[Thảo luận] Nếu 2 thằng này chết thì em làm sao?

Website
www.facebook.com
Cụ nào rành luật cho em hỏi cái camera của em nó có GPS nên hiển thị cả tốc độ xe chạy trong clip, liệu có đc chấp nhận là bằng chứng mình đi đúng tốc độ ko nhỉ?
Đây là bằng chứng duy nhất liên quan đến tốc độ, làm gì còn bằng chứng nào khác.:D

Trước đây có chủ trương là tất cả các xe ô tô đều phải lắp hộp đen, anh em mình thực hiện trước.:D

K59

Xe tải
Trong một Nhà nước pháp quyền thì cụ được quyền kiện lại nó và yêu cầu bồi thường nếu cụ không vi phạm luật. Trường hợp này, dĩ nhiên cụ không bị nó kiện nhưng sẽ bị cả nó và xxxxx "củ hành" vì giá trị tài sản của cụ vượt cao hơn của nó những 2 cái bánh xe. Nói chung đen thì ăn thịt chó mà giải thôi, biết nói gì.

hungbm

Xe điện
Những thằng đi 2B trên Cầu TL toàn là tài tử diễn tập các tình huống tự tử bằng tai nạn giao thông đấy. Các cụ tránh xa nhé kẻo lại làm diễn viên quần chúng thì thiệt.

huynhnb8x

Xe hơi
Đây là bằng chứng duy nhất liên quan đến tốc độ, làm gì còn bằng chứng nào khác.:D

Trước đây có chủ trương là tất cả các xe ô tô đều phải lắp hộp đen, anh em mình thực hiện trước.:D
Video chỉ được coi là bằng chứng khi cơ quan điều tra công nhận thiết bị hộp đen của cụ đúng với chuẩn của công an thôi ( mà cái chuẩn này thì em nghĩ chưa có ) nên em nghĩ muốn dùng được video ( có hiển thị tốc độ , tình huống tai nạn ) làm bằng chứng thì trước tiên phải có một đơn vị nào đó của CAGT hoặc tương đương đứng ra kiểm định và chứng nhận chất lượng của thiết bị thu đã rồi sản phẩm của nó ( thiết bị thu ) mới có thể đường đường chính chính làm bằng chứng.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Video chỉ được coi là bằng chứng khi cơ quan điều tra công nhận thiết bị hộp đen của cụ đúng với chuẩn của công an thôi ( mà cái chuẩn này thì em nghĩ chưa có ) nên em nghĩ muốn dùng được video ( có hiển thị tốc độ , tình huống tai nạn ) làm bằng chứng thì trước tiên phải có một đơn vị nào đó của CAGT hoặc tương đương đứng ra kiểm định và chứng nhận chất lượng của thiết bị thu đã rồi sản phẩm của nó ( thiết bị thu ) mới có thể đường đường chính chính làm bằng chứng.
Thế nếu nó ko chấp nhận cái tốc độ ấy của hộp đen thì nó dùng cái gì để xác định tốc độ hử cụ? Đo vệt phanh à?

Mỗi xe mỗi kiểu, chuẩn thế nào được?

Có 1 cách nữa để đo tốc độ là xác định tại thời điểm x & y xe ông chạy qua vị trí nào trên camera, đo quãng đường thực tế là ra ngay tốc độ, cụ nhề.:D

hay là nó ko chấp nhận hình ảnh của camera?

getztam

Xe buýt
Có lẽ các cụ nhà ta nên chởi bằng tiếng nước ngoài cho lúa văn minh nhể ".húc" "tiu" "mẹc đờ"
Mừng cụ tai qua nạn khỏi nhé.

các clip của nhà chùa đều có bón Đạm Cà mau nên nhà chùa tắt tiếng đi cho nó lành.=))=))

xedieu

Xe cút kít
Khó nhỉ! ~X( Nếu giả xử xảy ra chuyện lớn, ra đến tòa án và luật sư chắc cũng phải có cách gì để "công nhận" cái bằng chứng ấy chứ nhỉ!

duytrong

Xe lăn
thôi may rồi cụ ạ,còn nếu nó tèo thì kiểu gì mình cũng mệt cụ ạ.

ness558

Đi bộ
Mừng cụ chủ nhé, cụ có lộc lắm mới không dính phải hai ... con chó kia. X_X

CỬU VĂN LONG

Xe container
Em còn nhớ cái vụ chú khoai tây bị đổ ra 1 chú 4 bánh cán lên bị chết ở cửa khâủ Hàm Tử Quan cách đây 1 năm , nói về luật thì chú 4b chả sai tí nào, vì chú khoai tây kia tránh phải 1 chú 2b khác vì thế lạng tay lái mà ngã ra, chú 4b lúc đó mặt cắt ko còn hột máu nhưng các chú công an đến hiểu rõ đầu đuôi đã vỗ vai an ủi chú tài, có lẽ đấy là lần đầu tiên em nhìn thấy cảnh an ủi đó.

pipilazi

Xe tăng
Ơ cụ xedieu có gấu và F1 sớm thế ạ ???

NoMoney NoTalk

Xe hơi
xem cái này, 2B chết, cụ cãi tốt. Vấn đề là cụ cần có luật sư giỏi. Và phải chơi tới cùng, cụ nhún 1 bước là thất thế ngay, kể cả với xxx

echkep

Xe tải
Phải nhà cháu thì cháu chửi hơn kụ nhìu :-$ nhưng thôi kụ chủ thoát được nạn này la cả 4rum vui với kụ rồi. Kính kụ chủ 1 choác cho nó hạ hỏa nhá(b)

namlieu102vnn

Xe điện
cụ may quá (quý nhân phù trợ) . chứ 2 thằng ku ngày mà lằm thì mình cũng rất là mệt mặc dù nó sai 1000% (nước ngoài chắc chỉ ảnh hướng 1/1000)

xedieu

Xe cút kít
Cám ơn các cụ - nhà cháu hết sạch rượu rồi, cho nhà cháu khất đến mai nhé! :D

coldwinter

Xe tải
khà khà, em cứ tua đi tua lại cái đoạn chúng nó vòng, có tiếng kêu của vợ cụ với đạm cà mau của cụ mà gấu nhà em đang ngủ bật dậy hỏi hoảng hốt cái gì thế anh? =))
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi, sườn bò 2 thằng ôn con.

T90i

Xe buýt
Xem cái video này kinh thật, hai thằng điên này chắc có ngày sẽ phải trả giá đắt vì kiểu đi xe máy của chúng nó

Trên OF có bác nào luật sư đã có kinh nghiệm giải quyết mấy vụ tai nạn giao thông không nhỉ?

Tây Độc

Xe điện
Bác chủ thớt ơi, cho em cái PM thông tin cái camera này nhé. Ai bán? Ở đâu? Giá cả.

Với lại bác cho em hỏi em thấy cái camera của bác là Pro thì menu tiếng Hàn hả bác? Sử dụng có bất tiện không?

Em cũng máu cái này, nhưng mà phải lấy điện từ chỗ châm thuốc phải đi dây vòng vèo ngại quá. Nhưng thấy bác dùng hay quá, có khi lại cân nhắc. Cảm ơn bác nhiều.