Năm nay sẽ đánh dấu 1 chu kì đi lên của BĐS

chichbong08

Xe buýt
Tăng trưởng tín dụng cũng cần tận trọng, đừng ham thành tích. Tăng trưởng tín dụng 12 – 13% mà tiền không vào sản xuất kinh doanh thì tăng để làm gì. Nới lỏng tiền tệ chỉ làm giàu cho các chủ ngân hàng, công ty tài chính. Trong thời kì dịch bệnh, doanh nghiệp sản xuất hết sức khó khăn mà các ngân hàng vẫn báo lãi rất lớn, đó là hiện tượng kinh tế rất phản cảm.
Giai đoạn 2007-2012 ra ngõ gặp ngân hàng, cá nhân chúng nó ăn lồi mồm, sau đó đùn đống nợ xấu ra cho xã hội dọn dẹp. Đợt này, nếu nổ bóng BĐS, CK thì kịch bản vẫn vậy. Chúng vẫn là nguồn cơn của mọi nguồn cơn. Về bản chất, em đồng ý với cụ nào đó đã nói, chúng không khác bọn tín dụng đen là mấy, nhưng được bảo kê vì chấp nhận ăn chia.

carrot123

Xe tải
Chuẩn cụ. Những người chờ nổ và cầm tiền mới là cầu tiềm năng, hệt ck cũng vậy. Ai cũng ôm căng bụng hết rồi mới đáng lo. Nhân tiện có bài phân tích về tăng trưởng tín dụng và gpd khá hay. Các cụ tham khảo xem tiền nó chạy đi đâu. Chiên da xịn sò phân tích có số liệu, logic đỡ phải cá trê các chiên da "gác bếp" trên này ( e nhắc lại tên mà cụ nào đó trên này gọi các bác nêu quan điểm cá nhân, e thì thấy ko nên, vui là chính) :)
Vậy là đọc bài này có thể thấy tiền đổ vào BĐS thời gian rồi cũng đi vay nhiều chứ ko phải như 1 số cụ nói là tiền thật trong dân đâu nhỉ.

Gato2009

Xe điện
Nửa cuối năm 2020 dân đầu tư cá nhân có còn tiền gì đâu nữa.
Đa phần dốc hết hầu bao những năm 2018-2019 rồi. 2020 vét voi chút chút.
Những giao dịch hiện thời đa số chỉ còn những người không thạo tin bị đội cò lùa thôi.
Còn có em đây!, vừa rồi em bán sạch nhà cửa, đất cát...đi thuê nhà ở, giờ ôm một cục đang ngồi quan sát, rình đây, chơ fđến nửa cuối năm là em ra tay đấy...hehe.
có cụ nào liều như em không?

Johnny Cupcakes

Xe điện
Còn có em đây!, vừa rồi em bán sạch nhà cửa, đất cát...đi thuê nhà ở, giờ ôm một cục đang ngồi quan sát, rình đây, chơ fđến nửa cuối năm là em ra tay đấy...hehe.
Bằng chứng cụ show ra ae tham khảo

Gato2009

Xe điện
Bằng chứng cụ show ra ae tham khảo
Em không nói đùa đâu, cụ tin hay không thì tùy.
Trên này cơ bản các cụ nghiêng về kịch bản bđs tiếp tục tăng hoặc không vỡ.
Em theo kịch bản giá sẽ tăng nhẹ thêm chút ít rồi đi xuống, nhưng không vỡ như hồi 2011s.thân,

hòn dấu

Xe buýt
Vậy là đọc bài này có thể thấy tiền đổ vào BĐS thời gian rồi cũng đi vay nhiều chứ ko phải như 1 số cụ nói là tiền thật trong dân đâu nhỉ.
em nghĩ nó như domino, lúc đổ theo chuỗi sẽ gây hoảng

tung1311 .

Xe container
Các cũ đợi xem kịch hay chứng khoán thời gian tới. Nhà đầu tư mới nhiều nên dự vịt chạy thì vui lắm, ko có trật tự như đã từng trải :D

puredoll

Xe điện
E cũng đang ngồi rình đây

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nếu mà có xuống thì chắc cũng ko nhanh như cụ dự tính là cuối năm nay đâu. Gai đoạn đầu chắc vẫn cố gồng gánh dc.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế là có cụ đồng hành rùi, hoặc là em và cụ thắng, hoặc là cả 2 ta dắt tay xuống hố...còn cụ nào không nhể? Chết chùm cho nó đỡ buồn..hehe.
Thân,
Em dự cụ sẽ xuống hố nếu Ko giải ngân đc trong 6 tháng đầu năm 😚, quan điểm cá nhân cụ nhé

Gato2009

Xe điện
Nếu mà có xuống thì chắc cũng ko nhanh như cụ dự tính là cuối năm nay đâu. Gai đoạn đầu chắc vẫn cố gồng gánh dc.
Vâng, chỉ là nghe nhạc hiệu đoán chương trình thôi mà. Nó phụ thuộc vào nhiều biến số, đặc biệt là biến covid.
Thân,

Jiren198

Xe điện
Vâng, chỉ là nghe nhạc hiệu đoán chương trình thôi mà. Nó phụ thuộc vào nhiều biến số, đặc biệt là biến covid.
Thân,
Covid còn kéo dài, các kênh đầu tư may rủi vẫn đang hót cụ ạ, mấy ván nữa dân hết tiền là lao đầu thôi..

Gato2009

Xe điện
Em dự cụ sẽ xuống hố nếu Ko giải ngân đc trong 6 tháng đầu năm 😚, quan điểm cá nhân cụ nhé
Vâng, cũng có thể cụ à, em cũng nghĩ tới kịch bản này, nhưng nếu giá tăng thì cũng ko tăng nhiều nữa, như thế em cũng chửa chết được,
Thân,

Gato2009

Xe điện
Covid còn kéo dài, các kênh đầu tư may rủi vẫn đang hót cụ ạ, mấy ván nữa dân hết tiền là lao đầu thôi..
Vâng cụ, đây là cuộc thi gan và thi tiền. Trò chơi cân não mà!
Em thì cứ xác định cái cục của em nó hao đi khoảng 15% nên em chả lo lắng gì nhiều, giờ thì ngồi xem các con giời thi đấu...hehe, fun tí cụ à.
Thân,

Thanhvuóng71

Xe điện
Thế là có cụ đồng hành rùi, hoặc là em và cụ thắng, hoặc là cả 2 ta dắt tay xuống hố...còn cụ nào không nhể? Chết chùm cho nó đỡ buồn..hehe.
Thân,
Các cụ ra tất tay hơi sớm ( tỷ lệ 50 - 50. Thì ổn hơn). Cập nhật tình hình khu vực nhà em đang theo dõi ( Hòa Lạc Phú Cát sát khu công nghệ cao ) giá đứng ở mức cao về hàng vẫn có thanh khoản tốt .

Jiren198

Xe điện
Vâng cụ, đây là cuộc thi gan và thi tiền. Trò chơi cân não mà!
Em thì cứ xác định cái cục của em nó hao đi khoảng 15% nên em chả lo lắng gì nhiều, giờ thì ngồi xem các con giời thi đấu...hehe, fun tí cụ à.
Thân,
E nghĩ 10 năm nữa lại có thêm 1 lớp thế hệ , cụ nào đã kinh qua thời 2020 sẽ thấy ....như chúng mình bây giờ:)), 1 năm oái oăm, khi mà các lĩnh vực khác chết sạch, chả khác gì cả khu rừng khô cạn, còn mỗi cái Vũng nước đầu tư tài chính , khiến cả khu rừng khắp nơi đổ về, cả thế giới xúm vào phệt nhau...e nghĩ quả này còn tởm đến mức ko ai tưởng tượng đc...xem các cháu mới lì đc bao lâu:))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Các cụ ra tất tay hơi sớm ( tỷ lệ 50 - 50. Thì ổn hơn). Cập nhật tình hình khu vực nhà em đang theo dõi ( Hòa Lạc Phú Cát sát khu công nghệ cao ) giá đứng ở mức cao về hàng vẫn có thanh khoản tốt .
Em cũng theo hướng 50 50 như cụ cho an toàn.

Kuko87

Xe tải
E nghĩ 10 năm nữa lại có thêm 1 lớp thế hệ , cụ nào đã kinh qua thời 2020 sẽ thấy ....như chúng mình bây giờ:)), 1 năm oái oăm, khi mà các lĩnh vực khác chết sạch, chả khác gì cả khu rừng khô cạn, còn mỗi cái Vũng nước đầu tư tài chính , khiến cả khu rừng khắp nơi đổ về, cả thế giới xúm vào phệt nhau...e nghĩ quả này còn tởm đến mức ko ai tưởng tượng đc...xem các cháu mới lì đc bao lâu:))
Em cũng nghĩ y như cụ. Chả thấy khả quan tí nào. Kinh tế thì lụi, từ sản xuất đến du lịch, vậy mà ngân hành thu nhập cao, chứng đỉnh, đất đỉnh. Muốn lên thì phải có nền, còn lớn vụt như thánh gióng thì sớm muộn cũng bay lên giời thôi. Về cá nhân thì mong kiểm soát được giá (không nên tăng nữa vì sợ bong bóng, không nên giảm giá vì mất động lực tăng trưởng kinh tế).

Thanhvuóng71

Xe điện
Em cũng nghĩ y như cụ. Chả thấy khả quan tí nào. Kinh tế thì lụi, từ sản xuất đến du lịch, vậy mà ngân hành thu nhập cao, chứng đỉnh, đất đỉnh. Muốn lên thì phải có nền, còn lớn vụt như thánh gióng thì sớm muộn cũng bay lên giời thôi. Về cá nhân thì mong kiểm soát được giá (không nên tăng nữa vì sợ bong bóng, không nên giảm giá vì mất động lực tăng trưởng kinh tế).
Nhà em cũng đang mong như cụ bds giữ mặt bằng giá ổn định ntn này là ổn rồi hướng dòng tiền vào những lĩnh vực tạo ra của cải vc cho xh. Thổi lên nữa là em phải bán thì tiếc lắm.