[TNGT] Một chuyện buồn về tai nạn giao thông!

khottabit

Xe container
Câu chuyện buồn quá mợ Tý ơi, xin chia sẻ với mợ

hieuhic

Xe điện
Người nhà cụ chắc cũng mới chuyển về HD & cái chỗ làm cũ chắc ở Cao Bá Quát. Hiện tại xe máy là phương tiện nguy hiểm nhất kg chỉ ở VN mà cả thế giới. Chỉ cần chạy 40km/h mà đi vào chỗ có cát bụi thì khả năng xòe là 90% (đường ở VN thì 90% là cát & bùn 10% sạch còn lại ở khu TW) Khi ngã ngựa rồi thì hậu quả là khôn lường, lại thêm VH đi xe máy ở VN thì như là vô học rồi. Vì vậy mọi người nên cấm/tẩy chay xe máy càng sớm thì số người ra đi sẽ giảm! Haiiiiiiiiiiizzzzzzzzzzzzz.
Ai mà chẳng muốn có oto để đi cho an toàn, nhưng để mua được một cái oto tàm tạm đâu phải dễ dàng cụ à. Nên đa số dân mình vẫn phải đi xe máy thôi, chẳng còn cách nào khác dẫu biết nó nguy hiểm.
Nếu ai cũng có điều kiện sử dụng oto thì đâu có những cái chết oan nghiệt như em T nhà mợ chủ thớt và nỗi đau quặn lòng của người mẹ ôm xác con thơ 2 tuổi bị xe bồn cán.
Mong sao cho dân ta ai cũng có xe oto để đi, nếu có va chạm thì cùng lắm là hỏng cái xe nhưng mạng người vẫn giữ được.
Vợ cả em hôm nay cũng bị 2 thằng chó chết nó đi đánh võng lạng lách quệt vào may mà chân chỉ bị sước sát tí chút và xe máy thì hơi bị vênh đầu, mai em phải mang đi nắn lại.
Tại sao mấy thằng oắt con đầu xanh đầu đỏ, lái xe lạng lách không đâm đầu vào cột điện chết m....ẹ nó hết đi. Bọn này sống chỉ làm bẩn xã hội.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Truoc hết chia buồn cùng Mo và Gia đinh T.
Tôi cũng đã tung trong hoàn cảnh nhu Mo, cách đây 4 na­m, cũng 2 thang trẻ đi xe máy, lấn đuong, làm cụ thân sinh ra tôi ra đi.
Chính vì vậy tôi rất hiểu cảm xúc của Mo.
Mong mọi nguoi khi ra đuong hãy cẩn thận hon. Còn rủi ro thì khó tránh nõ la­m.
Cầu mong cho nhung nguoi tốt đuoc che tro. Kẻ xấu sẽ bị trung phạt.

thanhphobuon_cn

Xe buýt
nghe câu chuyện của cụ em cũng rất buồn cũng chẳng biết nói gì hơn là mong cho linh hồn của T sẽ luôn vui vẻ nơi chín suối.và gia đình của anh họ hàng của anh sớm vượt qua được sự mất mát to lớn này

Vuvit

Xe tăng
:(, bác kể chuyện xúc động quá, xin chia buồn cùng gia đình bác nhé!!!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chưa bao giờ vào OF buồn như tối nay, vừa rồi đọc cả tin cháu bé 2 tuổi bị tai nạn nữa. Xin chia sẻ nỗi đau với gia đình.

ATILA

Xe máy
Thành thật chia buồn cùng bạn,Mong bạn hãy sớm vượt qua nỗi mất mát không gì bù đắp này.Thời gian qua mình cũng đã được chứng kiến một số người thân ra đi trong hoàn cảnh giống như người thân của bạn-nhiều lúc mình cảm thấy những chuyện đó xảy ra như trong mơ,hụt hẫng,tâm trạng thật khó tả.....
Mình đọc lần lượt hết từng chữ ở trang này,mong muốn rằng ai đã đọc những dòng chia sẻ đau buồn này hãy THẬT SỰ CẨN THẬN khi tham gia giao thông,hãy giữ gìn cho chính bản thân mình và cho mọi người

1cent

Xe tải
Chia buồn với cụ.
Em chẳng biết nói j hơn, chỉ mong cụ và gia đình khuây khoả

laixe6868

Xe tải
Lá vàng còn ở trên cây
Lá xanh rụng xuống
Trời hay chăng trời???

Xin chia buồn với toàn thể gia quyến! Mong mọi người sớm vượt qua nỗi đau thương mất mát này.

SHD

Xe điện
Ai mà chẳng muốn có oto để đi cho an toàn, nhưng để mua được một cái oto tàm tạm đâu phải dễ dàng cụ à. Nên đa số dân mình vẫn phải đi xe máy thôi, chẳng còn cách nào khác dẫu biết nó nguy hiểm.
Nếu ai cũng có điều kiện sử dụng oto thì đâu có những cái chết oan nghiệt như em T nhà mợ chủ thớt và nỗi đau quặn lòng của người mẹ ôm xác con thơ 2 tuổi bị xe bồn cán.
Mong sao cho dân ta ai cũng có xe oto để đi, nếu có va chạm thì cùng lắm là hỏng cái xe nhưng mạng người vẫn giữ được.
Vợ cả em hôm nay cũng bị 2 thằng chó chết nó đi đánh võng lạng lách quệt vào may mà chân chỉ bị sước sát tí chút và xe máy thì hơi bị vênh đầu, mai em phải mang đi nắn lại.
Tại sao mấy thằng oắt con đầu xanh đầu đỏ, lái xe lạng lách không đâm đầu vào cột điện chết m....ẹ nó hết đi. Bọn này sống chỉ làm bẩn xã hội.
Không có ô tô thì đi xe buýt, taxi,..... lúc đó mấy thằng oắt con đầu xanh đầu đỏ làm gì có cửa đi xe lạng lách. Cụ thử tính xem nếu không có xe máy thì đường xá trật tự hơn, xe buýt quay vòng nhiều hơn nên sức vận chuyển tăng hơn v..v..mọi người đi bộ nhiều hơn để ra bến xe buýt nên khỏa hơn không phát phì, giảm câ v...v.. và đặc biệt TNGT sẽ giảm đi nhiều, nói chung không có xe máy thì nhiều cái lợi hơn các cụ ạ.

Ku Bean

Xe hơi
Đọc xong mà thấy đau lòng. Xin chia buồn với gia đình nhà mợ. Cầu mong linh hồn T được siêu thoát. An lành nơi chín suối.

anhtuhc4

Xe tải
em đọc hết 12 trang tự nhiên em ứa nước mắt
xin chia buồn cùng gia quyến

f1_hn

Xe container
Xin chia buồn cùng gia quyến T và nhờ mợ thắp hộ e 1 nén nhang...

hung303

Xe điện
Chân thành chia buồn cùng gia quyến gia đình thân nhân cụ!!!
Cảm giác phải tiễn đưa nhũng người thân yêu đau xót lắm cụ à!!

Equus

Xe buýt
Em là đàn ông mà đọc những bài này em cũng ko kìm nén được cảm xúc, nước mắt tự nhiên cứ ứa ra. Thương quá 1 số phận, thương quá 1 con người mà số phận quá hẩm hưu không được chút ưu ái của cuộc đời.
Giọng văn của mợ cũng thật là sâu lắng, thật là chia sẻ, đau đáu một nỗi mất mát khôn nguôi khiến cho lòng người như thắt lại.

Thành kính phân ưu cùng gia quyến, xin cầu chúc cho người thanh niên xấu số được yên nghỉ thảnh thơi nơi chín suối [-O<

Đại Ba

Xe điện
Cám ơn kụ đã chia sẻ, nhưng nhà cháu chẳng dám mong ác nghiệt như thế cho họ kụ ạ. Nói như lời bác cháu là đáng tiếc là k tìm đựơc ng đã gây tai nạn cho T để họ hiểu rằng hành vi của họ đã gây ra những hậu quả như vậy mà rút kinh nghiệm. Dù sao ng mất đã mất rồi. Bác cháu là ng rất nhẫn nhịn. Ngay cả khi cấp cứu T, khi đã hết hy vọng, mọi chỉ số đã nằm ngang mà bsĩ vẫn cố hô hấp và kích này nọ cho T, bác cháu phải rơi nước mắt bảo 'thôi, các bsĩ để nó ra đi cho thanh thản nhẹ nhàng', quả thực, lúc đó trông T mà ai cũng khổ tâm quá
Mợ quả là người có tấm lòng bao dung độ lượng, ngay cả với những người đã làm em họ mình ra đi oan nghiệt.

Chúc T sớm siêu thoát, và đầu thai vào một kiếp khác may mắn hơn.

kikilink

Xe máy
Em vừa đọc vừa nghẹn cổ họng và ứa nước mắt về T:-ss . Em xin chia buồn gia đình nhà mợ Tý tồ lái ô tô
Cầu cho bạn T được siêu thoát __( )__ [-O<_( )_ _( )_ :(

c'est_la_vie

Xe hơi
Chia buồn với mợ và gia đình, không biết nói gì hơn đọc những dòng này muốn ứa nước mắt. Tôi cũng rơi vào hoàn cảnh như mợ 3 năm trước đây, bố tôi cũng mất vì tai nạn giao thông khi về gần đến cửa nhà....

anhtt10

Xe buýt
Chia buồn với gia đình bác!
Đọc xong thấy chán cho cảnh giao thông của Việt Nam quá, chiến tranh đã qua đi 35 năm rồi mà mọi người cứ mạnh ai nấy đi chẳng có luật lệ gì?
anhtt10

zep.le

Xe buýt
xin chia buồn với gia đình bác