[Funland] Một cháu bé vỡ đầu vì ném bát đĩa từ tầng cao

phamhungbs

Xe điện
Em vừa thử search lại với cụm từ "ném đồ từ chung cư" thì Google cho ra rất nhiều kết quả ở nhiều nơi tại Việt Nam, ở nhiều quận, huyện ở Hà Nội và đủ các thể loại chung cư thấp đến cao cấp. Công nhận bộ phận bọn ném đồ từ trên cao xuống khả năng bị khuyết tật não.

chenyouxing

Xe tải
Bây giờ cụ cứ làm một khảo sát nhỏ tầm 100 người, cụ đưa ra câu hỏi so sánh về dân trí giữa khu nhà của Vin với khu TĐC , tổ hợp HH cụ sẽ nhận được câu trả lời ngay thôi.
vấn đề là để làm gì khi mà hậu quả nó nghiêm trọng đến cả tính mạng, cụ thể ở trường hợp trên là con trẻ

NNS

Xe ngựa
các cc nên có khối đế rộng hơn khối căn hộ bên trên, đồ đạc lỡ có rơi ít thì có thềm đỡ chứ ko rơi xuống chỗ sân chơi, lối đi hay xe cộ

vancy83

Xe tải
Chỗ e ở hiện tại cũng có 1 lần trẻ con ở ban công lấy sỏi đá ở chậu cây ném xuống dưới, ném ầm ầm luôn, kiểu thi nhau ném. Dân ở dưới quay được, zoom đếm tận tầng, trục căn rõ ràng. Lên nhà gõ cửa mà ông bố ra còn cãi bay cãi biến. Đấy là do cái kiểu bố mẹ như thế nên mới nên chuyện.
Nếu lên mà nhận lỗi, phạt con thì lại khác cụ ạ, đây lại dung túng cho con, hậu quả khó lường!

nguyentoan.uct

Xe điện
các cc nên có khối đế rộng hơn khối căn hộ bên trên, đồ đạc lỡ có rơi ít thì có thềm đỡ chứ ko rơi xuống chỗ sân chơi, lối đi hay xe cộ
Rộng hơn bao nhiêu thì đủ hả cụ. Bây giờ tấc đất, tấc vàng nên nếu có rộng ra thì cũng sẽ được tận dụng làm sân chơi, hay có thể là 1 sàn kinh doanh như bể bơi, cafe nào đó.

chenyouxing

Xe tải
đợt đó có vụ vất đồ k bác?
Vứt đồ thì ở đâu cũng có thôi, số lượng căn hộ càng đông thì xác suất có đồ ném xuống càng cao, lý do thì muôn vàn vô tình có, cố ý có, bố mẹ bênh cũng có, bố mẹ nghiêm khắc cũng có. Cơ mà cái bất biến không thay đổi là sự nguy hiểm đến tính mạng của người không may bị trúng những thứ đó.

chenyouxing

Xe tải
Kể thêm là có trường hợp, các cháu bé rủ nhau chơi xịt nước từ ban công tầng cao xuống, ướt ng dân ở đó, có quay lại clip tận căn xịt nước, mà khi đưa lên mẹ bạn ấy vẫn bênh, khẳng định là con mình không làm như thế và yêu cầu mọi người xin lỗi vì đã vu khống nhà bạn ấy. Nhưng 1 lúc sau thì bạn ấy lại lên tiếng xin lỗi, vì đã hỏi kĩ lại con bạn ấy, do cháu sợ mẹ mắng nên đã nói dối, thực tế là có thực hiện hành vi đó.

Hanoithon

Xe hơi
Kể thêm là có trường hợp, các cháu bé rủ nhau chơi xịt nước từ ban công tầng cao xuống, ướt ng dân ở đó, có quay lại clip tận căn xịt nước, mà khi đưa lên mẹ bạn ấy vẫn bênh, khẳng định là con mình không làm như thế và yêu cầu mọi người xin lỗi vì đã vu khống nhà bạn ấy. Nhưng 1 lúc sau thì bạn ấy lại lên tiếng xin lỗi, vì đã hỏi kĩ lại con bạn ấy, do cháu sợ mẹ mắng nên đã nói dối, thực tế là có thực hiện hành vi đó.
Nhiều bố mẹ k hiểu dạy con kiểu gì, kiểu bao che, chịu thật

Nonstops

Xe hơi
Nhìn cháu bé tội quá, chắc sợ k dám xuống chơi luôn đấy

caisua

Xe lăn
Bố vk em ném đk TV khi bấm ko đc do hết pin, em phải đền kính oto đỗ phía dưới, may ko trúng đầu ai, và ngay hôm sau em đưa đi trại dưỡng lão vì ông có biểu hiện bị lẫn rồi
Cuộc sống có nhiều tình huống ko lường trước đc nên cụ thớt chưa nên quy kết ngay, dễ bị hiểu là để tự nâng bản thân mình lên đấy ạ

Truongblack

Xe hơi
Đung là tình trạng này không biết phải ghi lại chứng cứ như thế nao, cam nào ghi được hết toàn bộ mặt các toà nhà cao thế

nguyentoan.uct

Xe điện
đợt đó có vụ vất đồ k bác?
Thi thoảng vẫn có cụ ah, nhưng không trúng người thôi. Có 1 vụ thì do tắc trách của BQL và BQT. Có cái con thú nhún, dưới chân là cái lò xo nhưng bị gãy nên phần ngãy là thép nó lòi ra mà vẫn để vậy mấy ngày liền, có 1 hôm có bé chạy va vào chảy máu cũng lênh láng.

nguyentoan.uct

Xe điện
Bố vk em ném đk TV khi bấm ko đc do hết pin, em phải đền kính oto đỗ phía dưới, may ko trúng đầu ai, và ngay hôm sau em đưa đi trại dưỡng lão vì ông có biểu hiện bị lẫn rồi
Cuộc sống có nhiều tình huống ko lường trước đc nên cụ thớt chưa nên quy kết ngay, dễ bị hiểu là để tự nâng bản thân mình lên đấy ạ
Thế nên e cứ bị dị ứng với nhiều cụ ở trên này hay phát xét người khác là "dân trí thấp"

crYztaL

Xe buýt
Khi đi bộ quanh các khu chung cư, em luôn tránh đi quá sát các tòa nhà. Đời chả biết đằng nào mà lần 😀

Nhimtiu

Xe container
Cụ nào ở chung cư chắc cũng biết tới tình trạng vứt đồ từ trên cao xuống dưới, e thấy không chỉ chung cư rẻ tiền mà đắt tiền cũng có, vứt xuống những bãi hoang thì có thể chưa ảnh hưởng gì nhưng trong trường hợp này là sân chơi công cộng nơi mà các cháu nhỏ chơi đùa mà vứt đồ xuống thì đúng không hiểu nhân tính đâu, đây là nhân tính luôn chứ không phải ý thức nữa. Có cụ nào đang ở chung cư từng gặp trường hợp tương tự và các bước xử lý như thế nào?

Em trc hồi mới về imperia garden chỗ 47 Nguyễn Tuân đó, f1 bé em chơi mà các mẩu sắt dài cả gang tay phi từ trên xuống k rõ tầng bao nhiêu? Cắm vào đầu thì chỉ có đi chàu ông bà ông vải, em chụp lại và phản ánh bql nhưng em phải nói thật là mấy thằng thợ vào hoàn thiện căn hộ toàn mấy ông trẻ ranh nó quăng đấy chứ mấy chủ nhà đã về lúc mới đâu. Nói chung mang thói sinh hoạt rừng rú lên chỗ văn minh thì căng rồi, có khi cả dao thớt phi xuống sân chung cư, cái này có rồi.

Bobbo

Xe điện
Thế nên e cứ bị dị ứng với nhiều cụ ở trên này hay phát xét người khác là "dân trí thấp"
Chuẩn rồi cụ. Trước cc em ở cũng có vụ ném con dao xuống sân. Người ném là 1 cụ có vấn đề về thần kinh. May con dao không rơi trúng ai.