[Funland] Mua bộ điện tử 4 nút 500k và văn hoá ứng xử trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

sieunhancutchan

Xe tăng
chuẩn bị, bá dơ còn dám lên phản pháo như thật, lại còn lươn.
Đọc cách xử lý nản bác nhỉ, giờ thì lòi đuôi ra là ko trả tiền và ko chịu nhận lại hàng rồi đó bác. Nói chung 500k nó ko nhỏ nhưng cũng chả phải to mà sao nhiều người đặt nó to hơn cả uy tín của mình vậy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

phongt2qh

Xe tải
chủ thớt up luôn đoạn chát lên đi.

tungtd

Xe đạp
Đạo đức gì nhỉ? Giả à :P
Còn đây đang quote còm cụ kia, đừng hỏi kiểu không liên quan vậy.
Thừa đem đia bán hay gì thì cũng nên có đạo đức kinh doanh. kiểu cố dí bán đc hàng xong là "mặc bay" thì chịu rồi

toyennha

Xe lăn
Hihi, e biết cụ kia sẽ vào đây để post. E cũng kg biết cụ nhận xét cùn theo nghĩa gì :D. Còn nguyên đoạn chat với cụ ấy từ hôm trc, cụ ấy chỉ chụp 2 cái ảnh lên rồi có ý nhờ các cụ cmt thì e cũng kg có ý kiến gì. Đã là chuyện thì nhỏ hay to đều là chuyện, e chỉ nhắc là thái độ cho phù hợp nhưng cụ ấy kg giữ bình tĩnh thì e cũng kg có gì phải nói. Các cụ hiểu thế nào thì tùy, đấy là cảm xúc của mỗi ng không ai ngăn cản đc.
Tay cầm 1 bên ko điều khiển được (ko rõ có bị hỏng ko)

1)Chỗ màu hồng đổi trả hàng hoàn tiền được rồi cụ!
Việc ông thớt hỏi và không hiểu về kỹ thuật nếu 2 tay cụ bán vẫn dùng được thì lỗi tại ông thớt.Cụ không có lỗi
2) sản phẩm cụ dùng bình thường ông thớt có thể kiếm cái tv có cổng av dùng. Lúc đó lại kiểm tra xem có ra âm thanh không. Nếu không âm thanh cụ cũng phải hoàn tiền.
3) là trường hợp hiện tại ông thớt xác nhận có hình+không tiếng nhưng do ông thớt chuyển đổi av sang hdmi nên chưa chắc lỗi tại sản phẩm. Nhưng sản phẩm bị hỏng 1 tay cầm. Nên người bán sản phẩm phải hoàn tiền.
Nếu em nói sai cứ ném đá em. Cho em uống rượu đỏ.

sieunhancutchan

Xe tăng
E chỉ bức xúc nên đưa lên đây để mọi người biết mà cẩn thận hơn trong mua bán trên OF, cũng không đến mức phải hành xử tiêu cực thế như ạ.
Bác nên xác định là ko lấy được tiền với cách xử lý của người bán thế này. Người bán cò quay lòng vòng lươn khươn để ko trả lại tiền cho bác thôi. Văn vở nghe cho hợp lý chứ còn thực tế là dạng lươn khươn ko muốn trả tiền. Mod đã move ra quán cafe thì dù sao cũng sẽ có nhiều người biết mà tránh.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thừa đem đia bán hay gì thì cũng nên có đạo đức kinh doanh. kiểu cố dí bán đc hàng xong là "mặc bay" thì chịu rồi
Ờ, đúng kiểu vậy thì nên next cho nhanh, vài trăm bạc quá rách việc nhỉ.
Vẫn là phải rút kinh nghiệm, trên này chơi vô tư thôi, dính dáng tiền nong mua bán mệt mỏi lắm.

landaumuaxe

Xe điện
À vầng. Cụ nói thế thì e cũng nhắn với bên mua là đến lấy lại mà mang về. Lúc đầu là gdịch bt, rồi sau bên mua bảo bao test thì ừ giờ t cũng ok (trc đó t kg nhận bao test nhé). Cụ đọc lại đủ các cmt trên giúp nhé.

Tôi chỉ bao test, kg bao dùng kg thích back tiền. Cụ qua mà lấy về, test và bao thêm 2 ngày.
Chấm hết ở đây!
ôi chuẩn cò quay rồi còn gì, vãi thật, 500k ông bắt họ mang đến nhà bảo nhận máy, giờ lại bảo họ đến lấy về thêm 2 ngày .

SIGNUS

Xe container
Người OF
Theo em thì lỗi cả 2 bên khi giao dịch lúc ban đầu. Giờ nếu đúng sp không dùng được (hỏng 1 tay) và bên mua đã trả lại hàng thì bên bán back lại tiền cho người ta cho vui vẻ. Có 500k lằng nhằng làm gì, mang tiếng ra

Trungpv

Xe điện
Vâng. E lấy về, mất cả ngày thứ 7 tìm mọi cách ko kết nối được, lại bỏ thêm 150k mua cái cổng theo hướng dẫn của cụ ấy vẫn ko đc. Hết cách mới phải mang trả.
Đúng như cụ nói, tiền ko đáng là bao chỉ là mua cái bực mình vào người!
em thấy nếu kết nối qua cổng av mà ko đc thì mới trách người bán đc
E cũng mang đồ qua tận nhà gửi trả lại đàng hoàng.
Cụ ấy đã nhận lại.
Xin hỏi cụ lý do j ko hoàn lại tiền? E ko tiếc 500k mà tiếc cái công sức mình lấy về mất cả ngày ko kết nối được, rồi lại làm theo cụ ấy hướng dẫn mua thêm bộ chuyển đổi cũng ko xong!
cụ mất thời gian để kết nối là do cụ mà. người bán đã nói là kết nối cổng AV mà cụ vẫn mua về dùng cho cái tivi ko có cổng AV.

hungbeolt

Xe tăng
Cụ chủ thớt chụp ảnh cái bộ chuyển AV-HDMI lên đây dc ko ?
Ngay từ đầu đã xác định TV ko tương thích , cụ cứ cố mua nên mới sinh ra chuyện .

Dân Tổ

Xe container
Sao cụ thớt không làm hẳn combo PS2 mà tương thích được tất cả các loại từ 4 nút, 6 nút, đĩa, sega như nhà em nhỉ? Nhà em mua cũng phải 4-5 năm rồi, cắm chơi trên smart tv các thể loại ngon lành. Mà cũng đâu đến 500k đâu.

minhlp

Xe tải
Định đọc để giải trí mà mới đọc đc 3 trang thì thấy em sắp mất 500k do lãng phí thời gian với tranh cãi của các cụ.
Topic này chắc tốn một mớ 500k của các cụ khác nữa 😅

fortuner2020

Xe máy
Mình thấy ông bán lươn lẹo lắm. Cùng lắm ông phạt 10-20% phí back thôi chứ hàng nhận về rồi. Khả năng là không hỏng hóc gì mà hẹn khi nào bán được mới trả tiền. Không bán được thì chắc khỏi trả luôn. Tởm!

cutit9999

Xe tăng
Giống y hệt bọn bán hàng fb không uy tín. Lỡ còm vào hỏi giá vì muốn mua mấy cái quần đùi cho thằng cu con, nó nhắn tin mình ko trả lời thì nó nhắn cho vài tin nữa, nào là do dự, nào là mã giảm giá, nào là ...bla...bla. Thôi, cung cấp số đo chi tiết, cân nặng chiều cao rồi mua hẳn 4 cái cho bõ công mua. Mie! lúc nó ship đến thì vợ nhận, chiều về thử thì mặc rộng chẳng khác gì mặc váy. Nhắn bảo đổi thì mồm thì lúc nào cũng ok đổi nhưng chẳng thấy đâu, sau đó thì bảo dọn kho không còn size nhỏ hơn....đm!
Đấy là nó còn trả lời này nọ chứ em mua fb phát hiện hàng lởm nó block luôn, nó tạo bao nhiêu nick bán hàng mình vào comment để ng khác biết hàng lởm, vừa comment phát nó xóa ngay

Mr.Chem

Xe điện
Đấy là nó còn trả lời này nọ chứ em mua fb phát hiện hàng lởm nó block luôn, nó tạo bao nhiêu nick bán hàng mình vào comment để ng khác biết hàng lởm, vừa comment phát nó xóa ngay
Gấu nhà em cũng giải thích như cụ, em lần đầu mua qua fb nên thấy cú kinh lên được.

hamcuare!

Xe container
Chốt lại là: ông thớt ham tôi :)) (hamcuare!) + thiếu hiểu biết tối thiểu về kỹ thuật nên rước bực vào người, mất 500k coi như tượt 20d lô thì k sao!
Ông bán thì cũng ham bán rẻ! Bán cái sỹ diện, cái phẩm giá of ;)) lấy 500k để khỏi cần chém zó ọp :)).
Còn chả có gì phải đao to búa lớn, éo yêu trả rép bố về thì thôi chứ đàn ông đàn ang cãi nhau vì mấy trăm k làm méo gì nhỉ?!

Trạng thái
Thớt đang đóng