[Funland] Nạn nói tục chửi bậy

cu mậm

Xe buýt
Theo e thì có 2 trường hợp nói tục có thể chấp nhận được: Một là khi bức xúc, tức giận bột phát, văng phát cũng giải tỏa được tí. Hai là khi nói chuyện với những người thân thiết kiểu bạn bè thân bỗ bã ko cần giữ kẽ, có tí bậy lại thoải mái vui vẻ hơn :D . Còn câu nào cũng chêm vào được, nói thành thói quen, văng vô tội vạ thì ko ổn tí nào, nhất là với trẻ con, trẻ mới lớn, phụ nữ.

VCHDHN

Xe container
Thú thật với các cụ là em cũng hay văng tục, nhưng thấy nó nhiều lúc cũng giải tỏa sự bực bội ;))
Dưng bọn nhóc bây giờ nó hơn cha anh nhiều lắm. Xưa mình nói bậy cũng chỉ trong nhóm cùng giới, có khác giới là thấy ngượng mồm :)) Giờ chúng nó tụ tập đầy đủ mà coi L với B chả phải những thứ liên quan đến chúng:)). Có lần em ngồi quán nước, nghe một tốp cả trai lẫn gái chúng nó thi nhau sả...mà chối tai quá phải té, dù mình cũng nói bậy như ranh:))

hưvô

Xe lăn
Thế thì tính em xấu rồi :D , dù e cũng đã quen nghe xung quanh nói tục chửi bậy nhưng em thì ko, em ko quen, nhưng bạn bè đồng nghiệp có nói em cũng ko sao. Cơ mà con gái phụ nữ nói tục chửi bậy em thấy ko ổn tý nào.
Vừa hôm qua gặp 2 cháu HSPT vừa đi vừa nói chuyện mà văng đủ các thứ phụ khoa ko khác gì thanh niên, người lớn. Chịu ^:)^

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện bình thường, tại công sở sếp nói chuyện với nhân viên còn đm, đ éo lắt ầm ầm
Nền giáo dục đã làm chúng ta nhìn nhận sai sự thật. Lúc em còn bé, ở quê nghe hàng xóm chửi nhau, đàn bà thì ưỡn ra: mày liếm l... tao này, đàn ông thì : mày bú b.... tao này. Quả thực lúc đó e nghĩ 2 hành động đó là rất ghê tởm bẩn thỉu. Sau lớn lên có người yêu, rồi xem phim này kia mới biết là chuyện đó với ny thì quả thực là chả có gì xấu, lại còn phê pha nữa haha. Nên ai ko nói tục là tốt, nhưng nói tục cũng ko có gì là xấu, nếu thái độ của người nói bình thường. Nó chỉ là đệm theo thói quen, tây cũng phắc ầm ầm =))

vừa đi vừa láii

Xe container
Dưng bọn nhóc bây giờ nó hơn cha anh nhiều lắm. Xưa mình nói bậy cũng chỉ trong nhóm cùng giới, có khác giới là thấy ngượng mồm :)) Giờ chúng nó tụ tập đầy đủ mà coi L với B chả phải những thứ liên quan đến chúng:)). Có lần em ngồi quán nước, nghe một tốp cả trai lẫn gái chúng nó thi nhau sả...mà chối tai quá phải té, dù mình cũng nói bậy như ranh:))
Trẻ con thì kinh rồi
Nhóc nhà em không bao giờ thấy nói tục vì em là gương sáng :)). Thế mà bữa xem các ông chát chít trên máy tính mà hết hồn, toàn bộ nội tạng cơ thể người văng ra hết. Cả trái lẫn gái :((

DonaldTrump79

Xe tăng
ý cụ là sao, nói tục hay chửi bậy cũng là quan điểm cá nhân thôi.
có người thấy bình thường (vd trường hợp 1), như em thấy việc nghe lỏm người khác nói truyện còn phản cảm hơn nhiều đấy
Nếu có quen mồm ĐM với ĐB thì về nhà vung xích thích nói thế nào cung được.
Nhưng mà ở không gian công cộng thì nó không phải là cái bãi rác mà ĐM với ĐB quen mồm thích nói gì thì nói, còn như chủ thớt thì không phải là nghe lỏm mà là do đứa bên cạnh nó văng ra nó đập vào tai cụ ấy nên cụ ấy phản ánh cũng đúng thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nặng nề quá, nói tục tý cho nó vui vẻ giải tỏa stresss và căng thẳng thôi ạ , cháu cũng văng lung tung chả ai bảo sao
Nói tục làm thanh, còn hơn ối anh nói thanh mà làm tục. Cũng ko có gì nghiêm trọng đối với em!

Website
www.facebook.com
Em e rằng lúc vắng mặt bác, 2 đứa cháu học cấp 2 rất ngoan cũng không kém phần long trọng đâu.
Có hôm e phải vào hàng net để gửi mail do mất điện thoại, nghe các cháu HS cấp 1 cấp 2 phát ngôn còn hãi hùng hơn nhiều.:D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Suy từ bản thân, nếu dưới 30t thì thoải mái, còn trên 30t vẫn cứ đm cửa mồm thì là loại vô giáo dục, mất nết. Không chấp các loại bỗ bã xăm trổ đầu gấu nửa mùa.
Chửi mà không cấm, lại không được nói, được phê thì thôi vứt cmn mấy cái quy tắc ứng xử ở các nơi chốn đông người đi. Vì quy tắc với quy định mà không nằm trong luật thì khác gì giấy chùi đít. Con chó có đuôi, người có ý thức. Quy tắc, quy định là để nhắc nhở những kẻ phàm phu tục tĩu. Còn đứa vô giáo dục, mất nết thì quy tắc chứ quy đầu nó vẫn chửi oang oang giữa nơi đông người là bình thường.
Đọc cái từ ngữ văn phong của cụ, em cảm giác còn thấy tệ hơn cả nghe nói tục. Mà nếu cụ bảo cụ ko nói tục, thì em ko tin =))

huy06

Xe hơi
Hehe, nó kiểu như câu cửa miệng thôi cụ, mà cũng chỉ nói với bạn bè thôi, chứ nói vs ng trên thì lại bình thường ấy mà . Em nói vs mấy thằng bạn cũng hay thế lắm

huy06

Xe hơi

huy06

Xe hơi
Đọc cái từ ngữ văn phong của cụ, em cảm giác còn thấy tệ hơn cả nghe nói tục. Mà nếu cụ bảo cụ ko nói tục, thì em ko tin =))
Đồng quan điểm vs cụ. Các cụ có câu khẩu phật tâm xà, khẩu xà tâm phật. Câu cửa miệng vẫn là câu cửa miệng, nó cũng chả ảnh hưởng đến ai, mà những câu đâm vào tim nhau mới thật sự nguy hiểm

banmotnucuoi

Xe lăn
Ko biết đây có Cụ nào đạt đến thượng thừa lái xe mà ko văng tục ko? Em cố kìm nén mà cũng ko đc

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
E công nhận càng ngày tần suất nói tục càng tăng và trẻ hóa dần. Con e học lớp 1 thỉnh thoảng học mót các a/c khóa trên mấy câu: what the ****, vãi... đã giật hết mình.
Ko biết giáo dục sau này đi về đâu đây.
Không biết thời cụ thế nào, chứ thời em còn bé thì thấy bọn trẻ con nói tục chửi bậy nhiều và sớm hơn bây giờ!

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Trước hồi em còn đi học thì hay giao du với mấy thằng bạn mất nết nên cũng bị ảnh hưởng việc nói bậy chửi bậy. Sau đi làm văn phòng thì thấy ai cũng lịch sự, nên từ đó em cũng bỏ dần. Giờ thi thoảng lúc đá bóng sút ra ngoài thì em hay chửi kiểu đm nó, thế thôi. chứ bình thường trong cuộc sống thì gần như là em ko nói gì cả.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Em hoàn toàn đồng quan điểm với cụ thớt, mặc dù đôi lúc nóng giận em cũng văng vài từ hoặc lúc với bạn bè cũng déo dắt một tí. Và em cực kỳ dị ứng với phụ nữ văng bậy, những cái miệng xinh thế mà sao văng những thứ kinh thế. Chắc em với cụ đã già rồi, bị khác biệt văn hoá giao tiếp, đọc cm trong này thì có thể thấy vậy.
Chẳng phải vậy đâu Cụ ơi , Thời buổi đồ đểu lên ngôi nên các giá trị đạo đức đảo lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần . Mình giữ mình ấy chính là tu thân đấy Cụ .
Hị hị. Ai trong người chẳng có tý lưu manh.
Cụ nói ngược nhé ! Người ta sợ làm trí thức nên phải lưu manh để cho nó " quen" khỏi bị lưu manh bắt nạt .
Đồng quan điểm vs cụ. Các cụ có câu khẩu phật tâm xà, khẩu xà tâm phật. Câu cửa miệng vẫn là câu cửa miệng, nó cũng chả ảnh hưởng đến ai, mà những câu đâm vào tim nhau mới thật sự nguy hiểm
Cụ thử đi đến những chỗ dành cho giới thượng lưu thử diễn bài văng tục chửi bậy ăn mặc lôi thôi lếch thếch xem Security có ịch ự mời Cụ ra khỏi chốn ấy không ( Dù kẻ được vào có thể ít tiền hơn , lưu manh hơn Cụ )

TranCB

Xe tăng
Tuần vừa rồi tình cờ tôi gặp phải hai tình huống ấn tượng.

1. Vợ tôi hay gội đầu tại một tiệm gần nhà. Tuần trước đi gội quên cái ô ở tiện mới nhờ tôi lấy về.

Sáng chủ nhật tiệm không đông khách lắm, tôi đến gặp ngay 1 bé khoảng hơn 20 tuổi đang ngồi chờ. Quá xinh các cụ ợ, phải nói là tôi đã gặp không ít người đẹp cả ta lẫn tây lần tàu nhưng vẫn phải giật mình trước vẻ đẹp của bé. Nhìn thì đoán cao khoảng mét 62, cả khuôn mặt và đôi chân (đặc biệt là đôi chân) đều hoàn hảo. Và cái vẻ trẻ trung làm lão già như tôi phải đứng hình mất mấy giây.

Lấy cái ô vốn là một việc rất nhanh nhưng tôi cố trùng trình để ngắm thêm người đẹp. Đột nhiên có tiếng chuông, người đẹp nhìn điện thoại, bấm nút rồi đưa lên tai nói bằng giọng thản nhiên: "ĐM con ranh, mày ở chỗ lol nào mà gọi mãi đ trả lời thế hả?"

Tôi giật mình còn gấp đôi lúc nhìn thấy bé, vội xách ô té gấp.

2. Chiều chủ nhật, tôi đưa hai đứa cháu từ quê ra đi ăn McDonald. Hai đứa bé học cấp 2, rất ngoan và đầy ý thức hướng tới văn minh Hà nội.

Tôi cho hai đứa ngồi vào ghế còn mình đi gọi món. Lúc quay lại bàn thì thấy cả hai đang cúi gằm mặt kiểu rất xấu hổ. Đầu tiên tôi tưởng chúng nó làm sai cái gì, nhưng rồi tôi chợt hiểu ra: bàn bên cạnh có hai kiều nữ mặc rất thời thượng, nhan sắc không tệ đang nói chuyện rôm rả. Và đặc biệt hầu như câu nào cũng đệm vào mấy từ mà các cụ cũng biết là gì đấy.

Đại loại như "ĐM tưởng bão ở mỗi miền Trung đ ngờ HN cũng mưa", "ĐM đ ngờ con H thi 4 lần vẫn đ lấy được bằng" vv

Hoàn toàn không đếm xỉa đến khung cảnh văn minh và các bàn toàn trẻ con xung quanh.

Tôi phải kéo hai đứa cháu sang bàn xa nhất trong góc mới tạm yên, nhưng không khí bữa ăn đã không còn.
TBT đã nói Cụ không nghe ah: Đừng có tưởng đỏ là chín.

RongPhuongBac

Xe điện
Chuyện hằng ngày ấy mà cụ. Em trước cũng gặp 2 em sinh viên nữ. Mặc đồng phục đh mặt mũi tươi xinh mà miệng thì 1 câu dcm 2 câu vcl. Lúc đầu em cũng hơi dị ứng. Sau cũng quen. Chắc có lẽ do môi trường nào thì quen thói ấy mà. Em đây cũng phải chửi thề bằng câu: định mệnh, vãi chưởng hay cho đm, vc ấy. :P