[Funland] Muốn hỏi ý kiến các bác

Nhọ18

Xe hơi
Cảm ơn tư vấn của bác ạ. Em cũng nghĩ là em muốn có một cs bình yên cho mình và các con. Nên nếu tiếp tục bạo lực xúc phạm và đánh em, có lẽ em nên chia tay để ổn định cs của mình và các con. Tuy thiếu thốn hơn nhưng chắc là sẽ yên ổn hơn ạ.
Ko nên li hôn mợ ạ. Li hôn chỉ có mất chứ ko dc gì đâu. Mà những lý do mợ đưa ra 10 thằng đàn ông thì 9 thằng có.

Ken Hạ Long

Xe điện
Toàn chuyện bé xíu thôi ạ. Có lúc vẫn bt ko sao, xg có lúc lại nổi khùng lên, kiểu thất thường ạ.
Nói gì thì nói,để đến mức động tay động chân thì em nghĩ cũng ko thể tiếp tục được.Không tôn trọng nhau thì khó sống lắm.

quá đơn giản . đừng hỏi chồng đã làm gì cho mình mà hãy hỏi mình làm gì đc cho chồng rồi
3 cái đầu chả vấn đề gì có chăng là vợ cư xử ko khéo nên dẫn đến 3 cái sau . nói chung muốn vợ chồng cải thiện phải xem lại mình đã đừng đổ hết cho thằng chồng
Vâng ạ. Em cg ko đòi hỏi cái gì quá cao xa, chỉ là sự tôn trọng và qtam chia sẻ bt ạ. Những thứ ko mất tiền mua, mà chắc khó ạ.

Em lội hết 10 tầng thớt của mợ và cảm thấy buồn.
Sao chồng mợ lại có thể đánh một người phụ nữ như mợ ? Lại là khi các con sắp tuổi dậy thì.
Sao nhiều cụ có những nhận xét hời hợt thế, dễ hiểu vì sao có nhiều gia đình không hạnh phúc trong xã hội.
Em thích những còm của các mợ one, Dancingwiththewind. Tuy nhiên,bảo mợ giả vờ ngây thơ như nai để được chồng chiều thì chắc mợ không làm được, với con người,tính cách mợ,chỉ mềm mại thêm được chút thôi.
Sống cạnh một người mà không biết mình sẽ bị đánh lúc nào,mất mạng lúc nào- em không nói quá đâu mợ, vì khi chồng mợ cáu lên là không kiểm soát được hành vi- thì là mối nguy chứ không phải niềm hạnh phúc nữa.
Mợ không có lỗi đâu. Mà do chồng mợ quá stress,kéo dài.Vẫn còn yêu,còn trách nhiệm,nhưng tính gia trưởng cục cằn và sở hữu,những quan niệm xưa cũ. Lấy về lâu rồi, lúc nào cũng có cơm dẻo canh ngọt,càng thấy việc mình được hưởng là tất lẽ dĩ ngẫu,càng tưởng rằng "đàn bà là phải thế".
Cũng có thể, có một người phụ nữ đang len vào cuộc sống của vợ chồng mợ,chồng mợ chưa thắm thiết với cô ta,nhưng trong những lúc phũ phàng với mợ, có ảnh hưởng vô hình của mối quan hệ ấy.
Mợ hãy nhanh chóng giữ cho mình an toàn đi, giữ cho chính gia đình,con cái của mợ đấy.
-Mợ có cho rằng em độc địa khi em nói rằng chồng mợ đang có vấn đề về thần kinh không? Thực sự là có, những vấn đề đó trong xã hội ta rất nhiều,nhưng chưa mấy người coi trọng. Mợ tìm cách cho chồng ngủ ngon hơn,bớt suy nghĩ đi, giảm bớt công việc nếu có thể,hay dần dần thay đổi việc khác đỡ áp lực hơn. Kinh tế nhà mợ cũng tạm ổn rồi, sao phải vì kiếm tiền mà để mất đi một gia đình nhiều người đi tìm cả đời không có? Nếu gia đình mợ tan vỡ,con cái sẽ ntn? Có đáng đánh đổi không? càng ngày chồng mợ càng có tuổi,sức chịu đựng kém đi, xã hội thì như càng phức tạp hơn. Vậy,có thể hình dung nếu mợ cứ để chồng căng thẳng như vậy,nỗ lực kiếm tiền của mợ có thể đi đến một cái kết không hề mong muốn,không hề tưởng.
- Có một nơi mợ có thể tìm đến để nhận tư vấn,hỗ trợ miễn phí cho cuộc hôn nhân của mợ,cũng như bảo vệ mợ. Em đang bận ,mợ tự tìm nhé, Trung tâm phát triển phụ nữ ở Thụy Khuê. Nếu mợ ko tìm được, sau nghỉ lễ em sẽ tìm địa chỉ và đt liên lạc cho mợ. Dù trong việc khác,mợ có thể giải quyết rất tốt,nhưng trong việc này,mợ cứ thử đến đó xem, ít nhiều cũng thu nhận được gì từ đó đấy.
- Mợ đã bao giờ nói chuyện với chồng về tất cả những điều mợ hỏi trên này chưa? Vợ chồng mợ có cách giao tiếp là nói thẳng với nhau không? Mợ thu xếp 1 cuộc nc như thế đi, (nếu ko thấy an toàn thì phải nhờ 1 người khác ở bên cạnh,phòng khi anh chồng phát khùng vô cớ mà đập mợ vào chỗ hiểm!) Nói tất cả những điều mợ nghĩ,bằng giọng ôn tồn,cố gắng ko bị tổ lái sang nặng lời,cãi cọ. Nói về tình yêu hồi trẻ,về những năm tháng cùng nhau xây dựng kinh tế, sinh và nuôi con, tình nghĩa vợ chồng,về cái gia đình mà có thể đổ vỡ, về mong muốn của mợ- cần được tôn trọng....Hỏi thẳng xem chàng có mối quan hệ khác không.có muốn chia tay mợ thì hãy chia tay một cách văn minh,không cần ồn ào,không đánh đập cãi vã,mày tao. Nếu chồng mợ còn trân trọng mợ và gia đình, sẽ hiểu ra,có thể không phải ngay lập tức nhưng mợ nên làm tất cả để giữ lại những điều tốt đẹp,giữ lại gia đình nếu còn có thể.
Nhiều lời quá rồi, mợ là người thông minh, có những điều em chưa nói hết,mợ nghĩ tiếp nhé.
Chúc mợ sớm vượt qua giai đoạn này và đừng để mình bị trầy xước thêm nữa,dù là ngoài da hay cả trong tim.
E đã đọc đi đọc lại tư vấn của Bác 3 lần, đầu tiên em cảm ơn Bác đã quan tâm, chia sẻ với em một cách nghiêm túc và tận tình như vậy. Em cảm thấy rất cảm động.
Em đã sợ xấu hổ, không dám nói với người thân, tự lập một tài khoản ảo để lên đây kể ra em cũng đấu tranh ghê lắm.
Đúng là ck em rất bận rộn và căng thẳng, áp lực trg CV. Thực ra ck em chuyên môn tốt, lại có TN trg CV, nên CV làm không xuể, trong khi người ta phải PR tìm việc thì CV cứ kéo đến ck em làm không xuể. Lại đúng kiểu sinh ra trg gd ko có đk nên càng có chí, tham công tiếc việc, thấy kiếm dc mà ko làm lại tiếc. Ck em là con ng của CV thuần túy ạ.
Em cg tự biết bên cạnh khuyết điểm ck em cg rất n ưu điểm, phải công bằng với anh ý. Em không phủ nhận những vất vả, đóng góp của ck em cho gd, em khi xưa yêu ck em cg là yêu ng đàn ông chăm chỉ có chí lại kiên cường đấy. Nhưng có những khuyết điểm càng ngày càng phát triển ạ. Khi xưa cũng nóng tính, nhưng càng ngày càng nóng hơn. Có thể do môi trg CV phải thế mới dc việc ạ.
Em thì bao nhiêu năm thg ck khởi nghiệp vất vả cũng cố gắng chu toàn vc nhà, con cái, phấn đấu CV của em để hỗ trợ ck kte, hỗ trợ CV của ck. Em đã vì có thai mà nghỉ vc ở một vị trí CV chính ở một NH lớn, cg từ bỏ vị trí GD tài chính ở một tập đoàn vì lg cao hơn chút nhưng ko có tg lo con cái gd và hỗ trợ cty của ck. Nhưng hình như ck em coi đấy là vc đương nhiên, càng ngày càng đòi hỏi cao hơn ở em.
Em cũng muốn nói thẳng thắn với ck một lần nhưng hoặc là gạt đi, hoặc là khùng lên chửi vk. Em đã nt fb thì chặn fb của em. Em buồn ghê gớm. Anh ý ko thấy thế là có vd gì và cũng không có thái độ hợp tác lắng nghe vk.
Em cg muốn giữ gd cho con. Nhưng vc ck ở với nhau, có lúc cg có ý kiến bất đồng. Chỉ cần bất đồng là ck em khùng lên, chửi vk, động tay động chân. Em sợ mức độ gia tăng, em sợ đau. Sau nghỉ lễ em sẽ cố gắng nói chuyện thẳng thắn với ck lần nữa. Nếu ko thay đổi em sẽ ly hôn ạ. Em cảm ơn bác một lần nữa ạ.

Ko nên li hôn mợ ạ. Li hôn chỉ có mất chứ ko dc gì đâu. Mà những lý do mợ đưa ra 10 thằng đàn ông thì 9 thằng có.
Chẳng lẽ ai cg đánh vk và thô lô thế sao ? Sao bác làm em mất niềm tin vào cs quá. Các anh zai bảnh bao phong độ lịch sự quanh em chả lẽ lại thế khi về nhà sao?

bimbim71

Xe điện
Mỗi nhà đều có cái bể phốt,chả biết nhà nào thúi hơn.

Nhọ18

Xe hơi
Khi cái mồm ko còn tác dụng thì nắm đấm sẽ lên ngôi. Vì thế mợ fai để cái miệng chồng mợ có tác dụng nhé.

chachipheo

Xe buýt
Mợ chịu khó nhịn 1 tí là xong đó mà.

Khi cái mồm ko còn tác dụng thì nắm đấm sẽ lên ngôi. Vì thế mợ fai để cái miệng chồng mợ có tác dụng nhé.
Làm thế nào để dc thế ạ. Ck em dân kỹ thuật, cả ngày ít nói. Nhu cầu tâm sự chia sẻ ko có, cần vk làm gì cg nói ra lệnh như nói với nhân viên. Sai sót chút thì chửi um cả lên ạ.

Mợ chịu khó nhịn 1 tí là xong đó mà.
Kể ra nếu e biết lúc nào ck e sắp cáu thì em cg nhịn ạ. Nhưng thường giông tố kéo đến nhanh và bất ngờ như cơn mưa mùa hè, không có dấu hiệu báo trc. Kể ra dán lên trán chữ khó ở đừng lại gần thì em lảng ngay. Nên n khi những vc rất bt hai vc nói chuyện xg cg nổi xung ạ.

obi

Xe tăng
Có thể chồng mợ đang bức xúc điều gì đó. Có thể muốn có thằng cu chẳng hạn.
Túm lại là chưa đến mức.

Nhọ18

Xe hơi
Dạ mợ. Chồng mợ đã cứng thì mợ fai mềm. Mợ mà cứng nữa thì tan nát hết.

be bư

Xe ngựa
Vâng ạ. Em cg ko đòi hỏi cái gì quá cao xa, chỉ là sự tôn trọng và qtam chia sẻ bt ạ. Những thứ ko mất tiền mua, mà chắc khó ạ.
sự tôn trọng ko tư dưng mà có . chả có thằng chồng nào muốn căng thẳng với vợ . sự quan tâm thì nó mênh mông lắm biết thế nào là đủ vậy nên hãy gạt bớt các yêu cầu đi sẽ thấy dễ sống hơn . ngay cái mục số 2 là quà cáp ý tui thấy các chị đòi hỏi vô lý bỏ xừ sao phải tặng quà . nếu ko tặng là các chị dỗi à , ác cảm à . thế các chị có tặng lại chồng cái gì vào ngày đó ko . theo tôi nên để chế độ tặng cũng đc , ko tặng cũng đc sống thế cho nhẹ lòng .

đời sống với nhau khổ nhất là cứ dằn vặt nhau , để ý nhau , càng vậy càng sống xa cách , mất hết cả tình cảm từ đó nó sẽ dẫn đến các ý 3456 như mợ nêu ra .

thanhvn8020

Xe tải
Em nghĩ một số cụ bảo mợ đừng đòi hỏi là không phải. Hôn nhân gia đình, thô lỗ cục cằn với nhau là không chấp nhận được, dù đối phương có kiếm ra tiền nhiều ra sao. Việc đầu tiên, mợ nên nói thẳng với chồng về cảm giác của mợ khi bị đối xử như thế. Hỏi thẳng luôn liệu có điều gì ở mợ khiến chồng mợ không hài lòng ?... Rồi cùng nhau mổ xẻ. Em thì có cảm giác chồng mợ bị áp lực công việc nên tâm tính như thế. Còn mà có bồ bịch thì em vote ly hôn nhé.

sự tôn trọng ko tư dưng mà có . chả có thằng chồng nào muốn căng thẳng với vợ . sự quan tâm thì nó mênh mông lắm biết thế nào là đủ vậy nên hãy gạt bớt các yêu cầu đi sẽ thấy dễ sống hơn . ngay cái mục số 2 là quà cáp ý tui thấy các chị đòi hỏi vô lý bỏ xừ sao phải tặng quà . nếu ko tặng là các chị dỗi à , ác cảm à . thế các chị có tặng lại chồng cái gì vào ngày đó ko . theo tôi nên để chế độ tặng cũng đc , ko tặng cũng đc sống thế cho nhẹ lòng .

đời sống với nhau khổ nhất là cứ dằn vặt nhau , để ý nhau , càng vậy càng sống xa cách , mất hết cả tình cảm từ đó nó sẽ dẫn đến các ý 3456 như mợ nêu ra .
Có chứ ạ. Valentine, kn ngày cưới e vẫn mua quà tặng ck. Còn ghi thiếp lãng mạn cơ. Mà em ko cần vào 8/3, 20/10. Nhưng kn ngày cưới cũng quên thì buồn lắm ạ. Em cg ko giận ko nhắc, nhưng buồn trg lòng thì có ạ.

Em nghĩ một số cụ bảo mợ đừng đòi hỏi là không phải. Hôn nhân gia đình, thô lỗ cục cằn với nhau là không chấp nhận được, dù đối phương có kiếm ra tiền nhiều ra sao. Việc đầu tiên, mợ nên nói thẳng với chồng về cảm giác của mợ khi bị đối xử như thế. Hỏi thẳng luôn liệu có điều gì ở mợ khiến chồng mợ không hài lòng ?... Rồi cùng nhau mổ xẻ. Em thì có cảm giác chồng mợ bị áp lực công việc nên tâm tính như thế. Còn mà có bồ bịch thì em vote ly hôn nhé.
Em nghĩ chắc ko bồ bịch gì. Nếu bồ bịch thì e cg ly hôn luôn chẳng lăn tăn gì. Đây là lúc bt thì cg tc với vk lắm. Ôm hôn, ngủ cg ôm ấp sát nhau. Nói chg cg nghiện hơi vk lắm, nhưng cứ cáu lên là xúc phạm chửi bới. Mới vô tâm lười vc nhà.