[Funland] Nền giáo dục tốt nhất thê giới

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật cụ đi được bao nhiêu nước rồi và sống bao nhiêu thời gian ở đó,từ nhồi cái sọ nó không dành cho những người "cuồng Tây" như cụ nghĩ đâu
Đi nhiều chưa chắc đã hiểu nhiều về Tây cụ nhé. Khi nào cụ có con cái, anh em, bạn bè, người nhà học tập và làm việc cùng với người nước ngoài nhiều cụ sẽ hiểu rằng chúng nó cũng người trần mắt thịt như mình thôi. Nếu Elon Musk huy động vốn ở VN thì không có cửa tạo ra 1 Tesla như bây h.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đó bị cuồng Tây và bị nhồi sọ quá đà. Đa phần toàn là các cụ chưa được trải nghiệm giáo dục nước ngoài, chưa thực sự sống ở nước ngoài, toàn đi du lịch cưỡi ngựa xem hoa thấy dăm ba cái hay thì nội suy ra là cả xã hội tốt đẹp :))
Cái này cụ chuẩn ạ. Mình cứ nhìn những người bạn của mình sinh ra ở vạch đích. Bố mẹ các bạn ấy cho học đủ thứ cầm kỳ thi họa, mai sau lớn chỉ cần không phá đã là thành công rồi. Còn con nhà nghèo muốn đổi đời thì tấm vé chắc chắn nhất là học thật giỏi hoặc lấy ck thật giàu.

Nên cái câu chuyện, sao giỏi vẫn nghèo chưa thể giải quyết trong 1 sớm 1 chiều được.

outsider3x3d3l

Xe tải
Sai rồi, hoàn toàn không phải fake covid vaccine mà là kit-test nhập khẩu từ China rồi dán nhãn VN. Hàng vạn các loại sản phẩm khác từ China dán nhãn VN này thì có hàng vạn "thương gia" VN đang kiếm tiền bằng hình thức giả nguồn gốc này. Khi kiếm tiền từ lừa đảo dễ, thì nhu cầu học tập nghiêm túc, để có trí tuệ thực, giảm xuống.
Thằng chủ mưu làm fake kit-test là cử nhân công nghệ sinh học, chứ nó cũng chẳng phải là tiến sĩ.
Còn nỗ lực sx covid Vaccine là tham vọng của mấy anh 9 chị như Happy, nha đam, ... cùng với anh tỷ phú mới nổi muốn thử sức. Đó là trò chơi câu giờ giết thời gian, chứ kiểu ăn sổi mỳ ăn liền thì tiềm lực còn lâu mới đạt được ngưỡng có thể sx vaccine trong 2 năm.
Đây bác nhé tiến sĩ Hồ nhân mon mỏi làm vacxin cho người dân.
Vụ việt á nó chỉ là phần nổi thôi bác. Mà việt á thì cũng có tiến sĩ, giáo phò của học viẻn quân y ngày đem nghiên cứu.
Bản chất giống nhau, khác nhau cách xaolin thôi.
Nói chung khi người làm giáo dục còn ko chuẩn, mơ gì cái giáo dục nó chuẩn. Hớt váng, nhóm lợi ích cả thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
HN không bao giờ thiếu quỹ đất chỉ là các bố lấy quỹ đất làm dự án xây chung cư dễ ăn tiền và có tiền nhất là 4 quận lõi. Triển lãm Giảng võ, nhà máy rượu HN là 1 ví dụ rõ nhất.
Sao e thấy các trường đều xây rất thấp, sao k xây 29-30 tầng thì thừa lớp chứ thiếu sao dc mà cần quỹ đất nhỉ, gv cũng thiếu gì đâu.

Isu_zu

Tháo bánh
Giáo dục phổ thông ở nước mình làm tốt việc dạy kiến thức hàn lâm, khoa học. Thầy cô nhìn chung giảng dạy nhiệt tình, hết mình vì học trò, kiểm tra đánh giá liên tục. Nhưng trường học chưa làm tốt phần phát triển kỹ năng mềm. việc rèn rũa khả năng giao tiếp, kỹ năng làm việc độc lập, theo nhóm, kỹ năng phản biện có trong mục tiêu giảng dạy nhưng không được đánh giá cụ thể trên bảng điểm nên không được coi trọng, mạnh ai người ấy dạy. Kết quả là các cháu giải toán lý hoá tốt nhưng xử lý các tình huống phải giao tiếp, phối hợp với người khác thì chưa, và hầu hết gặp khó khăn khi phải nêu chính kiến của mình và bảo vệ lý lẽ của mình.
Giáo dục tốt hay dở nó thể hiện ngay qua thành tựu về kinh tế, KHKT, công nghệ và GDP... Các cụ xem thời sự thì thấy, tất cả các quan chức phát biểu đều có câu: Theo chỉ đạo của TT, BT...họp hành thì: theo chỉ đạo của TGĐ, GĐ... và cuối hội nghị là có: sau đây là ý kiến chỉ đạo của đồng chí XXX :)). Cảm giác như là nếu ko có chỉ đạo thì chả ai biết làm cái gì, rất thụ động và ko dám chịu trách nhiệm.
Nhận xét của cụ chính xác, và chưa biết bao giờ mới thay đổi được. Nó khen thế ko biết là khen thật hay đểu nữa. Viên đạn nguy hiểm nhất là khi nó đc bọc đường!

sskkb

Xe tăng
Hỏi thật cụ đi được bao nhiêu nước rồi và sống bao nhiêu thời gian ở đó,từ nhồi cái sọ nó không dành cho những người "cuồng Tây" như cụ nghĩ đâu
Em đã đi tới 28 quốc gia trên cả 5 châu lục, và có 5 năm sống ở phương Tây cụ nhé. Em xin làm rõ là không phải ai cuồng Tây cũng bị nhồi sọ, chỉ 1 vài trường hợp thôi.

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
HN không bao giờ thiếu quỹ đất chỉ là các bố lấy quỹ đất làm dự án xây chung cư dễ ăn tiền và có tiền nhất là 4 quận lõi. Triển lãm Giảng võ, nhà máy rượu HN là 1 ví dụ rõ nhất.
Trách thằng quy hoạch và phê duyệt xd trên quỹ đất đó thôi, chứ thằng DN nào chả muốn có lãi nhiều.
Thằng nào làm sai thằng đó chịu trách nhiệm ...và vào lò ( nếu sai nặng ).Thế thôi. :))
Còn 1 khi DN được phép xd thì là hợp pháp rồi. :))

LuckyCar

Xe container
Bên đó nó cũng không bắt phải học đủ các môn như của mình, nó cho học sinh tự chọn một số môn học.
Cấp 3 của mình giờ cũng tự chọn học theo tổ hợp, nên cũng không phải học hết tất cả các môn nữa.

nowhereland

Xe điện
Đọc thớt thấy độ tự nhục của nhiều người lên tới đỉnh điểm luôn ý ạ. Giáo dục, y tế VN tốt thực sự tốt so với nền kinh tế hiện tại. Học sinh ham học, gia đình quan tâm nhiều hơn. Trình độ ở THCS và PTTH không thua kém các nước phát triển hàng đầu.
Không thua kém là về cái gì nhỉ, về việc giải Toán và làm Văn ấy à?

of muốn thành dd tốt nhất trên thế giới được đăng trên báo anh. có ít nhất 2 người có ảnh hưởng trích dẫn + def thì đưa e ... 25ke .:))

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bài báo nói đúng rồi còn gì nữa.
Kiến thức môn toán cấp 1-2 ở VN cao hơn hẳn các nước khác, ví dụ trẻ lớp 1-2 ở VN đã làm được toán khó hơn cùng bậc lớp 1-2 ở các nước châu Âu (cái này mình đọc được ở đâu đó do người Việt sống ở bên đó nói).
Bố bọn tây, khen thì kiểu đ éo gì các a khen cũng được.

otothanglong

Xe điện
Sao e thấy các trường đều xây rất thấp, sao k xây 29-30 tầng thì thừa lớp chứ thiếu sao dc mà cần quỹ đất nhỉ, gv cũng thiếu gì đâu.
XH chúng ta họ sống và làm việc theo tùy hứng, chẳng có ban bệ nào nghiên cứu cụ thể mật độ dân thế nào trường trạm đáp ứng ra làm sao, cứ thằng nọ đè thằng kia thích làm gì thì làm cứ vô tội vạ, đất để chúng làm ăn gỡ gạc khi cầm cờ chứ chúng có nghĩ cho dận tý nào đâu. Như phá vỡ khu Lê Văn Lương - Tố Hữu báo chí đăng ầm ầm một thời, rồi chúng lại xúm vào xin rút kinh nghiệm vậy là hết phim về chỗ, thằng mới lên thấy thằng trước thoát lại làm y chang rồi lại rút kinh nghiệm. Chỉ khổ dân đen thấp cổ bé họng nhìn Quan rút kinh nghiệm mà ngậm ngùi đến hết đời thôi.

nowhereland

Xe điện
Em xem ở bảng tổng sắp huy chương các kỳ thi Olympic ạ.
Cái đấy thi thôi, tây nó có nuôi gà chọi như ta đâu.
Muốn biết giáo dục tốt hay không cứ xem các thành tựu kinh tế, y tế, khoa học, kỹ thuật ấy.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Muốn biết giáo dục tốt hay không cứ xem các thành tựu kinh tế, y tế, khoa học, kỹ thuật ấy.
Không nuôi gà chọi mà thi được thì em ạ cụ. Thi vào trường chuyên đã học mờ cả mắt mới đỗ rồi, nói gì đến nhân tài đất nước.

Câu chuyện nhà nghèo, học mỗi sách giáo khoa, không đi học thêm ở đâu vẫn giỏi chỉ có trên tivi thôi.

TorienT

Xe container
Các cụ thích so GD Việt Nam với Âu Mỹ nhỉ.

ate1987

Xe tăng
=)) Ông làm sao biết nó không nuôi gà chọi.
Nó nuôi lại báo cáo cho ông nghe ak =))
Hay là ông nghe báo chí truyền thông =))
Đã nhân tài thì chả cần ông bà bố mẹ trường lớp bắt nó học đâu. Đó là đam mê rồi, khi đó chỉ có tạo điều kiện về tinh thần vật chất để nhân tài cống hiến thôi. Kế cả là đi thi nhé.
Mình điều kiện cơ sở vật chất cũng như hậu đãi kém hơn thì thành tựu đâu ra mà có .