[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

Nắng nhạt

Xe điện
Qua những bài viết và chia sẻ của mợ thì em nhận thấy mợ và anh chồng của mợ có mấy khúc mắc từ khi bắt đầu chung sống:

- vợ chồng mợ khi cưới nhau không được sự ủng hộ của nhà chồng.

- vợ và mẹ chồng không hợp, bà tỏ rõ thái độ nên mợ cũng vì thế mà ức chế.

- hai vợ chồng mợ ở riêng từ khi cưới.

- chồng mợ phong độ, thu nhập tốt nhưng vì công việc nên ít khi ở nhà.

- chồng mợ bắt đầu có hiện tượng hói đầu nên không còn được phong độ như trước.

- vợ chồng mợ đợt này cũng giảm tần suất mây mưa.

Em cũng không biết tư vấn cho mợ thế nào, nhưng em chia sẻ với mợ đôi điều về cuộc sống của em và mẹ tụi nhỏ, để mợ tham khảo thêm.

Em cũng giống chồng mợ là hiện tại đang công tác xa nhà, nên tụi em cũng luôn tìm mọi cách và cơ hội để quan tâm tới nhau. Mỗi người là mỗi cá thể riêng biệt và có những như cầu về cuộc sống khác nhau. Nên thay vì chờ đối phương thay đổi để phù hợp với mình, thì mình nên chủ động để đạt được mong ước của mình. Như em hay mẹ tụi nhỏ, giờ muốn gì thì đều cố gắng chia sẻ để đối phương biết được. Khi đối tác chưa đáp ứng được thì mình chủ động lên kế hoạch để đối tác lựa vào đó mà thu xếp cho phù hợp.

Hiện tại tụi em đều có những dự định cho cuối tuần, tuần thì ưu tiên dành cho con cái, tuần cho phụ huynh, tuần thì dành riêng cho hai đứa. Đi đâu, ở đâu, làm gì những ngày đó đều trao đổi và lên kế hoạch để phù hợp nhất cho nhu cầu và nguyện vọng của cả hai.

Em biết tình cảm của mợ giờ dành cho anh xã không còn nhiều như trước. Nhưng vẫn là vợ chồng, mợ cũng có những mong muốn chính đáng của bản thân thì cứ mạnh dạn chia sẻ và lên kế hoạch hâm nóng tình cảm cùng chồng. Lúc đầu thì nên lên kế hoạch nghỉ ngơi cùng con cái, thì dù chồng mợ bận việc thì cũng sẽ thu xếp để thực hiện cùng mợ.

Và quan trọng nhất vẫn là cả hai cố gắng tìm lại sự hoà hợp trong chăn gối vợ chồng. Chẳng hạn chia sẻ nguyện vọng và như cầu của bản thân, thích được bên bạn đời ở chỗ này, chỗ kia, được bên nhau như thế nào để cả hai cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc nhất.

Bởi mỗi một lứa tuổi, như cầu cũng như ước vọng của bản thân sẽ khác nhau. Vậy sao không mạnh dạn chia sẻ để cả hai cùng hiểu hơn và quá đó cùng cố gắng lên kế hoạch để đạt được mục đích. Như em nhiều tuần bận việc không về được, mẹ tụi nhỏ sẽ chủ động lên phương án lên chỗ em để cùng hưởng thụ cảm giác vui vẻ bên nhau, mặc dù có khi lúc đó em lo lắng công việc chẳng thiết gì. Nhưng cô ấy nhiệt tình như vậy thì bản thân em cũng sẽ nhìn nhận lại. Làm việc cả đời, nên nếu có cơ hội để hưởng thụ vui thú của nhân gian thì tại sao lại phải lãng phí thời gian, phải không mợ.

Mong mợ và anh xã của mợ sớm tìm lại được sự đồng cảm và hoà hợp bên nhau.
Hai vợ chồng cụ vẫn còn tình cảm với nhau nên dễ. Sợ nhất là hết tình cảm. Ví dụ cùng đi nghỉ mát để hâm nóng tình cảm mà chẳng thấy có cảm xúc gì thì vô phương cứu chữa. Còn cảm xúc với nhau thì còn cứu được

barca6996

Xe container
Tầm này đang rối bời.đưa đề xuất lên là bị gạt bỏ ngay. :"> :"> :"> thôi cứ để qua 1/5 lúc đó em cũng đã lấy lại được thăng bằng.
Thôi trả lại cho chủ đề thanh lý đi, cụ sắm mới thì mở thớt khác không có cụ mợ ở đây lót lá đuổi ra giờ :((

Diep1979

Xe container
Đọc xong hết các cmt thì em vote một phiếu thanh lý sói đi mợ ạ. Lý do bố mẹ, con cái chỉ là cái động lực be bé cho cái tâm lý sợ mình đánh mất sự bình yên nho nhỏ đang len lỏi trong cái động lực to lớn thích bỏ chồng của mợ.

Mợ hãy can đảm sống vì mình một lần, và hãy vị tha mà cứu rỗi lấy cuộc đời của một người đàn ông bất hạnh.
Đàn ông tham việc không đáng sợ bằng đàn ông lô, đề, gái gú, rượu chè.
Hãy sống cho đam mê của mình đi mợ ;))

hoviba

Xe container
Hai vợ chồng cụ vẫn còn tình cảm với nhau nên dễ. Sợ nhất là hết tình cảm. Ví dụ cùng đi nghỉ mát để hâm nóng tình cảm mà chẳng thấy có cảm xúc gì thì vô phương cứu chữa. Còn cảm xúc với nhau thì còn cứu được
Cảm xúc là thứ vô hình mà mợ. Ở mỗi giai đoạn của cuộc đời, cảm xúc cũng khác nhau. Quan trọng mục đích sống là phải vui, nên em nghĩ mợ chủ thread nếu chưa thử chủ động để tìm nguồn vui bên chồng, thì cũng nên thử. Vì biết đâu anh chông vì quá bận tâm tới công việc mà chưa hiểu được mong muốn thực sự của vợ. Mình muốn vui vẻ thì mình cứ chủ động để đạt được mục đích. Còn kết quả tới đâu thì dĩ nhiên còn phụ thuộc vào đối tác.

Hai_75

Xe điện
Em nghĩ mợ nên bỏ quách đi. Đời còn dài và giai còn đầy. Bỏ xong thì mợ rảnh rang tận hưởng cuộc sống. Mợ mới 42 thôi mà, chắc cũng còn chơi được 10 năm nữa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
2 vợ chồng này có hệ quy chiếu khác nhau nên dù cả 2 đều tốt mà ở với nhau không có hợp... Nhân tiện kinh tế khá và con đã trưởng thành hãy tìm đúng hệ quy chiếu là ok. Đã làm thì không hối tiếc mà vẫn còn nghi ngờ thì hãy tìm cách test với đối tác cùng hệ quy chiếu xem sao! b-)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có câu "muốn cái gì mà không làm được là do mong muốn chưa đủ lớn". Nếu chỉ tính sự nghiệp thì như mợ, chồng không nhòm đến gd con cái thì mình có vất vả hơn, nhưng mà vẫn làm được vì em đoán con mợ lớn rồi, qua 10 tuổi là tự lo được hầu hết rồi.

Thay vì trách chồng làm mình không có sự nghiệp, thì nên trách mình hành động chưa đủ. Để có sự nghiệp phải có lòng quyết tâm. Phụ nữ thường ít có sự nghiệp hơn vì lúc trẻ yêu con hơn, muốn chăm sóc con hơn. Đến lúc con lớn kinh tế gia đình lại tạm đủ rồi nên mất động lực.

Em tâm niệm cuộc đời thế nào là do mình cả. Không than thân trách phận.
Chuẩn!
Nhưng ko thể ko than tý cụ ah, em vẫn hay than thở, chỉ là thói quen thôi :)

clicklacp

Xe buýt
E k biết cụ giỡn hay thiệt chứ 30 năm mà k đưa 1 đồng cho gấu mà con gấu nhà cụ k đá đít cụ ra đường thì cụ phúc dày quá.
Cuộc đời nó đa dạng mà mợ, cũng như mọi người nhìn mợ thì ngạc nhiên thôi với những gì được nghe kể. Em nghĩ điều mợ kể là đúng, và các cụ cũng nói có phần không sai dù theo lối chì chiết và hơi có phần phân biệt.
Mợ muốn nhìn biển ngày giông bão, tới mức thậm chí có thể lao vào nó, chứ không chấp nhận cảnh bình minh lặng lẽ. Nhưng mợ lại không phải người dũng cảm, liều lĩnh thì có thể.
Như mợ nói, em nghĩ thử mạnh dạn tách riêng ra một thời gian, sống một cuộc đời cho mình, bởi nếu không cứ bị những suy nghĩ đó ám ảnh dày vò thì có thể hư mất, hoặc rất khổ. Trường hợp như mợ kể đã có vài tiểu thuyết hệt như thế, nhưng kết cục khá bi đát. KHÔNG phải vì ông nhà văn muốn cảnh báo, mà bởi vì chúng ta không dám sống thực với những gì ta có thể và ta muốn. không dám vì ta không đủ can đảm lúc đó, và cũng vì không dám đối mặt với những gì mà chung quanh ta đòi hỏi.

starsn

Xe điện
Chuẩn!
Nhưng ko thể ko than tý cụ ah, em vẫn hay than thở, chỉ là thói quen thôi :)
Than về tình huống thì cũng bình thường thôi, nhất là phụ nữ. Nhưng bài của mợ ấy đổ lỗi cho chồng hơi quá về hậu quả.

Em cũng hơi hơi giống mợ ấy, nên em chia sẻ thật tình đấy ạ. Chồng em cũng đầu óc như trên mây ý, chỉ quan tâm việc của ông ý còn việc nhà như làm thuê, chán lắm, nên lúc con nhỏ em cảm thấy nặng gánh gia đình. Nhưng nói gì thì nói, sự nghiệp là do mình, không phải do chồng.

Chỗ chồng em còn có bà trong 6 năm leo từ nhân viên quèn lên sếp của sếp của sếp, mà đến giờ còn 1 đứa con 2 tuổi, 1 đứa 4 tuổi. Chồng em cũng phải phục lăn lóc vì công nhận là vừa giỏi vừa trâu bò. Sự nghiệp muốn tốt là nhiều công sức lắm, không phải nói khơi khơi mà xong đâu.

daicuty

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhà em chạy ăn từng bữa cũng không nghĩ đến cảnh này, em cũng đi làm xa. Sống thông cảm và hiểu cho nhau thì 2 người mới đi đường dài được. Nhà em mới đi 9 năm và sắp có thành viên mới

GMHSCC

Xe tải
Mấy ông đàn ông chủ yếu sống cho mình,đặt hoàn cảnh mình vào người ta mà suy nghĩ cho thấu đáo. Em thấy nếu mình là đàn bà, giống như vợ em, em cũng đ... chịu đc. Đang lo con gái mới thấy thương vợ mình, phải chấp nhận xu thế xã hội, đến lúc nào đó phải sống cho bản thân dù có đến đâu thì mình quyết mình chịu thôi.

Roman

Xe điện
Giờ mà phải lo chạy tiền ăn từng bữa thì ko có thời gian mà suy nghĩ viển vông. Thôi cháu vào ngủ. :(

starsn

Xe điện
Mấy ông đàn ông chủ yếu sống cho mình,đặt hoàn cảnh mình vào người ta mà suy nghĩ cho thấu đáo. Em thấy nếu mình là đàn bà, giống như vợ em, em cũng đ... chịu đc. Đang lo con gái mới thấy thương vợ mình, phải chấp nhận xu thế xã hội, đến lúc nào đó phải sống cho bản thân dù có đến đâu thì mình quyết mình chịu thôi.
Con gái em giỏi giang, nhanh nhẹ, chín chắn, nên em thấy quá phí nếu nó bị bó buộc với gia đình mà không được sống cuộc đời nó muốn.

Chồng em bảo nó thích lấy chồng cũng được, không cũng không sao, sống một mình nhiều niềm vui mà. Em thì nghĩ một mình không có ai chia sẻ cũng buồn. Nhưng lấy đứa nào bình thường thôi, để nó còn chăm sóc gia đình. Kiếm tiền để con em làm, vừa là nó làm được, vừa là sống thế vui gấp vạn lần cắm mặt vào cái bếp :)

GMHSCC

Xe tải
Con gái em giỏi giang, nhanh nhẹ, chín chắn, nên em thấy quá phí nếu nó bị bó buộc với gia đình mà không được sống cuộc đời nó muốn.

Chồng em bảo nó thích lấy chồng cũng được, không cũng không sao, sống một mình nhiều niềm vui mà. Em thì nghĩ một mình không có ai chia sẻ cũng buồn. Nhưng lấy đứa nào bình thường thôi, để nó còn chăm sóc gia đình. Kiếm tiền để con em làm, vừa là nó làm được, vừa là sống thế vui gấp vạn lần cắm mặt vào cái bếp :)
Mỗi thời điểm, mỗi giai đoạn có những đặc điểm khác nhau, em cũng đang tính toán mà chưa thấy những điều mình nghĩ đã đúng chưa. Như em thấy, không phải mình lo cho con điều gì, về sau không để con phải lo cho mình mới quan trọng. Tương lai của em thấy hợp nhất là trại dưỡng lão =)) =)) =))

starsn

Xe điện
Mỗi thời điểm, mỗi giai đoạn có những đặc điểm khác nhau, em cũng đang tính toán mà chưa thấy những điều mình nghĩ đã đúng chưa. Như em thấy, không phải mình lo cho con điều gì, về sau không để con phải lo cho mình mới quan trọng. Tương lai của em thấy hợp nhất là trại dưỡng lão =)) =)) =))
Ngày xưa kinh tế khó khăn nên khác, bây giờ điều kiện kinh tế chung tốt nhiều rồi, càng về sau càng thế.

Em cũng không định nhờ vả gì con lúc già ạ :) Sống đến vui thì sống, còn đến đoạn phải vào trại dưỡng lão thì uống thuốc độc tự tử cho xong (giờ chưa chết nên cứ mạnh mồm thế) :P

thngaylangthang

Xe ngựa

Em xếp hàng đặt gạch ... luôn :)

GMHSCC

Xe tải
Ngày xưa kinh tế khó khăn nên khác, bây giờ điều kiện kinh tế chung tốt nhiều rồi, càng về sau càng thế.

Em cũng không định nhờ vả gì con lúc già ạ :) Sống đến vui thì sống, còn đến đoạn phải vào trại dưỡng lão thì uống thuốc độc tự tử cho xong (giờ chưa chết nên cứ mạnh mồm thế) :P
Lúc ấy lại sợ chết mới không ra sao, đã không nhờ vả con thì mình thuê xã hội làm cho mình thôi, sống có một tí vui vẫn đáng sống mà 🤩