[Funland] Nghe Ts Nguyễn Đức Thành bàn về kinh tế vĩ mô của thế giới và Việt Nam

hongsonphan82

Xe buýt
Tây nào thích Thành?
Về học thuật kinh tế thì Thành chưa đủ trình!
Về ảnh hưởng chính sách thì Thành chưa đủ tuổi?
Me Tây thích Thành chứ Tây nào thích Thành.?? Thành là tay sai của mấy thằng chủ Tây thôi.

Loe_hờ lú

Xe điện
cháu ko có kiến thức về kinh tế, cũng chẳng biết ông này là ai, cơ mà cụ chủ giới thiệu cố vấn cố veo thời xxx là em biết mức độ ăn tàn phá hoại thế nào rồi, khỏi nghe.
Thì cụ xem toàn những Nguyễn Đức Thành, Lê Đăng Doanh, Phạm Lan Chi thì chả chết

Nghen loc

Xe tăng
Đọc thớt này lại bồi hồi nhớ lại cách đây 15-20 năm, nước ta có khá nhiều tờ báo rất hay, đầy cá tính, có chất riêng của mình, tính phản biện rất cao. Điển hình là Sài gòn tiếp thị, Tuần Việt Nam của Việt Nam Nét, Tuổi trẻ, Thanh Niên… Nhưng tiếc là dần dần bị sứt đầu mẻ trán cả, đáng tiếc nhất là tờ Sài gòn tiếp thị bị đóng cửa, còn bay màu nhiều nhất là Tuổi trẻ, giờ cũng nhàn nhạt như bao báo khác, ko còn tính chiến đấu như các thế hệ trước nữa.

hongsonphan82

Xe buýt
Không hiểu cụ nói cái gì! Me Tây chủ Tây? Hay cụ cũng là tiến sỹ?😩
Sao lại khó hiểu nhỉ!
Me Tây ( tức là mấy thằng VN mà luôn đội Tây đội Mỹ lên đầu thờ, từ này có từ thời cụ Vũ Trọng Phụng cơ mà).
Thành chính là thằng me Tây chúa nên 1 đám me Tây con khoái nghe nó nói.
Thành là do Tây nó đào tạo làm tay sai cho nó( vì vậy với Tây thì Thành phải gọi là chủ chứ sao).

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sao lại khó hiểu nhỉ!
Me Tây ( tức là mấy thằng VN mà luôn đội Tây đội Mỹ lên đầu thờ, từ này có từ thời cụ Vũ Trọng Phụng cơ mà).
Thành là do Tây nó đào tạo làm tay sai cho nó( vì vậy với Tây thì Thành phải gọi là chủ chứ sao).
Cụ nhầm rồi. Me Tây là từ ám chỉ người phụ nữ lấy chồng Tây.
Ý tứ và lập luận của cụ cao siêu quá, ngoài hiểu biết của em.
Em xin phép dừng ở đây ạ

motthoidongbim

Xe điện
Vừa xem tv phỏng vấn có cụ 81 tuổi rút tiết kiệm mấy trăm củ vào chứng khoán, lãi 20-30% rồi, ng thật việc thật, kinh tế đang tốt lên nhiều, vào thôi.
Đúng thời điểm xuống tiền thôi cụ. Cờ bạc thì bjo đứng dậy mới biết lỗ lãi. Còn trong tk chưa bán, chưa rút về hẳn thì chưa biết được.

hongsonphan82

Xe buýt
Cụ nhầm rồi. Me Tây là từ ám chỉ người phụ nữ lấy chồng Tây.
Ý tứ và lập luận của cụ cao siêu quá, ngoài hiểu biết của em.
Em xin phép dừng ở đây ạ
Cụ nói đúng với thời cụ Vũ Trọng Phụng. Nhưng ngôn ngữ nó có tính tiến hóa, hiện tại từ me Tây dùng để ám chỉ những kẻ đội Tây lên đầu thờ( chứ không phải mỗi phụ nữ mới gọi là me Tây).

aitymo

Xe điện

sắt con

Xe điện
Nói thật:
Em đọc đoạn tóm tắt siêu - trung cường …em ra mẹ nó luôn.
rác kinh

congagia2016

Xe tăng
Trong khi trên nhóm dn kêu như vạc vì thiếu đơn hàng sx, thì trưa nay ct tài chính sau khi pv cụ ông 81 là pv thằng dở hơi nào đó em ko xem chỉ nghe phát biểu là sx đang tăng trưởng tốt, ngành kim loại ( chắc nói sx cơ khí) và ngành may mặc đang tăng đơn hàng..., lâu lâu ko xem tv hnay về nhà buổi trưa bật tv lên mà như mình lạc hậu mấy năm rồi, thông tin quá thuận lợi cho nền kt. Haiz quá, vậy ae dn kêu ca là ko đúng, ko đi kịp thời cuộc.
Vâng cụ, trưa nay em có xem Bản tin Tài chính, phỏng vấn mấy thằng chuyên gia của công ty ck thôi ạ. Cụ biết VTV là công cụ định hướng số 1 rồi còn gì. Cụ để ý mà xem, hễ có bất kỳ sự kiện nào là VTV đều phỏng vấn 1-2 chuyên gia hoặc người dân (có cài cắm, diễn) như kiểu rộng đường dư luận ấy. Nó đi theo lối mòn nên dễ hiểu thôi cụ.

FRA

Xe tải
Sao lại khó hiểu nhỉ!
Me dùng để xưng gọi tương tự như "mẹ" / Thời Pháp đô hộ đến trước 75 người phụ nữ Việt Nam vì tiền mà lấy người phương Tây, thì bị gọi là "me Tây, me Mỹ " (hàm ý coi thường)
Mà sao cụ có vẻ bài "tây" nhỉ ! Những điều văn minh, tiến bộ của Tây hay Tầu thì mình cũng cần và nên học hỏi chứ ?!
Nói cụ nghe, thời này chị em lấy "tây" là hơi bị nhiều đấy ( và Tây, Hàn, Tầu cũng lấy vợ Việt không ít )
Cụ cẩn thận chị em gạch đá nhá [-(

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Me dùng để xưng gọi tương tự như "mẹ" / Thời Pháp đô hộ đến trước 75 người phụ nữ Việt Nam vì tiền mà lấy người phương Tây, thì bị gọi là "me Tây, me Mỹ " (hàm ý coi thường)
Mà sao cụ có vẻ bài "tây" nhỉ ! Những điều văn minh, tiến bộ của Tây hay Tầu thì mình cũng cần và nên học hỏi chứ ?!
Nói cụ nghe, thời này chị em lấy "tây" là hơi bị nhiều đấy ( và Tây, Hàn, Tầu cũng lấy vợ Việt không ít )
Cụ cẩn thận chị em gạch đá nhá [-(
Kinh tế học kinh tế thị trường Mỹ vẫn giỏi nhất học Mỹ là chuẩn rồi. Trung quốc bổ sung thêm "màu sắc TQ" cũng học luôn

• Vodka
Reactions: FRA

kienvinh

Xe lăn
Vị Thành này hồi xưa có topic bên Tathy kể chuyện đi Indonesia cải đạo Hồi là tôi thấy khác bọt đấy.

Khác bọt ta cứ tìm hiểu xem, biết đâu lại thú vị. Cá nhân tôi thì tránh.

_AHA_

Xe điện
Đoạn trung cường em thấy hơi ảo, đang bị giằng co dữ dội mà lên được trung cường, em chỉ mong bình yên thôi cho đỡ sợ, chứ lên trung cường là phải chọn bên, chọn bên nào ông Tiến sỹ ấy có nói không nhỉ ? nói chung là không đơn giản như thế, được đơn giản như thế thì xong ván lâu rồi.
Trung cường là giau mạnh lên chứ dfaau phải chọn bên.

_AHA_

Xe điện
cụ Nghĩa mà all in ngày 16/11/2022 và ôm tới giờ thì x2 x3 tài khoản rồi, phán chuẩn đét đấy chứ
Cứ nói vậy thôi, xiết room thì có tin trong rồi, nhưng Fed tăng ls mạnh thì ko đoán đc nên chắc cũng nhè rồi.
Ko gì bằng thực chiến