[Funland] Nên mua bếp đôi là Từ + Hồng ngoại không?

NNS

Xe ngựa
Cụ cứ mở vung ra rồi xem. Nó sẽ sôi cao nhất xong sẽ giảm chút rồi lại sôi cao. Nguyên lý của cảm ứng từ nó vậy. Nhìn nó vẫn sôi nhưng theo ý mình là ko đều như bếp gas và hồng ngoại thôi.
cụ xài ba cái bếp đểu tàu nên tưởng bếp từ nào nó cũng thế rồi.
bếp từ Đức, Nhật xịn nó điều khiển gia giảm nhiệt như cụ vặn volume âm thanh, để mức thấp nó chỉ ấm ấm cả ngày đều tăm tắp chứ ko on off như mấy cái bếp lẩu tàu như cụ tưởng đâu mà "nguyên lí cảm ứng từ" =))

Ducanh28

Xe tăng
Bếp hồng ngoại vừa nóng, vừa nguy hiểm, lại tốn điện.
Cứ bếp từ cho tiết kiệm.

maximax903

Xe điện
Cụ cứ mở vung ra rồi xem. Nó sẽ sôi cao nhất xong sẽ giảm chút rồi lại sôi cao. Nguyên lý của cảm ứng từ nó vậy. Nhìn nó vẫn sôi nhưng theo ý mình là ko đều như bếp gas và hồng ngoại thôi.
Em ấn nhầm vào nút rót rượu mời cụ :D. Bếp từ nó đặt được nhiều mức nhiệt, nhiều chế độ đun nấu khác nhau. Em vào mấy web bán đồ gia dụng lớn thì món bếp từ này rất nhiều loại. Có loại trên dưới 2 triệu/bếp đơn. Nếu có thể cụ dùng loại này này.

Fan gentra

Xe điện
cụ nên mua bếp từ nhật hitachi hoặc toshiba hàng xuất điện 200 v dùng 220V được ( nếu nhà cụ có lioa ổn định dòng điện( vì quá 220V bếp từ sẽ bảo vệ mạch báo lỗi ko sử dụng được). 2 từ 1 hồng ngoại dùng rất thích .điện đóm mỗi tháng khoảng 300-500k tùy như cầu sử dụng.( an toàn ,sạch sẽ )..nhà em cả họ dùng ..kaaa =)) =)) =)) =)) =))
p/s: giờ đang km rẻ hơn lúc em mua khoảng 2 củ ..giờ họ bán có hơn 9 củ thôi

vin_tq

Xe hơi
Mua 2 từ (hoặc 3, 4 từ càng tốt). Mua loại pede dở ông dở thằng thì cụ sẽ hối hận ;))

Rivers

Xe container
Em thấy bếp từ hoặc bếp ga, bếp hồng ngoại so vs bếp ga ngoài sạch sẽ ra em thấy không có ưu điểm nào khác. Thậm chí em thấy sử dụng bếp ga thoải mái hơn bếp hồng ngoại vì dễ chỉnh lửa hơn.
Do cụ dùng chưa quen thôi, từ nó cũng nhiều mức nhiệt, mấy món xào thì đúng là hơi bất tiện do nóng không dàn đều như gas, chứ luộc, rán, hầm... thì thoải mái. Ngoài ra nó còn có hẹn giờ, cụ luộc trứng rau, hầm cái gì đó chỉ cần hẹn đúng thời gian chín rồi đi làm gì thì làm, tiện hơn rất nhiều.

kizura_x

Xe tải
Do cụ dùng chưa quen thôi, từ nó cũng nhiều mức nhiệt, mấy món xào thì đúng là hơi bất tiện do nóng không dàn đều như gas, chứ luộc, rán, hầm... thì thoải mái. Ngoài ra nó còn có hẹn giờ, cụ luộc trứng rau, hầm cái gì đó chỉ cần hẹn đúng thời gian chín rồi đi làm gì thì làm, tiện hơn rất nhiều.
Vâng có thể do e cũng chưa đùng dùng bếp hồng ngoại nào tốt, nhưng về cơ bản e vẫn thấy bếp hồng ngoại hơn mỗi cái sạch sẽ, còn bếp ga vẫn nấu nướng đơn giản hơn nhất là với các cụ trong nhà. Mấy món hầm thì nhà e dùng nồi áp suất điện riêng chứ không hầm trực tiếp trên bếp bao giờ.

vios77

Xe buýt
Em muốn tham khảo ý kiến của các cụ như tiêu đề thớt.
Hiện tại em đang muốn tìm bếp đôi có cả từ và hồng ngoại. Cụ nào dùng rồi tư vấn giúp em ưu điểm, nhược điểm và mua hãng nào tốt với ạ
Em cảm ơn. Em thả cái ảnh chống trôi
View attachment 8304311
cụ chủ cứ chơi nguyen từ cho sướng, đừng mua nửa nọ nửa kia làm j, nhà cháu đã từng và phải bỏ rồi,

Haiprozzz

Xe buýt
Em thấy bếp từ hoặc bếp ga, bếp hồng ngoại so vs bếp ga ngoài sạch sẽ ra em thấy không có ưu điểm nào khác. Thậm chí em thấy sử dụng bếp ga thoải mái hơn bếp hồng ngoại vì dễ chỉnh lửa hơn.
Còn nhiều cụ:
- An toàn hơn.
- Ít chiếm diện tích vì ko có bình ga, nhỏ gọn hơn.
- Hẹn giờ được cái này cực thích mỗi lần hâm nấu cứ hẹn giờ không lo cháy khét, ko phải đứng canh.
- Mát hơn.
- Tiền điện ít hơn so với tiền ga.

bachkhoak40

Xe điện
Mua bếp từ nên chọn cẩn thận, vì 1 cái bếp lẩu và 1 bếp vỏ xịn trong lõi lẩu cũng không khác gì cả, đầy đủ tính năng như vậy, tinh ý mới nhận ra được. Trước đây em đã dính 1 quả khi mua ủng hộ ông em mới mở cửa hàng Bếp. :)) :))

hp40

Xe tăng
cụ nên mua bếp từ nhật hitachi hoặc toshiba hàng xuất điện 200 v dùng 220V được ( nếu nhà cụ có lioa ổn định dòng điện( vì quá 220V bếp từ sẽ bảo vệ mạch báo lỗi ko sử dụng được). 2 từ 1 hồng ngoại dùng rất thích .điện đóm mỗi tháng khoảng 300-500k tùy như cầu sử dụng.( an toàn ,sạch sẽ )..nhà em cả họ dùng ..kaaa =)) =)) =)) =)) =))
p/s: giờ đang km rẻ hơn lúc em mua khoảng 2 củ ..giờ họ bán có hơn 9 củ thôi
Cả tổng họ nhà e cũng đang dùng bếp Nhật bãi, nổi 2 nấu 1 nướng, ghi IH 6kw/mặt nấu, để số 1 là nước lăn tăn lim dim mướt mượt ngay. Có chú e vợ là tay đánh hàng hơi to nên thửa cho toàn đồ cũ nhưng ốc nhái sáng choang, đời khó hỏng dễ sửa lại siêu rẻ (bếp đời 2018 tầm 5 trẹo:-o). Còn loại 6 tăm ngàn thì sôi bùng theo nhịp như sóng biển luôn, e chuyên để ăn lẩu cá câu như tối qua

kizura_x

Xe tải
Còn nhiều cụ:
- An toàn hơn.
- Ít chiếm diện tích vì ko có bình ga, nhỏ gọn hơn.
- Hẹn giờ được cái này cực thích mỗi lần hâm nấu cứ hẹn giờ không lo cháy khét, ko phải đứng canh.
- Mát hơn.
- Tiền điện ít hơn so với tiền ga.
Với những ưu điểm như cụ nói thì e thấy chọn hẳn bếp từ nó ưu điểm hơn hẳn. Nên quan điểm của e từ đầu là bếp từ hoặc bếp gas chứ bếp hồng ngoại em thấy hơi nửa vời.
Em thấy các cụ trên nói bếp từ mất 1.5 số điện 1 bữa thì như e dùng bếp ga tiết kiệm hơn cụ ạ, mà e thấy bảo bếp hồng ngoại tốn điện hơn bếp từ nữa. Còn hẹn giờ e thấy ngoài luộc trứng ra thì không cần thiết. Vợ e nấu phải chỉnh lửa thường xuyên, kể cả luộc rau chứ đâu phải cứ đặt chỗ là xong bữa ăn đâu cụ. Những món cần ninh lâu như hầm xương hay kho cá kho thịt nhừ thì nên dùng nồi điện chuyên chứ đặt bếp cả ngày rất tốn gas (điện) và thời gian.

Ducanh28

Xe tăng
Với những ưu điểm như cụ nói thì e thấy chọn hẳn bếp từ nó ưu điểm hơn hẳn. Nên quan điểm của e từ đầu là bếp từ hoặc bếp gas chứ bếp hồng ngoại em thấy hơi nửa vời.
Em thấy các cụ trên nói bếp từ mất 1.5 số điện 1 bữa thì như e dùng bếp ga tiết kiệm hơn cụ ạ, mà e thấy bảo bếp hồng ngoại tốn điện hơn bếp từ nữa. Còn hẹn giờ e thấy ngoài luộc trứng ra thì không cần thiết. Vợ e nấu phải chỉnh lửa thường xuyên, kể cả luộc rau chứ đâu phải cứ đặt chỗ là xong bữa ăn đâu cụ. Những món cần ninh lâu như hầm xương hay kho cá kho thịt nhừ thì nên dùng nồi điện chuyên chứ đặt bếp cả ngày rất tốn gas (điện) và thời gian.
So sánh thì phải cùng món.
Về hiệu suất chuyển đổi nhiệt thì ông bếp từ hiệu quả nhất.
Giá điện rẻ, giá gas đắt ( nên chả ông nào dùng gas để SX điện bán với giá 2000đ mà lãi được)
Còn muốn đều nhiệt cho ngon hơn nữa thì dùng bếp dày lên.

Haiprozzz

Xe buýt
Mấy cụ sài hao điện chắc lười chỉnh lửa, nhiều cụ hâm đồ cứ để 1 công suất cao từ đầu đến cuối, Sài bếp từ tiết kiệm cũng giống bếp ga, phải điều chỉnh lửa thấp khi hầm cho tiết kiệm.

matizvan2009

Xe ba gác
Bếp hồng ngoại em thấy món xào có vẻ ngon hơn bếp từ,
có khi cụ thấy "cái con" nấu ăn bằng bếp hồng ngoại nó bị dính hơi nóng của bếp hồng ngoại nên má nó hồng hồng lên nên cụ thấy món "nó" nấu ngon hơn.

Juan Vu

Xe máy
có khi cụ thấy "cái con" nấu ăn bằng bếp hồng ngoại nó bị dính hơi nóng của bếp hồng ngoại nên má nó hồng hồng lên nên cụ thấy món "nó" nấu ngon hơn.
Em là người hay nấu ăn nên e biết mà bác, nhiệt của bếp hồng ngoại vs bếp từ nó khác nhau bác ạ.

kizura_x

Xe tải
So sánh thì phải cùng món.
Về hiệu suất chuyển đổi nhiệt thì ông bếp từ hiệu quả nhất.
Giá điện rẻ, giá gas đắt ( nên chả ông nào dùng gas để SX điện bán với giá 2000đ mà lãi được)
Còn muốn đều nhiệt cho ngon hơn nữa thì dùng bếp dày lên.
Giá điện rẻ, giá gas đắt hay hiệu suất bếp từ hiệu quả nhất? Em không hiểu cụ còm câu đó làm gì, y mấy ô sale bếp từ trong siêu thị vậy. Quan trọng là cuối cùng dùng bếp ga vẫn tiết kiệm hơn bếp điện cụ ạ.

Trungpv

Xe tăng
Tiện các cụ bếp từ cho e hỏi 1 tháng thì bếp từ ngốn bao nhiêu tiền điện ạ. Em cũng đang tính chuyển sang bếp từ mà thấy bảo ăn điện lắm.
đun nấu trên bếp từ chắc là tiết kiệm nhất rồi cụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Vâng có thể do e cũng chưa đùng dùng bếp hồng ngoại nào tốt, nhưng về cơ bản e vẫn thấy bếp hồng ngoại hơn mỗi cái sạch sẽ, còn bếp ga vẫn nấu nướng đơn giản hơn nhất là với các cụ trong nhà. Mấy món hầm thì nhà e dùng nồi áp suất điện riêng chứ không hầm trực tiếp trên bếp bao giờ.
Dùng vừa Từ vừa Hồng ngoại kiểu pede nên nhà quá nhiều nồi niêu xong chảo cả từ lẫn thường bày bừa và không đồng bộ, lem nhem lắm. 1 lần hy sinh thay đổi tất cả, vất hết các thể loại nồi chảo cũ, 1 cái bếp từ đôi/ba âm xịn sò, 1 bộ nồi chảo cao cấp là đủ và không bao giờ hối hận.

vietnguyenx3

Xe hơi
Giá điện rẻ, giá gas đắt hay hiệu suất bếp từ hiệu quả nhất? Em không hiểu cụ còm câu đó làm gì, y mấy ô sale bếp từ trong siêu thị vậy. Quan trọng là cuối cùng dùng bếp ga vẫn tiết kiệm hơn bếp điện cụ ạ.
không đào sâu cái nào tiết kiệm hơn, vì có tiết kiệm hơn nhau chắc chỉ tính ở đơn vị chục nghìn đồng/ tháng. Còn hầu hết mọi người đều đã sử dụng bếp gas sau đó mới chuyển sang từ, vì bếp từ cũng xuất hiện phổ biến gần đây chứ làm gì đã quá lâu đâu. Nếu cụ cứ hỏi ai đang dùng gas chuyển sang từ rồi có muốn quay lại gas không thì e dám khẳng định 10 người chắc may ra có 1 người bảo thích gas hơn thôi. Đến cụ nhà e ở quê lên, mới đầu bấm bấm vuốt vuốt chưa quen thấy ko thích, chứ dùng vài tuần quen thì khen rồi :P