[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

starsn

Xe điện
Lúc ấy lại sợ chết mới không ra sao, đã không nhờ vả con thì mình thuê xã hội làm cho mình thôi, sống có một tí vui vẫn đáng sống mà 🤩
Tùy sức khỏe thế nào chứ ốm đau suốt cũng chả vui :) Em đủ tiền mà, nói là có lựa chọn thế thôi :)

GMHSCC

Xe tải
Đọc xong hết các cmt thì em vote một phiếu thanh lý sói đi mợ ạ. Lý do bố mẹ, con cái chỉ là cái động lực be bé cho cái tâm lý sợ mình đánh mất sự bình yên nho nhỏ đang len lỏi trong cái động lực to lớn thích bỏ chồng của mợ.

Mợ hãy can đảm sống vì mình một lần, và hãy vị tha mà cứu rỗi lấy cuộc đời của một người đàn ông bất hạnh.
Đàn ông tham việc không đáng sợ bằng đàn ông lô, đề, gái gú, rượu chè.
Hãy sống cho đam mê của mình đi mợ ;))
Cuộc sống cũng nên có một chút thứ thách khi chưa trải nghiệm, cả hai vợ chồng mợ chủ cũng thử một lần cho biết. Ông chồng ngoan quá, cho mấy con dở làm hư hỏng đi một tí, bà vợ an bình quá phải sóng gió thêm một chút. Nếu hợp thì cứ thế mà tiến, cơ bản hai bên đều hết trách nhiệm với con cái rồi, mình nên nghĩ lo cho con đến hết tuổi vị thành niên là đủ.

Đông Khang

Xe tải
mợ hãy mạnh dạn lên, vứt cái thứ đó đi kiếm cái tệ hơn mà dùng.

Bebon

Xe tăng
Em chỉ lăn tăn từ 'thanh lý' mà mợ thớt dùng. Thanh lý chứ không phải vứt bỏ đi hay cho đi. Vậy mợ muốn thanh lý như thế nào? Muốn thu lại cái gì nhỉ?

sthd

Xe lăn
Hai vợ chồng cụ vẫn còn tình cảm với nhau nên dễ. Sợ nhất là hết tình cảm. Ví dụ cùng đi nghỉ mát để hâm nóng tình cảm mà chẳng thấy có cảm xúc gì thì vô phương cứu chữa. Còn cảm xúc với nhau thì còn cứu được
bệnh Tranh công, đổ lỗi lan rộng ghê

đòi tình cảm, đòi thấu hiểu, đòi tiền...
nhưng có xắn tay áo nhào vô cùng nhau làm ko?

nhiều trường hợp cứ đòi này đòi nọ, nhưng không chia sẻ gì, không tham gia gì, thì ai giúp?

thực tế nhiều bà vợ giỏi thật. quan tâm chăm sóc gia đình, tham gia làm việc, hỗ trợ cv của chồng rất tốt.

mấy thằng bạn. cũng đi tỉnh suốt. hóa đơn, thuế má ở nhà vợ lo tất. thỉnh thoảng lượn cùng ox cả tuần ở sg, đn... cà fê ở hn lúc nào cũng thấy có cả vợ. thỉnh thoảng vợ nó còn mời bạn ox đến nhà nhậu. những đứa chu đáo thế chả thấy nó kêu gì, mà lúc nào cũng cười tít mắt

muốn ăn thì lăn vào bếp. than thở chả ai thương

starsn

Xe điện
bệnh Tranh công, đổ lỗi lan rộng ghê

đòi tình cảm, đòi thấu hiểu, đòi tiền...
nhưng có xắn tay áo nhào vô cùng nhau làm ko?

nhiều trường hợp cứ đòi này đòi nọ, nhưng không chia sẻ gì, không tham gia gì, thì ai giúp?

thực tế nhiều bà vợ giỏi thật. quan tâm chăm sóc gia đình, tham gia làm việc, hỗ trợ cv của chồng rất tốt.

mấy thằng bạn. cũng đi tỉnh suốt. hóa đơn, thuế má ở nhà vợ lo tất. thỉnh thoảng lượn cùng ox cả tuần ở sg, đn... cà fê ở hn lúc nào cũng thấy có cả vợ. thỉnh thoảng vợ nó còn mời bạn ox đến nhà nhậu. những đứa chu đáo thế chả thấy nó kêu gì, mà lúc nào cũng cười tít mắt

muốn ăn thì lăn vào bếp. than thở chả ai thương
Em nghĩ không nên vội vàng đánh giá kết.. tội. Em chưa thấy chỗ nào bạn chủ thớt đòi tình cảm, chưa có chỗ nào thấy đòi quan tâm & chưa có chỗ nào thấy đòi tiền. Theme chính của bạn chủ thớt là phàn nàn về việc chồng chỉ lo cho cái sự nghiệp của mình, bỏ bê việc nhà con cái cho vợ, gây cản trở sự nghiệp của vợ. Trong khi người bên ngoài nhìn vào thì nói mợ thớt may mắn, mà thực ra mợ ấy không cần chồng kiếm tiền. Mợ ấy có nói rõ là mợ ấy có kiếm tiền.

Sự thật là nhiều đàn ông tự nghĩ mình cần kiếm tiền nên phó mặc những việc nhà không được trả lương, không được xã hội trân trọng cho vợ. Nên là phụ nữ, để vượt qua được hàng rào này để có một cuộc sống thỏa mãn cho bản thân khó hơn đàn ông nhiều.

Phụ nữ bây giờ đi làm lương 20-60tr là bình thường, mức thu nhập như thế, chỉ cần chồng tầm bằng thôi, là đủ sống mức trung lưu rồi. Từ đó có thể chia sẻ thời gian để mỗi người đều được sống theo cách mình muốn. Nhưng xh mặc định là phụ nữ cứ phải lo cho gia đình. Vì pn mà không lo thì thằng chồng nó bỏ con mình vất vưởng, làm mẹ không chịu được nên phải cố.

Cụ cũng có con gái, hy vọng cụ suy nghĩ thấu đáo để hiểu & hỗ trợ con gái mình.

P.S. em có góp ý với mợ thớt là giờ con lớn rồi, cố gắng thu xếp để bắt đầu sự nghiệp vẫn được. Nhưng mà đấy là cái duy nhất mợ ấy có thể làm lúc này, chứ không phải mợ ấy không thiệt thòi. Thiệt thòi là rõ rồi, phụ nữ gần như ai cũng vậy qua những năm tháng con nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

red_dragon88

Xe buýt
Mợ SN 80, Ck mợ không vấn đề gì chỉ là hay đi tỉnh nhiều thì thanh lý gì nữa. Tuổi mợ mà thanh lý, bập vào mối khác còn nát hơn. Mợ mà tầm 8,9 điểm ; trẻ hơn chục tuổi thì còn có thể thanh lý được.
;))

Voi coi HN

Xe tăng
Kể ra đàn bà chỉ thích chơi games khó thôi ko thích chơi games dễ. Các cụ trắng mắt ra chưa, cứ ngoan ngoãn cặm cụi đi làm vun vén cho gia đình không rượu chè, cờ bạc, gái gú thì về vợ nó cũng mang đi thanh lý thôi.
Trên này khối cụ than bị vợ bỏ, đều khoe có điểm chung là ko rượu chè cờ bạc gái gú cả.
Cho nên đàn ông cứ phải hư, chơi phá phách, xõa hết mình đi vợ nó mới yêu mới thấy chồng có giá trị, ngoan là nó coi như đống rác cần thanh lý đấy.
Còn mấy mẹ cũng ảo tưởng lắm cơ, như quả mướp rồi thấy có vài anh ve vãn tưởng còn ngon bỏ chồng là vợt đc ngay một anh. Còn lâu nhé, lời ong bướm thế thôi, bỏ chồng là làm bà cô chết già, lúc đấy tiếc muộn mẹ nó rồi, cái gì đang bình yên ko nhận ra giá trị đâu, lúc đánh mất mới thấy tiếc.

giadep_emve

Xe hơi
Kể ra đàn bà chỉ thích chơi games khó thôi ko thích chơi games dễ. Các cụ trắng mắt ra chưa, cứ ngoan ngoãn cặm cụi đi làm vun vén cho gia đình không rượu chè, cờ bạc, gái gú thì về vợ nó cũng mang đi thanh lý thôi.
Trên này khối cụ than bị vợ bỏ, đều khoe có điểm chung là ko rượu chè cờ bạc gái gú cả.
Cho nên đàn ông cứ phải hư, chơi phá phách, xõa hết mình đi vợ nó mới yêu mới thấy chồng có giá trị, ngoan là nó coi như đống rác cần thanh lý đấy.
Còn mấy mẹ cũng ảo tưởng lắm cơ, như quả mướp rồi thấy có vài anh ve vãn tưởng còn ngon bỏ chồng là vợt đc ngay một anh. Còn lâu nhé, lời ong bướm thế thôi, bỏ chồng là làm bà cô chết già, lúc đấy tiếc muộn mẹ nó rồi, cái gì đang bình yên ko nhận ra giá trị đâu, lúc đánh mất mới thấy tiếc.
Cụ nói e thấy cũng tuẩn kkkk

LaziCat

Xe lăn
Thường thì thay vợ thay chồng xong người ta thay luôn cả đệm. Các cụ mợ thay được thì mua đệm mới ủng hộ em nhé.
Cụ làm em cười sặc cả cafe 😂! Mua nệm có khuyến mãi sói/gấu mới không cụ :D

LaziCat

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Mợ lại vác chồng lên để khoe rồi

Nói thật với mợ nhé, nghề em em biết, với chồng mợ, mợ cứ mở cửa không quản lý đi, bay phút mốt

Còn nếu mợ thực sự thích chuyển chồng cho người khác, mợ alo em, khách hàng của em hiện nay có 1 list các mợ 9x vừa xong thủ tục đơn thân, em kết nối free cho mợ nhường chồng
Thủ tục mợ ly hôn chồng, em cũng hỗ trợ free luôn

Nếu mợ thích ly hôn nhanh, em làm giá gốc cho mợ

Thế nhé, còn nếu mợ chỉ bông đùa chuyện ly hôn chồng mà mang lên mạng xã hội, chân thành khuyên mợ là không nên

Ý thức nhợt nhạt với bạn đời, thiếu tôn trọng như này, mợ cho em xin contact, mợ là khách hàng tiềm năng của em đây

Thành Thị 1

Xe điện
Mợ lại vác chồng lên để khoe rồi

Nói thật với mợ nhé, nghề em em biết, với chồng mợ, mợ cứ mở cửa không quản lý đi, bay phút mốt

Còn nếu mợ thực sự thích chuyển chồng cho người khác, mợ alo em, khách hàng của em hiện nay có 1 list các mợ 9x vừa xong thủ tục đơn thân, em kết nối free cho mợ nhường chồng
Thủ tục mợ ly hôn chồng, em cũng hỗ trợ free luôn

Nếu mợ thích ly hôn nhanh, em làm giá gốc cho mợ

Thế nhé, còn nếu mợ chỉ bông đùa chuyện ly hôn chồng mà mang lên mạng xã hội, chân thành khuyên mợ là không nên

Ý thức nhợt nhạt với bạn đời, thiếu tôn trọng như này, mợ cho em xin contact, mợ là khách hàng tiềm năng của em đây
Cụ này làm về luật, mảng dân sự, nhất là hôn nhân và gia đình. Mợ chủ xem thế nào. Chứ h e thấy là ng như chồng mợ, ko việc j phải thanh lý, bán giá cao vào. E cũng có nhiều mối SM.

Davidlead

Xe tải
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Làm từ khi còn trẻ đẹp, chứ giờ không nên.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện bình thường ạ :D. Lắm ông hoàn hảo mọi thứ nhưng mỗi tội thúi chân cũng bị vợ thanh lý đấy bác :))
Kkk...tưởng chân không thúi mới bị thanh lý chứ nhể ? mất cái mùi đặc trưng giống đực thì bị thanh lý là phải rồi ...kkk

fundraiser

Xe container
Số mợ đen nên dính phải thằng có khả năng kiểm soát cảm xúc quá tốt. Trong con mắt nó, gặp phải con dở, nhịn một tí cho ló lành, cho con có đủ bố mẹ. Còn nó thì có công việc(chưa nói abc khác) làm thú vui.
Mợ là một thế giới khác, đối lập với thèng đó. Chỉ khi dứt nó ra, bước chân vào cái thế giới của mình mợ mới thấy mình là ai
Đọc thấy ý kiến cụ chuẩn. Mợ thớt cứ nghĩ sói ko biết gì, lại có ý coi thường cao ngạo. Khéo nó cũng đang mong mợ chủ có bồ mà đường đường chính chính ly hôn. Mợ chủ mạnh miệng trên thế giới ảo này khéo thực tế đang lo bị chồng bỏ bỏ mẹ ra. Nó mà dứt ra khéo lại kêu khổ rồi quay lại diễn đàn bào em bỏ thằng đó rồi. Tự tìm lấy dũng khí mà chấp nhận sự thật.

Zindaubo

Xe tải
Kkk...tưởng chân không thúi mới bị thanh lý chứ nhể ? mất cái mùi đặc trưng giống đực thì bị thanh lý là phải rồi ...kkk
Thảo nào bạn gái e nhiều khi đi ngủ nó còn ko cho e tắm! nó bảo tắm nhiều nhạt thịt :D