[Funland] Ngày kết thúc chiến tranh, ngày thay đổi số phận của một Dân tộc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anycar

Xe tăng
Lịch sử không có chữ nếu. Tuy nhiên nếu Miền Nam không phải đánh nhau với MB mà tập trung binh lực giữ đảo thì kết quả có thể đã khác.
Năm 1988, ta cũng mất thêm Gạc Ma đó thôi.
Hoàng sa là quần đảo. Rất nhiều đảo.

Muon_biet

Xe cút kít
30-4 ngày chiến tranh kết thúc, ngày mà những người lính và tất cả những con dân đất Việt đã nhảy lên vui mừng khôn xiết. Mừng cho ngày chiến thắng, ngày thống nhất của một Dân tộc. Một chiến thắng long trời lở đất, mặc cho trên thân mình máu vẫn chảy từ những vết thương. Đó là giờ phút hồi sinh cho cuộc đời của những người lính và cũng là giờ phút hồi sinh cho cả dân tộc đau thương này. Dù cho ai có nói về ngày chiến thắng này thế nào đi chăng nữa thì chúng ta mãi luôn tự hào về những người lính đã ngã xuống vì sự thống nhất và toàn vẹn của Đất nước. Một nén tâm nhang để trân trọng những người lính chiến đã góp phần làm thay đổi số phận của một Dân tộc.
Tất cả đều do "Tồn tại xã hội quyết định ý thức xã hội" thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thắng làm vua, thua làm giặc. Lo mà làm ăn đi, ăn mày dĩ vãng làm gì mất thời gian. Quá khứ mãi mãi là quá khứ, lo cho tương lai mới quan trọng, giờ ráng giữ mấy cái đảo thôi cũng trầy trật rồi :(.

maple_leaf

Xe điện
Sau khi mất Hoàng Sa miền Nam đề nghị miền Bắc giảm áp lực trên chiến trường để tập trung lực lượng tái chiếm nhưng miền Bắc từ chối.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cụ ko tự hào là quan điểm cá nhân của cụ, em thì vẫn thấy tự hào.
M.Bắc VN ko sai ở 54, 56, 75. Mà chỉ sai lầm ở việc dẫn đến cái 79.
Theo cụ thì 79 sai lầm gì? Là cụ thì cụ sẽ làm gì để ko sai lầm?

Zero_2011

Xe hơi
Xin trích lại lời của một cựu chiến binh: " Tự do, hòa bình không phải dễ. Có được bây được bây giờ, cố gắng mà giữ"

Thanh fotuner

Xe tải
Túm váy lại là người V ngu, trong đó có cả em, thẳng nhưng thật :)) . Thái, Mã, Sing lôm côm nhưng nó sướng hơn mình. Ít nhất là giờ thu nhập nó cao hơn và hộ chiếu nó đi dc nhiều nc ko cần visa như mình. Bên nào đúng, bên nào sai em cũng đã ko lạm bàn vì em ko trong hoàn cảnh đó để tận mắt nghe nhìn thấy. Ngoài ra cụ cũng nên bình luận 1 cách khách quan, tôn trọng đừng gọi "thằng nọ thằng kia" trừ phi cụ lớn tuổi hơn họ.
Thái Lan mất 40% diện tích lãnh thổ để đổi lấy hòa bình. Một số học giả Thái Lan sau này cũng chỉ trích chính sách này của cha ông họ đó.

canhhoabatdiet

Xe container
Bên thắng đã thắng, bên thua dù có không phục thì cũng không có khả năng bật lại.

Vậy đã đến lúc thật tâm hoà giải chưa? 45 năm rồi
Người trong nước Việt Nam trong nước luôn sẵn lòng dang rộng vòng tay tha thứ và chào đón các bạn "thua trận" sống lưu vong trên toàn thế giới. Mừng ngày lễ chiến thắng!

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế sài sai bét...nghĩa trang biên hoà to đùng có ai làm gì đâu.
Người thân nào vào thắp hương, tu sửa thoả mái. Chỉ là nhưng ngôi mộ đó còn người thân ờ VN hay không mà thui...
Rùi những người thân của họ có về nước thăm non mộ của anh em cha mẹ họ hay không mà thui..

Nói cái gì cũng phải thật nha cụ.;);););)
Kiều bào này không biết tỷ lệ bao nhiêu % có tuổi đảng ,cũng na ná sư hổ mang... Gọi là kiều bào chứ biết đâu sống ở Bù Đăng, Bù Đốp

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Lịch sử không có chữ nếu. Tuy nhiên nếu Miền Nam không phải đánh nhau với MB mà tập trung binh lực giữ đảo thì kết quả có thể đã khác.
Năm 1988, ta cũng mất thêm Gạc Ma đó thôi.
Ba Bình, Song Tử Tây mất khi nào?

HAI.TBS

Xe tải
Đất nước mình đã xây dựng xong CNXH chưa các cụ ?

HAI.TBS

Xe tải
Chưa . Có gì không cụ?
Vì từ ngày còn rất bé e đã nghe nói miền bắc tiến nhanh tiến mạnh tiến vững chắc lên cnxh mà bấy giờ e hơn 50 rồi vẫn chưa xây xong thì ko biét bao giờ e mới được hưởng thành quả

tieulyphidao

Xe tăng
Vì từ ngày còn rất bé e đã nghe nói miền bắc tiến nhanh tiến mạnh tiến vững chắc lên cnxh mà bấy giờ e hơn 50 rồi vẫn chưa xây xong thì ko biét bao giờ e mới được hưởng thành quả
Cụ nên đọc báo, nghe đài để phổ cập thông tin đại chúng ợ.

binhsu7273

Xe cút kít
Vẫn thấy nhiều Thành Phần đeo bám lòng Thù Hận. [-( [-( [-(
gđ Cháu cũng bị liên lụy với chế độ +s, nhưng không vì lý do đó để khi thấy cái Tốt của Họ mà Phủ Nhận. Thống Nhất Đất Nước, trải qua bao thăng trầm mới được kết quả đó. Sự mất mát kèm những sai lầm khó thể tránh khỏi, nhưng "Guồng Quay" đã vào ổn định, vấn đề thanh lọc nhiều Phần tử không Tốt ra khỏi bộ máy cũng đã bắt đầu "Chạy".
Vậy! Sao ta cứ ôm mãi sự "Hận thù", cái công sức đó ta vun đắp Tương lai cho Con Cháu, cho Dân Tộc được vươn ra Biển lớn có hơn không.

vo nho

Xe điện
Như đúng rùi là đúng hay không đúng?
Thêm nữa là em là người Việt Miền Bắc và vẫn đang sống ở MB nhé.
thế thì đáng thương cho 1 người Việt Nam mà không biết sử việt nam và càng không biết thế nào luật lệ thông thường.
=)) =)) =)) =))

chuyendivesang

Xe buýt
Cụ tổng bảo đến hết thế kỷ này cũng chưa chắc

vo nho

Xe điện
Hồi còn bé em cũng nghĩ như cụ, giờ thấy nó sai sai. Nếu là chiến tranh ủy nhiệm thì chỉ hai thằng vật nhau thôi. Đằng này chỉ huy chủ lưc là Mỹ lại còn Hàn,Úc,Thái... thì ủy nhiệm cho ai. Ném bom miền Bắc đâu phải phi công VNCH, Bắn từ biển vào cũng thế. Con nếu để VNCH solo thì chắc không chịu nổi một tháng. Lập lờ để đánh đồng 2 bên trong cuộc chiến này thì để làm gì?
Em thì chả quan tâm uy niệm hay không...đơn giản em coi cuộc chiến này là 1 cuộc kháng chiến trường kỳ gian khổ để thống nhất nước nhà.
Dân tộc VN là một đất nước Việt Nam là một và ai làm nó phân chia thì đều phải bị quét sạch.

Trạng thái
Thớt đang đóng