[Funland] Nạn nói tục chửi bậy

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ có vấn đề đọc hiểu à mà còn cố mà bảo vệ?
Nói to chốn đông người đã thiếu ý thức rồi - đây lại còn văng tục mà cũng bênh được.
Chốn đông người như cụ Nguyễn Hữu Đa mà cụ ấy còn không sợ. Sợ gì khi được phỏng vấn: tôi năm nay hơn 70 tuổi...đm chúng mày thằng ranh con này... ;))

Chẳng phải vậy đâu Cụ ơi , Thời buổi đồ đểu lên ngôi nên các giá trị đạo đức đảo lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần . Mình giữ mình ấy chính là tu thân đấy Cụ .

Cụ nói ngược nhé ! Người ta sợ làm trí thức nên phải lưu manh để cho nó " quen" khỏi bị lưu manh bắt nạt .

Cụ thử đi đến những chỗ dành cho giới thượng lưu thử diễn bài văng tục chửi bậy ăn mặc lôi thôi lếch thếch xem Security có ịch ự mời Cụ ra khỏi chốn ấy không ( Dù kẻ được vào có thể ít tiền hơn , lưu manh hơn Cụ )
Vớ vẩn thôi
Chởi bậy. 1 nét văn hoá dân tọc việt

poiuy

Xe ba gác
Khá nhiều cụ ở đây phát biểu nói tục là bình thường nhưng nếu trên TV mà cũng nói vậy thì các cụ ấy lại chửi như muốn đào mả tổ nhà người ta lên ngay.

Hai Toan

Xe container
Định nghĩa thế nào là nói tục cũng vẫn còn mông lung lắm , bao giờ nhà nước liệt kê ra một list những từ được coi là tục , nếu ai nói sẽ bị phạt kiểu như hút thuốc trong bệnh viện thì mình mới coi đó là nói tục.
Đến lúc đó chúng nó lại nói lóng,coocxe như các cụ OF nhà mềnh.

Binhkiet

Xe tăng
2 f1 nhà em bây giờ còn suốt ngày nói "đầu cắt moi" đây ạ. Với cả "vê lờ" nữa.

Baoct

Xe hơi
nghe nhiều sẽ quen cụ à

Boydepzai190579

Xe tăng
Em bông hậu mới cũng nghiện món chửi này phải ko ah

huy06

Xe hơi
Chẳng phải vậy đâu Cụ ơi , Thời buổi đồ đểu lên ngôi nên các giá trị đạo đức đảo lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần . Mình giữ mình ấy chính là tu thân đấy Cụ .

Cụ nói ngược nhé ! Người ta sợ làm trí thức nên phải lưu manh để cho nó " quen" khỏi bị lưu manh bắt nạt .

Cụ thử đi đến những chỗ dành cho giới thượng lưu thử diễn bài văng tục chửi bậy ăn mặc lôi thôi lếch thếch xem Security có ịch ự mời Cụ ra khỏi chốn ấy không ( Dù kẻ được vào có thể ít tiền hơn , lưu manh hơn Cụ )
Thì ý e cũng là phải tuỳ lúc. Chứ k thể bảo là k đc nói tục ở bất cứ đâu

huy06

Xe hơi

hai.tranhr

Xe container
Trong đầu có gì thì nó lòi ra mồm cái ấy thôi ạ...

gvnth

Xe buýt
E ko bàn nói tục, nhưng e thấy nhiều (rất nhiều) các cháu dạ, thư gửi... với người lớn nhưng dính tệ nạn xã hội rất nhiều

HTDA

Xe buýt
Nói tục, chửi bậy đúng là đáng lên án. Đây là quan điểm của cá nhân em ạ. Thời bọn em (em 7x) chả thấy mấy ai chửi bậy, cũng có thể em không gặp, nhưng nếu có bạn nói bậy thì đúng là học sinh hư. Đến nay, em vẫn giữ quan điểm này và thấy buồn khi gặp những vị lãnh đạo nói bậy lắm và lấy vui với sự thô tục đó. Có thể em thấp cổ bé họng, nghe vậy thì chả nói gì, chỉ cười, song trong thâm tâm thấy coi thường vì với em, đó là sự thiếu văn hóa, thiếu chuẩn mực trong cư xử.
Với các bạn trẻ, em thấy họ có 1 sự thiếu tôn trọng với đồng nghiệp lớn tuổi. Họ thản nhiên văng bậy trước mặt em, em đã góp ý thẳng song không cải thiện nhiều. Đó cũng là điều mình thấy buồn.
Con cái trong nhà không nói bậy trước mặt em, chúng biết đâu là từ bậy, đâu không. Nhưng nói chuyện với bạn bè cũng văng bậy. Chát cũng viết bậy. Em cũng lo lắm. Nhắc nhở con luôn và hy vọng khi con lớn, có sự nhsanj thức đầy đủ hơn, có phông văn hoá tốt hơn sẽ kiềm chế bản thân để ko a dua theo thói nói tục.
Ngay trong theard này thôi, cũng có nhiều ý kiến đồng tình với việc nói bậy. Biết là quan điểm cá nhân, nên tôn trọng, song cũng thấy buồn vì cảm giác mọi giá trị bị đảo lộn.
Nhân đây em cũng thể hiện luôn sự bức xúc của mình với 1 offer, e ko biết là cụ hay mợ )), vì avarta là 1 mợ với nụ cười tỏa nắng nhưng comment thì luôn thiếu chủ ngữ, cộc cằn, thiếu sự tôn trọng người khác, chỉ còm ngắn gọn thôi mà lần nào em đọc phải cũng như nhai sạn 😪.
P.s: Em cũng thỉnh thoảng văng bậy khi gặp 1 tình huống bức xúc trong cuộc sống. Và đây là quan điểm của em về những người thường xuyên văng bậy. Riêng từ vãi, em lại vẫn hay dùng và ko thấy bậy. ))

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nhiều lúc bức xúc là em cũng lẩm bẩm chửi thề, nhất là khi đi đường hoặc sang khách hàng về :D
người có văn hóa là người Nhiều lúc bức xúc cũng lẩm bẩm chửi thề, nhất là khi đi đường hoặc sang khách hàng về dưng đừng thành tiếng :D