[TNGT] Một chuyện buồn về tai nạn giao thông!

hanoi2007

Xe hơi
Em cũng chứng kiến những câu chuyện mất mát rất đau lòng vì tai nạn giao thông, nên rất hiểu những cảm xúc của mợ chủ thớt. Xin chia buồn cùng gia đình mợ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
E xin được gửi lời chia buồn sâu sắc qua mợ tới Gia đình và dòng họ nhà bạn T, cầu cho hương hồn T được siêu thoát, cầu cho những người thân của T mau chóng vựng lại tinh thần, xin chia buồn!

o0NewDriver0o

Xe buýt
Xin có lời chia buồn cùng gia đình bác chủ thớt. Mỗi tháng VN ta mất đi khoảng 1000 người vì tai nạn GT đấy các bác ạ. Hy vọng rằng con số này sẽ giảm dần.

Meow

Xe điện
Chia buồn cùng gia đình mợ.
Nhà em cũng đã có sự mất mát như thế này, khi thằng em (con cô) lớn lên cùng mình, chơi cùng mình, ôn thi cùng mình ra đi cũng vì TNGT khi mà vừa xong thực tập ra trường. Bây giờ vẫn thấy nghẹn lại khi số phận ng thân of mình lại mỏng manh như vậy.
Cố gắng lên mợ nhé!

Thành thật chia buồn cùng gia đình,
Hai thằng ôn vật gây tai nạn cho T rồi bỏ chạy ấy mà không tự ngã thì cũng có giây phút đâm vào cột điện rồi tự chết thôi mợ ạ, hoặc ít ra là chúng nó cũng không thể lấy vợ để có con trai nối dõi cái thói ăn ở thất đức ấy đâu, có khi dừng lại đưa người bị nạn đi cấp cứu ngay thì có lẽ cũng chẳng đến nỗi nào.
Cám ơn kụ đã chia sẻ, nhưng nhà cháu chẳng dám mong ác nghiệt như thế cho họ kụ ạ. Nói như lời bác cháu là đáng tiếc là k tìm đựơc ng đã gây tai nạn cho T để họ hiểu rằng hành vi của họ đã gây ra những hậu quả như vậy mà rút kinh nghiệm. Dù sao ng mất đã mất rồi. Bác cháu là ng rất nhẫn nhịn. Ngay cả khi cấp cứu T, khi đã hết hy vọng, mọi chỉ số đã nằm ngang mà bsĩ vẫn cố hô hấp và kích này nọ cho T, bác cháu phải rơi nước mắt bảo 'thôi, các bsĩ để nó ra đi cho thanh thản nhẹ nhàng', quả thực, lúc đó trông T mà ai cũng khổ tâm quá

Chỉnh sửa cuối:

Fiater0936

Xe tải
Xin được chia buồn với gia đình mợ !

Chỉnh sửa cuối:

ga con hong hot

Đi bộ
Chia buồn cùng bác tí tồ...

vblack

Xe hơi
Thật sự chia buồn với gia đình cụ, em sợ nhất ra đường gặp mấy thanh niên tóc xanh đỏ, xăm trổ... đầu không mũ, lạng lách, đánh võng ^:)^^:)^^:)^

Sướng

Xe tăng
Chia buồn cùng gia đình mợ Tý. Đọc câu truyện của mợ thật xúc động, giá như lúc T bị tai nạn mà được cấp cứu kịp thời thì chắc vẫn còn tia hy vọng. Tiếc, buồn và xót xa quá, khi mà có những người như 2 cậu thanh niên kia tham gia giao thông và gây hậu quả cho người khác.
Một lần nữa chia buồn với mợ !

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Xin chia buồn cụ.
chuyện không những hiền lành mới thương tiếc. em có thằng bạn nghiện, khi nó ốm quá , bố nó hỏi con cần gì không? sợ nếu nó có ra đi thì cũng không gặp bạn bè, anh em . nó trả lời : bạn con ai cũng tốt. chuyện như thế này là tại nó. bạn ai cũng bận làm bận ăn, và các bạn có tới thăm nó nhiều cũng ngại bởi đã chơi với thằng nghiện , và nếu nó có chết thì bố nhắn lại là cho nó xin lỗi tới tất cả những người bạn của nó, có thể vì nó mà nhiều người bạn nó bị mang tiếng . khi nghe tin nó chết mọi người tới thăm nó . nghe bố nó kể lại mà không ai cầm được nước mắt
Người đã chết ai cũng tốt hết . chia buồn cụ lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

bacnv

Xe buýt
Em cũng xin chia buồn với gia đình bác chủ thớt, không có đau đớn nào hơn sự ra đi vĩnh viễn của người thân của mình ở cái độ tuổi như vậy và lý do ra đi như vậy![-O<
Một câu chuyện buồn nhưng không phải là duy nhất vì ở Việt Nam có tới hơn 10.000 người chết vì tai nạn giao thông mỗi năm. Có hàng ngàn gia đình phải chịu những nỗi đau mất mát tương tự. Em cũng có một đứa em họ (con cô ruột) ra đi giống như thế vì tai nạn xe máy khi mới 20 tuổi.

Mỗi ngày khi người Việt Nam ra ngoài đường là phải đối mặt với tai nạn giao thông có thể mất mạng sống bất kỳ lúc nào. Thế nhưng việc quản lý giao thông thì quá yếu kém từ luật lệ giao thông bất cập, đường sá xuống cấp, chật hẹp. Tiền đầu tư vào giao thông thì bị tham nhũng xà xẻo. Quản lý giao thông của cấp hành pháp thì vô trách nhiệm cẩu thả. Cơ quan chấp pháp, xxxx thì ra đường với mục tiêu kiếm tiền là chính.
Em nhất trí với cụ. Bản thân em là người lạc quan nhưng nhìn vào tình trạng giao thông của Việt nam thấy thất vọng, chán nản. Không biết bao giờ mới khá lên được?X_X

KMN2010

Xe tăng
Xin chia buồn với gia đình và người thân của mợ

SU31

Xe tải
Cám ơn kụ đã chia sẻ, nhưng nhà cháu chẳng dám mong ác nghiệt như thế cho họ kụ ạ. Nói như lời bác cháu là đáng tiếc là k tìm đựơc ng đã gây tai nạn cho T để họ hiểu rằng hành vi của họ đã gây ra những hậu quả như vậy mà rút kinh nghiệm. Dù sao ng mất đã mất rồi. Bác cháu là ng rất nhẫn nhịn. Ngay cả khi cấp cứu T, khi đã hết hy vọng, mọi chỉ số đã nằm ngang mà bsĩ vẫn cố hô hấp và kích này nọ cho T, bác cháu phải rơi nước mắt bảo 'thôi, các bsĩ để nó ra đi cho thanh thản nhẹ nhàng', quả thực, lúc đó trông T mà ai cũng khổ tâm quá
Nhà cháu chưa làm điều ác với ai bao giờ đâu và thực sự là nhà cháu không có ý mong điều ác đến với mọi người đâu, nhưng mà một phút nóng giận nên nhà cháu viết thế, nếu những điều cháu viết mà chẳng may đụng chạm đến hoàn cảnh của kụ nào thì thông cảm cho nhà cháu nhé.
Các kụ bảo hai thằng ôn vật ấy rút kinh nghiệm gì nữa hả các bác, gây tai nạn chết người rồi bỏ chạy để người ta chết, bây giờ nói với chúng nó là lần sau mà gây tai nạn thì rút kinh nghiệm để người ta đừng chết à????
Gieo gió rồi có ngày sẽ gặt bão thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tudaubac

Xe máy
Chia buồn cùng bác, càng chứng kiến nổi đâu đớn và mất mát do TNGT gây ra, lái xe càng điềm đạm hơn.

Fank Tran

Đi bộ
Tình cờ biết được trang web này qua một người bạn rồi ngày ngày vẫn "diễu hành" qua đây để xem xét các thông tin về an toàn giao thông.

Và cũng thật tình cờ khi đọc bài viết của bạn, tuy nhiên sự tình cờ này giống trường hợp của mình đến 80%.

Em trai ruột của mình (cháu đích tôn của cả dòng họ) cũng đã gặp tai nạn giống y như trường hợp của em/anh trai bạn. Em mình cũng bị 2 đứa đi xe máy đâm, rồi cũng bị giập phổi và trấn thương sọ não. Gia đình cũng đã dùng mọi phương cách tuy nhiên do vụ tai nạn nghiêm trọng quá nên em mình cũng đã ra đi khi tuổi đời còn rất trẻ (em mình mất trước ngày sinh nhật có đúng 1 ngày 3/6/2009).

Đọc nhữg dòng chia sẻ của bạn sao nó giống với gia đình mình thế. Mong bạn hãy vững vàng vượt qua cú sốc này và cầu cho
linh hồn người mất sớm siêu thoát.

Thân ái,

Tình cờ biết được trang web này qua một người bạn rồi ngày ngày vẫn "diễu hành" qua đây để xem xét các thông tin về an toàn giao thông.

Và cũng thật tình cờ khi đọc bài viết của bạn, tuy nhiên sự tình cờ này giống trường hợp của mình đến 80%.

Em trai ruột của mình (cháu đích tôn của cả dòng họ) cũng đã gặp tai nạn giống y như trường hợp của em/anh trai bạn. Em mình cũng bị 2 đứa đi xe máy đâm, rồi cũng bị giập phổi và trấn thương sọ não. Gia đình cũng đã dùng mọi phương cách tuy nhiên do vụ tai nạn nghiêm trọng quá nên em mình cũng đã ra đi khi tuổi đời còn rất trẻ (em mình mất trước ngày sinh nhật có đúng 1 ngày 3/6/2009).

Đọc nhữg dòng chia sẻ của bạn sao nó giống với gia đình mình thế. Mong bạn hãy vững vàng vượt qua cú sốc này và cầu cho
linh hồn người mất sớm siêu thoát.

Thân ái,
Chia sẻ với bạn! E bạn ở thêm được với ng thân bao nhiêu ngày, T nhà mình sống thêm được 10 ngày sau tai nạn, nhưng mình vẫn day dứt là k biết đã làm được tất cả những điều tốt nhất cho T chưa, liệu có khả năng T có thể vượt qua được, mà do gia đình lo liệu điều trị k chuẩn nên T phải ra đi k? Nói chung là day dứt lắm, bây h nói giá mà mọi thứ thì đã muộn. Giá mà T đội cái mũ BH tốt hơn, giá mà hôm đó T k về, giá mà T được đưa ngay vào Việt Đức sau tai nạn, giá mà cái phổi của T được lưu ý ngay từ đầu... Nhiều tiếc nuối lắm

CuTip

Xe tải
Xin chân thành chia buồn.

El Kun

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia đình mợ X_X [-O< Mong rằng mỗi người trong chúng ta khi tham gia giao thông đều luôn có một chữ NHẪN trong đầu !!!