Mùa Hoa Phượng về Việt Nam

chuotlang

Xe lừa
Ah, chào cụ Chuot buổi sáng. Nhà cháu ko mang máy lình kình và chân 3 càng đi tà tà ngoài duong ban dêm đc. Gây chú ý, mình khó tập trung hay nghía cảnh vì áy náy an ninh, đối tượng mất tự nhiên v.v... Toàn là kiếm chổ kê máy, vịn và bấm delay 3 seconds. Máy Canon bỏ túi, chụp xong dúi vào là tà tà đi dạo tiếp.

Bên này cũng có chuyến nó bảo phải check hành lý. Chuyến đi năm 2011 em bị TSN quăng theo hành lý gãy mất bộ phận 1 chân rồi.
Vâng, hôm nó bảo em là quăng lên băng truyền em hãi quá, phải xin lấy vali lại nhét vừa
Chân em dài nên cứ phải vali 26" mới vừa ;)

Sâu Chít

Xe buýt
:) nói đến Hoa Phượng, hôm trước bọn em đi rừng, gặp 1 cây to tướng rực hoa ở ven đường! Nhìn thú vị, nhưng ngồi xe máy, em không kịp rút máy ảnh ra chụp. :) sang năm em lại lên đó, sẽ chụp & post vào đây góp vui cùng cụ nhé.

ThomasThang

Xe điện
Đợi mãi mới thấy cụ Thắng nổi váng. Cụ đi chợ tình Khau Vai đúng ngày lễ hội đấy. Mỗi tội...nó tổ chức ở thị trấn Mèo Vạc.
Em cảm ơn cụ minh về các chỉ dẫn tỉ mỉ cụ đã gửi qua PM tiêc là em ko log vào diễn đàng lúc đi. E ko đi duoc cung duong đó cụ ạ, và nếu họ "tổ chức" lại thì còn gì là tự nhiên nữa, cũng uổng. Thay vào em đi đc chợ phiên Bắc Hạ, d0e5p và thú vị quá, còn đi đc chợ phiên Cán Cấu Ximacai that là khoia1 chí, sẽ có rất nhiều hình góp với cụ.

Em đi làm, hẹn tối thêm (rất) nhiều ấn tượng Hà Nội. Các cụ ngủ ngon.

minhmo

Xe cút kít
Em cảm ơn cụ minh về các chỉ dẫn tỉ mỉ cụ đã gửi qua PM tiêc là em ko log vào diễn đàng lúc đi. E ko đi duoc cung duong đó cụ ạ, và nếu họ "tổ chức" lại thì còn gì là tự nhiên nữa, cũng uổng. Thay vào em đi đc chợ phiên Bắc Hạ, d0e5p và thú vị quá, còn đi đc chợ phiên Cán Cấu Ximacai that là khoia1 chí, sẽ có rất nhiều hình góp với cụ.

Em đi làm, hẹn tối thêm (rất) nhiều ấn tượng Hà Nội. Các cụ ngủ ngon.
Ồ, thế cụ lại nhỡ chuyến Khau Vai à. Thế là lại có cơ hội đi vào chuyến sau.
Cụ đi được Bắc Hà và Cán Cấu cũng nhiều điều hay và trải nghiệm. Thời điểm cụ về Hà Nội đúng lúc Bằng Lăng và Phượng nở rực rỡ nhất, em đã thấy lác đác xuất hiện trong ảnh của cụ.
Ngóng tiếp những góc nhìn của cụ về Hà Nội.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ về đi chụp Hoa Phượng Bờ Hồ mà chả ới em, em làm bảo vệ ở khu đó đới:)). Năm tới nếu Cụ về nhớ nhé!;))

Audioto

Xe tăng
Đêm thương mại

Blues (ko có giới từ The) là 1 thể loại nhạc xuât phát từ Đông Nam nuoc Mỹ. The blues là tiếng lóng (slang) thông dụng có nghĩa là Nỗi Buồn. Thương nghiệp mà đặt tên này chắc ko khá, đề nghị chủ nhân thay đổi đi. (I am feeling blue có nghĩa là tôi cảm thấy 1 nỗi buồn lân lân)
Có thể họ đặt tên này theo tên hãng thời trang, tên bộ phim hoặc ban nhạc nào đó, ... Tất nhiên đặt để cho nó tây dễ hút khách (giờ VN sính ngoại nó thế ), còn shop cũng chẳng hiểu hết ý nghĩa sâu xa của từ này :) Ở VN giờ cứ loạn cào cào nên mọi người ở đây cũng miễn dịch hết rồi nên thấy cũng phình phường :) Vậy nên em rất thích đọc những bài của cụ TT, cùng 1 sự việc nhưng góc nhìn khác nhau, có phản biện, rất thú vị :D

ThomasThang

Xe điện
Em cảm ơn các cụ mợ góp ý và động viên. Em ko ngờ mợ Hoa là bảo kê vùng bờ hồ, mém tí bị ăn đòn vì đi chụp vung vít mà ko xin phép. Thật tình e đi dạo cho mát và thưởng thức (enjoy) cái không khí... đồng bào, đồng loại, tiếng Việt nghe vang vẵng từ khắp hướng, chỉ là, em mang theo trong túi cái máy ảnh nhỏ, chỉ khi nào có dịp, có ấn tượng muốn lưu giữ thì mới lôi ra làm it tấm mang về.

ThomasThang

Xe điện
Mấy hôm lưu lại Hà Nội trời mây cao nên ánh sáng không trong và rất xấu để chụp hình cảnh hoa phượng. Hoa và Lá cần ánh sáng tối đa. Có mấy hình bờ hồ thường thường thôi, em xin góp với diễn đàn

Chỏ này nếu có nắng trong và chon giờ nắng rọi nghiêng đúng góc thì đám hoa này đẹp lắm.

ThomasThang

Xe điện

ThomasThang

Xe điện
Nắng xuyên qua mây cao và phân tán vào hơi nước trong không khí tạo cái mà người Miền Trung nhà cháu gọi là hanh, ngoài hiện trường và trong hình đều là ko đẹp

Có thể khắc phục phần nào với kính polarizer, lọc bớt loại ánh sáng từ hơi nước trong khí trời, làm tấm hình trong đc một tí nào đó

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Mấy cô đầm này rình chụp...

... các cô này.

làm mẫu cho 1 vụ chụp gì đó. Cái cô đứng kia là người chụp hay phụ chụp

ThomasThang

Xe điện
Em lên Tràng Tiền làm tí sóp-pình mua it sách về đọc. Đánh rơi mãnh con tim trên vĩa hè này. Nay chắc vệ sinh quét đi mất tiêu zồi

Đánh rơi nhiều mãnh chứ ko chỉ một

ThomasThang

Xe điện

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em sinh ra, lớn lên ở HN, mấy cái cảnh cụ chụp thấy suốt nhưng xem ảnh cụ thì đúng là tâm trạng người đi xa về, cảm giác nó khác lắm

Chỉnh sửa cuối:

huyhai

Xe buýt
Mỗi người một góc nhìn, cảm nhận riêng. Góc nhìn của cụ chủ đẹp quá em rất thích.

ThomasThang

Xe điện
Em sinh ra, lớn lên ở HN, mấy cái cảnh cụ chụp thấy suốt nhưng xem ảnh cụ thì đúng là tâm trạng người đi xa về, cảm giác nó khác lắm
Chẳng những là người từ xa mà cho đến cach đây 3 năm nay em chưa từng đặt chân lên đất Bắc cụ Len_duong ạ

Thấy Vincom mới chắc máy lạnh tốt bèn vào tham quan tí, ở đời muôn sự của chung

Đẹp và sang trọng phết

EM nào thi công ra cái này phải cho 10 điểm. Chất lượng và mỹ thuật đẳng cấp

ThomasThang

Xe điện

Loanh quanh 1 tí thì có anh bảo vệ, nhìn cái bản mẹt em ko thể nào có tiền mua bất cứ thứ gì trong này, bước đến chú chú! trong này ko cho chụp hình ạ.
Ờ phải, buôn bán mà ko muốn cho người ta biết đến - quản cao mien phí - thì chắc mau phát lắm à.

Bị đuổi ra đứng với mấy thằng Tây bần này. Tức. Em có Citibank Visa và thằng bạn thân American Xpress trong túi, có em gái Hà Nội nào dỗ ngọt biết đâu, biết đâu...

Chỉnh sửa cuối: