[Thảo luận] Nếu 2 thằng này chết thì em làm sao?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ lắp camera theo dõi hành trình xe thế nào và ở đâu đấy ạ, chi phí hết bao nhiêu. Cụ chỉ bảo cho em với nhé, em cũng muốn lắp như cụ

hieuhic

Xe điện
Hôm trước em cũng gặp phát như thế này ngay trên đầu cầu, hú hồn... T.S.B cái bon ngu, muốn chết thì cứ lào đầu vào gốc cây mà chết chứ đừng làm liên nụy đến người khác.

xedieu

Xe cút kít
Mừng cụ tai qua nạn khỏi nhé.

các clip của nhà chùa đều có bón Đạm Cà mau nên nhà chùa tắt tiếng đi cho nó lành.=))=))
Lần sau em sẽ làm theo cụ! :)
Em chở Gấu mẹ và Gấu con lắm lúc cũng gặp mấy thằng tâm thần, có hôm chưa kịp hạ kính xuống chửi đã bị Gấu mẹ nhắc nhở anh ăn nói cho cẩn thận kẻo sau con nó bắt chước :D
Mừng cụ chủ thớt không đâm vào mấy thằng rồ, nhìn clip cụ quả là khiếp.
Đúng là đi với F1 thì không nên chửi, dù bất kể lý do gì!
cụ chửi to quá mà ko bảo trc làm e giật cả mình :D
Em có ghi ở dưới rồi mà cụ!
theo e thì xxx ko nên bắt người giữa cầu như thế, cứ để nó đi hết cầu rồi chặn lại. xxx mình cũng dở người lắm
Đoạn này xxx đứng trước chân cầu tầm 100m cụ ạ, cũng chưa phải là đã lên cầu nhưng rất nguy hiểm!

xedieu

Xe cút kít
mai cụ cho xem hệ thống camera nhé
Em cũng phải kiếm một cái camera 180 độ gắn phía trước xe và ghi hình realtime suốt hành trình mới được. Đề phòng những thằng ngu như trong vụ của bác nó đâm vào mình thì còn có thứ mà cãi. Chúc mừng bác né được quả chuối.

Các bác cho em hỏi cái camera gắn trên xe để ghi hình mua đâu được nhỉ?
Cụ lắp camera theo dõi hành trình xe thế nào và ở đâu đấy ạ, chi phí hết bao nhiêu. Cụ chỉ bảo cho em với nhé, em cũng muốn lắp như cụ
Em lắp cái như này đây các cụ ạ, chi phí thì PM cho em nhé vì liên quan đến anh em OFer em tránh tiếng quảng cáo trá hình! Rất thẩm mỹ và dễ lắp!
Em xin làm tý rì viu hầu cụ và các cụ muốn mua camera giám sát gắn trên kính lái để.... làm gì thì làm! (Mod đừng bảo em kinh doanh & quảng cáo trá hình nhé)
1. Sản phẩm: X-driven DRS1100 của UB1 Hàn Quốc
2. Format của video: UB1 & cho phép save as ra AVI
3. Trang chủ: www.ub1.co.kr
4. Sensor CMOS 1,3MP, quay video 640x480 chất lượng fine tốc độ 30 hình / giây; nếu muốn nét căng thì chọn 1280x960 nhưng còn 5 hình / giây
5. Có ghi âm các âm thanh trong xe (cái này hay nha) - mượn xe nói xấu ông à! :D
6. Có tích hợp GPS nên xem lại được lộ trình (xem clip đến đâu, biết xe đang chạy ở đường nào luôn), có tốc độ xe (đương nhiên).
7. Có nút cắt clip trong tình huống quan trọng. Nhấn cái nút ấy cái thì nó nhặt ra 1 clip trong thời gian trước khi nhấn 5 giây và sau khi nhấn 15-20 giây tùy mình setup. Rất quan trọng khi thấy cái gì hay cần ghi lại! Đồng thời, có cảm biến gia tốc nên khi xe bị va chạm nó cũng sinh ra ngay 1 clip trước khi va chạm đến sau khi va chạm. Những clip đặc biệt này dù hết thẻ vẫn không bị automatic xóa đi!
8. Thẻ SD đi kèm 4GB, support đến thẻ 16GB. Quay hết thẻ thì tự xóa những cái cũ nhất đi để ghi tiếp.
9. Cách gắn: trẻ con cũng làm được.
10. Hình thức: Em xin show ảnh ngay đây!

Đầy đủ phụ kiện đây ạ (www.ub1.co.kr)

Đây là cái camera chưa bao gồm cái đế gắn (www.ub1.co.kr)

Nó chỉ to bằng 2 ngón tay con gái thôi (www.ub1.co.kr)

Ngồi từ ghế lái, nhìn sang bên phải & phía sau gương chiếu hậu trong xe (nó được gắn rất kín đáo ở đó, không nói khó mà biết)

Em vòng sang phải chụp cho thuận chiều ánh sáng

Em mới mất có... 3 phút để nhét dây vào mép kính. Nếu làm cẩn thận chả nhìn thấy dây đâu (nó có 4-5 cái miếng treo dây, dán vào kính lái em chưa dùng đến)

Ngửa cổ từ chỗ đầu đĩa trong xe chụp lên. Cái đèn đỏ nháy là nó đã ghi hình. Còn cái đèn xanh chưa xanh là vì chưa nhận được tín hiệu GPS

Kích thước so với cái gương hậu thì dư lày

Bên ngoài nhìn vào rất kín đáo (để ý kỹ mới thấy nó bé bé trước cái gương trong xe đấy ạ). Người bình thường chỉ nghĩ đó là 1 phụ kiện của gương!

Matizcoi

Xe cút kít
chả may thì tuỳ tâm và sự giàu có của nhà cụ, tất nhiên các khoản tối thiểu là ko thể tránh, chả hạn như muốn bán vợ hai cho thật nhanh thì chấp nhận lỗ nằng nặng vài chục củ ...

xedieu

Xe cút kít
e thấy pl mình vẫn còn nhiều tiêu cực quá.năm ngoái xe nhà e đâm chết 1 chú chạy qua đường rùi quay ngoát chạy ngược lại.vẫn mất 70 củ.trong khi đó mình đúng.thê mới đau
cụ mà dính thì không mất xiền với nó thì cũng mất xiền với xxx hoặc là cả hai
Giả sử có một tai nạn sảy ra như trong tình huống của cụ chú thớt hoặc trong tình huống 4 bánh chạy đúng luật (giấy tờ, tốc độ, năng lực hành vi lái xe) húc phải 2 bánh chạy ngược chiều trên đường 1 chiều thì hậu quả 4 bánh phải gánh chịu như thế nào các bác ???[/B]
Chắc mất khoảng 70 củ như cụ phuong.zen nói đới. :(
Mình đi đúng đường có đâm thì cũng sao phải mất $ cho thằng nào không đâm chết chúng nó là may cho cả lò chúng nó rồi ý chứ=))
Thì coi như đền phỏm dăm chục củ Cụ ạ, cái loại đấy chết nhiều lắm rồi mà vẫn chưa hết nhỉ?
Nếu 2 thằng ngu đó ra đi thì không dừng lại ở 70 củ đâu.

Tại chỗ cháu ngày xưa có ông lái xe khách. Đâm chết 2 thằng ( 2B vượt lao thẳng vào đầu 4B) vừa mất tiền vừa vào nhà đá.

p/s: cháu tưởng nếu đúng thì thôi chứ nhỉ, sao lại ở Việt ta cứ có cái trò xe to đền xe bé.
ít cũng trên 70tr ạ.
Nếu nó mà còn sống, thương tật gì thì cụ đúng sai phải lo cho nó tất :-j
chả may thì tuỳ tâm và sự giàu có của nhà cụ, tất nhiên các khoản tối thiểu là ko thể tránh, chả hạn như muốn bán vợ hai cho thật nhanh thì chấp nhận lỗ nằng nặng vài chục củ ...
Em đang phân vân là trường hợp này bằng chứng em đầy đủ, rõ ràng và sống động, clip có cả GPS nên lộ trình thòi gian địa điểm tình huống rõ như ban ngày, cạnh đấy là 1 đống xxx nhìn thấy (thậm chí là nguyên nhân gián tiếp), pháp luật quy vào "Bất khả kháng"... mà vẫn liên lụy nặng thế cơ à?

Thế này thì tuyên truyền giao thông đến 2.000 năm Thăng Long cũng chả ai nghe vì không có tính răn đe! :((

oto.giacmoxa

Xe điện
Nếu cụ có giấy tờ còn hạn đầy đủ, chạy xe đúng luật như lượng cồn ko quá mức cho phép, đúng tốc độ, làm chủ được tốc độ v.v. là cụ ko có lỗi, như vậy không phải chịu trách nhiệm gì cả, PL chỉ buộc 1 người chịu trách nhiệm khi họ có lỗi.

Tuy nhiên trên thực tế, cụ vẫn phải đến nhà nạn nhân làm công tác tư tưởng vì đó là tập quán của người Việt. Và cụ cũng phải giải quyết về mặt thủ tục với xxx. Tuy nhiên xxx vẫn thường dựa vào sự thiếu kiến thức PL của người dân để vòi vĩnh khổ chủ.

Trong trường hợp như vậy tôi khuyên các cụ nên thuê Luật sư giải qưyết, các cụ mất một số tiền phí luật sư, nhưng đổi lại, sư việc sẽ được giải quyết theo đúng PL.

gamevn

Xe buýt
Nếu có đầy đủ chứng cứ dư lày, báo sẽ không viết là xe "điên" và cụ chỉ mất time làm việc với xxx thôi. Còn 70 củ thì chia cho nhà 2 thằng ngu kia thôi. Em dự vậy...

Audi A6

Xe tải
Dưng mà dư cụ nói thì có bắt đằng trời. May ra đầu cầu bên kia có đồng bọn chặn, a nhô cho đồng bọn bắt. Chứ nếu xxx đi xuống tằng 1 rồi phi sang đầu kia bắt thì mấy thằng trẻ trâu đó nó lên đến Nội Bài rồi. Mà kể cũng lạ? Cái cầu đới cấm xe 2b mấy tháng nay rồi mà vẫn có thằng phi lên nhỉ? Mắt vẫn sáng, thì chứng tỏ không bik chữ.
Lần nào em qua cầu Thăng Long cũng gặp cảnh 2b đi lên tầng trên, rất bức xúc với những kẻ thiếu ý thức này, thật đúng là chết không oan. Mừng cho cụ củ thớt chỉ giật mình tổn thọ tý thôi mà k phải liên lụy với những thằng dở hơi đó.
Cái Xdriven cụ miêu tả rât chi tiết, em nghe thấy thích quá, dưng mà...:(

thrang

Xe tải
xxx thịt của thằng còn tóc nên ai bị thương nặng hơn và giá trị xe thấp hơn thường được đền tiền. trường hợp còn lại xxx thịt cả đôi bên

Bus_nhanh

Xe điện
Nếu còn đi kiểu vậy thì chắc chắn cũng phải trả giá thôi !

Okane

Xe container
Nếu mà đâm chết chúng nó, có cái CAMERA làm bằng chứng cũng hay \:D/

trungnc

Xe điện
Giả sử có một tai nạn sảy ra như trong tình huống của cụ chú thớt hoặc trong tình huống 4 bánh chạy đúng luật (giấy tờ, tốc độ, năng lực hành vi lái xe) húc phải 2 bánh chạy ngược chiều trên đường 1 chiều thì hậu quả 4 bánh phải gánh chịu như thế nào các bác ???[/B][/QUOTE]

Giả sử có đúng như cụ nói thì hậu quả vẫn là mất tiền,mất thời gian và vẫn phải làm thân với mấy chú xxx ở đội xử lý tai nạn ợ.

trungnc

Xe điện
Mừng cụ chủ thớt 1 ly vì tránh được cái tai bay vạ gió và chất lượng cái mic của cụ tốt quá%-(

xedieu

Xe cút kít
Em đặt ra trường hợp hoàn toàn không có lỗi nào (rượu bia, tốc dộ, xe cộ, đăng kiểm, giấy tờ,.. tóm lại là trong sạch 100% còn thừa cả bằng chứng nữa) trừ cái lỗi vớ vẩn của hình như độc quyền Việt Nam là "không làm chủ tốc độ" thì:

- Bỏ qua chuyện tình cảm, nhân đạo... về lý, liệu mình có bắt buộc phải đền tiền nạn nhân không?
- Nếu xxx muốn hành mình thì xxx sẽ vin vào điều gì?
- Khả năng mình có bị truy tố không?
- Nếu mình thừa thời gian (hoặc ủy quyền cho luật sư) kiên quyết không đưa tiền cho xxx thì sao?

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng chủ thớt !

Nếu xảy ra ....

1. Thuê luật sư, mất tiền cho luật sư chắc ít hơn cho xxx.

2. Chủ động kiện ngược lại yêu cầu bồi thường (nếu làm, chắc là người đầu tiên ở VN làm việc này).

3. Các anh xxx bảo sao nghe vậy.

xedieu

Xe cút kít
Chúc mừng chủ thớt !

Nếu xảy ra ....

1. Thuê luật sư, mất tiền cho luật sư chắc ít hơn cho xxx.

2. Chủ động kiện ngược lại yêu cầu bồi thường (nếu làm, chắc là người đầu tiên ở VN làm việc này).

3. Các anh xxx bảo sao nghe vậy.
Nếu điều đó xảy ra...

Em thích trường hợp 2 của bác nhưng khả năng cao nhất là làm theo trường hợp 1.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Ở nước ngoài là nó đc qyuền đâm chết chứ 0 phải bồi thường gì cả. Thế mới là XH văn minh. Còn VN thì chịu, thằng chết thì chết rồi, thằng sống thì cứ phải chi 1 khoản khá khá để chạy chọt, thuốc men.

trungnc

Xe điện
Em đặt ra trường hợp hoàn toàn không có lỗi nào (rượu bia, tốc dộ, xe cộ, đăng kiểm, giấy tờ,.. tóm lại là trong sạch 100% còn thừa cả bằng chứng nữa) trừ cái lỗi vớ vẩn của hình như độc quyền Việt Nam là "không làm chủ tốc độ" thì:

- Bỏ qua chuyện tình cảm, nhân đạo... về lý, liệu mình có bắt buộc phải đền tiền nạn nhân không?
- Nếu xxx muốn hành mình thì xxx sẽ vin vào điều gì?
- Khả năng mình có bị truy tố không?
- Nếu mình thừa thời gian (hoặc ủy quyền cho luật sư) kiên quyết không đưa tiền cho xxx thì sao?
Cơ bản là điều 4 cụ ạ,nếu thừa thời gian thì cứ kệ nó thôi,không đền mà hoàn toàn không có lỗi thì chẳng ai có thể truy tố được.xxx thì có nhiều cớ để vin lắm nếu mình không để ý từ đầu lúc đo hiện trường thì có thể xảy ra rất nhiều rắc rối,cái này là kinh nghiệm bản thân em đã phải từng đi giải quyết rồi ợ

namfox

Xe tải
Theo Em thì ủy quyền cho Luật sư thực hiện là ổn hơn cả, hơn nữa trong luật cũng quy định bên thắng kiện không phải nộp án phí nếu phải ra toà. Trong truờng hợp này, chắc cũng phải mất chút vơi 2b theo phong tục Việt nam. Luật giao thông và cách xử lý ở Việt Nam bao giờ mới thay đổi được các Cụ??