[Funland] Mua bộ điện tử 4 nút 500k và văn hoá ứng xử trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

viet-k

Xe tải
Trả lại tiền cho người ta đi.

Kinh doanh ngoài tiền còn cái nghĩa nữa. Người ta thành công hay thất bại là bởi cái nghĩa chứ k phải tiền.
Kd gì hả cụ? E nhận máy rồi nhắn là test và bán hộ. Thực ra đã nhận thì đã có ý back tiền rồi. Bên mua về chát zalo kiểu này nọ nên e bực, rồi 1 lúc thì bên mua đăng lên đây.

matizvan2009

Xe ba gác
Chưa kể cụ cầm về rồi có thể va đập gì đó thì cũng khó nói?
câu này em nghe quen quá.
em đã một lần mua phải 1 sp cực lởm. Ngay từ đầu em đã thấy nhưng bỏ qua vì em là người cần sp đấy, gửi đi gửi lại phiền hà vì em ở miền Trung. Thế rồi khi sd thì sp lỗi. Qua trao đổi thì em có nói là quá trình sd (dùng thử) có 1 cái sai nho nhỏ. Thế là cái sai nho nhỏ của em được thổi phồng lên làm cơ sở cho bên bán không chịu trách nhiệm của sp cực lởm (hàng fake) của họ.
Hàng hơn 1,8t, em mua qua sendo. Sendo đầu tiên cũng hỗ trợ em nhưng sau đấy buông tay. Em bị mất tiền và bị gửi email mắng cho 1 trận.

VuQuybn

Xe buýt
E nghĩ vụ này nên đóng lại cho đỡ đau đầu cụ viet-k . Mặc dù e thấy cụ muốn rõ ràng nhưng thay vì mất công mất việc với mớ bòng bong này, rước bực vào người thì cụ nên tìm p/a chốt để đầu óc thư thái hơn.
Có lẽ trong case này ngay từ đầu cụ đã giao dịch trong lúc rất bận, vội nên nhiều tình huống cụ đã xử lý không được dứt khoát với người mua.

viet-k

Xe tải
chốt lại là tối nay cụ cứ test lại máy, quay clip 2 tay game đằng hoàng xem máy lỗi ko? cụ lấy bút ghi hẳn số 1 và 2 lên tay game.
còn lúc cụ nhạn hàng ko nói sớm với bên mua để ra cơ sụ này?
còn quả "bán dc thì trả tiền" cảu cụ em và nhiều cụ trên này cũng thấy sợ rồi.
em ko biết các cụ khác như nào chứ em bán đều bao test 1 tuần dù hàng có giá 50k đi nữa.
nhiều khi em cũng thông cảm có nhieeauf cụ ko biết về kỹ thuuatj mua vè ko biết dùng em vẫn nhận hàng và trả tiền.
như trước em bán cái cam hành trình, 2 cụ mua về đều ko biết chỉnh, em quay clip đàng hoàng cho các cụ xem cam vẫn ok và vẫn nhận hàng và back tiền. dù chỉ có 300k con cam.
Vâng, cảm ơn cụ. E sẽ rút kn.
câu này em nghe quen quá.
em đã một lần mua phải 1 sp cực lởm. Ngay từ đầu em đã thấy nhưng bỏ qua vì em là người cần sp đấy, gửi đi gửi lại phiền hà vì em ở miền Trung. Thế rồi khi sd thì sp lỗi. Qua trao đổi thì em có nói là quá trình sd (dùng thử) có 1 cái sai nho nhỏ. Thế là cái sai nho nhỏ của em được thổi phồng lên làm cơ sở cho bên bán không chịu trách nhiệm của sp cực lởm (hàng fake) của họ.
Hàng hơn 1,8t, em mua qua sendo. Sendo đầu tiên cũng hỗ trợ em nhưng sau đấy buông tay. Em bị mất tiền và bị gửi email mắng cho 1 trận.
chốt lại là tối nay cụ cứ test lại máy, quay clip 2 tay game đằng hoàng xem máy lỗi ko? cụ lấy bút ghi hẳn số 1 và 2 lên tay game.
còn lúc cụ nhạn hàng ko nói sớm với bên mua để ra cơ sụ này?
còn quả "bán dc thì trả tiền" cảu cụ em và nhiều cụ trên này cũng thấy sợ rồi.
em ko biết các cụ khác như nào chứ em bán đều bao test 1 tuần dù hàng có giá 50k đi nữa.
nhiều khi em cũng thông cảm có nhieeauf cụ ko biết về kỹ thuuatj mua vè ko biết dùng em vẫn nhận hàng và trả tiền.
như trước em bán cái cam hành trình, 2 cụ mua về đều ko biết chỉnh, em quay clip đàng hoàng cho các cụ xem cam vẫn ok và vẫn nhận hàng và back tiền. dù chỉ có 300k con cam.
E kg muốn đăng đoạn chát zalo từ đầu đến cuối để các cụ xem. Nói chung bên mua đang đánh đồng khái niệm: bao test thành giả hàng + back money. E kg kinh doanh, nhưng có thể cmt thế làm các cụ đã từng bị trải nghiệm xấu trở nên dị ứng.

thanhnamst89

Xe tải
E nghĩ vụ này nên đóng lại cho đỡ đau đầu cụ viet-k . Mặc dù e thấy cụ muốn rõ ràng nhưng thay vì mất công mất việc với mớ bòng bong này, rước bực vào người thì cụ nên tìm p/a chốt để đầu óc thư thái hơn.
Có lẽ trong case này ngay từ đầu cụ đã giao dịch trong lúc rất bận, vội nên nhiều tình huống cụ đã xử lý không được dứt khoát với người mua.
có khi đúng cụ ạ, 500k chả to lắm, hàng mình bán mà tốt thì tự tin bán cho người khác, cần j vòng vo làm j đâu.
tiền có stk rồi chuyển khoản 1 phút, tự nhiên mang rác rối làm j

viet-k

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ.

Parejo_10

Xe điện
À vâng, cảm ơn cụ. E thì nghĩ nhà cửa mình công khai nên e nhận mà chỉ nói bên mua cứ về vì lúc đó tối muộn, chỉ nghĩ đơn giản sẽ chát zalo với nhau. Tối qua nhận xong 1 lúc thì bên mua có chát zalo, e đã nhắn lại là test và bán giúp.
Thôi có ít tiền cụ lấy cái nghĩa anh em OF giao lưu giả lại tiền cho người ta đi. Thật không hiểu lý do để cụ giữ lại tiền của cụ kia ? Hay cụ sợ trả lại tiền thì máy của cụ ko bán cho ai được nữa. ????
OF là nơi anh em giao lưu vui vẻ. Hành động của cụ nó ko đẹp theo nghĩa Of nơi giao lưu vui vẻ. Conc số tiền thực sự là rất bé.

viet-k

Xe tải
có khi đúng cụ ạ, 500k chả to lắm, hàng mình bán mà tốt thì tự tin bán cho người khác, cần j vòng vo làm j đâu.
tiền có stk rồi chuyển khoản 1 phút, tự nhiên mang rác rối làm j
Vâng, thì e đã nhận lại là cũng có ý back. Nhưng bên mua nhắn khi liên quan đến tiền kiểu khó chịu lắm, nên e kệ cứ để đấy.

viet-k

Xe tải
thôi ông lươn khươn miệng lưỡi uốn lung tung. quê gốc ở đâu up cccd lên xem nào để a e còn tránh.
Chả liên quan gì đến ông, quê ông gốc ở đâu thì ông up cccd lên trc đi. Đoàn người cứ đi, kệ bên đường ...thôi

VuQuybn

Xe buýt
thôi ông lươn khươn miệng lưỡi uốn lung tung. quê gốc ở đâu up cccd lên xem nào để a e còn tránh.
Cụ còm thế này ý định đánh đồng cả làng cả xã hay gì?
E nghĩ cụ cũng nên lội còm kỹ hơn.

tungtd

Xe đạp
em ít khi còm nhưng đọc nhiều còm của mấy cụ ở đây thấy nản thật, toàn tư duy kiểu bán hàng xong là thôi thì bao giờ ngành dịch vụ ngoài bắc mới so đc với trong nam đc

LuckyCar

Xe container
Vụ này chốt phương án chưa các cụ (em không hóng hết được tất cả các trang), mà em lại muốn hóng để xem các cụ OF xử lý thế nào.

sieunhancutchan

Xe tăng
Vâng, thì e đã nhận lại là cũng có ý back. Nhưng bên mua nhắn khi liên quan đến tiền kiểu khó chịu lắm, nên e kệ cứ để đấy.
Em càng đọc thêm thì lại càng thấy câu sau đá câu trước. Mấy post trước thì bác bảo là bác chỉ nhận lại để test và nếu ko lỗi gì thì sẽ bán hộ chứ không trả tiền, giờ thì lại kêu nhận lại là cũng có ý trả lại tiền.
Nếu bên mua nhắn khó chịu vậy thì bác cũng có thể nói thẳng luôn là tôi ko trả tiền nữa, ông đến mà lấy máy về đi chứ lúc thì định trả lại tiền, lúc thì chỉ bán hộ rồi lúc thì khó chịu thế này thế nọ thì mọi người ở đây chắc cũng ko ai biết tâm lý bác tuỳ lúc thế nào mà hiểu được cả.

motchutnganngo

Xe hơi
Cụ thích thì cứ công khai những tin nhắn mà cụ bảo cá nhân lên đây để mọi người đánh giá "thái độ" của em như nào ạ.
Nhận lại hàng rồi mà ko back tiền ngay. Lý do vòng vo test lại hoặc đợi bán cho người khác.
Nghe xong thì ai mà không bức xúc, bực mình!!!

minhhai985

Xe lăn
Đợi bán đc cho cụ khác rồi ck :)) nhưng giờ khó bán rồi.

phongt2qh

Xe tải
1. Ông mua hàng: không biết nhiều về kỹ thuật, nếu biết phải mua thêm jack 150k thì chắc chắn đã không mua từ đầu rồi.
2. Ông bán hàng: Em phải nói thẳng là lom dom, chối quanh không chịu back tiền khi đã nhận lại sản phẩm. Kể cả sản phẩm không lỗi gì, trên tinh thần OF, back lại tiền vấn đề gì đâu. Sởi lởi trời cho, bo bo trời phạt, sống thoáng lên cho nhẹ đầu.

viet-k

Xe tải
Em càng đọc thêm thì lại càng thấy câu sau đá câu trước. Mấy post trước thì bác bảo là bác chỉ nhận lại để test và nếu ko lỗi gì thì sẽ bán hộ chứ không trả tiền, giờ thì lại kêu nhận lại là cũng có ý trả lại tiền.
Nếu bên mua nhắn khó chịu vậy thì bác cũng có thể nói thẳng luôn là tôi ko trả tiền nữa, ông đến mà lấy máy về đi chứ lúc thì định trả lại tiền, lúc thì chỉ bán hộ rồi lúc thì khó chịu thế này thế nọ thì mọi người ở đây chắc cũng ko ai biết tâm lý bác tuỳ lúc thế nào mà hiểu được cả.
À vầng. Cụ nói thế thì e cũng nhắn với bên mua là đến lấy lại mà mang về. Lúc đầu là gdịch bt, rồi sau bên mua bảo bao test thì ừ giờ t cũng ok (trc đó t kg nhận bao test nhé). Cụ đọc lại đủ các cmt trên giúp nhé.
Cụ thích thì cứ công khai những tin nhắn mà cụ bảo cá nhân lên đây để mọi người đánh giá "thái độ" của em như nào ạ.
Nhận lại hàng rồi mà ko back tiền ngay. Lý do vòng vo test lại hoặc đợi bán cho người khác.
Nghe xong thì ai mà không bức xúc, bực mình!!!
Tôi chỉ bao test, kg bao dùng kg thích back tiền. Cụ qua mà lấy về, test và bao thêm 2 ngày.
Chấm hết ở đây!

motchutnganngo

Xe hơi
À vầng. Cụ nói thế thì e cũng nhắn với bên mua là đến lấy lại mà mang về. Lúc đầu là gdịch bt, rồi sau bên mua bảo bao test thì ừ giờ t cũng ok (trc đó t kg nhận bao test nhé). Cụ đọc lại đủ các cmt trên giúp nhé.

Tôi chỉ bao test, kg bao dùng kg thích back tiền. Cụ qua mà lấy về, test và bao thêm 2 ngày.
Chấm hết ở đây!
Lấy về ko dùng được, lỗi 1 bên tay rồi đó! Lỗi thì ko được trả lại à?

landaumuaxe

Xe điện
Việc cụ nói thì giờ cũng khó, cụ nhận giữa trưa nắng, rút soẹt 500k ấn vào tay và nói gì đó mình kg nghe rõ. Chỉ tiện gật đầu vì còn đi đón trẻ con. Cứ cho mình nhận bao test thì mình vẫn ok, mai mình mời cụ đi cùng ra 1 cửa hàng tivi mình test lại cho cụ. Chưa kể cụ cầm về rồi có thể va đập gì đó thì cũng khó nói?
cụ thật rảnh, người mua đã mất thêm 150k mà k làm được, cụ đã nhận hàng thì trả luôn, như này e gọi là cò quay rồi, đang hoàng thì nhận hàng, trả tiền luôn, k trả ngay đã là k có thiện chí.
E kg muốn đăng đoạn chát zalo từ đầu đến cuối để các cụ xem. Nói chung bên mua đang đánh đồng khái niệm: bao test thành giả hàng + back money. E kg kinh doanh, nhưng có thể cmt thế làm các cụ đã từng bị trải nghiệm xấu trở nên dị ứng.
Còn ng mua đã đăng lên đây, cụ ngại gì mà k đăng đoạn chát, lịch sự dởm mùa cò quay thì đúng hơn.
Càng đọc càng thấy ông bán mất tư cách

Trạng thái
Thớt đang đóng