[Funland] Muốn hỏi ý kiến các bác

Menhim1601

Xe container
mỗi khi cãi nhau chồng đã quá 3 lần muốn ly thân (ăn riêng, ngủ riêng), khi cãi nhau thường không bao giờ chủ động nhường nhịn vợ mà thường to tiếng, xưng mày tao, chửi vợ là con nọ con kia, ngu, so sánh vợ với người này người khác, động tay động chân với vợ (bóp cổ, dúi đầu...), đập phá đồ đạc
Có khi nào CK mợ có bồ nhí rồi không???

one

Xe điện
Vâng, đúng ạ. Em cũng có cãi lại, mà ck em khi mà không nói được lý lẽ thì sẽ dùng vũ lực ạ. Vũ lực chỉ cho thấy sự bất lực của lý lẽ. Là phạm trù dùng vũ lực để đàn áp người yếu thế hơn mình. Em thỉnh thoảng nghĩ thầm, ra ngoài tranh cãi với người ta, sao chả bao giờ thấy dùng vũ lực, chắc nhắm đánh không lại người ta. Còn vk thì đương nhiên đánh được, chửi được, vk mình vừa ốm, vừa ko có nhà ngoại, nó lại thương con, mình còn kiếm ra tiền, đố dám bỏ mình. Đánh nó tý cũng có sao.
Cá nhân em vẫn bảo lưu quan điểm là chồng mợ cần phải thiếu vắng mợ một thời gian để có gì bộc lộ hết ra. Lần sau ổng động tay động chân, mợ đem con ra ngoài ở đi ạ. Không có nhà mẹ đẻ vẫn phải có chỗ trú ẩn khác để ổng biết mình không thoả hiệp với bạo lực (có vẻ cái bạo lực này ẩn trong gien nhà ổng rồi). Giờ nhà kiểu căn hộ dịch vụ cho thuê ngắn hạn rất sẵn. Mợ cần thuê thì nhắn em.

Cá nhân em vẫn bảo lưu quan điểm là chồng mợ cần phải thiếu vắng mợ một thời gian để có gì bộc lộ hết ra. Lần sau ổng động tay động chân, mợ đem con ra ngoài ở đi ạ. Không có nhà mẹ đẻ vẫn phải có chỗ trú ẩn khác để ổng biết mình không thoả hiệp với bạo lực (có vẻ cái bạo lực này ẩn trong gien nhà ổng rồi). Giờ nhà kiểu căn hộ dịch vụ cho thuê ngắn hạn rất sẵn. Mợ cần thuê thì nhắn em.
Vâng, em cảm ơn bác, chắc em sẽ nghĩ đến phương án này ạ. Nếu lần sau còn đánh em em ôm con đi ở chỗ khác. Em còn căn nhà bỏ trống mà. Chỉ là chỗ đang ở nhà rộng thoải mái có phòng học phòng chơi, tiện nghi đầy đủ, môi trường tốt, tiện con học hành, vui chơi nên nhiều khi em cũng không nỡ mang con theo chịu khổ cùng mình. Cái nhà bỏ không kia cũng không đầy đủ tiện nghi thoải mái như nhà đang ở. Cái khổ của em là lúc nào em cũng nghĩ đến con đầu tiên. Cái gì cũng lấy quyền lợi và lợi ích của con lên đầu, kể cả mua nhà cửa cũng tiện cho con cái học hành.

Dancingwiththewind

Xe điện
Vâng, đúng ạ. Em cũng có cãi lại, mà ck em khi mà không nói được lý lẽ thì sẽ dùng vũ lực ạ. Vũ lực chỉ cho thấy sự bất lực của lý lẽ. Là phạm trù dùng vũ lực để đàn áp người yếu thế hơn mình. Em thỉnh thoảng nghĩ thầm, ra ngoài tranh cãi với người ta, sao chả bao giờ thấy dùng vũ lực, chắc nhắm đánh không lại người ta. Còn vk thì đương nhiên đánh được, chửi được, vk mình vừa ốm, vừa ko có nhà ngoại, nó lại thương con, mình còn kiếm ra tiền, đố dám bỏ mình. Đánh nó tý cũng có sao.
Chồng em mà nói hơi to với em, mắt em đã chớp chớp kiểu tủi thân là phải hạ giọng ngay.
Lúc trước em bảo em dâu và em gái là đừng để chồng có cơ hội đánh mình, lúc nó nóng thì mình đi chỗ khác, lúc khác nói chuyện, đánh lần 1 sẽ có đánh lần 2. Em dâu em bảo: thế cái sĩ diện của mình để ở đâu hả chị? Sau 11 năm và một đôi lần chồng táng cho 1 cái bọn chúng đã phải công nhận nên nghe theo lời của em.
Em không thích chuyện cãi vã phân tích đúng sai. Em chỉ cần đạt đc kq của em và em sẽ đạt đc. Tất nhiên vợ chồng em cũng gọi là hiểu nhau, biết nhấc lên đặt xuống, cùng nhau trải qua những ngày vất vả (con đầu em phải can thiệp ngôn ngữ). Cái đạt đc của em cũng đã đc em đứng ở địa vị của chồng để suy nghĩ.
Nếu mợ muốn giữ gìn hạnh phúc cho hai con, em vẫn khuyên mợ mềm mại hơn

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Chồng em mà nói hơi to với em, mắt em đã chớp chớp kiểu tủi thân là phải hạ giọng ngay.
Lúc trước em bảo em dâu và em gái là đừng để chồng có cơ hội đánh mình, lúc nó nóng thì mình đi chỗ khác, lúc khác nói chuyện, đánh lần 1 sẽ có đánh lần 2. Em dâu em bảo: thế cái sĩ diện của mình để ở đâu hả chị? Sau 11 năm và một đôi lần chồng táng cho 1 cái bọn chúng đã phải công nhận nên nghe theo lời của em.
Em không thích chuyện cãi vã phân tích đúng sai. Em chỉ cần đạt đc kq của em và em sẽ đạt đc. Tất nhiên vợ chồng em cũng gọi là hiểu nhau, biết nhấc lên đặt xuống, cùng nhau trải qua những ngày vất vả (con đầu em phải can thiệp ngôn ngữ). Cái đạt đc của em cũng đã đc em đứng ở địa vị của chồng để suy nghĩ.
Nếu mợ muốn giữ gìn hạnh phúc cho hai con, em vẫn khuyên mợ mềm mại hơn

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun
Vâng, chắc em sẽ thử cố gắng ạ. Cảm ơn tư vấn của bác.

one

Xe điện
Vâng, em cảm ơn bác, chắc em sẽ nghĩ đến phương án này ạ. Nếu lần sau còn đánh em em ôm con đi ở chỗ khác. Em còn căn nhà bỏ trống mà. Chỉ là chỗ đang ở nhà rộng thoải mái, tiện nghi đầy đủ, môi trường tốt, tiện con học hành, vui chơi nên nhiều khi em cũng không nỡ mang con theo chịu khổ cùng mình. Cái nhà bỏ không kia cũng không đầy đủ tiện nghi thoải mái như nhà đang ở. Cái khổ của em là lúc nào em cũng nghĩ đến con đầu tiên. Cái gì cũng lấy quyền lợi và lợi ích của con lên đầu, kể cả mua nhà cửa cũng tiện cho con cái học hành.
Con mợ cũng lớn lớn biết nghĩ rồi thì mợ cứ trao đổi thẳng với cháu về chuyện bạo hành gia đình, để cháu nhận thức được vấn đề và cùng mợ nắn chỉnh hành vi của bố cháu. Cái này cực kỳ quan trọng vì cháu nó đã chứng kiến cảnh bạo lực, nếu mợ không kịp thời trao đổi thẳng thắn thì nhận thức, tâm lý cháu sẽ bị lệch lạc (VD: cháu nó có thể cho rằng mẹ đáng bị đánh rồi vào hùa với bố, cho rằng việc chồng đánh vợ là bình thường, hoặc ngược lại là cháu nó có thể ghê sợ đàn ông, căm ghét phái nam... nói chung diễn biến tâm lý sẽ rất khó lường). Điểm này cũng là một "vũ khí" để mợ đàm phán với chồng đấy. Mợ nói thẳng với ổng: Sau này con mình lớn đi lấy chồng mà bị chồng đánh như vậy thì anh sẽ làm gì?

TaiNon1974

Xe buýt
Chào các bác.
Em xin nói luôn là em là nữ, vì có chuyện muốn biết ý kiến, quan điểm và góc nhìn của các bác zai về vấn đề của em (em đã thử hỏi ý kiến các bạn là nữ - đa phần là khuyên ly hôn - nhưng muốn một cái nhìn hai chiều hơn) nên em viết bài này ạ.
Xin nói qua về trường hợp của em. Hai vợ chồng vợ 34, chồng 35, có hai con gái.
Vợ chỉ còn một mình (nhà ngoại không còn người thân do mât sớm). Vợ đã từng điều trị ung thư, đã khỏi được 3 năm, vẫn tiếp tục theo dõi sức khỏe, đi làm công sở, công việc ổn định, gần nhà, có thời gian chăm sóc gia đình và hỗ trợ chồng, thu nhập trên dưới 20 tr/tháng. Lo chu đáo các công việc gia đình, chăm sóc con cái ngoan ngoãn khỏe mạnh, học hành tốt.
Chồng nhà có 3 anh chị em, toàn cháu gái, làm riêng kinh doanh ngoài, thu nhập khá (tầm 80-100 tr/tháng). Nhưng nhà chồng nặng gánh gia đình, không có đk kinh tế.
Hai vợ chồng đến với nhau vì tình yêu, cùng nhau vượt qua nhiều khó khăn ban đầu, khởi nghiệp luôn đồng lòng, vợ cũng hỗ trợ chồng nhiều trong công việc.
Hiện thời kinh tế tạm ổn (có hai căn nhà, có xe, sổ tiết kiệm, xưởng....) nói chung không khá giả nhưng cũng không phải quá lo lắng chuyện kinh tế.
Cuộc sống gia đình thì vợ làm mọi công việc nhà, chăm lo con cái, chồng cứ về đến nhà là kêu mệt, chỉ nghỉ ngơi, không bao giờ làm việc nhà.
Khoảng một năm trở lại đây, (cụ thể là từ tháng 07 năm ngoái đến giờ), hai vợ chồng thỉnh thoảng hay cãi nhau, mỗi khi cãi nhau chồng đã quá 3 lần muốn ly thân (ăn riêng, ngủ riêng), khi cãi nhau thường không bao giờ chủ động nhường nhịn vợ mà thường to tiếng, xưng mày tao, chửi vợ là con nọ con kia, ngu, so sánh vợ với người này người khác, động tay động chân với vợ (bóp cổ, dúi đầu...), đập phá đồ đạc
Em xin hỏi là các bác mấy vấn đề sau: Những biểu hiện sau thì có thể khẳng định chồng không còn yêu vợ không
1. Không bao giờ làm việc nhà, kể cả khi vợ ốm, mệt nhờ hỗ trợ - dù vợ đã nói rất nhẹ nhàng tình cảm.
2. Không nhớ, không quà cáp cho vợ trong ngày lễ (kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật, valentine...)
3. Mỗi khi cãi nhau lại muốn ly thân, đánh vợ, xúc phạm vợ...
4. Thường không quan tâm đến tâm tư tình cảm của vợ, khi vợ ốm cũng thờ ơ không quan tâm chăm sóc.
5. Đã từng vì người yêu cũ, bạn gái thân mà cãi nhau, xúc phạm vợ....
6. Dù mình sai rõ ràng nhưng không nhận lỗi, đổ lỗi cho vợ, cãi cùn....
Nếu một người có những biểu hiện như trên thì có phải đã không còn yêu, thương và tôn trọng vợ không ạ?
Những khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường.
Mong các bác cho em ý kiến dưới cái nhìn của phái nam xem trường hợp của em để em hiểu hơn về tâm lý của chồng em và có hướng đi cho cuộc hôn nhân 12 năm của em. Em xin cảm ơn các bác nhiều.
Em thấy mợ cũng ko phải vừa, vợ mà hay kể công.

Em thấy mợ cũng ko phải vừa, vợ mà hay kể công.
Em cũng chỉ nói sự thật ạ. Để các bác đưa ra tư vấn sát nhất trong TH của em. Vì ck em cg làm ra tiền, quan tâm chăm sóc con, khi bt thì cg tc với vk, làm bao nhiu cg đưa vk hết. Chứ em ko thích xin ý kiến ng khác tư vấn mà còn vòng vo, không nói rõ từ đầu, ai hỏi lại thêm chút dữ liệu.

TaiNon1974

Xe buýt
Em cũng chỉ nói sự thật ạ. Để các bác đưa ra tư vấn sát nhất trong TH của em. Vì ck em cg làm ra tiền, quan tâm chăm sóc con, khi bt thì cg tc với vk, làm bao nhiu cg đưa vk hết. Chứ em ko thích xin ý kiến ng khác tư vấn mà còn vòng vo, không nói rõ từ đầu, ai hỏi lại thêm chút dữ liệu.
Em thấy chồng mợ chuẩn rồi. Nên làm theo tư vấn của cụ trên, là mẹ, là vợ nên mềm mại tý. Đàn ông tụi em sợ nhất người phụ nữ mềm dịu thôi.

Cứ phải cố

Xe buýt
Chào các bác.
Em xin nói luôn là em là nữ, vì có chuyện muốn biết ý kiến, quan điểm và góc nhìn của các bác zai về vấn đề của em (em đã thử hỏi ý kiến các bạn là nữ - đa phần là khuyên ly hôn - nhưng muốn một cái nhìn hai chiều hơn) nên em viết bài này ạ.
Vợ chỉ còn một mình (nhà ngoại không còn người thân do mât sớm). Vợ đã từng điều trị ung thư, đã khỏi được 3 năm, vẫn tiếp tục theo dõi sức khỏe, đi làm công sở, công việc ổn định, gần nhà, có thời gian chăm sóc gia đình và hỗ trợ chồng, thu nhập trên dưới 20 tr/tháng. Lo chu đáo các công việc gia đình, chăm sóc con cái ngoan ngoãn khỏe mạnh, học hành tốt.
Chồng nhà có 3 anh chị em, toàn cháu gái, làm riêng kinh doanh ngoài, thu nhập khá (tầm 80-100 tr/tháng). Nhưng nhà chồng nặng gánh gia đình, không có đk kinh tế.
Hai vợ chồng đến với nhau vì tình yêu, cùng nhau vượt qua nhiều khó khăn ban đầu, khởi nghiệp luôn đồng lòng, vợ cũng hỗ trợ chồng nhiều trong công việc.
Hiện thời kinh tế tạm ổn (có hai căn nhà, có xe, sổ tiết kiệm, xưởng....) nói chung không khá giả nhưng cũng không phải quá lo lắng chuyện kinh tế.
Cuộc sống gia đình thì vợ làm mọi công việc nhà, chăm lo con cái, chồng cứ về đến nhà là kêu mệt, chỉ nghỉ ngơi, không bao giờ làm việc nhà.
Khoảng một năm trở lại đây, (cụ thể là từ tháng 07 năm ngoái đến giờ), hai vợ chồng thỉnh thoảng hay cãi nhau, mỗi khi cãi nhau chồng đã quá 3 lần muốn ly thân (ăn riêng, ngủ riêng), khi cãi nhau thường không bao giờ chủ động nhường nhịn vợ mà thường to tiếng, xưng mày tao, chửi vợ là con nọ con kia, ngu, so sánh vợ với người này người khác, động tay động chân với vợ (bóp cổ, dúi đầu...), đập phá đồ đạc
Em xin hỏi là các bác mấy vấn đề sau: Những biểu hiện sau thì có thể khẳng định chồng không còn yêu vợ không
1. Không bao giờ làm việc nhà, kể cả khi vợ ốm, mệt nhờ hỗ trợ - dù vợ đã nói rất nhẹ nhàng tình cảm.
2. Không nhớ, không quà cáp cho vợ trong ngày lễ (kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật, valentine...)
4. Thường không quan tâm đến tâm tư tình cảm của vợ, khi vợ ốm cũng thờ ơ không quan tâm chăm sóc.
Nếu một người có những biểu hiện như trên thì có phải đã không còn yêu, thương và tôn trọng vợ không ạ?
Những khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường.
Mong các bác cho em ý kiến dưới cái nhìn của phái nam xem trường hợp của em để em hiểu hơn về tâm lý của chồng em và có hướng đi cho cuộc hôn nhân 12 năm của em. Em xin cảm ơn các bác nhiều.
Mời em Trâm anh và Hùng 200k vào hòa giải xong luôn.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chồng em thì có 3 ưu điểm ạ: Giành cho vợ đủ 3 thứ, tiền bạc, thời gian, và xxx
Nhưng mà nhược điểm thì đúng là thô lỗ, nóng tính, bực lên là đánh chứi không còn biết gì (nhưng chỉ với vợ ạ, ra ngoài là việc rất nhẫn nhịn, chị ck BMC nhiều cái rất quá đáng mà ck em vẫn nhịn được,...) Em cảm thấy ck em chỉ bắt nạt mỗi em thôi, dù em đã rất nhẹ nhàng và cố nhẫn nhịn. Liệu có phải là do cảm thấy em không còn đường lui hoặc không dám ly hôn nên cố tình đối xử với em như thế không ạ? Em đi làm cũng làm trưởng phòng, mọi người và Nhân viên đều khen em nhẫn nhịn dịu dàng, chăm sóc nhà cửa con cái tốt, nấu ăn ngon, ....
Bảo ông giỏi ra đg mà đánh thiên hạ kia kìa, bắt nạt vợ. Đồ hèn:(, e lại rất sợ vợ. Thề!

Ken Hạ Long

Xe điện
Chào các bác.
Em muốn hỏi thêm về nguyên nhân của các việc cãi vã?

Em thấy chồng mợ chuẩn rồi. Nên làm theo tư vấn của cụ trên, là mẹ, là vợ nên mềm mại tý. Đàn ông tụi em sợ nhất người phụ nữ mềm dịu thôi.
Em lại ko phải mẫu ng mềm dịu. Em nhẹ nhàng dịu dàng nhưng cương quyết. Ít khi em to tiếng cãi vã với ai nhưng lý lẽ thì cũng hay nói ạ. Chắc thế nên bị đánh. Cái tội nhiều lý lẽ nói lý nói tình là cứ phải tẩn cho im cái mồm đi.

be bư

Xe ngựa
quá đơn giản . đừng hỏi chồng đã làm gì cho mình mà hãy hỏi mình làm gì đc cho chồng rồi
3 cái đầu chả vấn đề gì có chăng là vợ cư xử ko khéo nên dẫn đến 3 cái sau . nói chung muốn vợ chồng cải thiện phải xem lại mình đã đừng đổ hết cho thằng chồng

BacNinh79

Xe tải
Chắc là thế ạ, vì trong đấy khi em xin tư vấn em cũng đã cố chọn những TV thành đạt, có cái nhìn tiến bộ của xã hội, là người mà em cần học tập cũng không đạt được đẳng cấp như các chị ấy ạ.

Cũng không mâu thuẫn gì ạ. Em nói rất công bằng đấy ạ, Cái gì là ưu điểm của ck em em vẫn ghi nhận, nhược điểm em cũng ghi rõ ạ. Khi không cãi nhau, vấn tình cảm với vk (ôm, hôn, ...) đưa đón vk đi làm, tiền nong đưa hết cho vk, chăm sóc quan tâm đến con. Nhưng không quan tâm vk. Tức là vk ốm cũng ko quan tâm, cv nhà không bao giờ làm, không tặng hoa qua quà các ngày lễ kỷ niệm ngày cưới, valentine... Còn mỗi khi cãi nhau thì như biến thành người khác, chửi bới, thóa mạ, xúc phạm, đánh vk.
Chồng mợ là người cục tính, hơi khô khan. Mợ nên chứ chưa hẳn như mợ nghĩ đâu. Chúc mợ có cách xử lý sói

binhsu7273

Xe cút kít
hai vợ chồng thỉnh thoảng hay cãi nhau,
Bắt đầu từ chỗ này.
Ai khơi mào...?
Nếu là Chồng! muốn tốt đẹp thì Vợ nên nhịn, vì gánh vác nặng nề quá nhiều lúc Chồng cũng "Cáu bẩn".
Nếu là Vợ ! do tự ty hoặc hay nghi ngờ thì......khó chữa đấy.

Hoa Que 50

Xe hơi
Em lội hết 10 tầng thớt của mợ và cảm thấy buồn.
Sao chồng mợ lại có thể đánh một người phụ nữ như mợ ? Lại là khi các con sắp tuổi dậy thì.
Sao nhiều cụ có những nhận xét hời hợt thế, dễ hiểu vì sao có nhiều gia đình không hạnh phúc trong xã hội.
Em thích những còm của các mợ one, Dancingwiththewind. Tuy nhiên,bảo mợ giả vờ ngây thơ như nai để được chồng chiều thì chắc mợ không làm được, với con người,tính cách mợ,chỉ mềm mại thêm được chút thôi.
Sống cạnh một người mà không biết mình sẽ bị đánh lúc nào,mất mạng lúc nào- em không nói quá đâu mợ, vì khi chồng mợ cáu lên là không kiểm soát được hành vi- thì là mối nguy chứ không phải niềm hạnh phúc nữa.
Mợ không có lỗi đâu. Mà do chồng mợ quá stress,kéo dài.Vẫn còn yêu,còn trách nhiệm,nhưng tính gia trưởng cục cằn và sở hữu,những quan niệm xưa cũ. Lấy về lâu rồi, lúc nào cũng có cơm dẻo canh ngọt,càng thấy việc mình được hưởng là tất lẽ dĩ ngẫu,càng tưởng rằng "đàn bà là phải thế".
Cũng có thể, có một người phụ nữ đang len vào cuộc sống của vợ chồng mợ,chồng mợ chưa thắm thiết với cô ta,nhưng trong những lúc phũ phàng với mợ, có ảnh hưởng vô hình của mối quan hệ ấy.
Mợ hãy nhanh chóng giữ cho mình an toàn đi, giữ cho chính gia đình,con cái của mợ đấy.
-Mợ có cho rằng em độc địa khi em nói rằng chồng mợ đang có vấn đề về thần kinh không? Thực sự là có, những vấn đề đó trong xã hội ta rất nhiều,nhưng chưa mấy người coi trọng. Mợ tìm cách cho chồng ngủ ngon hơn,bớt suy nghĩ đi, giảm bớt công việc nếu có thể,hay dần dần thay đổi việc khác đỡ áp lực hơn. Kinh tế nhà mợ cũng tạm ổn rồi, sao phải vì kiếm tiền mà để mất đi một gia đình nhiều người đi tìm cả đời không có? Nếu gia đình mợ tan vỡ,con cái sẽ ntn? Có đáng đánh đổi không? càng ngày chồng mợ càng có tuổi,sức chịu đựng kém đi, xã hội thì như càng phức tạp hơn. Vậy,có thể hình dung nếu mợ cứ để chồng căng thẳng như vậy,nỗ lực kiếm tiền của mợ có thể đi đến một cái kết không hề mong muốn,không hề tưởng.
- Có một nơi mợ có thể tìm đến để nhận tư vấn,hỗ trợ miễn phí cho cuộc hôn nhân của mợ,cũng như bảo vệ mợ. Em đang bận ,mợ tự tìm nhé, Trung tâm phát triển phụ nữ ở Thụy Khuê. Nếu mợ ko tìm được, sau nghỉ lễ em sẽ tìm địa chỉ và đt liên lạc cho mợ. Dù trong việc khác,mợ có thể giải quyết rất tốt,nhưng trong việc này,mợ cứ thử đến đó xem, ít nhiều cũng thu nhận được gì từ đó đấy.
- Mợ đã bao giờ nói chuyện với chồng về tất cả những điều mợ hỏi trên này chưa? Vợ chồng mợ có cách giao tiếp là nói thẳng với nhau không? Mợ thu xếp 1 cuộc nc như thế đi, (nếu ko thấy an toàn thì phải nhờ 1 người khác ở bên cạnh,phòng khi anh chồng phát khùng vô cớ mà đập mợ vào chỗ hiểm!) Nói tất cả những điều mợ nghĩ,bằng giọng ôn tồn,cố gắng ko bị tổ lái sang nặng lời,cãi cọ. Nói về tình yêu hồi trẻ,về những năm tháng cùng nhau xây dựng kinh tế, sinh và nuôi con, tình nghĩa vợ chồng,về cái gia đình mà có thể đổ vỡ, về mong muốn của mợ- cần được tôn trọng....Hỏi thẳng xem chàng có mối quan hệ khác không.có muốn chia tay mợ thì hãy chia tay một cách văn minh,không cần ồn ào,không đánh đập cãi vã,mày tao. Nếu chồng mợ còn trân trọng mợ và gia đình, sẽ hiểu ra,có thể không phải ngay lập tức nhưng mợ nên làm tất cả để giữ lại những điều tốt đẹp,giữ lại gia đình nếu còn có thể.
Nhiều lời quá rồi, mợ là người thông minh, có những điều em chưa nói hết,mợ nghĩ tiếp nhé.
Chúc mợ sớm vượt qua giai đoạn này và đừng để mình bị trầy xước thêm nữa,dù là ngoài da hay cả trong tim.