[Funland] Nghi vấn thegioididong bị vùi dập

kvboto

Xe container
Liệu có anh nào lực to hơn muốn thay, muốn chiếm mảng thị trường này.
Liệu có như HKBike như một tố topic trên diễn đàn thảo luận kg nhỉ

Nasco Express

Xe đạp
Website
nascoexpress.com
Em vừa thử lại tại TGDD xong. Ngay bước nhập thẻ đã redirect sang alepay ngay rồi ạ. Tiki em vẫn thanh toán thì đến bước verify sau mới redirect em sang cổng của nhà phát hành thẻ. Không biết có phải TGDD đã thay đổi không :D
Cái này thì em chịu, em chỉ phản biện rằng mọi khả năng đều có thể xảy ra :D Anh tuyên bố ko lưu thông tin hay dữ liệu của người dùng, nhưng thực tế thế nào thì ... =))

acdo

Xe tải
E thì tẩy chay Vingroup, các sản phẩm của thằng Vượng e bỏ qua

Spike

Xe tăng
Cái này thì em chịu, em chỉ phản biện rằng mọi khả năng đều có thể xảy ra :D Anh tuyên bố ko lưu thông tin hay dữ liệu của người dùng, nhưng thực tế thế nào thì ... =))
Hề hề, em cũng không biết như cụ, chỉ là suy đoán vô tội thôi :D

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Hài vcl. Em đã comment trong thớt khác là các đồng chí tung lên cái Raidforum ấy toàn nick mới reg vào tung hô nhau. Gấu nhà em thanh toán online Master bị đẩy sang cổng 123pay thì TGDd lấy méo đâu ra dữ liệu :D
Cạnh tranh bẩn nhỉ. Giờ bọn truyền thông bẩn nó mua cả tập đoàn nick cũ. Tinh ý thì nhìn dàn đồng ca nhảy vào từng thớt từng chủ đề mà tập đoàn đấy ăn tiền. Bọn đi theo đàn, tung hô và dìm hàng theo đàn, ai trái ý chúng chúng cũng vào chửi theo đàn.

quanghung1986

Xe buýt
lộ địa chỉ mail và ngày giờ giao dịch của KH ở TGDD thì Em tin còn vụ bảo là
TGDD phải qua cổng thanh toán, nhưng trước khi đẩy sang payment gateway khác, việc họ lưu thông tin người dùng đã nhập (số thẻ, ngày hết hạn, tên chủ thẻ, CVV) vào 1 chỗ nào đó rồi mới đẩy sang cổng thanh toán. Đây là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Vụ Agoda hay booking.com lưu thông tin thẻ của KH bị bóc phốt đầu năm 2018 là ví dụ điển hình :)
Agoda và Booking.com là có chức năng cụ nhập đủ thông tin thẻ (như khi thanh toán) và lưu lại trên hệ thống của nó để khi thanh toán không phải nhập lại 1 lần nữa nên 2 thằng này mới có thông tin về thẻ Cụ ơi.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
lộ địa chỉ mail và ngày giờ giao dịch của KH ở TGDD thì Em tin còn vụ bảo là

Agoda và Booking.com là có chức năng cụ nhập đủ thông tin thẻ (như khi thanh toán) và lưu lại trên hệ thống của nó để khi thanh toán không phải nhập lại 1 lần nữa nên 2 thằng này mới có thông tin về thẻ Cụ ơi.
Agoda và booking.com là trường hợp đặt phòng du lịch. Hệ thống phải lưu thông tin chuyển lại cho khách sạn kiểm tra khi khách tới nhận phòng, bản chất khác với thanh toán trên TGDĐ.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Thanh toán ko dùng tiền mặt thì có mấy kiểu sau:
1- Quẹt thẻ trực tiếp tại cửa hàng: ko có nguy cơ từ seller, trừ khi để nhân viên mang thẻ đi rồi nhân viên nó ghi lại thông tin;
2- Trả online bằng cách chuyển khoản từ tài khoản ngân hàng của mình vào 1 tài khoản ngân hàng được chỉ định của seller: ko có nguy cơ từ seller, nguy cơ là từ máy của mình hoặc ngân hàng của mình bị theo dõi/hack;
3- Trả online qua bên thứ 3 như Paypal: ko có nguy cơ từ seller; Rủi ro chỉ đến từ tài khoản bên thứ 3 (Paypal);
4- Trả online qua thẻ bằng cách nhập mã số thẻ, ngày hết hạn,... tại phần thanh toán trực tuyến trên website của seller: có nguy cơ từ seller nếu website của seller bị theo dõi/ hack... hoặc seller cố tình ghi trộm/lưu thông tin của buyer.

E thường ko chọn cách 4. Mua hàng nước ngoài thì qua Paypal. Bình thường toàn khoá chức năng thanh toán online của thẻ. Chỉ khi cần thanh toán mới bật. Thanh toán xong lại tắt.

Ko biết e viết vậy có đúng ko. Các cụ chỉ giáo thêm. Thanks.
Cách 4 là hay nhất, nhưng tiếc là bên HSBC lại không tách rời quẹt thẻ và tt online, nên nếu khoá là ko quẹt được thẻ tại máy pos luôn

thongnv

Xe điện
Vingroup mạnh thật

tienaka

Xe điện
Em hóng xem thế nào. Chứ tgdd bảo không lưu thì cũng lạ

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ
ĐT trong tay mình; máy tính trong tay mình; mình íu kết nối trực tiếp gì vào đường dây của họ mà xểnh ra cái còn bị nó lấy sạch thông tin. Đằng này thiết bị pos đặt tại chỗ nó; trong tay nó, kết nối thế nào thì chỉ nó biết.

Vậy mà tin được lời nó à ?
Mệ, làm như chúng ta tuyền là trẻ con mà nói thế.
Nghe câu giải thích kiểu này, em mất nốt tí niềm tin còn sót lại là TGDĐ đang bị oan.

"Khi khách mua và cà thẻ tại cửa hàng, máy POS đọc thẻ của khách là máy của ngân hàng. Như vậy bản chất là ngân hàng đang đọc thẻ của khách và chuyển dữ liệu về hệ thống của họ, Thế Giới Di Động không can thiệp vào quá trình này cũng như không được phép lưu trữ bất cứ thông tin nào của khách hàng"
Rất tiếc phải xác nhận với cụ là phần đo đỏ của cụ là chuẩn đó ạ :))

darthvader

Xe điện
Em chỉ thấy lạ là đến sáng hôm nay lướt qua các báo mạng vẫn thấy TGDD im lặng ... thường vẫn có phản ứng nhanh và mạnh

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
TGDD phải qua cổng thanh toán, nhưng trước khi đẩy sang payment gateway khác, việc họ lưu thông tin người dùng đã nhập (số thẻ, ngày hết hạn, tên chủ thẻ, CVV) vào 1 chỗ nào đó rồi mới đẩy sang cổng thanh toán. Đây là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Vụ Agoda hay booking.com lưu thông tin thẻ của KH bị bóc phốt đầu năm 2018 là ví dụ điển hình :)
Hoàn toàn có thể sảy ra việc cụ nói.

fgr

Xe tải
lại trò bẩn để chiếm thị trường :))

Horus

Xe tải
Nghĩ theo kiểu thuyết âm mưu thì chắc ảnh hưởng từ vụ VTA vừa được anh V mua lại

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Rất tiếc phải xác nhận với cụ là phần đo đỏ của cụ là chuẩn đó ạ :))
Lý thuyết nó là thế cụ à.
Còn thực tế, như em bẩu, cái đt trong tay mình; cái mt trong tay mình; mình chả kết nối trực tiếp với ai đó mà họ còn móc sạch thông tin trong máy của mình cơ mà.
Về lý thuyết thì chỉ cần mình đặt mật khẩu, người khác không có mật khẩu là không xâm nhập vào được thiết bị của mình.

Mr.Alo

Xe lăn
lộ mail hay thông tin khách hàng thì em tin chứ lộ thẻ thanh toán thì hơi khó

vietnamcongtru

Xe buýt
Mấy hôm trước đọc cái tin này : Đại gia "ngầm" gốc Sơn La túi tiền hơn nghìn tỷ, tôi đã thấy hơi lạ.
Lạ bởi vì một người kín tiếng bao năm nay, tự nhiên nhảy lên mặt báo làm gì ?

Bây giờ xuất hiện thông tin TGDĐ "bị lộ" thông tin khách hàng, lại đúng lĩnh vực phụ trách của đại gia Sơn La.
Có lẽ nội bộ lãnh đạo cấp cao của TGDĐ đang có vấn đề ?
Báo chí chả biết gì mà viết như đúng rồi. Anh Triều sinh năm 1980, học phổ thông cùng lớp với anh Đinh Anh Huân ở trường chuyên Lâm Đồng; gốc Sơn La là do nguyên quán(quê cha) trên CMND thôi. Viết đúng phải là gốc Lâm Đồng.
Với tính cách anh Triều, tôi tin anh không làm sai....
Vụ này em tin TGDD bị đối thủ tung tin ảo "đánh" thôi, bởi họ giải thích đúng về vấn đề lưu trữ dữ liệu đấy.