N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Ảnh đẹp quá, trừ cách tạo dáng chân trái(gần ống kính nhất)làm chân mẫu ngắn hơn thực tế.Màu da của tay trái và cơ thể quá chênh lệch.Chênh lệch luôn với cả tay phải, và bụng có chút vết nhăn...
Cái lỗi này là do góc máy thôi bác ạ. Trong topic này có khá nhiều tấm của chủ thớt có góc máy làm hình thể của mẫu bị xấu đi so với tự nhiên. Em chém thế thôi, vì em chả biết gì về ảnh ọt cả. Chỉ là cảm nhận của người xem ảnh.

gia doi

Xe điện
Cụ chủ chụp ảnh mẫu đẹp thía lúc nào cụ đi đâu cho em đi ké theo chụp với nhé :P

Catiner

Xe tải
36

evka

Xe buýt
Chụp ảnh thì khó, bình ảnh thì dễ ;)). Em chả chụp được cái ảnh nào nên lót dép ngồi im xem ảnh cụ chủ thôi ạ. Em thấy đẹp, cảm ơn cụ (b)

Catiner

Xe tải
Cụ chủ cứ úp tiếp nhé, ai nói gì kệ người ta, nhặt được câu nào thì nhặt, không thì bỏ lại. Với em ảnh cụ vẫn là tuyệt :)

Chụp ảnh thì khó, bình ảnh thì dễ ;)). Em chả chụp được cái ảnh nào nên lót dép ngồi im xem ảnh cụ chủ thôi ạ. Em thấy đẹp, cảm ơn cụ (b)
Thanks các cụ, vẫn còn các cm động viên tinh thần như của các cụ thì em vẫn vững bước up tiếp ạ!

Tien_TCFC

Xe điện
Ngày nào Em cũng vào thớt Cụ vài lần. Thế có gọi là động viên Cụ chủ thớt không ạ :P

Vote cho tinh thần của Mẫu....\m/

vudinhquang

Xe container
Non xanh nước biếc thiên nhiên cảnh.
Hiền hòa chầm chậm, bóng chiều trôi.
Nhạt nắng, hồng môi người lữ khách.
Khỏa thân tắm gội...Giũ bụi đời...

Ảnh sáng hơn tý nữa thì đẹp.Ảnh này em thấy tổng thể đẹp, lãng mạn nhưng da mẫu không được nuột, kiểu gì ý???Đúng là chụp cuối giờ chiều..Chụp lúc có ánh nắng da Mẫu khác hẳn he he....

Chỉnh sửa cuối:

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Non cao nước biếc thiên nhiên cảnh.
Hiền hòa chầm chậm, bóng chiều trôi.
Nhạt nắng, hồng mây người lữ khách.
Khỏa thân tắm gội...Giũ bụi đời...
Mấy cái câu thơ này chả ăn nhập gì với cái ảnh cả
có chăng chỉ mỗi từ " khỏa thân "

vudinhquang

Xe container
Không phải thơ đâu cụ!Còn ăn nhập thì cũng có tý ty...
Mỗi từ "khỏa thân " mà cụ nói là không ăn nhập cụ ạ! Vì cô gái trong ảnh này chỉ tôn thêm vẻ đẹp của thiên nhiên mà thôi ! Chứ không phải ngược lại ạ.
Mấy cái câu thơ này chả ăn nhập gì với cái ảnh cả
có chăng chỉ mỗi từ " khỏa thân "

Chỉnh sửa cuối:

haquang

Xe tải
Cảm ơn cụ Catiner, cụ up tiếp nhé. Ảnh của cụ đúng là tuyệt vời.

Catiner

Xe tải
Báo cáo các cụ, em định up tiếp vài ảnh nữa rồi tạm nghĩ vài ngày vì bận đi dự buổi họp của Help Portrait Vietnam ở Saigon và ngày mai là ngày em khỡi hành nên xin tạm chia tay thớt, ... do em thấy số 36 rất tròn ... vừa đủ 1 cuộn phim 36 pô ... nên xin thôi ... hẹn gặp lại các cu, mợ sau vài ngày nữa ạ!

vudinhquang

Xe container
Vậy là hàng ngày em mất đi một thói quen....Cám ơn chủ thớt đã cho xem bộ ảnh!
Báo cáo các cụ, em định up tiếp vài ảnh nữa rồi tạm nghĩ vài ngày vì bận đi dự buổi họp của Help Portrait Vietnam ở Saigon và ngày mai là ngày em khỡi hành nên xin tạm chia tay thớt, ... do em thấy số 36 rất tròn ... vừa đủ 1 cuộn phim 36 pô ... nên xin thôi ... hẹn gặp lại các cu, mợ sau vài ngày nữa ạ!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em cũng giống cụ, em không biết chụp ảnh, cũng không biết làm thơ, em cảm ơn cụ chủ thớt vì em thấy ảnh đẹp.

123...zo!

Xe tải
Em xem hết bộ ảnh 63 chiếc của cụ chủ rồi.
Đẹp.
Cụ chụp bằng máy Sony Nex-C3 mà đẹp nhể.
Em cứ tường Nilong với Càlông mới ngon.Do tay chụp cả phỏng ạ?

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Hay zzzzzzzzaaaaaa!
Đọc từ sáng tới giờ mất toi nửa ngày cũng còm tí cho xôm thớt à nha.
Các bác ngoài bắc quả là khó tính thiệt, người ta bỏ tiền bỏ công sức làm ra cho mà xem hay thì khen, không hay thì góp ý chân thành nhưng vẫn nên động viên người ta à nha. Chả trách bao đời nay em mới nghe chuyện ca sĩ, diễn viên... phải vô nam mới có đất sống. Khó tính kiểu mẹ chồng thế này thì muôn đời không ai đẻ ra tác phẩm cho mà xem đâu. Tốn bao tiền của công sức đẻ ra thì chê bai này nọ, rồi thì suốt đời ngồi đó để xem mấy tác phẩm rẻ tiền thôi. Làm thì chẳng bằng người ta sợ này nọ chỉ ngồi chê bai là giỏi thôi
Người nam bọn em thoáng hơn các bác à....
Cụ cũng nên công bằng một tý, đồng ý là mất bao công sức và tiền bạc để làm lên bộ ảnh này:P. Tuy nhiên, em nghĩ mọi người có những cms trái chiều để cố gắng tìm được cái ưu điểm và nhược điểm của bộ ảnh giúp cụ chủ thớt tiến bộ hơn trong những bộ ảnh sau mà thôi. Em thấy cũng có nhiều lời khen đấy chứ, tất nhiên là dành cho những bức ảnh xứng đáng được khen:D

chả hiểu sao các bác chụp ảnh nude từ chủ thớt đến cả gạo cội...cứ khoác cho mấy ảnh loại này chữ "nhạy cảm" - các bác không nghĩ rằng bằng chữ đó đã định hướng sự quan tâm của người xem vào đúng chỗ "nhạy cảm" - thô tý nhưng ví von như kiểu "ở đây cấm ái bậy" - thế là đi qua đấy tự nhiên lại có nhu cầu ái 1 cái :))

Thực lòng em mới thấy giá trị của bộ ảnh này là sự cống hiến của mẫu, chứ chưa thấy có gì độc đáo trong ý tưởng, hay thủ pháp chụp ảnh. Chuyện có đến 40k view cũng đáng suy nghĩ...giả sử có 1 mợ nữ OF nào đó cũng cống hiến được được như mẫu, em đảm bảo view còn cao hơn. (nói thêm wiew ở OF nó đa dạng lắm, có thớt bên CF chỉ 1 tin vu vơ "em nghe thấy tiếng nổ ở Linh đàm" trong vòng 2 h đã có vài nghìn view và hàng trăm bác "hóng" lúc 12h đêm ợ :D :D )

Không ý định ném đá chủ thớt đâu, nhưng cứ thử nghĩ ngược tý xem sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng