Một cuộc đời thất bại.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng, người chủ luôn cần học hỏi từ nhiều nguồn, đặc biệt là từ NV, dung nạp những ý kiến khác biệt.
Tuy vậy có một tỷ lệ nhỏ NV ảo tưởng sức mạnh, vượt qua lằn ranh Sếp-N Viên. Đến khi thất bại lại đổ thừa cho ngoại cảnh, cho Sếp ngu...
Nhưng có tỷ lệ ko nhỏ là sếp ngu thật đó nhá cụ :P

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Cáu quá, muốn rót rượu hầu cụ mà ko đc, haha.
Cảm ơn cụ vì nói chuẩn!
Cty có văn hóa như thế em chạy mất dép, hixx.
Em chỉ nói đây là xã hội chứ ko phải xã hội chủ nghĩa kiểu lý tưởng... Ko phải cái gì cũng đẹp và lý tưởng được đâu. Trước em cũng suy nghĩ kiểu đấy nhưng em thấy đi đâu cũng thế thôi... ở đâu cũng vậy - xã hội mà

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng có tỷ lệ ko nhỏ là sếp ngu thật đó nhá cụ :P
Thường cái tỷ lệ ko nhỏ đấy nó cầu thị và giả ngu nhá mợ. Còn tỷ lệ nhân viên chưởi sếp ngu thì cao lém. Đời là vậy. chưởi nó ng.u mà éo vượt qua được nó =))=))=))

Leonardodevince

Xe tải
Em hiểu tâm trạng của "cụ", gặp ai đó giống mình thì tâm trạng rất tuôn trào, muốn nói nhiều nhiều và có chút bênh vực. Tuy nhiên em cũng đánh giá rất cao lời nhận xet của mợ Rôn-Roi, sự thật có thể phật lòng nhau chút nhưng lại rất tốt với ai có tinh thần cầu tiến, em nghĩ sẽ rất tốt với mợ chủ thớt. Có nhiều tấm gương lúc bị phang thẳng mặt, tức uất và hận lắm nhưng vì điều đó đã kích hoạt những năng lượng phi thường để khiến 1 cá nhân đạt đc thành quả vượt bậc. Em nghĩ mợ Rô-Ron cũng thật lòng muốn chủ thớt thay đổi để tốt hơn, chứ hoàn cảnh của chủ thớt giờ ai đành lòng dìm xuống bùn đen. :)
Mỗi người có 1 cách giúp người khác tốt lên, em đang nói cả hai Yellowtea và Rô-Ron.
Thôi em can cụ, mợ trà vàng suy nghĩ khác em với cụ nên mình chỉ nói vài câu thôi, mợ ý vẫn nghĩ thế thì thôi, nói nữa mất hay.

Leonardodevince

Xe tải
Trước em đáng giá mợ hơi cao, giờ em hiểu là mợ cũng giống mợ thớt ở chỗ vấn đề nhỏ sẽ thành vấn đề lớn và vấn đề lớn thì sẽ rối bung lên ahaha
Cho đến lúc nay, đọc các còm của mợ em vẫn thấy chuẩn ạ, chúc mợ vui khỏe!

Misami

Xe hơi
vầng em phải công nhận rất nhiều nhân viên đi làm cứ cho là sếp ngu, thật nực cười. Thời trẻ trâu em cũng đã từng thế nên em hiểu. Giờ thì xác định sếp luôn giỏi hơn mình. Muốn cải tiến, góp ý cũng cứ phải xem ý sếp, vì xét cho cùng sếp đang là người mua sức lao động của em. em làm sếp mà đứa nào cứ Khăng khăng làm theo ý mình lúc công việc đang cần phải nhanh chóng gọn lẹ thì em cũng cáu lắm.

thich__6969

Xe tăng
Nói một cách thẳng thắn, NV làm thuê là đi bán sức lao động. Vì thế hãy bán cái người chủ cần, đừng đưa những thứ các cụ/mợ có. Éo chắc họ cần đâu.
Một ông chủ họ cần nhiều thứ ở NV.
+ Họ cần NV trước tiên tôn trọng họ. Vì họ là chủ và nhu cầu cao nhất của họ là được tôn trọng. Cụ/mợ nào éo làm được điều này, nhân danh thẳng tính, bộc trực... thì out là lẽ đương nhiên.
+ Họ cần một NV làm được việc theo ý họ. Khi tuyển thường họ đã xác định được khả năng của NV. Tuy nhiên nhiều ông bà NV cá tính khủng lắm, thích thì làm, éo thích éo làm hoặc ngấm ngầm chống đối. Chủ ko ngu, out là đương nhiên.
+ Họ cần một NV có tính gắn kết với tập thể. Éo có chuyện mỗi thằng một phách. Ông nào cũng tự cho mình là nhân tài, thằng Sếp phải tâm lý, chiều chuộng... Một cá nhân mà ko có khả năng gắn kết. Thích tự tung tự tác... out là đương nhiên.
Một Ông chủ thực sự ko cần các cụ/mợ NV phải nịnh nọt họ vì đó chính là xúc phạm họ. Họ chỉ cần NV hoàn thành tốt công việc được giao, đừng phá đám. Tôn trọng họ. Thế là được.
Hoàn toàn đồng ý với cụ.
+ ông chủ hỏi nv không có nghĩa là ông chủ dốt.
+ ông chủ thân mật với nv không có nghĩa là cá mè một lứa.
v.v và v.v.

Civic to Merc.

Xe container
Thường cái tỷ lệ ko nhỏ đấy nó cầu thị và giả ngu nhá mợ. Còn tỷ lệ nhân viên chưởi sếp ngu thì cao lém. Đời là vậy. chưởi nó ng.u mà éo vượt qua được nó =))=))=))
Tay đóng Ngọc Hoàng trong táo quân công nhận nhìn ngu hơn mấy táo thật =))=))=)) nhưng nó là ngọc hoàng =))=))=))

Thực ra sếp ko có nghĩa là giỏi hơn nhân viên, nhưng họ là sếp nên cần đc tôn trọng và tuân thủ sự lãnh đạo của họ.

Civic to Merc.

Xe container
Cáu quá, muốn rót rượu hầu cụ mà ko đc, haha.
Cảm ơn cụ vì nói chuẩn!
Cty có văn hóa như thế em chạy mất dép, hixx.
Một xưởng chuyền may ng ta cần công nhân như con robot chứ ko cần sự sáng tạo. Một xưởng thiết kế cần sự sáng tạo chứ ko cần robot.
Còn tùy nhé mợ!

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Tay đóng Ngọc Hoàng trong táo quân công nhận nhìn ngu hơn mấy táo thật =))=))=)) nhưng nó là ngọc hoàng =))=))=))

Thực ra sếp ko có nghĩa là giỏi hơn nhân viên, nhưng họ là sếp nên cần đc tôn trọng và tuân thủ sự lãnh đạo của họ.
Chữ cần nên thay bằng chữ phải. NV nào ko hiểu được điều này thì ngày ra đi không thể tránh khỏi.

Ali44

Xe điện
Cá nhân mình thấy hiếm khi sếp ngu. Cùng 1 vấn đề nhưng nhân viên có cái nhìn hẹp, họ chỉ chăm chú vào cái đó thôi. Sếp nó nhìn tổng thể do liên quan nhiều thứ nữa. Nhiều khi mình chỉ muốn chúng nó lên chương trình khuyến mãi để mình bán được hàng, nhưng nó biết tổng thể thì chả có hiệu quả gì cả nên từ chối.

khong phanh

Xe buýt
Em cũng là một người gần giống chủ thớt, nhưng em là người biết mình là ai, và em luôn nghĩ là sếp luôn luôn đúng, càng già càng thấy thế... Người giỏi thì người ta mới làm sếp được, nhất là sếp của doanh nghiệp
Em cũng nghĩ như cụ.
Mình tầm nhìn hạn hẹp nên ko nhận ra thôi

son2304

Xe buýt
Em hỏi chút: mợ đi dép size nhiêu? Quần, áo size mấy, đi bốc thẻ thì số mấy:))
=> đến đôi dép tổ ong còn có số thì con người cũng vậy thôi. Cái quan trọng là mợ phải biết nghe những góp ý của mọi người để thích nghi thôi (lưu ý: không đứng giữa đường đẽo cày mợ nhé=))).

Capuchino10

Xe đạp
Sao Capuchino10 vang tôi nhỉ? Đúng sai gì thì tranh luận, lén lút vang thế không đàng hoàng.
Em xin lỗi cụ. Em là thành viên mới vào diễn đàn.Em mời cụ rượu e lại ấn nhầm vào nút vang. Mong cụ thứ lỗi và bớt giận!!! Em mời lại cụ rượu sau.

son2304

Xe buýt
Em quên chưa chúc mợ, chúc mợ đạt 100km sẽ có nhiều cơ hội hơn:)), em luôn ủng hộ mợ.

son2304

Xe buýt
Em xin lỗi cụ. Em là thành viên mới vào diễn đàn.Em mời cụ rượu e lại ấn nhầm vào nút vang. Mong cụ thứ lỗi và bớt giận!!! Em mời lại cụ rượu sau.
Ngay và luôn đi>:)

Hòa Sưu

Xe tải
dù sao cụ cũng từng là con nòng nọc nhanh nhất :(