[Funland] Một cháu bé vỡ đầu vì ném bát đĩa từ tầng cao

À thì ra các cụ đánh giá dân trí trên cơ sở sự giàu có, ai không có tiền ở khu TDC là dân trí thấp. Mịa thằng buôn mai thúy, thằng lừa đảo.... nó có tiền mua CC cao cấp là nó dân trí cao 😵💫

chenyouxing

Xe tải
À thì ra các cụ đánh giá dân trí trên cơ sở sự giàu có, ai không có tiền ở khu TDC là dân trí thấp. Mịa thằng buôn mai thúy, thằng lừa đảo.... nó có tiền mua CC cao cấp là nó dân trí cao 😵💫
quan điểm của em là phân loại dân trí thấp cao hay ý thức tốt kém chả để làm gì cả, cần cơ chế răn đe hành vi để lại hậu quả nghiêm trọng hơn

vneseman

Xe lăn
Nhà cũ em trước ở tầng thấp giao giữa phần chân đế rộng hơn với phần trên chung cư. Chỗ phần rộng ra này thì thôi đủ các chủng loại luôn: nào là đầu lọc thuốc lá (vô thiên thủng), nào là tăm bông ngoáy tai (thủng vô thiên), rồi thì compa thước kẻ của các cháu học sinh, thậm chí có lần cả giấy vệ sinh gói mứt chó cũng tống xuống luôn... Có những lần trên tầng vứt vượt qua cả phần đế rộng xuống tận sân nên sau BQL phải lắp camera hướng lên trên (chắc dọa).
Sân chung cư thì thường rất nhiều người đi lại nên ném xuống thì xác suất cao là rơi vào đầu người ta, không trúng lần này sẽ trúng lần khác, rồi có lần sẽ đi tù.

VuNgoanMuc

Xe điện
Muốn tránh thương tích thì các khu chung cư chỉ còn mỗi cách làm mái che từ chân khu nhà ra khoảng 1 con dao quăng...

Mũi tên bạc

Xe container
Bây giờ cụ cứ làm một khảo sát nhỏ tầm 100 người, cụ đưa ra câu hỏi so sánh về dân trí giữa khu nhà của Vin với khu TĐC , tổ hợp HH cụ sẽ nhận được câu trả lời ngay thôi.
CHắc chắn là khác chứ cụ; tiền nhà cao hơn chắc chắn dân có ý thức hơn.
Khu chung cư có cháu bé bị gạch rơi vào này cũng có vẻ đông dân; giá nhà cũng vừa vừa!

3chan4cang

Xe tải
Chung cư nào cũng có cụ ạ, chỉ ít hay nhiều.
Cách đây 2 năm, ở cái chung cư bọn em quản lý, chung cư xịn hàng đầu HN hồi ấy nhé, có thằng Tây thuê nhà nó quẳng cái lò vi sóng từ phòng nó xuống đất.
Thằng Tây này chắc nó vô ý, sơ suất thôi (Em mượn tạm ý cụ kia nhé :-" )

chenyouxing

Xe tải
Nhà cũ em trước ở tầng thấp giao giữa phần chân đế rộng hơn với phần trên chung cư. Chỗ phần rộng ra này thì thôi đủ các chủng loại luôn: nào là đầu lọc thuốc lá (vô thiên thủng), nào là tăm bông ngoáy tai (thủng vô thiên), rồi thì compa thước kẻ của các cháu học sinh, thậm chí có lần cả giấy vệ sinh gói mứt chó cũng tống xuống luôn... Có những lần trên tầng vứt vượt qua cả phần đế rộng xuống tận sân nên sau BQL phải lắp camera hướng lên trên (chắc dọa).
Sân chung cư thì thường rất nhiều người đi lại nên ném xuống thì xác suất cao là rơi vào đầu người ta, không trúng lần này sẽ trúng lần khác, rồi có lần sẽ đi tù.
hehe mấy cái đó nó chỉ bẩn thôi, cơ mà có trường hợp cháu gái nào đó liên tục sử dụng thuốc ttkc rồi ném vỏ xuống, các chị các mẹ biết là nguy hiểm mà không biết cảnh báo ra sao :))

BMV_HN

Xe điện
Tranh luận dân trí cao thấp thì khó có hồi kết. nhưng thực tế đi vào nội khu các khu cao cấp ít có UFO rơi xuống. con khu giá rẻ với trung bình thì khiếp phết
Tương tự với các cụ Biệt thự liền kề Ciputra với mấy ngõ ngoài đê với mấy ngõ Thanh Nhàn ngày xưa. em vào đi qua mấy anh toàn phải tắt pha. tránh bóp còi hồi hộp phết. :D

oto2banh1618

Xe điện
Đi dưới các chung cư lo nơm nớp, vì có võ cg ko thể phản xạ kịp...

CCB

Xe tăng
Rơi cao, có thể chỉ cần hạt lạc rơi vào đầu cũng có thể gây thương tích.
Tiếp giáp lan can logia nhà em, em làm hàng chậu cây cảnh để hạn chế người và đồ vật có thể rơi ra ngoài. Chắc em phải mua lưới inox mắt 10x10 về gắn thêm vào lan can logia thôi vì lỡ đồ vật gì đó bắn ra ngoài thì nguy hiểm vãi với người dưới sân.

poiuy

Xe ba gác
Có thể vô ý, có thể cố ý nhưng việc đi gần chân toà nhà chung cư nguy hiểm phết.

Marble Trans

Xe tăng
Đi dưới các chung cư lo nơm nớp, vì có võ cg ko thể phản xạ kịp...
Chỗ em chung cư chưa rơi đồ như bát, đĩa, đá, gạch bao giờ. Có chăng là nhà trên tưới cây thì nước rơi xuống dưới. Hoặc có thể có trường hợp rơi mà em không biết.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em ví dụ nhé: nếu dân trí thấp hút thuốc lá xong sẽ ném thẳng cái đầu lọc qua cửa sổ xuống dưới, nếu dân trí cao trước khi hút họ sẽ chuẩn bị cái gạt tàn.
Dân trí đôi khi tỷ lệ nghịch với trình độ.
Cụ đừng vơ đũa cả nắm em làm ở ks. Giá thuê nhà tầm 100 củ/tháng. (Theo cụ chịu được giá thuê này dân trí cao chưa ạ)
Vẫn có ném thuốc lá xuống ban công nha cụ.

oto2banh1618

Xe điện
Chỗ em chung cư chưa rơi đồ như bát, đĩa, đá, gạch bao giờ. Có chăng là nhà trên tưới cây thì nước rơi xuống dưới. Hoặc có thể có trường hợp rơi mà em không biết.
-----
Vật thể do vô tình hay cố ý rơi từ trên cao xuống nhìn chung là ko phải là chuyện cơm bữa nhưng nó mà chọn tọa độ điểm rơi là một ai đó thì ng đó khó phản xạ kịp cụ ạ.

Thế nên e thường đi dưới mái che hoặc đi ra xa tường ngoài tầm ném :)...để hạn chế vật thể lạ, hèn tí cho lành ạ

zaiwaz123

Xe điện
Cụ lội còm của tôi đi , ý tôi muốn nói là tỷ lệ % ở khu dân trí cao và dân trí thấp là khác nhau.
Cụ đừng vơ đũa cả nắm em làm ở ks. Giá thuê nhà tầm 100 củ/tháng. (Theo cụ chịu được giá thuê này dân trí cao chưa ạ)
Vẫn có ném thuốc lá xuống ban công nha cụ.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cccm!
đây chính là hình ảnh và con gái em trong video ạ

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cụ nào ở chung cư chắc cũng biết tới tình trạng vứt đồ từ trên cao xuống dưới, e thấy không chỉ chung cư rẻ tiền mà đắt tiền cũng có, vứt xuống những bãi hoang thì có thể chưa ảnh hưởng gì nhưng trong trường hợp này là sân chơi công cộng nơi mà các cháu nhỏ chơi đùa mà vứt đồ xuống thì đúng không hiểu nhân tính đâu, đây là nhân tính luôn chứ không phải ý thức nữa. Có cụ nào đang ở chung cư từng gặp trường hợp tương tự và các bước xử lý như thế nào?

Cảm ơn cụ nhiều ạ! ❤❤

quangzizi

Xe tăng
Thường CC rẻ tiền, dân trí thấp thì xảy ra thường xuyên hơn mang tính chủ quan, CC cao cấp cũng có nhưng nó là trường hợp vô ý, sơ suất.
Đó là sự thật thôi, mua nhà chính là mua hàng xóm, tiền nào của nấy cụ nhề.

BảoVân 13

Xe máy
Cũng phải do tính cách con người nữa ạ,chứ cũng ko thể đánh đồng ở chung cư cao cấp mà họ văn minh hơn đâu ,sống ở đâu thì mỗi người cũng phải ý thức 1 chút thì xung quanh mới văn minh vui vẻ được ạ