Tin tức Một hãng sản xuất ô tô là phải Sản xuất tất cả...?!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói "chắc " vậy là cũng ko biết chính xác, nếu biết chính xác cụ làm cái ảnh so sánh như cái supra này cho nó thực tế nhỉ?
Chả dám đâu cụ. Có thì đã show ngay rồi.
:))

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Một hãng xe không phải sản xuất tất cả - đúng rất đúng
NHƯNG NẾU CHỈ ĐI MUA ĐỒ NĂM CHA BA MẸ VỀ LẮP RÁP , và gắn mỗi chữ V bàng nhựa lên thì không thể coi là 1 hãng xe
Mà chỉ là một xưởng lắp ráp !

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
NHƯNG NẾU CHỈ ĐI MUA ĐỒ NĂM CHA BA MẸ VỀ LẮP RÁP , và gắn mỗi chữ V bàng nhựa lên thì không thể coi là 1 hãng xe
Nhưng nó có cái tên, logo và có từ Viêt trong đó. Nó đẳng cấp hơn mấy anh như THACO hay Thành CÔng nhiều cụ ạ.
:)) :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nó có cái tên, logo và có từ Viêt trong đó. Nó đẳng cấp hơn mấy anh như THACO hay Thành CÔng nhiều cụ ạ.
Cụ bắt đầu hiểu ra vấn đề rồi đấy. Mất công mấy năm trực chờ trong này cuối cùng cũng bắt đầu có chút nhận thức.
Chúc mừng cụ và gia đình.

FUKU2

Xe hơi
Chẳng bõ công lũ chúng tôi dày công chăm bẳm cụ. Nay cụ đã nhận ra (dù cụ cứ cười ngặt nghẽo) thương hiệu là tất cả hoặc nếu không là tất cả thì cũng là gần như tất cả nhỉ?
Cái quan trọng là người ta chịu mua con xe với cái lô gô VINFAST và chạy thật chậm rãi ngoài phố, lên xuống xe thật từ tốn, với mặt mũi rạng rỡ và tự tin chứ không chui nhủi như người lỡ mua 1 con xe Tàu.

FUKU2

Xe hơi
Vấn đề ở chỗ đó là chuyện cụ cố tưởng tượng ra để dìm hàng nó.
Cụ nhìn quanh xem có ai ngu đủ để tin cụ không?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng bõ công lũ chúng tôi dày công chăm bẳm cụ. Nay cụ đã nhận ra (dù cụ cứ cười ngặt nghẽo) thương hiệu là tất cả hoặc nếu không là tất cả thì cũng là gần như tất cả nhỉ?
Cái quan trọng là người ta chịu mua con xe với cái lô gô VINFAST và chạy thật chậm rãi ngoài phố, lên xuống xe thật từ tốn, với mặt mũi rạng rỡ và tự tin chứ không chui nhủi như người lỡ mua 1 con xe Tàu.
Tức là cụ cũng công nhận Vin làm màu với cái logo chứ thực tế chẳng có gì hơn dc THaco hay Thành Công?
Mà còn kém là khác vì 2 hãng kia có lâu năm và lợi nhuận rất nhiều rồi.
:-/

FUKU2

Xe hơi
Tức là cụ cũng công nhận Vin làm màu với cái logo chứ thực tế chẳng có gì hơn dc THaco hay Thành Công?
Mà còn kém là khác vì 2 hãng kia có lâu năm và lợi nhuận rất nhiều rồi.
:-/
Không hề!
Thậm chí nếu VINFAST chỉ làm thương hiệu mà vẫn bán được hàng hoá rầm rầm như vậy, thì cụ đi tự tử đc rồi. Vì người làm đc chuyện đó sẽ bán đc tất cả mọi thứ. Cả nước Đức của cụ luôn.
Gớm cứ tưởng biết lý với chả lẽ. Biện luận 1 hồi chui tọt vô bẫy của chính mình.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Không hề!
Thậm chí nếu VINFAST chỉ làm thương hiệu mà vẫn bán được hàng hoá rầm rầm như vậy, thì cụ đi tự tử đc rồi. Vì người làm đc chuyện đó sẽ bán đc tất cả mọi thứ. Cả nước Đức của cụ luôn.
Gớm cứ tưởng biết lý với chả lẽ. Biện luận 1 hồi chui tọt vô bẫy của chính mình.
Cụ nói chuyện làm em phì cả cười !
thế hỏi tại sao lại cứ phải chui vào cái vỏ BMW trong khi chả có chút nào BMW cả , BMW là của người Đức đấy , chả phải của Vũ hán Trung quốc đâu
cụ chả tư cách gì nói chuyện nước Đức cả em thật
dù người Đức người ta chả thèm quan tâm cái ông V bán mỳ tôm sau về VN khoác áo giả hiệu BMW để lắp ráp cái xe năm cha 3 mẹ mà bán giá còn khủng hơn hàng Đức chính hiệu đâu
họ còn chả biết Vinfaast là cái gì , có người còn tưởng là hãng sản xuất bao cao su cơ , em thật

poiuy

Xe ba gác
thế hỏi tại sao lại cứ phải chui vào cái vỏ BMW trong khi chả có chút nào BMW cả , BMW là của người Đức đấy , chả phải của Vũ hán Trung quốc đâu
dù người Đức người ta chả thèm quan tâm cái ông V bán mỳ tôm sau về VN khoác áo giả hiệu BMW để lắp ráp cái xe năm cha 3 mẹ mà bán giá còn khủng hơn hàng Đức chính hiệu đâu
họ còn chả biết Vinfaast là cái gì , có người còn tưởng là hãng sản xuất bao cao su cơ , em thật
Hàng Đức chính hiệu nào rẻ vậy?

FUKU2

Xe hơi
Cụ cứ từ từ. Rồi cũng sẽ rớt cái tõm vào cái hố mình đào.
Chẳng phải vì cụ ngu đâu.
Mà vì tâm địa cụ mờ, dựng chuyện, bôi xấu người khác, hăng hái bốc c.ứ.t ném người thì tay mình...ôi cái tay.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
thật cụ , em dân cơ khí ,
xin lỗi cụ , cụ toàn xàm vớ vẩn , nào tinh hoa, nào tinh thần mãnh liệt, nhưng chuyên môn em dám cá với cụ cụ chả có tý chất xám quái nào , chỉ mãnh liệt ........ mồm thôi ạ
đọc bài cụ xong .....em cười vỡ cả bụng

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
xin lỗi cụ , cụ toàn xàm vớ vẩn , nào tinh hoa, nào tinh thần mãnh liệt, nhưng chuyên môn em dám cá với cụ cụ chả có tý chất xám quái nào , chỉ mãnh liệt ........ mồm thôi ạ
Là thợ hàn hay thợ gò, khổ, thời đại này Robot nhiều quá, thật khó khăn cho cụ...

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Là thợ hàn hay thợ gò, khổ, thời đại này Robot nhiều quá, thật khó khăn cho cụ...
dạ em là thợ chuyên quét rác sắt thép vụn trong xưởng , thưa cụ , nhưng vinfast hiện đại quá làm em chả dám xin vào làm :D
Mấy lần anh V cho lính hỏi , nhưng em từ chối vì xưởng anh V ko có rác để quét :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
E nhớ đâu đó trong trả lời của cụ với em cụ nói đi bán hải sản mà? Cơ khí sao lại đi bán hải sản? Cụ phỉ nhổ vào nền rái rụt nước nhà rồi?