[Funland] Nghi vấn tiệm cơm từ thiện ăn chặn tiền từ thiện bệnh nhân ung thư

thudoll88

Xe tăng
Trục lợi gì 2 - 3 tỷ .. em nghĩ Kiên cũng giống nhiều nhóm tự phát khác, là không ghi chép lập bảng thu chi cẩn thận, và trong cuộc sống cũng như việc làm sẽ luôn có nhóm không thích hoặc ghét mình.. chuyện tấn công trên mạng thì trước giờ luôn vậy, khi chiều hướng đẹp tuyệt đối không thấy comment trái chiều nào, khi chiều hướng xấu đột nhiên hàng loạt comment bóc phốt chửi bới.. giờ 1 người vài acc thậm chí đội chuyên có cả hàng trăm acc, thì chuyện chỉ trong 1 phút ngập tràn com là đơn giản.
Cụ như trên mấy ấy nhỉ. 2-3 tỷ đối với 90 phần trăm dân số Việt Nam là 1 số tiền lớn đủ mua 1 căn nhà đó cụ. Chưa kể đa số tầng lớp cần lao khi nghỉ hưu cũng ít người tiết kiệm được từng này dù làm quần quật cả đời

duongphong

Xe container
Đấy là cụ nghĩ thế, phàm những việc mình làm giúp người khác, lâu dần họ coi đó là việc đương nhiên, là nghĩa vụ của mình. Cụ cứ thử làm xong cả ngày nghe hỏi hôm nay mua gì, chi gì, mua nhiều thế, hóa đơn đâu thì cụ có điên không?
Có nhiều người làm thì em lại mừng quá :))
Đầy lần em kêu gọi, mỗi quần áo sách vở thôi mà còn ko có ai làm cùng kia, em ko nhận tiền nhé. Không phải ai muốn làm là làm đc đâu
Nội dung của 2 còm này của cụ nó chả liên quan gì đến nhau. Còm trên; là về vấn đề tài chính. Còm dưới; là về quần áo, sách vở cũ. :D

Tù thì cũng vài người , còn Chị Hằng là dính cái cấm kị không được đụng ở mình thôi , sau đợi chị ý làm giờ sạch khá nhiều
Biết cấm kỵ còn làm, biết ở VN không minh bạch ( rất khó, trừ nhóm nhỏ) còn làm
Khác nhau không cụ?

Matxech

Xe container
Đàn ông 1 mình qly chi tiêu mà giải trình khớp 100% hoạ có là thánh
Đơn giản như quỹ phụ huynh e chả bh dám cầm .toàn ủn cho các mẹ cầm mình cần chi tiêu ji thì họ ck xong cái là phải giải trình cho khớp ngay
Vậy mà có lúc quên chả nhớ mình chi những ji toàn phải bù tiền túi vào
Mấy con mụ nó cứ trêu
Bác cầm đi các con lại ngon 😂😂😀
Vậy nên chuyện thâm hụt là khó tránh khỏi còn thâm hụt nhiều thì ko được

Hình như trong thớt này có ô / bà nào đó là người thân của ai đó, cãi rất ngang.😂
Em nghĩ kẻ thù đột lốt chứ thân mà tinh thần cứ never give up thế thì ông kia cũng quỳ xin đổi phe :D

duongphong

Xe container
Trả lời 2 người khác nhau, có nhất thiết phải cùng 1 câu trả lời giống nhau ko cụ?
Cụ cho em hỏi ngu phát. Cụ không nhận tiền mặt làm từ thiện. Cụ chỉ nhận quần áo, sách vở để làm từ thiện. Vậy ông dở hơi nào hỏi cụ Hóa đơn thu chi tài chính làm gì? (tất nhiên là có chi phí đi lại...k nhiều bỏ qua)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Theo ngôn ngữ mới là hình như có Kiên Con trong này rồi.
Đừng tự nhận và trả lời còm này của tôi nhá, Kiên Con.

Đàn ông 1 mình qly chi tiêu mà giải trình khớp 100% hoạ có là thánh
Đơn giản như quỹ phụ huynh e chả bh dám cầm .toàn ủn cho các mẹ cầm mình cần chi tiêu ji thì họ ck xong cái là phải giải trình cho khớp ngay
Vậy mà có lúc quên chả nhớ mình chi những ji toàn phải bù tiền túi vào
Mấy con mụ nó cứ trêu
Bác cầm đi các con lại ngon 😂😂😀
Vậy nên chuyện thâm hụt là khó tránh khỏi còn thâm hụt nhiều thì ko được
Giống em, em vừa là trưởng ban vừa cầm quỹ, toàn bỉ tiền túi ra. Minh bạch nhưng chi ra hay quên ko ghi vào, thôi coi như cho thêm các con luôn

Cụ cho em hỏi ngu phát. Cụ không nhận tiền mặt làm từ thiện. Cụ chỉ nhận quần áo, sách vở để làm từ thiện. Vậy ông dở hơi nào hỏi cụ Hóa đơn thu chi tài chính làm gì? (tất nhiên là có chi phí đi lại...k nhiều bỏ qua)
Em đang nói trường hợp hỏi em như thế thì em mời vào làm thay em luôn, cụ có hiểu ý em ko ạ? Tính em cũng nóng, nóng và thẳng tính. Làm đc thì ngồi nói chuyện cùng làm, ko làm mà cứ hỏi em ko tiếp. Thích thì tự đứng ra mà làm xem có làm đc ko rồi bàn sau

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em ko phải K nên em trả lời cụ chắc vẫn được nhỉ? Hay cụ đang quy kết em là K đội lốt :))
Để em Vietsub nhá.
Sau một số vụ lùm xùm thiện nguyện thì "con" hay được gắn với những người u mê, bênh bất chấp, bất cần đúng sai thần tượng của họ, ví dụ Tiên Con, Lũ Con ....
Tôi thật không hiểu cụ có động lực, âm mưu gì ở cái thớt này khi mà hầu như ai cũng mắng cụ, chứ tôi không nói là chửi nhá.
Thật là băn khoăn quá đi.

Để em Vietsub nhá.
Sau một số vụ lùm xùm thiện nguyện thì "con" hay được gắn với những người u mê, bênh bất chấp, bất cần đúng sai thần tượng của họ, ví dụ Tiên Con, Lũ Con ....
Tôi thật không hiểu cụ có động lực, âm mưu gì ở cái thớt này khi mà hầu như ai cũng mắng cụ, chứ tôi không nói là chửi nhá.
Thật là băn khoăn quá đi.
Em là cứ mời 1 chén đã
Ai mắng em thì em ko care, việc bất đồng quan điểm là bình thường, em không phế phán hay gọi … con này con kia. Họ làm thì những người khác được lợi, đấy là cái lợi trước mắt, còn họ làm ko minh bạch là thiếu sót, họ ăn chặn tiền thì là tội. Rất rõ ràng.
Còn ngồi bàn phím phê phán nhau 1 vài câu, nói thật em xem như giải trí :)) có gì mà bận tâm