[Funland] Nghi vấn thegioididong bị vùi dập

hocsinhc

Xe tăng
Có màu sắc mafia, vừa mua côn g ty cạnh tranh, vừa vùi dập đối thủ

X55599

Xe máy
Phải nói là anh V** mafia đông âu thật. Làm em nhớ đến 1 câu trong film: you either die a hero, or you live long enough to see yourself become the villain.

dragonvnu

Xe buýt
Em thấy trên Lazada hoặc Adayroi cũng có chức năng lưu thông tin thanh toán của thẻ tín dụng. Có khả năng là vẫn bị hack thông tin nếu như lưu trữ thế này

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ
em đã nói đấy là LÝ THUYẾT thì đúng là như thế. Em có bẩu là lý thuyết, nguyên lý hay là ngân hàng (hay bất kỳ ai) cho phép nó kết nối đâu. Thậm chí những vị trí nhậy cảm nó còn niêm phong bằng các kiểu khác nhau như đồ xi, đổ chì, đổ bê tông, dán giấy đóng dấu giáp lai mà.
Và cũng chả thằng nào nhận là tau sẽ xâm nhập theo đường này theo đường kia.

Máy đặt ở nhà cụ, cụ chả có nhu cầu, cụ chả có mục đích thì nó cho phép kết nối cụ cũng chả làm. Hoặc cụ muốn mà cụ chả có kiến thức thì cụ cũng chịu.

Còn thực tế, những người được tiếp cận với các thiết bị, với đường truyền ấy, họ không làm gì (vì chả có nhu cầu) hoặc họ làm giề theo nhu cầu và khả năng của họ thì trời mới biết.

Và như cụ nói, chắc ngân hàng thi thoảng đến kiểm tra để xem máy có bị hỏng không thôi sao ?
Cụ không tìm cách xâm nhập, không đồng nghĩa với việc không ai muốn/không tìm cách xâm nhập
À cụ lại rơi vào phần về LÝ THUYẾT rồi.
TGDD ko có lý do gì phải thuê chuyên gia về hack hệ thống POS họ dùng cả. Lấy thông tin đó mà ko sử dụng thì liệu có ích gì khi chi phí bỏ ra ko hề nhỏ vả rủi ro pháp luật thì quá lớn.

Thôi chốt lại là vụ này có mùi ném đá TGDD rồi. Quan điểm của dân IT bọn em là vậy.

muoibaconcho

Xe điện
Có màu sắc mafia, vừa mua côn g ty cạnh tranh, vừa vùi dập đối thủ
Trong cái file txt nó tung lên mạng chứa rất nhiều email nhưng ko hề có email của em dù em mua ở TGDD vài lần. Chính xác hơn thì đó chỉ là 1 cái file dùng để spam email thôi. Cụ nào hay chơi bom thư thì nhanh chân tải về đi, giá tiền file đấy là vài củ đới.

luot_song

Xe điện
Thanh toán nó là thuộc bên thứ 3, làm sao mà TGDD nó can thiệp được, ai đã từng tích hợp hệ thống thanh toán là rõ, website của người bán hàng nó chỉ lấy đúng thông tin số tiền cần thanh toán, và ID của hợp đồng (hóa đơn, Invoice no...), chứ website làm gì nó làm đc việc lấy số thẻ và mã thẻ, mật khẩu =))
Em cũng nghi lắm, vì nếu chỉ lộ số thẻ master , visa thì còn có thể là TGDĐ lưu thông tin trước khi chuyển qua gate payment , chứ lưu cả thẻ ATM thì 100 % là chuyển qua gate Payment mới nhập thông tin .
Nói chung chơi đòn bẩn thì cũng có nhiều nhưng bẩn thế này em é o thích .
Hệ thống TGDD nó cũng cần thông tin để hoàn thành giao dịch các Cụ ạ sau đó bộ phận kế toán mới chạy báo cáo trên hệ thống để đối chiếu với merchandise (CC) ...

fgr

Xe tải
Vâng cụ
em đã nói đấy là LÝ THUYẾT thì đúng là như thế. Em có bẩu là lý thuyết, nguyên lý hay là ngân hàng (hay bất kỳ ai) cho phép nó kết nối đâu. Thậm chí những vị trí nhậy cảm nó còn niêm phong bằng các kiểu khác nhau như đồ xi, đổ chì, đổ bê tông, dán giấy đóng dấu giáp lai mà.
Và cũng chả thằng nào nhận là tau sẽ xâm nhập theo đường này theo đường kia.

Máy đặt ở nhà cụ, cụ chả có nhu cầu, cụ chả có mục đích thì nó cho phép kết nối cụ cũng chả làm. Hoặc cụ muốn mà cụ chả có kiến thức thì cụ cũng chịu.

Còn thực tế, những người được tiếp cận với các thiết bị, với đường truyền ấy, họ không làm gì (vì chả có nhu cầu) hoặc họ làm giề theo nhu cầu và khả năng của họ thì trời mới biết.

Và như cụ nói, chắc ngân hàng thi thoảng đến kiểm tra để xem máy có bị hỏng không thôi sao ?
Cụ không tìm cách xâm nhập, không đồng nghĩa với việc không ai muốn/không tìm cách xâm nhập
cụ cũng lý thuyết quá :D

kutingayxua

Xe tăng
Thế quay về thời kỳ tiền mặt lại an toàn hơn, đồng tiền đi liền khúc ruột.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

quanggialai

Xe điện
Căn bản là dân trí còn thấp, còn quá nhiều người cứ nghĩ quẹt thẻ qua pos đơn giản chỉ là thanh toán trực tiếp với người bán. Quả này chiến tranh thông tin thôi, xong đợt này ông nào giảm uy tín biết liền.
Tsb sao không ai chửi ngân hàng làm lộ thông tin thẻ nhỉ

zoro1970

Xe container
E ủng hộ mọi thứ từ A đến Z nên để 1 Thằng Lo hết ! :))

An Nguyen 1

Xe tăng
Vụ này có mùi thật, thực hư chưa biết làm sao.

Mr.Saclo

Xe tăng
Hệ thống TGDD nó cũng cần thông tin để hoàn thành giao dịch các Cụ ạ sau đó bộ phận kế toán mới chạy báo cáo trên hệ thống để đối chiếu với merchandise (CC) ...
Ở đây đang nói là khả năng lưu giữ thông tin thẻ KH của TGDĐ và dẫn tới bị hack , như phân tích của em thì khả năng này gần như không có ,còn việc trả về giao dịch để kế toán đối chiếu thì chuyện đương nhiên nhưng cũng chỉ là payment id báo là giao dịch thành công thôi cụ ạ , còn chuyện bên thứ 3 lộ hay tuồn dữ liệu thẻ, rồi có thể cấy ghép thêm dữ liệu như email , tên , số đt rồi đổ vấy cho TGDĐ là chơi bẩn .

X_FIVE

Xe điện
Thanh toán nó là thuộc bên thứ 3, làm sao mà TGDD nó can thiệp được, ai đã từng tích hợp hệ thống thanh toán là rõ, website của người bán hàng nó chỉ lấy đúng thông tin số tiền cần thanh toán, và ID của hợp đồng (hóa đơn, Invoice no...), chứ website làm gì nó làm đc việc lấy số thẻ và mã thẻ, mật khẩu =))
Chuẩn cụ, nhiều cụ không hiểu cứ nghĩ mọi thứ nó đơn giản ấy.

X_FIVE

Xe điện
À cụ lại rơi vào phần về LÝ THUYẾT rồi.
TGDD ko có lý do gì phải thuê chuyên gia về hack hệ thống POS họ dùng cả. Lấy thông tin đó mà ko sử dụng thì liệu có ích gì khi chi phí bỏ ra ko hề nhỏ vả rủi ro pháp luật thì quá lớn.

Thôi chốt lại là vụ này có mùi ném đá TGDD rồi. Quan điểm của dân IT bọn em là vậy.
làm ăn chữ tín là quan trọng, chả ông nào ngu đến lỗi hack thông tin thẻ của chính khách hàng người nuôi sống mình.
cái họ lưu chỉ là data về thông tin cá nhân của khách, rồi lịch sử truy cập, hành vi khách trên hệ thống họ thôi.

duongqua

Xe container
đố kị, ganh ghét, dìm hàng,bản chất muôn thuở của VN mà

hnvn1234

Xe điện
Có khi nào TGDD bóc tách bản tin thông báo thanh toán của KH mà ngân hàng/ bên thứ 3 gủi rồi lưu lại cùng thông tin KH mua hàng không nhỉ

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
e lót dép hóng các hacker vào chửi nhao và thuyết âm mưu 8->