[Funland] Nghỉ hưu sớm ở tuổi 34. Xin ý kiến cccm?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Ừ, kệ mịa " em"!

Chỉ là 1 ông nhõi con lên đây tinh tướng khoe tiền mà các cụ cũng còm được tới 9 trang thì tài thật ;))

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ nghỉ sớm quá, xã hội đang rất cần các cụ cống hiến và đóng thuế cho đất nước

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em cũng tầm tuổi cụ chủ mà thất bại quá.
Giờ đang học thêm trường nữa hy vọng 4_5 năm nữa 40 lại làm việc trí óc không làm việc chân tay.

QD092000

Xì hơi lốp
Nhà cho thuê của cụ chủ do đâu có ợ?

Dong A phuong

Xe tải
Tôi 52 tuổi rồi. Cụ có quen tôi không nhở? Chúc mừng cụ được nghỉ hưu trước tuổi. Tôi rất mong gặp cụ để phỏng vấn viết cuốn sách “làm thế nào để nghỉ hưu ở tuổi 34”!

Entropy

Xe tăng
Có phát card không cụ chủ thớt ơi?

karens

Xe buýt
Hóng xem chủ thớt tên là Phục hay Thắng :)

butchikim

Xe ba gác
Cuộc sống của cụ chủ là mơ ước của nhiều người

Smile1102

Xe container
Cụ Má Phị thấy bảo cũng giàu có thành công mà sao lại có ít lòng tin vào sự thành công của ng khác nhỉ.
Cháu em đợt năm rồi thấy bảo rơi mất 2-3tr usd. Tiền coin còn nhiều, nó gửi usdt mỗi tháng đc 3000 usdt tiền lãi, còn gửi tk tầm 20 tỷ mỗi tháng cũng đc tiền lãi tầm 200tr ợ.
Năm nay nó 25 tuổi, vẫn hùng hục kiếm tiền mỗi ngày, làm việc 15-16h, và nó bảo cháu đang cố để tự do tài chính trong 2-3 năm tới.
Trong khi em 45 thì đang mơ ước có tiền mặt 20 tỷ gửi tk đặng về hưu sớm mà vẫn chưa đc.
Cụ thớt 34, về hưu hơi sớm quá, có thể ko cần đi làm thuê fulltime nhưng nên tham gia một tổ chức nào đó cho ng năng động và có cộng đồng để giao lưu.
Cụ kiếm đc nhiều thế khi còn trẻ nên cũng là có tài năng, nếu ko nặng về tiền thì có thể tham gia 1 số quỹ từ thiện hoặc NGO chả hạn, nói chung ko đi làm ko tham gia cộng đồng thì sống đúng là hơi mòn.

Tomtep1

Xe tải
Xin chia sẻ thì được, chứ còn ý kiến làm sao được với cuộc đời người khác :D
Thế này ạ, như cụ ko coi là về hưu, mà là bỏ việc chính làm việc phụ thu nhập cao hơn ổn định hơn để có nhiều thời gian rong chơi trong khi tuổi còn quá trẻ nên chán là đúng rồi. Nếu là em, em sẽ xin công chức (bằng tiền) ở 1 cơ quan nhà nước, đi làm vì đam mê nên ko đấu đá, ko tranh giành, ko cày cuốc - cốt sao gò mình vào 1 khuôn khổ kỉ luật để mỗi lần nghỉ ngơi du lịch sẽ thấy ý nghĩa và nếu ai có hỏi, hoặc cô giáo con gái có hỏi, cũng ko biết trả lời xem mình làm việc gì ;))
Cụ làm YouTube/tiktok/poscard gì đó cũng được, chia sẻ các trải nghiệm hay kinh nghiệm cá nhân để cho mọi người học hỏi. Ví dụ cách làm thế nào có thu nhập thụ động 300tr, cách chăm sóc nhà cửa, cây cảnh, nuôi cá cảnh, trồng lan...nuôi con, đi du lịch....Xong hàng ngày ngồi đếm views, đếm subscribe, lên ý tưởng cho clips mới...bận rộn lắm cụ ạ. Kèm thêm tham gia mấy hoạt động từ thiện xây trường vùng cao, vừa thêm nội dung YouTube vừa tiêu bớt tiền có ý nghĩa...
Em hơn cụ có 15 tuổi cũng muốn đc về hưu nhưng CTY của em nó bé quá, em mà hưu là đóng cửa luôn nên em vẫn phải cà nhắc làm việc. Nhưng dần tạo cho mình sự chuẩn bị để về hưu ko bị nhàm chán.
Mời cụ tham khảo kênh YouTube nhảm nhí mới tạo được hơn 1 tháng của em.
Cccm vào xem thì đừng cười em nhé. Nhớ sub và like để em còn ngồi đếm cho vui
Sao có mấy phút và mấy rổ rau à cụ, cụ ko ra 1 lời vnagf ngọc nào à, video cũng kịch tính phết hehe

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E sn 1989. Năm nay 34t và đã nghỉ hưu được 2 năm. Sống bằng tiền cho thuê nhà và cổ đông của vài công ty nhỏ ( cty người nhà và ae bạn bè). Cuộc sống chỉ suốt ngày chu du đó đây và lúc ở nhà thì trồng cây nuôi cá. Đôi khi thấy cô đơn vì k có ai đi chơi cùng mình. ( e có 1 vợ và 1 con gái 3 tuổi)
E k giàu có hơn ai cũng k bần cùng. Nhưng quan điểm cá nhân e là sống cho mình cho xã hội. K lo cho con nhiều cũng như k vay bank và k có tiền gửi bank :)). E dùng hàng thương hiệu chứ k dùng hàng sa sỉ, xe cộ là phương tiện chứ k phải thứ để ra oai.
K biết trong này có cụ mợ nào như e k. Xin cùng nhau chia sẻ 1 chút ạ.
chúc mừng cụ. tuổi cụ mà được nghỉ hưu là rất sướng vì đủ sức khoẻ để đi đó đây

giangthu1998

Xe buýt
Sao có mấy phút và mấy rổ rau à cụ, cụ ko ra 1 lời vnagf ngọc nào à, video cũng kịch tính phết hehe
Nó gọi là short video, chỉ dưới 60s thôi cụ ạ. Dài hơn và thêm vài nhời vàng ngọc thì nó nằm ở phần video.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Má Phị thấy bảo cũng giàu có thành công mà sao lại có ít lòng tin vào sự thành công của ng khác nhỉ.
Cháu em đợt năm rồi thấy bảo rơi mất 2-3tr usd. Tiền coin còn nhiều, nó gửi usdt mỗi tháng đc 3000 usdt tiền lãi, còn gửi tk tầm 20 tỷ mỗi tháng cũng đc tiền lãi tầm 200tr ợ.
Năm nay nó 25 tuổi, vẫn hùng hục kiếm tiền mỗi ngày, làm việc 15-16h, và nó bảo cháu đang cố để tự do tài chính trong 2-3 năm tới.
Trong khi em 45 thì đang mơ ước có tiền mặt 20 tỷ gửi tk đặng về hưu sớm mà vẫn chưa đc.
Cụ thớt 34, về hưu hơi sớm quá, có thể ko cần đi làm thuê fulltime nhưng nên tham gia một tổ chức nào đó cho ng năng động và có cộng đồng để giao lưu.
Cụ kiếm đc nhiều thế khi còn trẻ nên cũng là có tài năng, nếu ko nặng về tiền thì có thể tham gia 1 số quỹ từ thiện hoặc NGO chả hạn, nói chung ko đi làm ko tham gia cộng đồng thì sống đúng là hơi mòn.
Ồ, mợ sinh năm 79 ah, tôi với mợ hợp nhau đấy nhưng ko giao được. Tôi hệ phọt phẹt thôi, giàu có gì cho cam nhưng tôi rất ghét hệ ba hoa chích chòe. Ko phải tôi ko tin vào thành công của người khác đặc biệt lớp trẻ mà là tôi ko tin hệ ăn tục nói phét đánh rắm rong mợ ạ. Trong câu chuyện của tôi ko bao giờ có cháu nọ, e kia, ông bạn nọ, bà bạn kia mà luôn luôn là chính tôi, ko khác được. Rất hài là tôi đang bóc phốt hệ chém gió khoác lác thì mọi người trên này lại lấy ví dụ những người trẻ tuổi khác, tôi có bảo những người trẻ khác là ko thành công đâu thậm chí tôi gặp rất nhiều nhưng ko đơn giản họ thành công như vậy được và tư duy họ cũng ko dấm dớ ẩm ương như ông thớt trên này và một số ông khác cũng hay phọt còm.
Cháu mợ thì tôi cũng đã nghe mợ tả rằng vào mùa thu năm ấy khi còn học năm 3 chuẩn bị ra trường, bằng giác quan tốt cộng với giác ngộ dòng tiền ảo tung chảo nên đã vay bà cô nào đó (ko biết có phải vay mợ ko) hai ba chục triệu rồi chơi coi sau đó có 5-6 triệu usd, tôi nhớ như vậy và vấn đề là tôi ko tin mợ ạ, mợ có thể nói rõ xem mùa thu năm ấy là năm nào ko, nhiều năm gần đây mùa thu đâu còn đẹp nữa, phỏng ạ?
Còn cái ông chủ thớt 34 tuổi thu nhập thụ động 3 loét/tháng thì tài sản phải tầm trăm tỷ là ít mợ nhé, thu nhập đến từ cho thuê bất động sản và cổ phần cổ phiếu ko dễ thụ động nhiều như vậy đâu nhất là vừa rồi bds và chứng khoán đứt toàn tập, sml luôn. Còn tại sao có nhiều tài sản thế thì ông ấy ko nói dù nhiều người hỏi. Gớm, bóc hết ra có khi lại à với ồ ngay ấy mà.
Diễn đàn là ảo, câu chuyện có thể cũng ảo nhưng hành văn cho nó vừa tai tí, với các mợ có thể lọt tai nhưng với cánh chúng tôi ko khác gì kẽo cà kẽo kẹt nên tôi phản ứng và bằng tư duy của mình gần như xưa nay tôi ít khi nhìn sai vấn đề. Mợ ước mơ tiền mặt 20tỷ, tôi nhớ hình như mợ mới bán căn nhà nào đó 24tỷ vậy thì mợ dư 4tỷ rồi, cần chi phải ước mơ nữa. Tóm lại tất cả chỉ là câu chuyện thôi, hợp với người này nhưng chướng tai với người khác và chúng ta ko nhất thiết phải cùng quan điểm với nhau.

Tất nhiên rồi, quan điểm hay quan hệ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề quan điểm nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi ko thể khác được vì đó là tôi mà phải ko nào.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chân thành cảm ơn nhiều những tư vấn chia sẻ của các cao nhân trong này. Bời vì đang có mấy cậu e rủ tham gia 1 dự án nên e băn khoăn k biết nên tham gia k? Mà tính e đã tham gia thì phải tập chung vào làm hết sức. Khi nào nó ổn vào guồng rồi thì e mới rút lui. Chứ k kiểu vứt tiền vào đấy cho hội nó thích làm gì thì làm

Smile1102

Xe container
Ồ, mợ sinh năm 79 ah, tôi với mợ hợp nhau đấy nhưng ko giao được. Tôi hệ phọt phẹt thôi, giàu có gì cho cam nhưng tôi rất ghét hệ ba hoa chích chòe. Ko phải tôi ko tin vào thành công của người khác đặc biệt lớp trẻ mà là tôi ko tin hệ ăn tục nói phét đánh rắm rong mợ ạ. Trong câu chuyện của tôi ko bao giờ có cháu nọ, e kia, ông bạn nọ, bà bạn kia mà luôn luôn là chính tôi, ko khác được. Rất hài là tôi đang bóc phốt hệ chém gió khoác lác thì mọi người trên này lại lấy ví dụ những người trẻ tuổi khác, tôi có bảo những người trẻ khác là ko thành công đâu thậm chí tôi gặp rất nhiều nhưng ko đơn giản họ thành công như vậy được và tư duy họ cũng ko dấm dớ ẩm ương như ông thớt trên này và một số ông khác cũng hay phọt còm.
Cháu mợ thì tôi cũng đã nghe mợ tả rằng vào mùa thu năm ấy khi còn học năm 3 chuẩn bị ra trường, bằng giác quan tốt cộng với giác ngộ dòng tiền ảo tung chảo nên đã vay bà cô nào đó (ko biết có phải vay mợ ko) hai ba chục triệu rồi chơi coi sau đó có 5-6 triệu usd, tôi nhớ như vậy và vấn đề là tôi ko tin mợ ạ, mợ có thể nói rõ xem mùa thu năm ấy là năm nào ko, nhiều năm gần đây mùa thu đâu còn đẹp nữa, phỏng ạ?
Còn cái ông chủ thớt 34 tuổi thu nhập thụ động 3 loét/tháng thì tài sản phải tầm trăm tỷ là ít mợ nhé, thu nhập đến từ cho thuê bất động sản và cổ phần cổ phiếu ko dễ thụ động nhiều như vậy đâu nhất là vừa rồi bds và chứng khoán đứt toàn tập, sml luôn. Còn tại sao có nhiều tài sản thế thì ông ấy ko nói dù nhiều người hỏi. Gớm, bóc hết ra có khi lại à với ồ ngay ấy mà.
Diễn đàn là ảo, câu chuyện có thể cũng ảo nhưng hành văn cho nó vừa tai tí, với các mợ có thể lọt tai nhưng với cánh chúng tôi ko khác gì kẽo cà kẽo kẹt nên tôi phản ứng và bằng tư duy của mình gần như xưa nay tôi ít khi nhìn sai vấn đề. Mợ ước mơ tiền mặt 20tỷ, tôi nhớ hình như mợ mới bán căn nhà nào đó 24tỷ vậy thì mợ dư 4tỷ rồi, cần chi phải ước mơ nữa. Tóm lại tất cả chỉ là câu chuyện thôi, hợp với người này nhưng chướng tai với người khác và chúng ta ko nhất thiết phải cùng quan điểm với nhau.

Tất nhiên rồi, quan điểm hay quan hệ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề quan điểm nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi ko thể khác được vì đó là tôi mà phải ko nào.
oh cụ cũng có trí nhớ tốt thật, cháu em bắt đầu mua bán coin cách đây 4-5 năm và cũng thuộc dạng có tí uy tín trên market vào thời điểm hiện tại cụ ạ.
Diễn đàn ảo, ai tin thì tin ko thì thôi, nói chung quan điểm của em là chia sẻ cho vui vậy thôi.
Mà cụ nhớ tốt nhưng lại nhớ có 1 nửa :D.
Em bảo em mua nhà DN chung với bạn em cụ ạ. Thế nên còn chưa đc 20 tỷ tiền mặt nên vẫn cần phấn đấu.
Chưa kể con em nếu đi học ĐH nc ngoài thì còn lâu em mới có 20 tỷ để sinh lời.
Nếu chủ thớt có vài cty có cổ tức tốt thì thu nhập 300tr cũng khả thi, có điều ó sẽ phụ thuộc vào tình hình kinh doanh của cty chứ ko phải nay có 300 mai vẫn có.
Như em cố tức cũng đc tầm xấp xỉ 100tr tháng, thế nhưng vẫn chưa dám về hưu vì chả biết 5 năm nữa cty có còn KD thuận lợi hay ko?.
CònBDS cho thuê đc 300tr thì đúng là khủng quá.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]

Cụ Phị là vậy. Còm nào cũng sắc như dao, chứa đầy kiến thức thực tế. Mặc dù cách trình bày thì...

Mytv

Xe điện
Thế hệ 7x 8x cũng có nhiều người kiếm tốt nhờ ck bđs gđ 2006-2009. Nhưng để kiếm dc vẫn cần phải có vốn.

Còn thế hệ 9x 10x hiện nay có rất nhiều cách kiếm tiền nhanh nhiều, nếu la ngừoi nhanh nhạy có kiến thức + liều lĩnh & may mắn. Ko cần nhiều vốn hay nền tảng gđ tốt. Như làm tmđt, coin, youtube...