[Funland] Nghỉ hưu sớm ở tuổi 34. Xin ý kiến cccm?

hoangnguyen1

Xe hơi
E sn 1989. Năm nay 34t và đã nghỉ hưu được 2 năm. Sống bằng tiền cho thuê nhà và cổ đông của vài công ty nhỏ ( cty người nhà và ae bạn bè). Cuộc sống chỉ suốt ngày chu du đó đây và lúc ở nhà thì trồng cây nuôi cá. Đôi khi thấy cô đơn vì k có ai đi chơi cùng mình. ( e có 1 vợ và 1 con gái 3 tuổi)
E k giàu có hơn ai cũng k bần cùng. Nhưng quan điểm cá nhân e là sống cho mình cho xã hội. K lo cho con nhiều cũng như k vay bank và k có tiền gửi bank :)). E dùng hàng thương hiệu chứ k dùng hàng sa sỉ, xe cộ là phương tiện chứ k phải thứ để ra oai.
K biết trong này có cụ mợ nào như e k. Xin cùng nhau chia sẻ 1 chút ạ.
E lại thích được như cụ.tự do tự tại.nhu cầu của e ko có nhiều.nhưng e ko đủ giỏi như cụ nên vẫn đi cày thuê thôi ạ

corolla antils

Xe buýt
E sn 1989. Năm nay 34t và đã nghỉ hưu được 2 năm. Sống bằng tiền cho thuê nhà và cổ đông của vài công ty nhỏ ( cty người nhà và ae bạn bè). Cuộc sống chỉ suốt ngày chu du đó đây và lúc ở nhà thì trồng cây nuôi cá. Đôi khi thấy cô đơn vì k có ai đi chơi cùng mình. ( e có 1 vợ và 1 con gái 3 tuổi)
E k giàu có hơn ai cũng k bần cùng. Nhưng quan điểm cá nhân e là sống cho mình cho xã hội. K lo cho con nhiều cũng như k vay bank và k có tiền gửi bank :)). E dùng hàng thương hiệu chứ k dùng hàng sa sỉ, xe cộ là phương tiện chứ k phải thứ để ra oai.
K biết trong này có cụ mợ nào như e k. Xin cùng nhau chia sẻ 1 chút ạ.
34 tuổi mà đã có kinh tế và tài chính cá nhân như vậy là khá quá. Có điều, 34 tuổi mà đã nghĩ đến nghỉ hưu thì quá sớm và quá phí. Đàn ông tam thập nhi lập, tuổi này đến tầm 46-48 là thời điểm mà sức khỏe, trí tuệ đạt cao nhất. Sau đó là đi xuống từ từ. Còn trẻ khỏe thì nên cống hiến, nhiều tiền dư dả tài chính cá nhân rồi thì làm cho cộng đồng, cho tổ chức cần...Đó là tạo phúc cho đời sau, kiếp sau của mình vậy...:)

caphale_89

Xe tải
Em cũng trạc cụ thớt nhưng thua quãng xa, giả sử em là thớt em vẫn làm gì đó, chỉ là không quá ngốn thời gian như làm thuê để dành thời gian cho gia đình và bản thân..,