Năm nay sẽ đánh dấu 1 chu kì đi lên của BĐS

tung1311 .

Xe container
Các cụ để ý 1 số vấn đề vĩ mô nhé, CK và các thể loại coin "có thể" đang tạo đỉnh nên "có thể" đi ngang hoặc cắm đầu tùy tâm lý. Đây là thời điểm dòng tiền khôn sẽ rút ra, dòng tiền này vào đâu thì chưa thể võ đoán.
Nhìn rộng ra 1 chút thì nếu Covid đc khắc chế trong vòng khoảng 1 năm nữa, hoạt động thương mại liên thông hoàn toàn, các doanh nghiệp và nhiều lĩnh vực đã bị liêu xiêu sẽ đến lúc cần vực dậy vì thế dòng tiền sẽ có sự chuyển dịch để tái khởi động vào sản xuất, mở rộng.

Chưa thể chém gió cái gì ngay lúc này được nhưng mỗi người sẽ có cách cảm nhận riêng.
Covid giảm mạnh

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
BĐS có dấu hiệu chùng rồi !
Phú quốc đã rao xuống 2, 3 giá so với trước tết , TPHCM phân khúc đất nền cũng hạ nhiệt
Đồng Nai ! Sáng nay xuất hiện 1 giao dịch lạ , giá không tưởng , chưa biết lý do
..... chưa thể chém gió gì hơn, nhưng năm trâu vàng ngân hàng sẽ còn giảm lãi xuất nhiều hơn
Tiền bây giờ cũng rất khó để huy động đối với nhà đầu tư bt , bởi họ đã chạy trước vào vài thứ
...... Năm nay còn căng hơn và khó đoán định hơn năm trước nhiều
Cổ phiếu Techcom cụ nào có theo em nên bán cho nhanh , em đoán rằng ngày hôm nay đang là đỉnh của đỉnh trong giai đoạn này !

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Phú quốc đã rao xuống 2, 3 giá so với trước tết , TPHCM phân khúc đất nền cũng hạ nhiệt
Đồng Nai ! Sáng nay xuất hiện 1 giao dịch lạ , giá không tưởng , chưa biết lý do
..... chưa thể chém gió gì hơn, nhưng năm trâu vàng ngân hàng sẽ còn giảm lãi xuất nhiều hơn
Tiền bây giờ cũng rất khó để huy động đối với nhà đầu tư bt , bởi họ đã chạy trước vào vài thứ
Cổ phiếu Techcom cụ nào có theo em nên bán cho nhanh , em đoán rằng ngày hôm nay đang là đỉnh của đỉnh trong giai đoạn này !
Cụ như con ma xó , sợ cụ thật , cứ im im thỉnh thoảng làm phát giật cả mình !

Duybo

Xe đạp
Tình hình này sẽ chùng mất một thời gian sau Tết. Nếu khống chế tốt dịch bệnh thì mới rõ xu thế hơn.

mrland1234

Xe tải
E nghĩ năm 2020 vẫn còn dư địa của năm 2019.chứ năm nay thì làm gì có nền đâu. K biết có cụ nào để ý không. Chứ năm nay tết có vẻ ảm đạm kinh lắm. Người dân có vẻ không chi tiêu mạnh tay như mọi năm. Đêm qua em đi đái xem thiên văn có vẻ năm nay cực khó khăn. Hy vọng là không phải.

teopremium

Xe tải
E nghĩ năm 2020 vẫn còn dư địa của năm 2019.chứ năm nay thì làm gì có nền đâu. K biết có cụ nào để ý không. Chứ năm nay tết có vẻ ảm đạm kinh lắm. Người dân có vẻ không chi tiêu mạnh tay như mọi năm. Đêm qua em đi đái xem thiên văn có vẻ năm nay cực khó khăn. Hy vọng là không phải.
Chỗ em dân bán ở chợ không có hàng để mà bán. Bên nhà bạn gái cũng thế.

bosuutapcrv2017

Xe tải
Lâu rồi k thấy cụ phân tích vàng. Lần nào cụ nói cũng chuẩn

Shadow381

Xe điện
Bắc Ninh, Phú Thọ mà 60-80tr/m2 là nhà mặt phố trong thành phố rồi (không phải khu trung tâm), cái này em đoán thế vì em cũng có nhà tương đương thế ở Hưng Yên. Còn Long Biên, Hoài Đức quá xa nên giá cùng tầm nhau cũng dễ hiểu

Đất tỉnh vẫn 1-3 tr/m2 ven thành phố em nghĩ đất ruộng thôi bác à, quê em cách thành phố 20km, ở thị trấn, trong ngõ (ô tô vào được) mà cũng 20tr/m2 rồi
Hôm rồi em thấy cái mảnh mặt phố Đoàn Thị Điểm Hưng Yên đăng bán Alo chủ nói giá 16 tỏi/200m2 giật cả mình!

xe rùa 2012

Xe container
cứ bơm tiền rẻ ra là đất lên, cho nên làm bds phải sống theo 9 chị . tính bằng giời mà trên nó tăng lx là chết. em là em cứ suy thế

Yeuphunu

Xe điện
Nửa cuối năm 2020 dân đầu tư cá nhân có còn tiền gì đâu nữa.
Đa phần dốc hết hầu bao những năm 2018-2019 rồi. 2020 vét voi chút chút.
Những giao dịch hiện thời đa số chỉ còn những người không thạo tin bị đội cò lùa thôi.

xe_ga

Xe tăng
Nửa cuối năm 2020 dân đầu tư cá nhân có còn tiền gì đâu nữa.
Đa phần dốc hết hầu bao những năm 2018-2019 rồi. 2020 vét voi chút chút.
Những giao dịch hiện thời đa số chỉ còn những người không thạo tin bị đội cò lùa thôi.
Vẫn còn đấy cụ ợ. Và cái chính là nó quay vòng lên một mức giá mới.

Slowmotion2018

Xe đạp
Các Cụ phân tích Cụ nào cũng chuẩn và có cái lí của mình. Nhưng cá nhân em thấy khi nào cái 4rum này ít người quan tâm thì mới đáng sợ. Vẫn nhiều Cụ phân tích BĐS sắp nổ là em mừng lắm. Chỉ khi nào các Cụ đồng lòng hô BĐS lên thì em mới lo. Em đang ôm nhiều BĐS lắm ạh. Thấy lãi tiết kiệm xuống là em mừng lắm.

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế em thấy bđs hạ nhiệt chút thật, căn Vinhomes The Harmony trươc tết thấy toàn 22-23 tỷ/ song lập 168m2, thế mà tuần này sales đang rao còn có 20 tỷ.

xe đạp mini62

Xe buýt
Các Cụ phân tích Cụ nào cũng chuẩn và có cái lí của mình. Nhưng cá nhân em thấy khi nào cái 4rum này ít người quan tâm thì mới đáng sợ. Vẫn nhiều Cụ phân tích BĐS sắp nổ là em mừng lắm. Chỉ khi nào các Cụ đồng lòng hô BĐS lên thì em mới lo. Em đang ôm nhiều BĐS lắm ạh. Thấy lãi tiết kiệm xuống là em mừng lắm.
Chuẩn cụ. Những người chờ nổ và cầm tiền mới là cầu tiềm năng, hệt ck cũng vậy. Ai cũng ôm căng bụng hết rồi mới đáng lo. Nhân tiện có bài phân tích về tăng trưởng tín dụng và gpd khá hay. Các cụ tham khảo xem tiền nó chạy đi đâu. Chiên da xịn sò phân tích có số liệu, logic đỡ phải cá trê các chiên da "gác bếp" trên này ( e nhắc lại tên mà cụ nào đó trên này gọi các bác nêu quan điểm cá nhân, e thì thấy ko nên, vui là chính) :)

thangdaigia9x

Xe hơi
Nói chung là bđs đã bắt đầu tăng từ năm 2017 và tăng trưởng đến năm 2020. Covid thì tiền k biết đi đâu nên đã đổ vào chứng khoán, vàng, coin. Đất thì đi lên rồi liệu có đi lên tiếp k.

bosuutapcrv2017

Xe tải
Chuẩn cụ. Những người chờ nổ và cầm tiền mới là cầu tiềm năng, hệt ck cũng vậy. Ai cũng ôm căng bụng hết rồi mới đáng lo. Nhân tiện có bài phân tích về tăng trưởng tín dụng và gpd khá hay. Các cụ tham khảo xem tiền nó chạy đi đâu. Chiên da xịn sò phân tích có số liệu, logic đỡ phải cá trê các chiên da "gác bếp" trên này ( e nhắc lại tên mà cụ nào đó trên này gọi các bác nêu quan điểm cá nhân, e thì thấy ko nên, vui là chính) :)
Cảm ơn cụ, bài viết cực kì sâu sắc . Việt nam rất nhiều người có trí tuệ nhưng k có có hội phát huy