Tin tức Một hãng sản xuất ô tô là phải Sản xuất tất cả...?!

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
E nhớ đâu đó trong trả lời của cụ với em cụ nói đi bán hải sản mà? Cơ khí sao lại đi bán hải sản? Cụ phỉ nhổ vào nền rái rụt nước nhà rồi?
cụ nhớ dai đấy ! em vẫn đang sở hữu 2000 m vụng hải sản tại Nha Phu , Nha Trang , còn 1 nhà hàng thì em đã đóng cửa do covid , lên otofun đọc bài vino mãnh liệt để cười :))
Không lẽ làm hải sản không được học hành gì sao ? :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
cụ nhớ dai đấy ! em vẫn đang sở hữu 2000 m vụng hải sản tại Nha Phu , Nha Trang , còn 1 nhà hàng thì em đã đóng cửa do covid , lên otofun đọc bài vino mãnh liệt để cười :))
Không lẽ làm hải sản không được học hành gì sao ? :))
Sao cụ k đi học nuôi trồng hay chế biến hải sản rồi đi làm hải sản mà lại học ck rồi lại đi làm hải sản? Cụ đã chế được cái máy nào phục vụ cho nhà hàng hay vụng hải sản của mình chưa?

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
cụ hỏi làm gì kỹ thế ? hay lại định mời em đi uống nước chè ? ôi em sợ quá cơ ?
cụ nên quay về chuyên môn
xe vin là hàng tàu hạng 2 , thế có phải hơn ko ?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
cụ hỏi làm gì kỹ thế ? hay lại định mời em đi uống nước chè ? ôi em sợ quá cơ ?
cụ nên quay về chuyên môn
xe vin là hàng tàu hạng 2 , thế có phải hơn ko ?
Cụ cứ sợ bóng sợ gió thế. Thấy khẩu khí cụ lớn vậy mà cũng nhát nhỉ.
Xe Tàu hạng 1 thì e nghĩ đó là con xe Hồng kỳ h9, em thấy nó rất đẹp. Còn hạng 2 thì e k rõ.
Nhưng mà xe Vin là Vin cụ nhé!
Cụ cứ nhầm lẫn thế này thì chết, khách gọi ngao cụ lại mang ghẹ ra thì chết, chả mấy mà đông khách quá mà mình phá sản .

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuyện làm em phì cả cười !
thế hỏi tại sao lại cứ phải chui vào cái vỏ BMW trong khi chả có chút nào BMW cả , BMW là của người Đức đấy , chả phải của Vũ hán Trung quốc đâu
cụ chả tư cách gì nói chuyện nước Đức cả em thật
dù người Đức người ta chả thèm quan tâm cái ông V bán mỳ tôm sau về VN khoác áo giả hiệu BMW để lắp ráp cái xe năm cha 3 mẹ mà bán giá còn khủng hơn hàng Đức chính hiệu đâu
họ còn chả biết Vinfaast là cái gì , có người còn tưởng là hãng sản xuất bao cao su cơ , em thật
Cái này thì em chắc chắn luôn. Tự nhiên cái máy N20 của BMW cũ với thiết kế X5cũ bán dc cho anh Vin là quá ngon. Cộng thêm dàn máy móc, dây chuyền, robot các kiểu 2-3 tỷ € nữa. Dù sao em cũng phải cảm ơn anh Vin làm giàu thêm cho nước Đức.

:))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ k đi học nuôi trồng hay chế biến hải sản rồi đi làm hải sản mà lại học ck rồi lại đi làm hải sản? Cụ đã chế được cái máy nào phục vụ cho nhà hàng hay vụng hải sản của mình chưa?
Em thì báo cáo với cụ là đi phụ hồ xách vữa rồi nhé. Không cụ lại phải hỏi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Không hề!
Thậm chí nếu VINFAST chỉ làm thương hiệu mà vẫn bán được hàng hoá rầm rầm như vậy, thì cụ đi tự tử đc rồi. Vì người làm đc chuyện đó sẽ bán đc tất cả mọi thứ. Cả nước Đức của cụ luôn.
Gớm cứ tưởng biết lý với chả lẽ. Biện luận 1 hồi chui tọt vô bẫy của chính mình.
Bán ầm ầm nhưng vẫn lỗ chỏng vó với bánh vẽ thì chưa nói lên dc gì cụ à. Cứ bao giờ phải có lãi đã. Lúc đó thì cụ hót vẫn chưa muộn đâu cụ?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Bán ầm ầm nhưng vẫn lỗ chỏng vó với bánh vẽ thì chưa nói lên dc gì cụ à. Cứ bao giờ phải có lãi đã. Lúc đó thì cụ hót vẫn chưa muộn đâu cụ?
E chưa thấy phụ hồ nào tốt bụng như cụ. Lo nghĩ giúp người khác chân tình đến thế là cùng.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ sợ bóng sợ gió thế. Thấy khẩu khí cụ lớn vậy mà cũng nhát nhỉ.
Xe Tàu hạng 1 thì e nghĩ đó là con xe Hồng kỳ h9, em thấy nó rất đẹp. Còn hạng 2 thì e k rõ.
Nhưng mà xe Vin là Vin cụ nhé!
Cụ cứ nhầm lẫn thế này thì chết, khách gọi ngao cụ lại mang ghẹ ra thì chết, chả mấy mà đông khách quá mà mình phá sản .
Vâng , em sợ
chả có tý quái nào chất đức còn dám gán mác đức , vin là vin đúng rồi , nhưng là hàng táu lắp ráp , cụ chứng minh cho em cái coi không phải hàng tàu như nào
Da bọc ghế ở đâu ra ?
màn hình trên xe Vin sản xuất như nào ?
ống bô ( ống xả ) vin sản xuất như nào ?
tay lái (vô lăng ) Vin cũng sản xuất luôn ?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Vâng , em sợ
chả có tý quái nào chất đức còn dám gán mác đức , vin là vin đúng rồi , nhưng là hàng táu lắp ráp , cụ chứng minh cho em cái coi không phải hàng tàu như nào
Da bọc ghế ở đâu ra ?
Sao E lại phải chỉ cho cụ nhỉ? Chỉ cho vụ rồi cụ k vào đây nữa thì mất vui.
Biết bao giờ mới có dịp để dc vào vịnh Nha phu hỏi thăm sức khỏe cụ tý.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì em chắc chắn luôn. Tự nhiên cái máy N20 của BMW cũ với thiết kế X5cũ bán dc cho anh Vin là quá ngon. Cộng thêm dàn máy móc, dây chuyền, robot các kiểu 2-3 tỷ € nữa. Dù sao em cũng phải cảm ơn anh Vin làm giàu thêm cho nước Đức.

Thật sự người Đức đang cười , nụ cười khó tả , nửa miệng
1 đống dây chuyền ở đức đã trở thành phế liệu, bỏ thì thương, vương thì tội tự dưng có ông bán mỳ tôm nào đó tha thiết mua lại để mang về quê hương mãnh liệt tinh thần chả sướng quá đi chứ
Họ bắt đầu monife dây chuyền của họ , cái này cụ thừa hiểu trình của người Đức ,
Em còn nhớ những hơn 15 năm trước , có 1 lần những cỗ máy cực lớn đã cũ và phải trả khá nhiều tiền để tháo dỡ mang bỏ đi vậy mà người Trung Quốc sang tha thiết mua lại , vậy là họ cho dây chuyền hoạt động lại , đánh bóng lên 1 chút ....kết quả hàng triệu Euro đã vào tài khoản ông chủ hãng
Năm đó em đứng nhìn những tay kỹ sư TQ bé tý tháo tháo lắp lắp , phủi bụi từng tý , đóng gói và vận chuyển ra cảng lên tàu về Trung hoa , may mắn thời gian này em được công ty bố trí cho làm việc cùng họ , Ở Kreuztal
đầu tiên ý nghĩ thương hại họ , nhưng giờ thì mới giật mình , Họ mang về , không dùng , mà cưa xẻ ra nghiên cứu chất lượng và công nghệ , giờ họ đã tự làm được những cỗ máy mang thiết kế Germany , Người tàu rất giỏi trong copy
quay lại với anh V , dây chuyền cũ mang về để sản xuất đồ :D , và đòi cạnh tranh với người Đức , còn nhớ có cái topic nào trênđây nói anh V xuất khẩu xe sang Đức , toàn nói phét để bán xe cho Việt mà thôi
dàn dây chuyền này đã hết hạn sử dụng , và không thể mang lại sản phẩm có sự cạnh tranh , chấm hết
tóm lại lôm ca lôm côm , chỉ vino là vẫn ra rả ....mãnh liệt :))

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
rất sẵn lòng
chỉ sợ cụ không dám !

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ chỉ cho em đi. Em hứa sẽ vẫn vào đây đều. Em cũng hỏi mãi mà chả có ai trả lời cả.
=D>

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ chỉ cho em đi. Em hứa sẽ vẫn vào đây đều. Em cũng hỏi mãi mà chả có ai trả lời cả.
=D>
Để em chỉ 1 ít cho cụ bớt nu, bớt chí phèo nhé
Ghế của vin do Lear sản xuất, ống xả của faurecia. Còn 2 hãng này là ai thì chắc biết google nhỉ?

MiniTàu

Xe buýt
Vâng , em sợ
Da bọc ghế ở đâu ra ?
Da nappa, nhà thầu sản xuất ghế là Lear , Lear là thằng nào thì GG
Màn hình đặt hàng nhà cung cấp sản xuất
bầu tiêu âm Pô Lux hiệu HKS, HKS là ai thì tự GG, - thằng thiết kế hệ ống / giải pháp ống xả là Feurecia (Pháp)
Tay lái, vô lăng, trợ lực tay lái (thước lái của Bosch)

Hãng xe nào tự sản xuất màn hình, tự sản xuất Pô xả, tự sản xuất Tay lái vô lăng nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Trích....
Đi ăn bát phở cũng k ngon vs mấy a nhà giàu
Vinfast mất lái khiến 4 xe dừng đỗ xô nhau hư hỏng

Vụ việc xảy ra tại đường Võ Chí Công đoạn qua số nhà 126 theo hướng đi Cầu Nhật Tân thuộc địa phận Xuân La – Tây Hồ - Hà Nội

Vinfast mang biển kiểm soát 30G – 16141 di chuyển trên đường Võ chí Công khi đi đến số nhà 126 đã mất lái đâm vào một chiếc xe ô tô đang dừng đỗ, cú va chạm mạnh khiến chiếc xe xô lên phía trước khiến 2 chiếc xe dừng đỗ phía trên bị ảnh hưởng.
Vụ việc tại hiện trường có 4 chiếc xe, một số chiếc xe bị hư hỏng phần đầu và phần đuôi xe.

Trada_thuoclao

Xe buýt
bầu tiêu âm Pô Lux hiệu HKS, HKS là ai thì tự GG, - thằng thiết kế hệ ống / giải pháp ống xả là Feurecia (Pháp)

Hãng xe nào tự sản xuất màn hình, tự sản xuất Pô xả, tự sản xuất Tay lái vô lăng nhỉ.
Máy móc thì nhập ở đâu cụ nhỉ?

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite

Mất thời gian giải thích làm gì hả cụ, đội anti này bảo thủ lắm VF có liên kết với các bên phụ trợ nhất nhì thế giới như ZF, Lear, HKS, hay thiết kế của Pininfarina thì đối với họ thì vẫn sẽ thua Bây Jing Ếch Bẩy thôi :))

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận đúng như người ta nói. Một số người nhìn thấy xe vin bị lỗi hoặc tai nạn là như ... thấy xương quả không sai