[Funland] Một cháu bé vỡ đầu vì ném bát đĩa từ tầng cao

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Thương con gái quá, tự dưng cụ bỏ cái khăn làm con khóc vì đau. Có lần con gái em nghịch ngợm đặt tay lên nồi cơm điện đang sôi. Xả nước, bôi thuốc mà nó cứ gào khóc ý như con cụ làm em khóc theo luôn.
dạ vâng lúc đó em cũng hoảng sợ ko nghĩ là con mình

MuathuHN252

Xe cút kít
Thương cháu quá ạ. Mong cháu sớm bình phục và ổn định tinh thần, và XXX sớm tìm dc kẻ vô y thức kia phạt thật nặng ạ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cụ nào ở chung cư chắc cũng biết tới tình trạng vứt đồ từ trên cao xuống dưới, e thấy không chỉ chung cư rẻ tiền mà đắt tiền cũng có, vứt xuống những bãi hoang thì có thể chưa ảnh hưởng gì nhưng trong trường hợp này là sân chơi công cộng nơi mà các cháu nhỏ chơi đùa mà vứt đồ xuống thì đúng không hiểu nhân tính đâu, đây là nhân tính luôn chứ không phải ý thức nữa. Có cụ nào đang ở chung cư từng gặp trường hợp tương tự và các bước xử lý như thế nào?

Chẳng phải chung cư mà ngay nhà tầng từ 2 trờ lên mà ném đồ hoặc đơn giản hắt nước ra là đã rất vô văn hóa rồi cụ nhỉ, đây từ trên cao xuống quả là rất nguy hiểm

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

DurexXL

Xe lăn
Cảm ơn các cccm!
đây chính là hình ảnh và con gái em trong video ạ
Con đỡ chưa Cụ?
Chúc con chóng lành nhé

Đúng Trung Thu thế này, đm mấy con vật vô giáo dục thiếu khai hóa văn minh mà sống trà trộn vào khu chung cư

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Con đỡ chưa Cụ?
Chúc con chóng lành nhé

Đúng Trung Thu thế này, đm mấy con vật vô giáo dục thiếu khai hóa văn minh mà sống trà trộn vào khu chung cư
Trvia chiều cho con đi khám lại rồi chụp lại rồi! Nhưng tinh thần bé ám ảnh cụ ạ

DurexXL

Xe lăn
Trvia chiều cho con đi khám lại rồi chụp lại rồi! Nhưng tinh thần bé ám ảnh cụ ạ
Chúc Cụ sớm tìm ra thằng/con vật thực hiện hành vi này
Cụ lưu giữ hồ sơ y tế của con nhé. Chụp ảnh, quay video chi tiết

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Chúc Cụ sớm tìm ra thằng/con vật thực hiện hành vi này
Cụ lưu giữ hồ sơ y tế của con nhé. Chụp ảnh, quay video chi tiết
Dạ vâng em vẫn giữ cụ ak!! Cảm oen cụ nhiều mong CA sớm vào cuộc

Khanhnho

Xe buýt
Hoá ra vụ rơi đồ ở cc phổ biến hơn em nghĩ. :(. Sợ thật.

Xe nội lước

Xe container
Em từng chứng kiến trước mặt mấy pha nhẹ nhàng như sau.
2015 em tham gia sửa cái bể bơi chân tòa 34 tầng . 1 cái tô vít bé hơn kiểu đc nhà sx trang bị theo xe máy HonDa rơi từ cc xuống cái bể bơi em đang sửa. Nó lao qua tầm 1m nước rồi mà còn đâm vỡ 1 viên ghạch kính ốp lát ở đáy bể . Chịu ko tìm ra thủ phạm và ko rõ nó lao ra từ tầng bao nhiêu . Mấy hôm sau thì rô..ộp 1 tràng . Hàng trăm quả sấu lao xuống sân bể và bể , tất cả những quả chạm sân bể đều dập nát. Chưa hoàn hồn thì xoành 1 cái.. 1 cái mẹt nó liệng như đĩa bay sang tòa đối diện vào lao vào lan can inox ngay dưới T1 . Vụ này 1 bác gái nhận tn .
Vài hôm sau lại rào rào 1 trận. Mịa , cơm nguội trắng sân rồi cũng lại 1 cái mâm nhôm nó lao xuống .
Tâm lý lo ngay ngáy . 1 hôm vẫn ở chân tòa em giật mình vì nghe " bẹt " rất mạnh , ngó sang cách 1m là cái vỏ quả chanh. Em nghĩ nó phải tầm tầng 20 trở lên mới tạo ra cú va chạm mạnh vậy.
2019 em lại tham gia sửa 1 căn vip cao trên 30 tầng. Khi thay cửa em đã dặn mọi việc phải tính an toàn ra sao. Xong xuống chân cc uống nc. Đang ngồi tự nhiên nghe 1 tiếng " Poăng " rất đanh mạnh . 1 con vít dài cỡ 10cm dk 5mm rơi xuống cày sứt 1 viên đá lát hè ngay cửa hầm xe và tự nó bị cong luôn . Chạy lên hỏi không thằng nào nhận . Chờ 1 tí thì 1 thằng chuyên bắn vít , cầm khoan vít ngửa mặt bắt vít cửa nhôm vị trí trên đỉnh cửa . Em lôi con vít cong ra vứt cạnh thì y sì cùng loại. Thằng bắn vít nó nói nếu rớt thì vít vẫn nằm trên bancon rộng 1,2 m không thể rơi xuống đc. Chắc ai ở tầng khác rơi xong em đổ cho nó.
E ko nhịn đc mới mắng . Đm mày đã ngu còn gian. Mày xuống ngửa mặt nhìn xem có căn nào đang khoan vít ngoài căn này . Khi mày ngửa mặt vít mà tay cầm khoan tay vịn tường thì con vít phải đc cắm chắc vào 1 chút đã . Mà đúng ra phải 1 thằng giữ giáo cho thằng vít sd cả 2 tay trong lúc lv . Mày để con vít trên đầu khoan rồi mới cắm vào , khi chưa trúng lỗ mày bóp cò , lực ly tâm sẽ văng con vít ra bên và không may nó văng ra khỏi bancon rơi xuống. Nó vào đầu ai thì mày giết ng ta . Cái vít đó rơi thẳng trục đủ sức xuyên thủng nóc oto đấy.
Cái căn nhà đó anh chủ sau này hứng lên mua 2 3 con cá quả loại to tầm 1,5 kg thả thùng kê ngoài bancon . Đến sáng mới biết cả mấy con nó nhảy ra và không thấy đâu. May ko thấy ai kêu bị cá rơi trúng. Tầng trên 30 mà con cá nó rơi vào chắc cũng to chuyện chứ chẳng vừa.

Chỉnh sửa cuối:

Ruouvangcp

Xe tải
Cụ cứ lội từng còm của tôi rồi cụ sẽ biết câu trả lời thế nào.
Đầy dân xã hội nhiều tiền mua cc cao cấp , cãi nhau vẫn ném đồ xuống sân cụ ạ. Ở đâu cũng có người nọ người kia. Đầy công chức bt lương thấp thì cũng chỉ mua dc cc rẻ tiền, nhưng người ta cũng k phải vì nghèo mà vô ý thức. Nhiều tiền không đồng nghĩa là biết cư xử văn minh đâu cụ ạ.

poiuy

Xe ba gác
Em ở Roman Plaza, mang tiếng cao cấp mà vẫn đầy đứa ném đồ, có cả dao lẫn chậu cây, nhẹ hơn thì bỉm, đót thuốc, chưa lần nào bắt được tận tay nhưng có lần nhìn thấy rõ nên BQL lên lập BB hoá ra mới đẻ nên ném đồ, bó tay
Triệu chứng trầm cảm sau sinh.

xekwanghai

Xe hơi
Thế cũ nghĩ những người ít tiền là dân trí thấp và vì thế họ hay ném đồ vật xuống sân ạ ?
CC cao cấp mà cụ ấy khẳng định là "cũng có nhưng chỉ vô ý, sơ suất", thì cũng thiếu quái gì vụ vợ chồng cãi nhau ném đồ xuống dưới khuôn viên, nói chung chả liên quan gì đến nhiều tiền hay ít tiền cả, phán cho câu quá cảm tính

nguyentoan.uct

Xe điện
ở Làng còn đang trồng rau chăn bò như Từ Liêm. giờ lên đời thì phải 3-4 thế hệ nữa nó mới gột sạch được. cũng phải thông cảm sống chung với lũ thôi chứ đầu nó toàn bã đậu tư vấn nó thông minh làm sao đc.
Em xin kính cẩn hỏi cụ: Cụ sinh ra và lớn lên ở dòng tộc thượng đẳng nào thế.

amater.2008

Xe đạp
Nhìn cháu bé thương quá chúc cháu mau khỏi .
Em cũng từng có ý định mua chung cư nhưng khi đến nhà bạn chơi ở tầng 15 ngồi ban công nước chè tầm giờ nấu cơm chiều thì thi thoảng lại có "nước mưa" tưới cây bắn vào rồi thì vỏ các thể loại rau củ quả bay như "chong chóng giấy" lượn qua, nhà bạn em cũng bị tắc cống ban công vì lá cây ở các tầng khác bay vào làm tắc cống mưa to nước tràn vào nhà và phải thay cả sàn gỗ :D.Thi thoảng cũng được combo đàu mầu thuốc lá với bvs bay vào ban công....:))

lta500

Xe buýt
Thường CC rẻ tiền, dân trí thấp thì xảy ra thường xuyên hơn mang tính chủ quan, CC cao cấp cũng có nhưng nó là trường hợp vô ý, sơ suất.
Chung cư rẻ hay đắt thì cũng có những người ý thức tốt hoặc không tốt mà cụ.
Thế vụ chủ chó đánh người ở chung cư cao cấp thì là dân trí cao hay thấp vậy cụ?

nguyentoan.uct

Xe điện
Em từng chứng kiến trước mặt mấy pha nhẹ nhàng như sau.
2015 em tham gia sửa cái bể bơi chân tòa 34 tầng . 1 cái tô vít bé hơn kiểu đc nhà sx trang bị theo xe máy HonDa rơi từ cc xuống cái bể bơi em đang sửa. Nó lao qua tầm 1m nước rồi mà còn đâm vỡ 1 viên ghạch kính ốp lát ở đáy bể . Chịu ko tìm ra thủ phạm. Mấy hôm sau thì rào 1 phát . Hàng trăm quả sấu lao xuống sân bể và bể , tất cả những quả chạm sân bể đều dập nát. Chưa hoàn hồn thì xoành 1 cái.. 1 cái mẹt nó liệng như đĩa bay sang tòa đối diện vào lao vào lan can inox ngay dưới T1 . Vụ này 1 bác gái nhận tn .
Vài hôm sau lại rào rào 1 trận. Mịa , cơm nguội trắng sân rồi cũng lại 1 cái mâm nhôm nó lao xuống .
Tâm lý lo ngay ngáy . 1 hôm vẫn ở chân tòa em giật mình vì nghe " bẹt " rất mạnh , ngó sang cách 1m là cái vỏ quả chanh. Em nghĩ nó phải tầm tầng 20 trở lên mới tạo ra cú va chạm mạnh vậy.
2019 em lại tham gia sửa 1 căn vip cao trên 30 tầng. Khi thay cửa em đã dặn mọi việc phải tính an toàn ra sao. Xong xuống chân cc uống nc. Đang ngồi tự nhiên nghe 1 tiếng " Poăng " rất mạnh . 1 con vít dài cỡ 10cm dk 5mm rơi xuống cày sứt 1 viên đá lát hè ngay cửa hầm xe và tự nó bị cong luôn . Chạy lên hỏi không thằng nào nhận . Chờ 1 tí thì 1 thằng chuyên bắn vít , cầm khoan vít ngửa mặt bắt vít cửa nhôm vị trí trên đỉnh cửa . Em lôi con vít cong ra vứt cạnh thì y sì cùng loại. Thằng bắn vít nó nói nếu rớt thì vít vẫn nằm trên bancon rộng 1,2 m không thể rơi xuống đc. Chắc ai ở tầng khác rơi xong em đổ cho nó.
E ko nhịn đc mới mắng . Đm mày đã ngu còn gian. Mày xuống ngửa mặt nhìn xem có căn nào đang khoan vít ngoài căn này . Khi mày ngửa mặt vít mà tay cầm khoan tay vịn tường thì con vít phải đc cắm chắc vào 1 chút đã . Mà đúng ra phải 1 thằng giữ giáo cho thằng vít sd cả 2 tay trong lúc lv . Mày để con vít trên đầu khoan rồi mới cắm vào , khi chưa trúng lỗ mày bóp cò , lực ly tâm sẽ văng con vít ra bên và không may nó văng ra khỏi bancon rơi xuống. Nó vào đầu ai thì mày giết ng ta . Cái vít đó rơi thẳng trục đủ sức xuyên thủng nóc oto đấy.
Cái căn nhà đó anh chủ sau này hứng lên mua 2 con cá quả loại to tầm 1,5 kg thả thùng kê ngoài bancon . Đến sáng mới biết cả mấy con nó nhảy ra và không thấy đâu. May ko thấy ai kêu bị cá rơi trúng. Tầng trên 30 mà con cá nó rơi vào chắc cũng to chuyện chứ chẳng vừa.
Tính sơ sơ thì tốc độ lúc chạm đất khoảng 160km/h thôi cụ :D

duongtver

Xe tăng
Cảm ơn các cccm!
đây chính là hình ảnh và con gái em trong video ạ
Thương bé quá, giờ bé ổn chưa cụ? Có tìm ra nhà nào vô ý hay cố ý ném đồ ko cụ?