự đứng ra mà làm xem có làm đc ko rồi bàn sau
Em thì vẫn chưa hiểu? Cụ tư duy không logic, nóng và thẳng tính... mà lại đi quyên góp từ thiệt được thì em thua. :D

wildcat74

Xe điện
Các loại từ thiện ở mình lâu nay tự phát là chính. Có 1 vài nhóm và cá nhân có ý tưởng hay hoặc làm hình ảnh tốt, mạnh thường quân thấy vậy đổ tiền- tiền nhiều là nảy sinh lòng tham. Nên có các quy định về kiểm soát, kê khai tiền từ thiện để làm minh bạch lĩnh vực này. Kinh tế, xã hội càng phát triển thì tiền chi cho từ thiện và phúc lợi xh từ giới hảo tâm càng nhiều!

Phòng và vé

Xe tải
Có khi nào cụ nghĩ 500K của cụ đến tay người bệnh 100% không?
Cụ có yêu cầu Viện minh bạch với số tiền của cụ không?
Em nói đã từ thiện xong thì buông đi cho đời thanh thản thì nhiều cụ Vang em
Đồng ý minh bạch là đúng, là cần thiết, nhưng ở VN đến cái khẩu trang còn ăn, cứu trợ cũng ăn, covid cũng ăn mà đòi minh bạch thì đúng là chỉ có trong suy nghĩ, Nghĩ nhiều thôi khỏi làm từ thiện nữa
Đưa tận tay người bệnh thì hao hụt cái gì cụ.
Trước bé nhà em năm Viện Nhi thấy có nhiều hoàn cảnh khó khăn lắm nên cũng có cho kiểu này.
Sau này muốn tặng gì em cứ lên thẳng viện hỏi các bác sỹ, họ sẽ rất rõ các trường hợp khó khăn của khoa mình.

Đưa tận tay người bệnh thì hao hụt cái gì cụ.
Trước bé nhà em năm Viện Nhi thấy có nhiều hoàn cảnh khó khăn lắm nên cũng có cho kiểu này.
Sau này muốn tặng gì em cứ lên thẳng viện hỏi các bác sỹ, họ sẽ rất rõ các trường hợp khó khăn của khoa mình.
Sr cụ, em đang hiểu nhầm là cụ ấy gửi các quỹ hoặc tổ chức của Viện

phu.hkvn

Xe máy
Nhà cháu không có thiện cảm khi vào xem, lôi trường hợp con chết hết từ đợt này tới đợt khác, chưa kể cái cách thể hiện "Bar nhớ con" nhà cháu cảm thấy nó cợt nhả, nên nhà cháu không coi người này làm từ tâm. Cái cách đánh vào lòng trắc ẩn này giờ tởm quá.

phuongmit

Xe cút kít
Giống em, em vừa là trưởng ban vừa cầm quỹ, toàn bỉ tiền túi ra. Minh bạch nhưng chi ra hay quên ko ghi vào, thôi coi như cho thêm các con luôn
Vừa trưởng ban vừa cầm quỹ thì bạn đích thị là gà lên mâm rồi, nên việc bạn vào đây vô tình đổ 💩 vào đầu bạn K là có thật :))

Vừa trưởng ban vừa cầm quỹ thì bạn đích thị là gà lên mâm rồi, nên việc bạn vào đây vô tình đổ 💩 vào đầu bạn K là có thật :))
Cụ ăn nói cho đàng hoàng, em làm cũng vì các con, không tư lợi, thậm chí bù thêm tiền ra ủng hộ thế nào là gà lên mâm? cụ đã làm được gì mà bỉ bôi người khác? mỗi tháng ủng hộ quỹ lớp vài triệu? không thì em khinh.
Còn việc em đổ c.ứt cụ có chứng cớ thì hẵng nói, còn ko thì chính cụ mà là đổ cứt đấy

Phòng và vé

Xe tải
Đàn ông 1 mình qly chi tiêu mà giải trình khớp 100% hoạ có là thánh
Đơn giản như quỹ phụ huynh e chả bh dám cầm .toàn ủn cho các mẹ cầm mình cần chi tiêu ji thì họ ck xong cái là phải giải trình cho khớp ngay
Vậy mà có lúc quên chả nhớ mình chi những ji toàn phải bù tiền túi vào
Mấy con mụ nó cứ trêu
Bác cầm đi các con lại ngon 😂😂😀
Vậy nên chuyện thâm hụt là khó tránh khỏi còn thâm hụt nhiều thì ko được
Vụ từ thiện này thì em ko biết nên ko có ý kiến
Nhưng nếu cụ nói về việc quỹ PH thì em có thể khẳng định là việc mình bạch hoàn toàn thực hiện dc dễ dàng.
Em hiểu thì chắc cụ là trưởng ban, mà trưởng ban thì tuyệt đối ko dc cầm quỹ cụ ah.
Vậy nên cứ từ quỹ nhỏ mình thực hiện nghiêm chỉnh thì tới các quỹ lớn cũng vậy sẽ đỡ dẫn đến tình trạng thất thoát hơn.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ ăn nói cho đàng hoàng, em làm cũng vì các con, không tư lợi, thậm chí bù thêm tiền ra ủng hộ thế nào là gà lên mâm? cụ đã làm được gì mà bỉ bôi người khác? mỗi tháng ủng hộ quỹ lớp vài triệu? không thì em khinh.
Còn việc em đổ c.ứt cụ có chứng cớ thì hẵng nói, còn ko thì chính cụ mà là đổ cứt đấy
Gà lên mâm là vừa cầm quỹ vừa là trưởng ban đó cụ ạ, k ai làm việc ngô nghê thế cả :)) trưởng ban chỉ lên kế hoạch, điều hành, tổ chưc thực hiện chứ cầm quỹ luôn thì là bố của gà luôn, ok chưa cụ :)) cần tiêu khoản mục nào quy trình là tìm chỗ bán, gửi vào nhóm cho thành viên bph nắm dc và cùng nhau tìm giá tốt nhất. Chốt chỗ mua thì mua và tiền do thủ quỹ xuất tiền. Làm như cụ thì bù tiền cả đời vẫn nhận dc sự nghi ngờ của các ph trong lớp ;))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thực tế tôi thấy kể từ tất cả những vụ "tham nhũng", ăn chặn... này nọ đều cũng được khơi mào từ những nghi ngờ rồi họ mới vào xác minh "sổ sách"
Dân đen ng u xi thật, họ không có sổ sách để định lượng chi tiết nhưng họ cũng có cách nhìn để định tính một cách tương đối đấy. Họ nhìn vào đầu thu vào và đầu chi ra là họ cũng có cái đánh giá tương đối về tính minh bạch rồi.
Và khi đến mức chênh lệch định tính giữa đầu vào và đầu ra phải ở mức "bất thường" thế nào đó họ mới lên tiếng và đòi hỏi sự định lương chi tiết.
Chứ chắc ở mức dân họ nhìn nhận định tính rằng thì là mà thu 10 chi chi 9 thì họ cũng không "bới móc" đâu

Đàn ông 1 mình qly chi tiêu mà giải trình khớp 100% hoạ có là thánh
Đơn giản như quỹ phụ huynh e chả bh dám cầm .toàn ủn cho các mẹ cầm mình cần chi tiêu ji thì họ ck xong cái là phải giải trình cho khớp ngay
Vậy mà có lúc quên chả nhớ mình chi những ji toàn phải bù tiền túi vào
Mấy con mụ nó cứ trêu
Bác cầm đi các con lại ngon 😂😂😀
Vậy nên chuyện thâm hụt là khó tránh khỏi còn thâm hụt nhiều thì ko được
Giống em, em vừa là trưởng ban vừa cầm quỹ, toàn bỉ tiền túi ra. Minh bạch nhưng chi ra hay quên ko ghi vào, thôi coi như cho thêm các con luôn
Em là cứ mời 1 chén đã
Ai mắng em thì em ko care, việc bất đồng quan điểm là bình thường, em không phế phán hay gọi … con này con kia. Họ làm thì những người khác được lợi, đấy là cái lợi trước mắt, còn họ làm ko minh bạch là thiếu sót, họ ăn chặn tiền thì là tội. Rất rõ ràng.
Còn ngồi bàn phím phê phán nhau 1 vài câu, nói thật em xem như giải trí :)) có gì mà bận tâm
Các loại từ thiện ở mình lâu nay tự phát là chính. Có 1 vài nhóm và cá nhân có ý tưởng hay hoặc làm hình ảnh tốt, mạnh thường quân thấy vậy đổ tiền- tiền nhiều là nảy sinh lòng tham. Nên có các quy định về kiểm soát, kê khai tiền từ thiện để làm minh bạch lĩnh vực này. Kinh tế, xã hội càng phát triển thì tiền chi cho từ thiện và phúc lợi xh từ giới hảo tâm càng nhiều!

Phòng và vé

Xe tải
Sr cụ, em đang hiểu nhầm là cụ ấy gửi các quỹ hoặc tổ chức của Viện
Nói thì ko phải phép chứ thật sự các quỹ của Viện em cũng chưa tin tưởng lắm nren em toàn tự làm. Mình ít tiền nên thực sự mong muốn những đồng tiền ít ỏi đó tới dc đúng nơi, đúng chỗ.

Có 1 lần duy nhất em từ thiện qua sư thầy ở chùa Bồ Đề. Sau khi tới tận nơi ủng hộ cho nhà chùa và đi 1 vòng loanh quanh chỗ nuôi các cháu nhỏ và người neo đơn thì em thấy có gì ko dc ổn lắm. Từ đó ko ủng hộ qua bất cứ tổ chức nào nữa

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nói thì ko phải phép chứ thật sự các quỹ của Viện em cũng chưa tin tưởng lắm nren em toàn tự làm. Mình ít tiền nên thực sự mong muốn những đồng tiền ít ỏi đó tới dc đúng nơi, đúng chỗ.

Có 1 lần duy nhất em từ thiện qua sư thầy ở chùa Bồ Đề Tâm. Sau khi tới tận nơi ủng hộ cho nhà chùa và đi 1 vòng loanh quanh chỗ nuôi các cháu nhỏ và người neo đơn thì em thấy có gì ko dc ổn lắm. Từ đó ko ủng hộ qua bất cứ tổ chức nào nữa
Chùa Bồ Đề gần cầu Chương Dương phải không ạ?

Gà lên mâm là vừa cầm quỹ vừa là trưởng ban đó cụ ạ, k ai làm việc ngô nghê thế cả :)) trưởng ban chỉ lên kế hoạch, điều hành, tổ chưc thực hiện chứ cầm quỹ luôn thì là bố của gà luôn, ok chưa cụ :)) cần tiêu khoản mục nào quy trình là tìm chỗ bán, gửi vào nhóm cho thành viên bph nắm dc và cùng nhau tìm giá tốt nhất. Chốt chỗ mua thì mua và tiền do thủ quỹ xuất tiền. Làm như cụ thì bù tiền cả đời vẫn nhận dc sự nghi ngờ của các ph trong lớp ;))
Đấy là cụ nghĩ thế, em bù vì tính em vô tư, cả lớp biết, em cầm quỹ nhưng em chi chứ em ko mua, chẳng có gì mà nghi hay ko nghi.
Còn cụ làm gì trong bph mà cụ phê phán em? Em nói rồi, ko làm thì đừng có mà ỉ ôi lắm lời chê trách. Người ta cười cho đấy

phuongmit

Xe cút kít
Đấy là cụ nghĩ thế, em bù vì tính em vô tư, cả lớp biết, em cầm quỹ nhưng em chi chứ em ko mua, chẳng có gì mà nghi hay ko nghi.
Còn cụ làm gì trong bph mà cụ phê phán em? Em nói rồi, ko làm thì đừng có mà ỉ ôi lắm lời chê trách. Người ta cười cho đấy
Tôi làm trưởng ban thôi cụ, nhưng tôi k cầm quỹ, nguyên tắc nó thế rồi mà :)) cụ nhìn 1 công ty thì gđ có kiêm kế toán trưởng bao giờ k :))

Tôi làm trưởng ban thôi cụ, nhưng tôi k cầm quỹ, nguyên tắc nó thế rồi mà :)) cụ nhìn 1 công ty thì gđ có kiêm kế toán trưởng bao giờ k :))
Thế cụ đã rơi vào trường hợp 8/3 đưa nội dung ctr lên và ko có 1 phản hồi gì ko, ai cũng kêu bận, xin nhờ, thế cụ làm tất ăn cả hay cụ bỏ luôn ko làm nữa?
Mỗi người 1 cảnh, làm vì con cái thì làm, lại còn so đo với cty gia đình, gđ với chả kế toán

Su Đình

Xe tăng
Cụ Jake em thấy có thể cái tâm tốt, nhưng suy nghĩ và tư duy logic với xã hội em thấy không ổn, và không lạ khi người khác nghi ngờ hay mắng cụ nếu cụ làm từ thiện hay cầm quỹ. Đừng chỉ biện minh là tâm tôi sáng, nên tôi chả cần chứng minh.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Đúng ạ. Chùa đó ngày trc khá nổi tiếng về từ thiện, sau rồi dính mấy phốt em ko rõ giờ ntn
Một thời cũng nhận được sự ủng hộ của khá đông người.
Sau này đỡ rất nhiều.