[Funland] Mua bộ điện tử 4 nút 500k và văn hoá ứng xử trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hanamlut

Xe buýt
Thôi cứ nhớ tên ông bán mà tránh ra. Người đàng hoàng nhận máy là back tiền bất kể lý do. Còn muốn check lại thì 5 phút là xong, đây mấy ngày vẫn bảo là chưa có thời gian check. Tự nhiên có con gà béo, máy vẫn còn mà tiền thì đút túi, tội gì nó nhả.
Đây cụ ơi

Cụ bán không nói là nhận lại và trả tiền nhé. Cụ bán nói check lại, nếu không hỏng thì sẽ: một là trả cụ mua, hoặc đợi bán được thì trả tiền. Mới trả mà cụ thớt đã lên "bóc phốt" thì em e không nên ạ.

kienvinh

Xe lăn
Bộ chuyển AV sang HDMI mà dùng bộ phọt phẹt thì chất lượng đầu ra không đảm bảo đâu.

BMW X10

Xe điện
Đây cụ ơi

Cụ bán không nói là nhận lại và trả tiền nhé. Cụ bán nói check lại, nếu không hỏng thì sẽ: một là trả cụ mua, hoặc đợi bán được thì trả tiền. Mới trả mà cụ thớt đã lên "bóc phốt" thì em e không nên ạ.
Vẫn còn có vụ "hoặc đợi bán được thì trả tiền" à bác?
Có đáng là bao.

VCHDHN

Xe container
Đếch ngờ cái thớt bóc phốt 5 loét. Cả người bán lẫn người mua đều hạng tử tế lại cao tầng đến thế mà chưa rõ hồi kết:)).

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ chủ chắc ko rành nên đặt câu hỏi sai nên bị xỏ mũi rồi 😂😂 cái câu hỏi "dùng được cho smart TV không" chắc ý cụ chủ là cắm được cổng hdmi hay ko. Đây là cách hỏi của người không hiểu về kỹ thuật 🤣 đáng lẽ phải hỏi là có xuất được cổng HDMI hay không.

Gặp đúng ông bán máy cùn. Chắc là cũng kiểu là ý là cổng HDMI đấy, nhưng lại cố tình trả lời cùn luôn là smart tivi đời mới vẫn có tv cổng AV.

Ông bán máy cố tình tận dụng lợi thế là sự kém hiểu biết về kỹ thuật của người mua để hiểu luôn thành nghĩa đen và làm khó cho người mua.

Người mua nhầm chứ người bán có bao giờ nhầm 😂
Em thì không thạo kỹ thuật em thấy ti vi nhà em có cổng av cũng là smart tivi ạ. Em cũng mua bộ 4 nút cắm vào cho trẻ con chơi hè.

Race Dead

Xe điện
Đếch ngờ cái thớt bóc phốt 5 loét. Cả người bán lẫn người mua đều hạng tử tế lại cao tầng đến thế mà chưa rõ hồi kết:)).
2 ông ấy cãi nhau từ sáng đến giờ nếu chăm chỉ chạy gzap khéo kiếm dc 5 củ rồi chứ chả chơi .

Dở người

Xe điện
Em khá ngạc nhiên với nhiều cụ, trong đó có cả những cụ làm dịch vụ nhiều năm.
Xác định bán hàng kiểu mua đứt bán đoạn, bán xong không liên quan thì phải nói rõ, nói trước, tư vấn kỹ càng các kiểu cho khách. Rồi phải chốt câu không hoàn không huỷ, thông báo rõ bằng tin nhắn ấy, khách ok thì mới bán. Thế thì khi khách thắc mắc mới phủi toẹt đi được. Mà chủ yếu áp dụng khi bán hàng tươi sống, hàng gỡ ra cái hết giá trị. Kiểu rau thịt cá, pate xúc xích các loại ấy.
Chứ bán hàng, lại là hàng điện tử cũ, chả ai có kiểu bán xong kệ cha mày. Mày kêu hỏng, khi nào tao bán lại được hàng tao mới trả tiền cho mày. Ủa ủa gì vậy?
Đọc văn ông bán, em nhớ ngay đến thằng lừa đảo tulai24 ngày xưa, lừa xe một cụ of bác sỹ. Cũng kiểu lươn lẹo, đổ tại vì cụ bác sỹ thái độ này kia nên không trả. Thấy tởm lợm, thật sự.
Đúng mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng. Rẻ rách.

kienvinh

Xe lăn
Em khá ngạc nhiên với nhiều cụ, trong đó có cả những cụ làm dịch vụ nhiều năm.
Xác định bán hàng kiểu mua đứt bán đoạn, bán xong không liên quan thì phải nói rõ, nói trước, tư vấn kỹ càng các kiểu cho khách. Rồi phải chốt câu không hoàn không huỷ, thông báo rõ bằng tin nhắn ấy, khách ok thì mới bán. Thế thì khi khách thắc mắc mới phủi toẹt đi được. Mà chủ yếu áp dụng khi bán hàng tươi sống, hàng gỡ ra cái hết giá trị. Kiểu rau thịt cá, pate xúc xích các loại ấy.
Chứ bán hàng, lại là hàng điện tử cũ, chả ai có kiểu bán xong kệ cha mày. Mày kêu hỏng, khi nào tao bán lại được hàng tao mới trả tiền cho mày. Ủa ủa gì vậy?
Đọc văn ông bán, em nhớ ngay đến thằng lừa đảo tulai24 ngày xưa, lừa xe một cụ of bác sỹ. Cũng kiểu lươn lẹo, đổ tại vì cụ bác sỹ thái độ này kia nên không trả. Thấy tởm lợm, thật sự.
Đúng mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng. Rẻ rách.
Theo tôi nghĩ sản phẩm kiểu như này cho test tại chỗ thấy hoạt động bình thường ==> đồng ý mua, trao tiền ==> mang hàng ra khỏi nhà là người bán hết trách nhiệm.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ ấy bảo là chờ bán hộ, mà cụ chờ đến lúc nào bán được 500k thì cụ ấy mới đủ để ck lại cho cụ chủ, còn không thì cứ chờ.
Tóm lại là sẽ chuyển, lúc nào bán được 500k sẽ chuyển, còn giờ bán được có 50k thôi thì nếu cụ đồng ý thì chuyển cho 50k, không thì lại chờ nhé.
Yên tâm là cụ không mất, chỉ không biết là lúc nào lấy lại được thôi.
Thế thì lại thành tulai24h cụ nhể?
Kekeke.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Mua để hoài niệm ấy mà cụ. Nhớ ngày xưa chơi xe tăng, tennis và bắn vịt vui phết.
Cụ chủ mua thêm cái tivi CRT cắm vào xem có được không? Nhà em đang thừa 1 cái Sony 25 inch.
E thừa bộ 4 nút ko chơi em với cụ kết hợp tặng luôn cụ chủ. Nhỉ

Pumzen

Xe ba gác
Tầm này vào thớt " Đồng Nát Đường" là phủ lý nhất cụ nhỉ. :))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã cho em 1 bài học về lòng tin người và văn hoá mua bán trên OF!
E ko rảnh đến mức tiêu tốn thời gian đi test với cụ để lấy lại 500k. Mà đi test cùng ra máy ko dùng được thì cụ cũng bảo là do e cầm về va đập 🤣
Coi như bài học giá 500k. Và hãy vui lên vì 500k đó mua đc hẳn tư cách 1 con người.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
đừng mua bán gì vs những ng chưa biết trên of. bài học này cũng rẻ mà. e mua đôi opt trên fb mà chỉ muốn dẵm sít đạp vào mặt nó thôi. hơn củ bạc. nó sẽ lãnh hậu quả nhanh thôi. h cod bm này mua rẻ cho ko lấy.dêch cm, nhà tau hơi xa ko thì ....
Thì sao vậy cụ?
Of thì cũng là cái xã hội thu nhỏ.
Ngoài đời thế nào đây cũng vậy...khác chăng đây nó nhỏ tí. Còn đủ loại người,thấy mặt,thấy người,ăn nhậu đấy,nó vẫn thịt như thường.

longdelta

Xe tăng
Tóm lại vẫn chưa back 500k à các cụ :D

sắt con

Xe điện
500k
Lặt vặt thiệt
Giời thì nóng bức

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

VCHDHN

Xe container
Ông thớt đã thấy điện thoại ting ting chửa :))

Trạng thái
Thớt đang đóng