N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

raotro

Xe container
Cái 34 đẹp quá!
chắc chả kụ nào chê vùng bụng nữa. Cháu thề!X_X

Catiner

Xe tải

dht

Xe điện
Em có vài ý kiến thế này, có thể nhiều cụ thiếu thực tế ko để ý nên CM hơi cực đoan...
- Xin lưu ý cụ Cát đi chụp ko chỉ 1 mình mà là chụp theo Nhóm. Mà cụ Cát là newbie thì đương nhiên ko bao giờ đc pose rồi.
- Vậy người "cứng tay" trong nhóm sẽ phụ trách pose trong trường hợp ko có stylist riêng đi theo.
- cùng 1 kiểu pose nhưng ko phải góc chụp nào cũng đẹp.
- Mọi người nên đóng góp ý kiến mang tính xây dựng chứ đừng CM theo kiểu cực đoan, spam, ném gạch...
- Cụ Cát cũng đừng "bật tôm" với những CM hơi khó nghe nhưng xét về mặt chuyên môn cũng ko sai, từ ngữ nếu thô quá em sẽ tham gia edit... Để phù hợp với thuần phong mỹ tục của Ô Phở, thậm chí đề phòng nổ ra những cuộc cãi vã ko nên có.
Cụ cũng đừng quá câu nệ đến "sản phẩm" của người "bình" vì người chụp đẹp cũng chưa chắc biết tại sao nó đẹp hay ngược lại người "đâm ảnh" hay cũng chưa chắc đã biết chụp ảnh. Đó là sự thật về Giới phê bình nghệ thuật nói chung trên toàn thế giới chứ ko riêng Ô Phở.
- Cuối cùng chúc cụ bản lĩnh hơn nữa với môn ảnh khó nhai này :x Em biết post ảnh và canh thớt là đã vất vả lắm rồi :) (b)
Xin chào buổi sáng ...

Thanks all các cụ đã ghé xem và quan tâm đến thớt này ... tới hôm nay là ngày thứ 10 kể từ khi topic được lập ra, vài con số đã nói lên rất nhiều điều ... 48 trang, hơn 40K views ==> trung bình 1 ngày có hơn 4 ngàn lượt xem ... khi lập topic em kg ngờ lại có kết quả vượt quá sức mong đợi như vậy ... một lần nữa xin cám ơn đến tất cả mọi người ạ!

4room cũng giống như 1 xã hội thu nhỏ, vâng cũng có vui, buồn, thương, ghét ... hỷ nộ ái ố ... topic kg chỉ có những cm đầy thiện chí mà cũng có những cm mang tính "ném gạch", spam ... điều đó là bình thường và em vẫn theo phương châm cố mà chắt lọc điều hay ý tốt, bỏ ngoài lề những điều ác ý và chưa tốt, tập trung vào chuyên môn ... giữ vững chiến tuyến để lần lượt giới thiệu đến tất cả ace cho tới bức ảnh cuối cùng của bộ ảnh đầu tay mang tính "cực kỳ nhạy cảm" và rất khó xơi này ... by the way ... em xin cám ơn các mod đã ủng hộ và thiết lập trật tự kịp thời giúp cho em có thể giới thiệu trọn vẹn bộ ảnh trg topic này ạ!
Đã gọi là nghệ thuật thì mỗi người có cảm nhận khác nhau, thậm chí một người cũng có thể cảm nhận khác nhau về một bức ảnh.

Những ý kiến đóng góp xây dựng là quý, nhưng những ý kiến "ném đá" có khi còn quý hơn, giúp cho thợ chụp lên tay nghề.

Cụ Catiner đừng có bận tâm nhiều vào những hòn đá. "Yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" mà

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thanks cụ ạ! ... he he ... thớt hot hơn là nhờ có những cm như của cụ đó ạ!
cụ quan tâm views với hót thế ạ, cụ có tin là nếu em mời các cụ Ofer chụp Nude cho chính em (vietvoiz) ! thì sẽ hót gấp 20 lần thớt này không :D

raotro

Xe container
cụ quan tâm views với hót thế ạ, cụ có tin là nếu em mời các cụ Ofer chụp Nude cho chính em (vietvoiz) ! thì sẽ hót gấp 20 lần thớt này không :D

Cấm PS thì cả cháu lẫn lão đều khủng...nhề!:D

dht

Xe điện
..giả sử có 1 mợ nữ OF nào đó cũng cống hiến được được như mẫu, em đảm bảo view còn cao hơn.
Mợ nữ OF mà cống hiến làm mẫu thì có thể bán vé cho các OFer-thợ ảnh đắt hơn là vé sinh nhật OF đấy cụ ạ

Em đang tưởng tượng vài mợ nữ OF làm mẫu mà cứ tiếc sao ngày xưa mình không theo nghề nhiếp ảnh.

Em lại nhớ chuyện em Hà Kin (tác giả Chuyện tình New York) khi em ấy vào lớp nhiếp ảnh ở Mỹ thày giáo hỏi lý do em ấy thích chụp ảnh thì em ấy trả lời để được chụp và ngắm đàn ông nude thoải mái.

Catiner

Xe tải
He he ... thấy mới tin ... nếu mợ làm như thế mà kg hot hơn thớt này thì ... mợ có dám làm mẫu cho em chụp kg? kekeke!!

Catiner

Xe tải
35

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
He he ... thấy mới tin ... nếu mợ làm như thế mà kg hot hơn thớt này thì ... mợ có dám làm mẫu cho em chụp kg? kekeke!!
Nếu hót hơn thớt này thật thì sao ? chả lẽ em cởi quần áo mà không được cái gì :> em không có ý định "cống hiến" như mẫu của cụ, cởi được cái gì em mới cởi

Catiner

Xe tải
Nếu hót hơn thớt này thật thì sao ? chả lẽ em cởi quần áo mà không được cái gì :> em không có ý định "cống hiến" như mẫu của cụ, cởi được cái gì em mới cởi
Nếu hot hơn thì lời mợ nói là "khuôn vàng thước ngọc" ... còn như kg được như mợ nói thì ... em lại có thêm 1 bộ ảnh nữa để trình pà con OF ạ! Các cụ khác thấy sao?

chauchau

Xe điện
các cụ lại nhại ý của em, em không spam đâu mà nghiêm túc đấy :D

bộ ảnh của cụ em vẫn chưa thấy "đắc" ở phần chụp. Đừng hỏi tại sao, như thế nào...nhá, em chỉ thấy đáng ra vẫn có thể đẹp hơn.

kiamorning2007

Xe tăng
Tấm này thân tặng các cụ nào muốn thấy mặt mẫu ...

10
E ấp

Thú thực em chả biết tí gì về ảnh nghệ thuật cả, dưng mà em thấy ảnh cứ nửa kín nửa hở như tấm này nom lại đẹp và hấp dẫn hơn ạ.
Chúc cụ chủ sớm lên lever nhá

vudinhquang

Xe container
E ấp núi rừng...lá, cỏ hoa...
Cọc mục rêu phong đã chết già.
Mối mọt, mốc meo...Èo! rỗng tuyếch!
Sánh đôi, đũa lệch...với Thiên nga?...

(Giá như e ấp sau phiến đá thì hay!)

Chỉnh sửa cuối:

prado1991

Xe tải
Xem bộ ảnh của cụ chủ em cảm nhận được vẻ đẹp "thần bí" của con người. Tks cụ Catiner

habach

Xe đạp
Các cụ ơi em xem chả hiểu gì luôn!

Bình X-Five

Xe container
Cụ này nhái nick em khéo nhể ^:)^
Cụ lại khơi ra cuộc chiến vùng miền rồi. Nếu cụ ko tự edit em đành phải xóa trong 1h đồng hồ nữa.
Kính cụ!

Hay zzzzzzzzaaaaaa!
Đọc từ sáng tới giờ mất toi nửa ngày cũng còm tí cho xôm thớt à nha.
Các bác ngoài bắc quả là khó tính thiệt, người ta bỏ tiền bỏ công sức làm ra cho mà xem hay thì khen, không hay thì góp ý chân thành nhưng vẫn nên động viên người ta à nha. Chả trách bao đời nay em mới nghe chuyện ca sĩ, diễn viên... phải vô nam mới có đất sống. Khó tính kiểu mẹ chồng thế này thì muôn đời không ai đẻ ra tác phẩm cho mà xem đâu. Tốn bao tiền của công sức đẻ ra thì chê bai này nọ, rồi thì suốt đời ngồi đó để xem mấy tác phẩm rẻ tiền thôi. Làm thì chẳng bằng người ta sợ này nọ chỉ ngồi chê bai là giỏi thôi
Người nam bọn em thoáng hơn các bác à....

Trạng thái
Thớt đang đóng