[Funland] Mục đích của việc sở hữu súng đạn của người dân

vietran

Xe ba gác
Dạ ở Việt Nam thì rất hãn hữu thôi cụ, chứ lấy đâu ra AK mà lia vậy. Thái nó cho sở hữu đấy cụ à, cụ hỏi bọn Thái là biết đấy
Thái cho sở hữu súng - ai cũng biết, nhiều là đằng khác
Nhưng vụ rồi là súng quân dụng chứ k phải súng cá nhân, vậy lý do k thể đổ cho sử dụng cá nhân dc

vietran

Xe ba gác
Dạ ở Việt Nam thì rất hãn hữu thôi cụ, chứ lấy đâu ra AK mà lia vậy. Thái nó cho sở hữu đấy cụ à, cụ hỏi bọn Thái là biết đấy
Thái và Vn nước nào dân dùng súng pằng nhau nhiều hơn?
1 nước k cho sd súng cá nhân và 1 nước tỷ lệ sử dụng súng hàng đầu thế giới

ubisapro

Xe trâu
Bởi vì tội phạm bên đó súng ống rất nhiều và ... khủng hơn ở thiên đường ợ. Nói gì thì nói, ở thiên đường ta khá yên bình :D

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhưng vụ rồi là súng quân dụng chứ k phải súng cá nhân, vậy lý do k thể đổ cho sử dụng cá nhân dc
Dạ cụ search lại thời gian trước giúp em, tương đối nhiều vụ súng cá nhân đấy ạ. Chứ có phải vụ này mới có duy nhất đâu cụ

Chaien Nguyen

Xe tăng
Súng cá nhân nó rất nhiều vụ rồi mà cụ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mà chó điên lại vốn không hề hiếm.
Mới đi xe cộ va chạm ngoài đường đã ăn tươi nuốt sống nhau rồi. Có súng nữa thì lắm ofer ăn chuối cả nải.
Cần gì va chạm hả cụ. Mới nhìn đã nằm viện rồi.
Nên VN tốt nhất là cấm sở hữu súng.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Sở hữu súng sẽ làm cho mọi người cẩn trọng về hành vi của mình hơn. Quan lại sẽ bớt ức hiếp người dân hơn, kẻ mạnh bớt ngông cuồng hơn ... tóm lại ai cũng có súng thì sự công bằng tương đối trong xã hội sẽ đảm bảo hơn.
Chính xác đấy Cụ nhề :)) Ai mà xâm phạm tư gia lúc đêm hôm , xâm phạm cướp đoạt quyền công dân được hiến pháp quy định thì có quyền bòm . Tăng khả năng tự vệ của người dân trước hiểm họa . Lúc ấy tha hồ mà dẹp loạn băng đảng vì tụi ấy mới có tiền mua súng và kiếm giấy phép sử dụng chứ dân thường ai mua làm gì

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nước Mỹ do yếu tố lịch sử và lợi ích kinh tế, Thái Lan em không biết có cho phép không.
Vũ khí trong trường hợp đa số là "biện pháp" răn đe chống xung đột.
Với Mỹ thì đúng. Nhưng với VN, sở hữu súng đồng nghĩa với nội chiến tiếp diễn.
Vậy nên cứ cấm tiệt đi cho đỡ loạn.

vietran

Xe ba gác
Chính xác đấy Cụ nhề :)) Ai mà xâm phạm tư gia lúc đêm hôm , xâm phạm cướp đoạt quyền công dân được hiến pháp quy định thì có quyền bòm . Tăng khả năng tự vệ của người dân trước hiểm họa . Lúc ấy tha hồ mà dẹp loạn băng đảng vì tụi ấy mới có tiền mua súng và kiếm giấy phép sử dụng chứ dân thường ai mua làm gì
Băng đảng thì cấm hay k nó vẫn mua đầy

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Lúc đó băng đảng nó lại chả sợ CA nữa thì dẹp cái gì. thế thì tội gì CP lại tạo ra đống đấy rồi lại phải đi dẹp
Cứ cấm sở hữu là xong. Băng đảng nào mạnh cũng chả bằng băng đỏ. Băng nào chống lại cho nhập Juve hết

Chỉnh sửa cuối:

Chaien Nguyen

Xe tăng
Chào cụ Chaien Nguyen , cháu phải lội một cái facebook của một người lạ viết về lí do sở hữu súng để lấy được cái link về hầu cụ.

Nói chung lội cả tiếng đồng hồ mới tìm lại được bài này, hi vọng cụ có lòng xem qua vì bài này hơi dài.

Cũng là một ý kiến hay, nhưng các dân tộc văn minh khác như Anh, Đức..nó có cho sở hữu súng đạn đâu cụ nhỉ

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Dững năm 198x quê nhà cháu đầy . cứ dân quân là có súng đạn vì đây là lực lượng tại chỗ chặn quân xâm lược trước khi bộ đội chủ lực tham chiến tuy nhiên không thấy có Tiểu liên mà chỉ là CKC ( Lạng Sơn nhé CCCM ) Cha con dạy nhau , anh em dạy nhau biết bắn hết có người bắn giỏi là khác . Tuy nhiên dân đói xách súng lên rừng nên có đi cả đêm thường thì cũng chẳng bắn được con gì . Lần cuối cùng 1984 nhà cháu chứng kiến ông anh lúc ấy 14 , 15 tuổi hạ được 1 con gấu tầm gần tạ bằng ckc . Về sau di cư vào Đồng Nai rồi mất ở đấy vì TNGT

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em có dám nói ủng hộ dân mình có súng đâu. Nhưng XHT súng đầy từ hoa cà cho quân dụng.
Cụ nói "Vũ khí trong trường hợp đa số là "biện pháp" răn đe chống xung đột". Có nghĩa là nó áp dụng với VN, tuy nhiên em không đồng ý với quan điểm này của cụ.
XHT thì cấm hay không cấm họ vẫn tìm cách sở hữu. Nhưng cũng chỉ dám dùng lén lút chứ không công khai.
Và nó chỉ dùng thanh toán giữa các băng nhóm là chính, ít thấy XHT dùng thảm sát dân thường.
Chứ giờ mà sở hữu tự do thì VN loạn ngay, không bao giờ kiểm soát được.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
“Cho sở hữu - hậu quả thảm sát” như cụ nói là sai
Củ Chi có cho sở hữu súng đâu mà AK ra cả băng 5 cụ ra đi đấy
Thái rồi là lấy kho súng quân dụng nhé, k cho sở hữu cá nhân vẫn thế thôi
Đa tạ cụ có nhời hay ạ

Cụ nói "Vũ khí trong trường hợp đa số là "biện pháp" răn đe chống xung đột". Có nghĩa là nó áp dụng với VN, tuy nhiên em không đồng ý với quan điểm này của cụ.
XHT thì cấm hay không cấm họ vẫn tìm cách sở hữu. Nhưng cũng chỉ dám dùng lén lút chứ không công khai.
Và nó chỉ dùng thanh toán giữa các băng nhóm là chính, ít thấy XHT dùng thảm sát dân thường.
Chứ giờ mà sở hữu tự do thì VN loạn ngay, không bao giờ kiểm soát được.
Đấy là cụ hiểu sai ý em. Ý em khác cơ.

boyboy1990

Xe điện